[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - Duynguyen

Duynguyen

Thành viên tích cực
Gia đình của mẹ em và cậu 2 vào ngày 4/10/2010 này PV. ngày mai gia đình mẹ em sẽ đi KSK và CN, em cũng chưa rõ ngày mai sẽ phải làm gì nữa! người thì nói phải KSK mới có giấy CN, còn em coi trên diễn đàn thì thấy là CN rồi để giấy đó chờ ngày KSK!!!! <em mù!!!
em cũng không biết là có nên hẹn ngày KSK hay là vào IOM khám luôn để có giấy ??? Em có rất nhiều câu hỏi ... mong được sự giúp đở từ phía anh chị cô chú bác trên diễn đàn... em hứa sẽ hỏi khí thế luôn. ^^

p.s. tiện thể em hỏi ngày này không biết có gia đình nào pv cùng ngày với gia đình em và cậu hai em không, thân!

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: PV ngày 4/10/2010

Gia đình đã đăng kí KSK chưa ? vì ksk phải đăng kí trước nhiều khi cả tháng mới tới lượt. Nếu đã được lên lịch KSK thì trước đó phải chích ngừa nếu không kịp thì hồ sơ sức khỏe chưa hoàn tất.

Duynguyen

Thành viên tích cực

cám ơn anh đã quan tâm! dạ nhà em vừa nhận được fax giấy có ghi ngày phỏng vấn vào tối hôm qua (em cũng không biết cái đó có phải là giấy mời đi PV ko!!!em thì cũng chỉ coi được sơ sơ) ngày mai gia đình em sẽ đi trên IOM... nhưng mà không biết là: 1 mình đăng kí rồi ksk 2 là mình rút số rồi chờ đợi ksk rồi lấy giấy đó luôn! em không biết là có được không?

dohoaibao

Thành viên tích cực

Mai sáng gia đình em đem thư mời pv đi khoảng 5h sáng tới 40 Nguyễn V Trổi lấy số chích ngừa. xong thì ghé qua IOM hay Bệnh viện chợ rẫy đăng kí KSK. Phải có thư mời phỏng vấn gởi qua email hay fax cũng được

Duynguyen

Thành viên tích cực

cho em hỏi thêm 1 điều nữa ạ! mình lấy số rồi mấy h chích vậy anh? chích xong rồi qua đăng kí ksk hả anh? mình khám ko cần đăng kí được ko anh??? CR với IOM bên nào tốt hơn anh??

dohoaibao

Thành viên tích cực

Trung tam chích ngừa quốc tế bắt đầu làm việc lúc 7h30. Ngày cuối tuần hy vọng không có đông người. Gia đình e cứ xin khám luôn xem sao.Ghé IOM thì dễ đăng kí hơn. xin KSK sớm vì cũng gần phỏng vấn rồi.

PhienDa

Thành viên mới

Trung tam chích ngừa quốc tế bắt đầu làm việc lúc 7h30. Ngày cuối tuần hy vọng không có đông người. Gia đình e cứ xin khám luôn xem sao.Ghé IOM thì dễ đăng kí hơn. xin KSK sớm vì cũng gần phỏng vấn rồi.
chào anh Dohoaibaro, khi nào gia đình anh bay vậy huh

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn Duy Nguyen,
- Hiện Trung tâm chích ngừa khá là đông, lấy số hôm trước, 1 2 ngày sau mới chích, nên bạn ráng sắp xếp trước đi nha.
- Còn khám sức khỏe có 2 chỗ, IOM hay BVCR. Chỗ nào cũng phải đặt trước.
Đặt trước sẽ được cái advantage đó là người ta hẹn ngày nào lên ngày ấy, 100% sẽ được khám, disadvatage đó là người ta sẽ cho cái hẹn xa lắc xa lơ (khoảng 1 tháng kể từ ngày gọi đặt).
Còn đến trực tiếp cũng có advantage đó là nếu hên hên, bạn vào, ngồi chờ cả buổi trời, người ta làm xong hết mà còn time thì bạn sẽ được khám ngay. Còn nếu xui xui, bạn sẽ được đi về và sẽ được hẹn vào 1 ngày cũng xa lắc xa lơ.
- Phải có giấy chích ngừa trước, thì khám sức khỏe người ta mới phát giấy kq, chưa chích ngừa người ta ko phát giấy kết quả đâu.
Chúc bạn có một quyết định đúng đắn và nhanh chóng.

