[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2004647005

anhkhoadn

Thành viên tích cực
chào anh chị,hôm nay nhận dc giấy PV qua emall vừa vui vừa buồn,vì con gái đầu mình sn:6/6/1984,và con trai giửa: 24/4/1988,đã không có tên trong danh sách PV,chỉ có vc mình với con út sn 1991 thôi,hs mình:5/7/2001,complete 3/2/2010,ngày đi PV 11/8/2010 luc 9h,anh chi giúp Khoa khiếu nại tuổi dc không,giấy PV trong emall mình photo ra giấy rùi đi khám sức khoẻ luôn a?cam ơn anh chị nhiều:12:

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F3 ngày 5/7/2001 đã nhận thư PV cần giúp về khiếu nại tuổi

chào anh chị,hôm nay nhận dc giấy PV qua emall vừa vui vừa buồn,vì con gái đầu mình sn:6/6/1984,và con trai giửa: 24/4/1988,đã không có tên trong danh sách PV,chỉ có vc mình với con út sn 1991 thôi,hs mình:5/7/2001,complete 3/2/2010,ngày đi PV 11/8/2010 luc 9h,anh chi giúp Khoa khiếu nại tuổi dc không,giấy PV trong emall mình photo ra giấy rùi đi khám sức khoẻ luôn a?cam ơn anh chị nhiều:12:
Trước hết, xin được chúc mừng GĐ bác Anhkhoadn đã nhận giấy PV :41::41::41:

Việc khiếu nại CPSA cho các cháu, trên diễn đàn đã có những hướng dẫn rồi, Anh có thể tham khảo thêm nha. Theo kinh nghiệm của bạn longdh thì tiến trình như sau:

- Sau ngày nhận giấy PV, khoảng 1 đến 2 tuần, bạn nhờ diễn đàn fone cho NVC để biết HS đã được chuyển về LSQ hay chưa. Nếu đã chuyển rồi, đương đơn chính sẽ lên Phòng Thông tin của LSQ để kiếu nại CSPA. Khi đi, cầm theo:
+ Giấy PV;
+ Giấy Khai sinh của cháu;
+ Form I-797;
+ Đơn khiếu nại CSPA;
+ Cover Sheet $400 (nếu đã đóng cho cháu)

- Khám sức khỏe thì tùy bác thôi, cùng khám sau khi đã khiếu nại thành công CSPA hay khám trước cũng không sao cả. Tuy nhiên, bác nên đăng ký KSK càng sớm càng tốt vì HS rất đông.

Chúc bác khiếu nại thành công CSPA cho 2 cháu và KSK tốt đẹp.

anhkhoadn

Thành viên tích cực

trước hết em cảm ơn anh lieuvl đã giúp em trong thời gian qua,vậy là em phải chờ 1 tuần hả anh,vậy cho em hỏi có cách gửi emall nào khác nửa k anh, em cảm ơn,bây giờ em vô diển đàn tham khao thêm đây:(,chúc anh PV thành công nha anh Lieu

T

thuba

Guest

Xin chào anhkhoadn
Cách hướng dẫn hồ sơ khiếu nại CSPA như anh Lieuvh là đúng rồi,mình xin nói thêm chút xíu nữa thôi là,nếu có giấy khai sinh bản chính thì tốt hơn và phải photo ra một bản vì nếu thỏa điều kiện CSPA thì nhân viên phòng thông tin sẽ lấy giấy khai sinh bản photo đó và họ hẹn một tuần mới nhận thư mời mới.Chúc anh khiếu nại thành công cho các cháu nhé
Thân ái

anhkhoadn

Thành viên tích cực

tuần sau là em vô lanh sứ quán đúng không,khi di dẩn theo 2 cháu,vì em o quê nên chảng rành lẳm,em ở phan rang lân,cho em hỏi khi vào lsq phòng tiếp hs khiếu nại tuổi là phong số máy bên nào vây anh, luôn tiện đây cho khoa sin mẩu đơn khiếu nại luôn anh để em photo ra,cam ơn anh chị nhiều:12:,mong anh chị giúp em

Thành

Thích đủ thứ ...

tuần sau là em vô lanh sứ quán đúng không,khi di dẩn theo 2 cháu,vì em o quê nên chảng rành lẳm,em ở phan rang lân,cho em hỏi khi vào lsq phòng tiếp hs khiếu nại tuổi là phong số máy bên nào vây anh, luôn tiện đây cho khoa sin mẩu đơn khiếu nại luôn anh để em photo ra,cam ơn anh chị nhiều:12:,mong anh chị giúp em
Đây là mẫu đơn xin khiếu nại : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1493

Bạn có thể đến LSQ Hoa Kỳ tại Tp.HCM khi hồ sơ đã được chuyển về LSQ. Cầm theo các giấy tờ cần thiết phía bên ngoài có cửa B là phòng thông tin, tiếp nhận hồ sơ, khi đến bạn trình bày cho nhân viên Lãnh sự, họ sẽ hướng dẫn hoặc trả lời cho bạn biết cụ thể. Nếu ở xa bạn có thể cho Case Number ACE trên này sẽ check dùm khi nào hồ sơ về tới LSQ thì mới đi khiếu nại, khỏi mất công đi lại, vì khi đến LSQ mà hồ sơ chưa chuyển về LSQ họ cũng kêu về chờ mà thôi.

