[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - daitrang

daitrang

Thành viên mới
F3: khiếu nại tuổi? lúc nào là hợp lý?
em tham khảo trên Yahoo H&Đ thấy có người hướng dẫn khi gđ vô phỏng vấn xong thì mình mới đưa đơn khiếu nại tuổi vào, cũng có người lại nói là khi co jấy mời phỏng vấn thì nên đưa đơn khiếu nại lên trước 10 ngày.
vậy thế nào mới chính xác.mọi người hướng dẫn dùm em, cám ơn mọi người rất nhiều.
Câu trả lời được bình chọn bên yahoo hỏi đáp của nick Tran, P.

TLSQ không có thông báo nhất định, về thời hạn khiếu nại tuổi CSPA của một thành viên nào đó, trong hồ sơ bảo lãnh cụ thể là bao nhiêu ngày trước ngày phỏng vấn, nên không có câu trả lời chính xác theo yêu cầu của bạn.

Tốt nhất, nếu đã có giấy mời phỏng vấn thì khoảng 10 ngày trước ngày hẹn phỏng vấn đến TLSQ để xin khiếu nại, khi đi nhớ mang theo giấy mời phỏng vấn, khai sinh, I-797 Approval Notice.

Tuy nhiên, cũng không ai bắt buộc bạn làm điều này trước ngày phỏng vấn, bạn có thể chờ đợi cho đến ngày phỏng vấn để khiếu nại, nếu bạn nghĩ rằng thời điểm phỏng vấn hợp lý hơn.

Chúc vui.
Thân ái,

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào các bạn
Cũng có nhiều trường hợp các hồ sơ khiếu nại tuổi CSPA, được thành công ngay khi nộp DS-230, tên được bổ túc và đóng tiền trứơc khi xếp lịch Visa
Mình nghỉ các bạn nên liên lạc với NVC, trình bày hòan cảnh và thực hiện theo sự chỉ dẫn và giúp đở của họ, nhanh lúc nào thì mình yên tâm lúc đó
thân ái