Duynguyen

Thành viên tích cực

diepdiep chừng nào chị đi???!!! em còn 1 chị nữa sn 88 lấy chồng và đang có thai 6 tháng!!! mẹ em định sẽở lại tới khi chị em sinh và em bé đã cứng cáp ^^ .. coi bộ em còn ở lại dài dài

Duynguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn Duy Nguyen,
- Hiện Trung tâm chích ngừa khá là đông, lấy số hôm trước, 1 2 ngày sau mới chích, nên bạn ráng sắp xếp trước đi nha.
- Còn khám sức khỏe có 2 chỗ, IOM hay BVCR. Chỗ nào cũng phải đặt trước.
Đặt trước sẽ được cái advantage đó là người ta hẹn ngày nào lên ngày ấy, 100% sẽ được khám, disadvatage đó là người ta sẽ cho cái hẹn xa lắc xa lơ (khoảng 1 tháng kể từ ngày gọi đặt).
Còn đến trực tiếp cũng có advantage đó là nếu hên hên, bạn vào, ngồi chờ cả buổi trời, người ta làm xong hết mà còn time thì bạn sẽ được khám ngay. Còn nếu xui xui, bạn sẽ được đi về và sẽ được hẹn vào 1 ngày cũng xa lắc xa lơ.
- Phải có giấy chích ngừa trước, thì khám sức khỏe người ta mới phát giấy kq, chưa chích ngừa người ta ko phát giấy kết quả đâu.
Chúc bạn có một quyết định đúng đắn và nhanh chóng.
Xanh mặt! cám ơn kid4love rất rất nhiều ạ!

Duynguyen

Thành viên tích cực

em mới vừa đi KSK về có nhiều điều rất thú vị và may mắn cho gia đình em =))! về là vội vàng lên chia sẽ lại cho mọi người ngay!
thứ sáu ngày 17 tháng 9 năm 2010
5:00 Gia đình em (Ba Mẹ và em 3 người) bắt đầu lên đường, nhà em ở Bình dương ... tối qua em có nói ba là phải lên sớm 1 tý em cũng nghe là có gia đình lên lúc 3h nên em đã dặn ba đi sớm mà rốt cuộc rút lại 5h và đi bên IOM cho nó vắng và thoáng mát !!
6:00 thì tới trước cổng IOM, đối diện là thanh niên nó nằm giữa số 1 và số 1A đường Phạm Ngọc Thạch! lúc này còn rất sớm em vào hỏi thì người ta nói 7h mới làm việc thế là cả nhà em cuốn gối đi dùng bữa sáng (17.000 1tô hủ tíu bé tẹo teo... quán nằm ngay góc vòng xoay, hix hix tính tiền đau cả ruột dùm ba em >"<) xong nhà em lại trước cổng IOM có quán cà phê và sữa đậu nành 5k sữa đầu nành ... còn cà phê thì ko ai dùng tại sợ uống lên huyết áp ....
7h00 đúng, cổng mở và mọi người lần lượt vào ... xe gửi ngay trong IOM nên mọi người ko cần phải quan tấm vấn để này... vào hỏi ngay quầy tiếp .. người ta hỏi là KSK hay Xếp lịch khám ... bên em phải chờ mọi người vào KSK thì bên tiếp tân mới bắt đầu cho đăng kí lịch KSK >>> gia đình em pv ngày 4/10 mà lịch ksk cho là 29/10 ... sau một hồi suy nghĩ tính toán thì nhà em quyết định đăng kí xếp lịch... nó lấy cái giấy thư mời pv .. ghi lại tên đầu tàu + ngày ksk rồi bảo mình tranh thủ đi chích ngừa xong tới ngày hẹn lại lên KSK ... bên quày tiếp cũng bảo là gia đình em nên qua BCCR (bệnh viện chợ rẩy) để hỏi lịch xem có sớm hơn ko!
8h00: BA em mới đt qua bên quày tiếp y tế xuất cảnh của CR để hỏi thì ko tiếp!!!! thế là nhà em quyết định đi xuống chợ rẩy để hỏi trực tiếp còn em thì qua bên số 40 ng văn trỗi để lấy thẻ chích ngừa! (dặn nhỏ mọi người chỉ cần 1 người cằm 1 bản phôt thư mời vào ngay phòng đưa cho nó thì cho mình 1 cái phiếu hẹn ngày tới... làm em tốn công gửi xe khí thế vào mất có 10s để lấy phiếu tốn 3k gửi xe vô ích)
xong em định về.... thì ba em đt báo là qua khám sức khỏe bên chợ rảy luôn!!!!!!! em liền cấp tốc qua ... thì được biết là lúc vào hỏi người ta hỏi có đem tền đầy đủ ko... đủ người ko ... thôi còn vắng thì vào khám luôn .... thế là nhà em được ksk ngay lúc đó khỏi phải chờ đợi tới ngày 29/10 bên IOM bên nhà em mứng lắm ...
Đúng 10h00 Thì cả gia đình em bắt đầu vào KSK.
tại lúc trước đó em có nghe là gia đình cậu hai em (bà ngoại bảo lãnh cậu 2 và mẹ em cùng 1 lượt) đã đống 100$ dịch vụ và 1.000.00 VNĐ để dịch vụ xếp lịch KSK (lịch định cho cậu 2 em là ngày 23/9) ... ba em cũng định đt cho dịch vụ để lo luôn cho gia đình em thì người ta bảo là full lịch tệ lắm là ngày 6/10 tức trễ 2 ngày so với ngày pv ...
RẤt may mắn là gia đình em hôm nay đã được KSK ...cám ơn cái cô bác sĩ ở quày tiếp tân tốt bụng lúc vắng người đó (lát sau mẹ em có xin gửi chút tiền bồi dưỡng cho cô nhưng cô đã từ chối!!!!) ... thứ 2 này gia đình em sẽ lại lên Chích ngừa và coi lại phim phổi của ba mẹ em... có vấn đề ... hy vọng là mọi việc sẽ trôi chảy thuận lợi....
xin chia sẽ cùng mọi người, nếu có gặp trường hợp may mắn như gia đình em thì qua tốt!

