[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HaChi

HaChi

Thành viên mới
Xin chào các ACE trên diễn đàn !
Lần đầu tiên mình gia nhập DĐ, hồ sơ gia đình mình F3, PD 15/12/2003. Theo tiến trình giải quyết hồ sơ của NVC như hiện nay thì khoảng bao lâu sẽ đến lượt mở hồ sơ của gia đình mình. Rất mong được các ACE tư vấn giúp ?
Và khi hồ sơ được mở có cần nhờ tới luật sư ở Mỹ để tiến độ của mình nhanh hơn không ?

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: HaChi, ngày ưu tiên 15/12/2003

Xin chào các ACE trên diễn đàn !
Lần đầu tiên mình gia nhập DĐ, hồ sơ gia đình mình F3, PD 15/12/2003. Theo tiến trình giải quyết hồ sơ của NVC như hiện nay thì khoảng bao lâu sẽ đến lượt mở hồ sơ của gia đình mình. Rất mong được các ACE tư vấn giúp ?
Và khi hồ sơ được mở có cần nhờ tới luật sư ở Mỹ để tiến độ của mình nhanh hơn không ?
Chào HaChi,

Chào mừng bạn đến với Diễn đàn xuatnhapcanh.com! :41::41:

Hiên nay, diện F3 đang mở tới các hồ sơ có PD năm 2002. Hồ sơ của bạn dự đoán sẽ được mở trong năm tới. Nếu có thời gian, bạn nên tham khảo các bước tiến hành hồ sơ có ngay trên diễn đàn này. Tôi nghĩ luật sư ở Mỹ hay ở VN đều không thể giúp cho tiến độ hồ sơ nhanh hơn, chúng ta chỉ thuê luật sư khi chúng ta không hề biết gì về các bước tiến hành hồ sơ và cần sự hướng dẫn (chỉ hướng dẫn thôi, chứ mọi giấy tờ chúng ta phải tự đi làm, luật sư hay dịch vụ không thể đi làm giấy tờ thay ta đâu bạn), nhưng mọi hướng dẫn hầu như đã có trên diễn đàn rồi, bạn chỉ cần đọc kỹ, hiểu và thực hiện.

Đây đã là topic của bạn, nếu có gì thắc mắc chưa hiểu, bạn cứ post bài lên đây hỏi, sẽ có ACE trả lời giúp bạn.

Chúc như ý nhé. Thân ái.

HaChi

Thành viên mới

Chào Lyly !

Rất cám ơn những lời giải thích cặn kẽ của bạn, mình đã hiểu rồi, mình sẽ cố gắng tìm hiểu về những hồ sơ đi trước để học hỏi thêm.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Hồ sơ của HaChi 15/12/2003, còn của mình là 31/01/2003. đầu sông gặp cuối sông nè hihi

Chúc HaChi vui khỏe

HaChi

Thành viên mới

Chào Oanh Vo !

Như vậy là mình cùng một năm rồi. Mình làm quen với nhau để học hỏi kinh nghiệm nhe. Nhà bạn có ở Tp.hcm không và nơi đến của bạn ở USA là đâu ? Mình ở Tân Bình đây.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Mình đang ở SG, quận 8 bạn ah. uhm sẽ trao đổi thông tin cùng nhau nhé

HaChi

Thành viên mới

Xin chào các bạn, hiện nay hso nha Minh đã mở và đóng tiền 88 và 230 cho mỗi người 2 ngày rồi nhưng khi truy cập vào Trang đóng tiền mình vẫn chưa thấy PAID mà vẫn là chữ IN PROCESS và mình vẫn chưa điền đơn DS 261 và 260 được, ACE nào biết xin giúp em với. Xin cám ơn

orion_tuan

Thành viên tích cực

Xin chào các bạn, hiện nay hso nha Minh đã mở và đóng tiền 88 và 230 cho mỗi người 2 ngày rồi nhưng khi truy cập vào Trang đóng tiền mình vẫn chưa thấy PAID mà vẫn là chữ IN PROCESS và mình vẫn chưa điền đơn DS 261 và 260 được, ACE nào biết xin giúp em với. Xin cám ơn
Đợi nhé bạn, đăng nhập thường xuyên để kiểm tra. Trong quá trình chờ đợi thì làm giấy tờ để nộp cho NVC.

Rick Trương

Thành viên tích cực

mình cũng trong time làm hồ sơ giống bạn nè ..... hồ sơ gia đình mình cũng vừa mở đang làm giấy tờ để gửi wa mỹ ..... hồ sơ mình tháng 7/2003

utkimchi

Thành viên mới

Chào bạn HaChi ; hồ sơ nhà bạn ngảy ưu tiên 15/12/2003 đã được mở rồi sao ;chúc mừng gia đỉnh bạn nha . Gia đình tôi có ngày ưu tiên 6/12/2003 mà hồ sơ vẫn chưa được mở .Bạn co kinh nghiệm gì nhớ lên diễn đàn chia sẽ nha, cám ơn bạn

HaChi

Thành viên mới

Xin chào ACE, hô sô nhà mình dä nhận được thư PV nhưng trong thư lại ghi tên chồng sai ( nguyễn vân Tân thành tên Nguyễn vân Nguyên) như vậy mình đi PV có cần điều chỉnh lại không, Rất mong ACE có kinh nghiệm giúp đỗ gia đình mình. Xin cám ơn .

hoian

Thành viên tích cực

Xin chào ACE, hô sô nhà mình dä nhận được thư PV nhưng trong thư lại ghi tên chồng sai ( nguyễn vân Tân thành tên Nguyễn vân Nguyên) như vậy mình đi PV có cần điều chỉnh lại không, Rất mong ACE có kinh nghiệm giúp đỗ gia đình mình. Xin cám ơn .
Chào bạn
Bạn vào trang : http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Viết thư gởi ngay cho LSQ ,trong thư yêu cầu sửa tên ,và phần subject bạn chọn : I need to correct beneficiary name or date of birth .
Dĩ nhiên là bạn viết gằng tiếng Anh Khoảng 1-2 ngày sau bạn sẽ nhận được thư mời khác ,họ sẽ ghi đúng yêu cầu của bạn .
Chúc vui .

monduong242

Thành viên mới

bạn ơi bạn cho mình hỏi hồ sơ của bạn đã complete vào ngày nào không?