[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - EAC0701152466

HongTrang

Thành viên mới
Hồ sơ của mình là F3, mình đang giữ giấy I-797C và ghi như sau:
Receipt number: EAC-07-011-52466
Receipt date: Oct 17,2006
Notice date: Feb 02,2007
Mình xin được giúp đỡ như sau:
1/Giấy I-797C có Notice date có phải là ngày chấp thuận không?
thường ngày chấp thuận lâu lắm mà hồ sơ mình có ngày chấp thuận quá nhanh....
2/ Hiện mình muốn khiếu nại tuổi cho mình, mình sinh tháng 05/1991. Vậy là không đủ điều kiện khiếu nại phải không ạ?
Mong mọi người giúp đỡ mình.
Thanks
Trang

PhuongChau

Diễn đàn XNC
1/. Giấy I-797C có Notice date có phải là ngày chấp thuận không?
2/. Hiện mình muốn khiếu nại tuổi cho mình, mình sinh tháng 05/1991. Vậy là không đủ điều kiện khiếu nại phải không ạ?
Mong Anh/Chị giúp đỡ mình.
Thanks
Trang
Hồ sơ của gia đình bạn đi định cư gồm bao nhiêu người? Ai là đương đơn chính của hồ sơ này. Cần xem lại thông tin ngày ưu tiên Priority Date có trong đơn Form I-130.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F3 - EAC0701152466

1/Giấy I-797C có Notice date có phải là ngày chấp thuận không?
2/ Hiện mình muốn khiếu nại tuổi cho mình, mình sinh tháng 05/1991. Vậy là không đủ điều kiện khiếu nại phải không ạ?
Mong mọi người giúp đỡ mình.
Thanks
Trang

Trường hợp hồ sơ của gia đình bạn như sau

https://egov.uscis.gov/casestatus/mycasestatus.do;jsessionid=060037E21AF7B9530D4CF05C9965AF44

Case Was Approved
On February 2, 2007, we approved your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number EAC0701152466. We will mail your approval notice. Please follow the instructions in the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Trường hợp hồ sơ Đã được chấp thuận

Vào ngày 02 tháng hai 2007, chúng tôi đã phê duyệt chấp thuận mẩu đơn I-130,Đơn Bảo lãnh thân nhân có số biên nhận hồ sơ EAC0701152466.

Chúng tôi sẽ gửi thông báo chấp thuận cho bạn.
Hãy làm theo các hướng dẫn trong thông báo.

Nếu bạn thay đổi địa chỉ cư trú , vào trang web này

www.uscis.gov/addresschange~~V

để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.

HỒ SƠ ĐÃ ĐƯỢC CHẤP THUẬN NGÀY 02/02/2007.
NGÀY ƯU TIÊN CUẢ HỒ SƠ Receipt date: Oct 17,2006

Bạn đã không còn đủ tuổi CSPA theo qui định của đạo luật CSPA .

Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về việc tính tuổi CSPA ở đây

https://vn.usembassy.gov/vi/visas-vi/immigrant-visas-vi/cspa-vi/

Đạo luật Bảo vệ Tình trạng Con Độc thân Dưới 21 tuổi

Đạo luật CSPA năm 2002 bắt đầu có hiệu lực từ ngày 6/8/2002. Đạo luật này nhằm mục đích giữ lại tình trạng con độc thân dưới 21 tuổi cho một số đương đơn đã bị “quá tuổi” (quá 21 tuổi trước khi được cấp thị thực) do các trì hoãn về hành chính trong tiến trình thị thực.* Để hội đủ điều kiện áp dụng CSPA, Quý vị cần phải hội đủ hai tiêu chuẩn:

Tuổi tính theo công thức CSPA của Quý vị phải dưới 21.

Quý vị phải có động thái yêu cầu CSPA trong vòng một năm kể từ ngày hồ sơ đến lượt giải quyết.

Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt giải quyết trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ được thụ lý tại Sở Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ (USCIS) (tính từ ngày USCIS nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm toàn bộ thời gian xem xét hành chính).

Tuổi đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt giải quyết*– (Ngày đơn bảo lãnh*được chấp thuận – Ngày Sở Di trú nhận đơn bảo lãnh) = Tuổi CSPA

Do thời gian chờ đợi được chấp thuận hồ sơ của gia đình bạn tại SỞ DI TRÚ quá ngắn ,chỉ có vài tháng , không đủ thời gian để được khấu trừ so với tuổi thực của bạn khi hồ sơ đáo hạn visa .