p.s. em có hỏi nhưng người ksk xung quanh có người thì chờ 1 tháng 5 ngày!!! qua ngày pv tới 2 > 3 tuần. có người thì nhờ dịch vụ đóng cả 2.000.000 trên 1 đầu người để sớm hớn khoảng phân nữa thời gian tức khoảng mười mấy ngày (17 18 ngày gì đó)!!! Xin chia sẽ câu chuyện của gia đình em tới mọi người. thân!

Duynguyen

Thành viên tích cực

em định thứ 2 này sẽ đem theo máy chụp hình để chụp lại quang cảnh để mọi người khảm thảo ... và viết cái lịch trình của gia đình em luôn!!! ^^

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Xin chào bạn!
Chúc mừng bạn đã gặp điều may mắn trong ngày khám sức khoẻ nha! Và mình cũng chúc gia đình bạn nhận được giấy hồng trong ngay pv sắp đến bạn nhé!! Ah bạn ơi nhớ chia sẽ cho diễn đàn ngày pv của bạn nữa đó để mọi người được biết và rút kinh nghiệm nhé bạn. Good Luck!!!

Duynguyen

Thành viên tích cực

Xin chào bạn!
Chúc mừng bạn đã gặp điều may mắn trong ngày khám sức khoẻ nha! Và mình cũng chúc gia đình bạn nhận được giấy hồng trong ngay pv sắp đến bạn nhé!! Ah bạn ơi nhớ chia sẽ cho diễn đàn ngày pv của bạn nữa đó để mọi người được biết và rút kinh nghiệm nhé bạn. Good Luck!!!
Cám ơn bạn rất nhiều ... gia đình bạn cũng ... ???

nguyentrioai

Thành viên tích cực

Chào Bạn Duy Nguyên
Thấy bạn vui tính và hoạt bát nên mình muồn nhờ bạn chút ít kinh nghiệm: bạn diện F mấy,khi đi KSK mổi thành viên Gia đỉnh ban đem theo những giấy tờ gì(có hình không.v.v..)
Xin chúc Gia đình bạn luôn may mắn,sớm có giấy hồng!

linda

Ban điều hành

Chào Bạn Duy Nguyên
Thấy bạn vui tính và hoạt bát nên mình muồn nhờ bạn chút ít kinh nghiệm: bạn diện F mấy,khi đi KSK mổi thành viên Gia đỉnh ban đem theo những giấy tờ gì(có hình không.v.v..)
Khi đi khám sức khoẻ ở BV Chợ Rẫy mỗi người mang theo 1 tấm hình 4x6 phong trắng (ghi số HCM, họ tên, ngày tháng năm sinh sau mỗi tấm hình), passport, phiếu chích ngừa màu vàng và thư mời PV có thể đóng tiền Việt hoặc Dollar.

