[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - Duynguyen

Duynguyen

Thành viên tích cực
Ðề: PV ngày 4/10/2010

Xin hỏi, nếu mình mất giấy chích ngừa lúc bé thì có sao không?
mình cũng hem biết nữa -__-" hình như là xét nghiệm máu rồi bổ sung ... mà hình như tùy tuổi nữa đó bạn ơi!
p.s. chắc không sao đâu! để xem mấy anh chị lớn vào cho ý kiến xem ...

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

ko sao đâu bạn, cái đó bác sĩ chỉ dùng để xác nhận xem mình có đã từng chích ngừa thuốc đó chưa - như mình đã khai thôi. Nếu thuốc đó có tác dụng mạnh, kéo dài nhiều năm thì bác sĩ có thể cho chị đi xét nghiệm máu để xem thuốc còn tác dụng ko. Còn nếu các loại thuốc thường thường ít tác dụng phụ, tác dụng yếu thì bác sĩ cũng cho qua thôi.
Chúc bạn may mắn!
@Duy Nguyen: thank các bài viết của bạn ^^

linh_khanh

Thành viên tích cực

Xin hỏi nếu mỉnh nhờ dịch vụ khám sức khỏe thì tới đâu để tìm? Vợ tôi sáng nay tới BVCR thì họ nói không nhận hồ sơ khám sức khỏe nữa vì đông hồ sơ quá. Họ không cho khám tại chỗ nữa. Vợ tôi không biết tìm dịch vụ ở đâu. Anh chị nào biết cách tìm dịch vụ xin cho biết thông tin. Vợ tôi đã qua bên IOM thì họ cho giấy hẹn ngày 29 tháng 10 mà ngày phỏng vấn là ngày 7 tháng 10. Xin giúp đỡ, cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Lily

Cựu Ban điều hành

Xin hỏi nếu mỉnh nhờ dịch vụ khám sức khỏe thì tới đâu để tìm? Vợ tôi sáng nay tới BVCR thì họ nói không nhận hồ sơ khám sức khỏe nữa vì đông hồ sơ quá. Họ không cho khám tại chỗ nữa. Vợ tôi không biết tìm dịch vụ ở đâu. Anh chị nào biết cách tìm dịch vụ xin cho biết thông tin. Vợ tôi đã qua bên IOM thì họ cho giấy hẹn ngày 29 tháng 10 mà ngày phỏng vấn là ngày 7 tháng 9. Xin giúp đỡ, cám ơn nhiều.
Chào linh_khanh,

Ngày 7/9 vợ bạn đã phỏng vấn rồi à và bây giờ chỉ còn chờ bổ túc hồ sơ khám sức khỏe thôi phải không? Vậy thì chúc mừng nhé. Vợ bạn nên chịu khó "canh me" lên BVCR lần nữa xem có hên không! Đồng thời cứ đăng ký lịch hẹn khám ở cả BVCR và IOM đi, nếu "canh me" được sớm thì tốt, còn không thì tới ngày hẹn khám cũng không sao, sau đó bổ túc kết quả KSK cho LSQ là rinh giấy hồng liền hà.

Chúc thành công. Thân ái.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Đúng rồi đó anh, anh cứ bảo vợ anh đến BVCR vào chờ "canh me" thử xem, khoảng cuối ca sáng, nếu còn trống thì họ sẽ cho vợ anh khám ngay. Thường thứ 6 sẽ có cơ hội nhiều hơn. Nếu vẫn chưa được thì anh có thể nói vợ anh làm theo cách của "dịch vụ" đó là kẹp tờ polime vào trong thư mời PV, kèm theo lời nói thuyết phục với cô bác sĩ nhận hồ sơ rằng tình cảnh của mình thế này thế này. Nếu họ đồng ý, thì vợ anh sẽ được khám sớm nhất có thể.
Khi bổ túc, nếu các giấy tờ đã nộp chưa hết hạn thì vợ anh sẽ nhận giấy hồng ngay.

