[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - anhkhoadn

anhkhoadn

Thành viên tích cực
chào mọi người vừa rồi ngày 11/8 nhà AKhoa pv thành công, nhưng buồn thay là gái đầu của em ko dc hưởng luật tính tuổi,vậy cho em hỏi khi em qua đó có cách nào bổ sung cho con gái em đi nhanh được không anh chị,ngoài ra em còn hỏi anh chị mua vé máy bay o đâu rẻ:(

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: F3 cần hổ trợ tư vấn có con trên 21t !!!

chào mọi người vừa rồi ngày 11/8 nhà AKhoa pv thành công, nhưng buồn thay là gái đầu của em ko dc hưởng luật tính tuổi,vậy cho em hỏi khi em qua đó có cách nào bổ sung cho con gái em đi nhanh được không anh chị,ngoài ra em còn hỏi anh chị mua vé máy bay o đâu rẻ:(
Xin chia buồn cùng gia đình, trong trường hợp này sau khi anh, chị sang Hoa Kỳ có thẻ xanh, thì có thể nộp đơn bảo lãnh cho cháu theo diện F2B, hiện nay diện nay có thời gian chờ khoảng 5-6 năm. (với điều kiện cháu chưa lập gia đình)

anhkhoadn

Thành viên tích cực

cảm ơn anh, nhưng sao em được biết qua đó mình nhờ luật sư giử lại ngày ưu tiên cho cháu thì trong vòng 1 đến 2 năm đươc đi mà,nhờ anh trả lời giúp em:12:, để lại cháu 1 mình ỏ vn gia đình tôi không muốn,với lại cháu không có bà con o vn cả:12:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Từ diện F3 chuyển qua diện F2B ko được vì ko có mối liên quan tới nhau. Nên ko thể giữ ngày ưu tiên được. Khi gia đình anh chị đã qua tới bên Mỹ, có thẻ xanh, thì hãy làm đơn bảo lãnh con gái anh chị theo diện F2B. Đây là cách nhanh nhất, ko còn cách nào khác, cũng như ko thể nào giữ được ngày ưu tiên cả.
Chỉ có trường hợp diện F2A, bị lố tuổi CSPA thì chuyển sang F2B, giữ ngày ưu tiên. Hay các trường hợp diện F, người bảo lãnh mất, nhờ người thân khác thay thế, dc giữ ngày ưu tiên thôi ạ!
Chân thành chia buồn cùng gia đình anh chị!