Nếu khám ở IOM mang theo 2 tấm hình (ghi ngày khám, họ tên, ngày tháng năm sinh sau mỗi tấm hình) còn giấy tờ mang theo như hướng dẫn ở trên, IOM chỉ nhận Dollar không nhận tiền Việt.

Duynguyen

Thành viên tích cực

Chào Bạn Duy Nguyên
Hihi thank bạn nhiều lắm ^^. nhà mình đi diện F3. Bà ngoại bảo lãnh mẹ. mình và ba đi ké. chị mình đã 22 tuổi và có chồng << ở lại. :(
Tranh thủ nhiều chuyện tiếp đây!!!
7h00 cả gia đình mình đáp vào ngay phòng khám ý tế xuất cảnh của chợ rẫy ... và ...

rất đông đông kinh khủng! đông hơn gấp chục lần hồi mình đi thứ sáu chắc là cuối tuần nên nó vắng, chắc do đó mà gia đình mình may mắn thế mà được vào khám luôn và ko bị lên lịch hẹn.
gia đình mình lên lấy kết quả ksk của ngày thứ sáu .. nhưng lúc đó thì bảo dưỡng bảo là chưa có kêu trưa quay lại :-s thế là cả nhà cùng nhau qua 40 nguyễn văn trổi để chích ngừa lấy giấy vàng qua bồ sung cho bv CR luôn! ... nhưng khi nhà mình qua tới thì ... phóng thanh loa kêu tới số 14 ... số nhà mình tới 168!!!!!!:43:

nhà mình đi dùng bữa sáng và chờ tới trưa ... chia sẽ mọi người một quán cà phê gần đó ... không gian khá yên tĩnh cho mọi người có thể chờ đợi ... đồ uống được ... đồ ăn trưa vừa miệng ... và phục vụ khá chu đáo ... giá cả nói chung chấp nhận được.

đi về hướng bến chờ xe bus sẽ thấy 1 con hẽm lớn đầu hẽm có ghi quán cà phê cứ thẳng vào sẽ có mũi tên chĩ dẫn vào tận quán ...
stt quán khá vui: nếu bạn hài lòng thì bạn hãy nói với bạn của bạn, nếu ko bạn hãy nói với chúng tôi.... ba mình khá thích thú với câu này cứ đùa mãi với mấy phục vụ trong quán ... cười lăn cười bò =))

thật ra hôm nay lúc cầm máy chụp hình theo hùng hổ lắm ... nhưng vào tới bệnh viện rồi thì mình nhát tay không dám chụp nhiều sợ ... gây phiền hà tới mọi người ... ai cũng ngồi chờ nóng cả mặt lên... nên mình ko dám móc máy ra chụp... tranh thủ lúc chạy ra có chụp 1 bức quan cảnh ... sợ! :43: mọi người thông cảm nhé ...
<hình bên dưới nhé limited 20 pic>

Chỉnh sửa cuối:

Duynguyen

Thành viên tích cực

Bảng thông báo tầng trệt!!!!

bảng trước phòng khám tổng quát tầng 1

bên trung tẩm kiểm dịch quốc tế nguyễn văn trỗi cũng khá là đông ... nhưng mình có chộp mắt chờ đợi 1 chút nên lúc dậy quên mất vụ chộp hình (thật là lơ đảng) tới 3h giađình mình mới được vào chích ngừa ... ba mẹ mỗi người 2 mũi.... mình thi bị xét nghiệp máu... và bị chọt tới 3 mũi :( :( :( bác sĩ còn hẹn tuần sau quay lại ... do nhà mình quên đem giấy chích ngừa lúc bé. mọi người rút kinh nghiệm nhà mình nhé... tổng cộng hôm nay bị tọt 4 phát với 1 phát ksk hồi thứ sáu tổng cộng đã bị tọt 5 phát :( (con điều dưỡng thử máu sáng này lại dâm kiêm ngay vào chỗ hồi thứ sáu .. mình đau tới mứng giật điến người :(, xong ròi nó bảo sao ko nói trước :()
4h là hoàn tất tất cả và trời chuyển mưa... nên gia đình mình quyết định đi về luôn ... sáng mai mình sẽ trở lại bệnh viện chợ rẩy cùng ba để nộp giấy vàng và bổ sung!
Trình tự trong TTKD:
1. Chờ tới thẻ!
2. Bác sĩ gọi vào phòng số 2 để lên các loại vacxin!
(nếu có vấn đề sẽ đóng 160k đi thử máu và xuống lại. chú ý là không cần chờ nữa.)
3. ra ngoài chờ. kiu số và qua phòng số 3 đống tiền
4. không cần chờ. qua thằng phòng số 4 nộp giấy bs đưa chích xong đi ra.
5. ra ngoài chờ.. bên kia điền giấy vàng... xong phòng số 1 sẽ đọc tên đầu tàu nhận giấy. hết.
... tạm thời mình chĩ có thế.... bài viết có gì sai sót mong mọi người bỏ qua và cho mình ý kiến ... mình sẽ rút kinh nghiệm!
(đang sẽ sơ đồ phòng khám bv chợ rẩy!! mọi người úng hộ mình nhé)