linh_khanh

Thành viên tích cực

Chào linh_khanh,

Ngày 7/9 vợ bạn đã phỏng vấn rồi à và bây giờ chỉ còn chờ bổ túc hồ sơ khám sức khỏe thôi phải không? Vậy thì chúc mừng nhé. Vợ bạn nên chịu khó "canh me" lên BVCR lần nữa xem có hên không! Đồng thời cứ đăng ký lịch hẹn khám ở cả BVCR và IOM đi, nếu "canh me" được sớm thì tốt, còn không thì tới ngày hẹn khám cũng không sao, sau đó bổ túc kết quả KSK cho LSQ là rinh giấy hồng liền hà.

Chúc thành công. Thân ái.
Cám ơn bạn đã trả lời, tôi ghi sai ngày phỏng vấn, vợ tôi phỏng vấn ngày 7 tháng 10. Chưa đi phỏng vấn. Do đó tôi lo là khi tới LSQ phỏng vấn mà chưa KSK thì họ có cho mình phỏng vấn và cho mình bổ túc hồ sơ KSK không? Vợ tôi đã đăng ký lịch KSK tại IOM họ cho ngày 29 tháng 10. Còn BVCR họ không nhận thêm hồ sơ nửa, họ bảo hồ sơ đầy rồi. Anh chị nào có tư vấn gì xin giúp đỡ. Cám ơn nhiều.

nguyen du

Thành viên tích cực

@linh_khanh,
Bạn kg cần phải lo, nếu đến ngày PV cứ tự nhiên đi đến LSQ để PV, mà chẳng cần thiết phải có giấy ksk, giấy ksk sẽ bổ túc sau khi nào có thể khám xong, chẳng thiệt thòi gì cả, gia đình tôi đả rơi vào trường hợp này, an tâm đi bạn nhé, thân.

Duynguyen

Thành viên tích cực

Giấy Hống :8::8::8::8::8:

Nhưng Ba em Giấy Xanh + Uống thuốc 6 tháng buồn vô hạn :12::12::12::12:

annehoa

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bạn Duynguyen nha!
Gia đình bạn tính chừng nào bay thế???tới HK rồi bạn sẽ ở bang nào

TaoDi

Thành viên mới

Giấy Hống :8::8::8::8::8:

Nhưng Ba em Giấy Xanh + Uống thuốc 6 tháng buồn vô hạn :12::12::12::12:
Xin chúc mừng Duynguyen và gia đình!

Còn trường hợp ba em thì chỉ nên buồn chút xíu xiu thôi vì 6 tháng nó trôi qua cái vèo ah.

Gia đình định chừng nào đi? Hay đợi ba luôn thể?

Duynguyen

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bạn Duynguyen nha!
Gia đình bạn tính chừng nào bay thế???tới HK rồi bạn sẽ ở bang nào
Cám ơn anh chị rất nhiều ạ!
Chắc là Qua Tết gia đình em sẽ đi, Michigan ạ.
Xin chúc mừng Duynguyen và gia đình!

Còn trường hợp ba em thì chỉ nên buồn chút xíu xiu thôi vì 6 tháng nó trôi qua cái vèo ah.

Gia đình định chừng nào đi? Hay đợi ba luôn thể?
Cám ơn anh rất nhiều. ^^
Dạ chắc là đi trước ạ, ba em sẽ ở lại đi sau ạ. Em còn 1 chị ruột có gia đình ở lại ...

Duynguyen

Thành viên tích cực
Uống thuốc nay đã xong rồi sao chưa được cấp visa????

hồ sơ đã qua hết rồi co`n vướn lại 1 mình ba vì uống thuốc nay đã xong rồi sao chưa được cấp visa????

trungtin2010

Thành viên tích cực
hồ sơ đã qua hết rồi co`n vướn lại 1 mình ba vì uống thuốc nay đã xong rồi sao chưa được cấp visa????
bạn xem hồ sơ xem đã đáo hạn chưa? Biết đâu tại lịch visa bị lùi nên nhà bạn chưa được cấp visa đó. Thân.