Duynguyen

Thành viên tích cực

MẶT BẰNG KHU KHÁM XUẤT CẢNH BC CHỢ RẪY!
TẦNG TRỆT:

LẦU 1:

CÒN TRÊN NỮA GĐ MÌNH CHƯA LÊN... NHƯNG MÌNH NGHE LÀ HÌNH NHƯ XÉT NGHIỆM MÁU LAO HAY CÁI GÌ ĐÓ ....

P.S. AUTOCAD BỊ HƯ. VẼ BẰNG PAINT THÌ KÉO KO NỔI ... VỚI LẠI ĐANG ĐUỐI :( ĐI CẢ NGAY BỊ ĐÂM 4 PHÁT ... NÊN NÓ HƠI ẨU ... THÔNG CẢM CHO MÌNH NHÉ. -__-" ĐỂ MÌNH CHỮA LẠI CÁI CAD... RẢNH THÌ MÌNH LÀM CHO CHI TIẾT HƠN. TẠM THỜI THẾ... SORRY NHÉ >.<

linh_khanh

Thành viên tích cực

Bảng thông báo tầng trệt!!!!

bảng trước phòng khám tổng quát tầng 1

bên trung tẩm kiểm dịch quốc tế nguyễn văn trỗi cũng khá là đông ... nhưng mình có chộp mắt chờ đợi 1 chút nên lúc dậy quên mất vụ chộp hình (thật là lơ đảng) tới 3h giađình mình mới được vào chích ngừa ... ba mẹ mỗi người 2 mũi.... mình thi bị xét nghiệp máu... và bị chọt tới 3 mũi :( :( :( bác sĩ còn hẹn tuần sau quay lại ... do nhà mình quên đem giấy chích ngừa lúc bé. mọi người rút kinh nghiệm nhà mình nhé... tổng cộng hôm nay bị tọt 4 phát với 1 phát ksk hồi thứ sáu tổng cộng đã bị tọt 5 phát :( (con điều dưỡng thử máu sáng này lại dâm kiêm ngay vào chỗ hồi thứ sáu .. mình đau tới mứng giật điến người :(, xong ròi nó bảo sao ko nói trước :()
4h là hoàn tất tất cả và trời chuyển mưa... nên gia đình mình quyết định đi về luôn ... sáng mai mình sẽ trở lại bệnh viện chợ rẩy cùng ba để nộp giấy vàng và bổ sung!
Trình tự trong TTKD:
1. Chờ tới thẻ!
2. Bác sĩ gọi vào phòng số 2 để lên các loại vacxin!
(nếu có vấn đề sẽ đóng 160k đi thử máu và xuống lại. chú ý là không cần chờ nữa.)
3. ra ngoài chờ. kiu số và qua phòng số 3 đống tiền
4. không cần chờ. qua thằng phòng số 4 nộp giấy bs đưa chích xong đi ra.
5. ra ngoài chờ.. bên kia điền giấy vàng... xong phòng số 1 sẽ đọc tên đầu tàu nhận giấy. hết.
... tạm thời mình chĩ có thế.... bài viết có gì sai sót mong mọi người bỏ qua và cho mình ý kiến ... mình sẽ rút kinh nghiệm!
(đang sẽ sơ đồ phòng khám bv chợ rẩy!! mọi người úng hộ mình nhé)
Xin hỏi, nếu mình mất giấy chích ngừa lúc bé thì có sao không?