nhoczuimeo

Thành viên mới

Việc khiếu nại CPSA cho các cháu, trên diễn đàn đã có những hướng dẫn rồi, Anh có thể tham khảo thêm nha. Theo kinh nghiệm của bạn longdh thì tiến trình như sau:

- Sau ngày nhận giấy PV, khoảng 1 đến 2 tuần, bạn nhờ diễn đàn fone cho NVC để biết HS đã được chuyển về LSQ hay chưa. Nếu đã chuyển rồi, đương đơn chính sẽ lên Phòng Thông tin của LSQ để kiếu nại CSPA. Khi đi, cầm theo:
+ Giấy PV;
+ Form I-797;
+ Đơn khiếu nại CSPA;

- Khám sức khỏe thì tùy bác thôi, cùng khám sau khi đã khiếu nại thành công CSPA hay khám trước cũng không sao cả. Tuy nhiên, bác nên đăng ký KSK càng sớm càng tốt vì HS rất đông.

nha' minh cung giong nha' tren
HS complete 3/4/2010
ngay hom wa nguoi nha' ben USA nhan dc mail giay PV (27/8)
con viec chich thuoc ngua' va' kham suc khoe la do MINH' di kham
viec di kham suc khoe va chich ngua co' can DANG KI 0
hay la' di len TP rui kham thoi
mong moi nguoi giup do cho
ANH 2 minh' 23 tuoi 0 dc di ,nha' minh cung lam khieu nai ben USA
va' ho noi' con phu thuoc vao' nguoi' PV
minh 0 hieu gj het'
cam on moi nguoi nha

anhkhoadn

Thành viên tích cực

lầu rùi mới gặp anh thành,hs của em HCM2004647005 , cho fone dùm Khoa nha,chứ em o que chả rành,cam ơn anh nhiều

nhoczuimeo

Thành viên mới

+ Giấy PV;
+ Form I-797;
+ Đơn khiếu nại CSPA;

sr truoc' vi' em ghi dau' la no' xuong hang
tinh' huong nay' giong nha' em wa'
anh hai cua em (1987) 0 dc di
nhung truoc do' co ten de dong 400$ va' gia dinh em da dong'
va' co bien nhan luon
vay de khieu nai cho anh cua em thi can' giay PV,COVER SHEET,don khieu nai,khai sinh
con I-797 la' sao? em 0 hieu cai nay'
MONG CAC' ANH CHI giup do cho!!^^
((KHI DI PV, mang giay' CORESPONDENCE ÍNTRUCTIONS la sao?
co' phai la' giay moi' PV 0?????))

anhkhoadn

Thành viên tích cực

Ku Zui hs nhà bạn củng giống nhà mình à,minh chờ 10 ngày hs chuyển về LSQ rùi mới đi vào sg khiếu nại:(,Ku Zui Pv ngày nào bạn?

nhoczuimeo

Thành viên mới

Ku Zui hs nhà bạn củng giống nhà mình à,minh chờ 10 ngày hs chuyển về LSQ rùi mới đi vào sg khiếu nại:(,Ku Zui Pv ngày nào bạn?
mình PV ngày 27/8
nha' minh' o SUỐI NGHỆ (cách TPHCM hon 100km) nên nha' minh'
sẽ đi khiếu nại luc'đi chích ngừa
nhân tien cho minh' hỏi luôn :minh' đi chich' ngừa buổi sang' rồi buổi chiều đi khám sức khoẻ cho tiện luôn! không biết co' dc 0 nửa
CÂU' MONG GD của ZUI va' của BẠN cũng như cac' GD KHAC' đều
thanh' công trong việc khiếu nại nay'!!^^

tuongvan

Đội trưởng CSPA

mình PV ngày 27/8
nhân tien cho minh' hỏi luôn :minh' đi chich' ngừa buổi sang' rồi buổi chiều đi khám sức khoẻ cho tiện luôn! không biết co' dc 0 nửa
Hi bạn
Khi bạn đăng ký KSK, nhân viên bệnh viện có hẹn ngày và giờ đến KSK. TV hok rõ là BV có KSK buổi chiều hok nữa .
TV có lời khuyên dành cho bạn là gia đình bạn nên chích ngừa trước ngày KSK ít nhất 1 - 2 ngày bởi vì có nhiều trường hợp sau khi chích ngừa, mình bị thuốc hành và có thể sẽ bị sốt . Như vậy sẽ rất mệt . :)

thanhnv

Thành viên tích cực

mình PV ngày 27/8
Bạn tính thế nào mà đi chích ngừa, KSK và khiếu nại CSPA trong 1 ngày hay vậy? Khiếu nại CSPA thì bắt buộc phải đi buổi chiều nhé bạn. Ngoài ra bạn nên cân nhắc khi tính KSK và chích ngừa cùng ngày vì khi chích ngừa xong người nào yếu dễ bị hành sốt trong người lắm đó. KSK phải trong tinh thần khỏe khoắn, sảng khoái chứ :):):)

anhkhoadn

Thành viên tích cực

Chào anh chị !
Hồ sơ của em đã 10 ngày rồi, nhờ anh chị kiểm tra giúp hs HCM2004647005 đã về tới LSQ chưa ? để em tiện đi khiếu nại tuổi. vì em ở xa, mong anh chị giúp đỡ. cảm ơn anh chị nhiều.:100:

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào anh chị !
Hồ sơ của em đã 10 ngày rồi, nhờ anh chị kiểm tra giúp hs HCM2004647005 đã về tới LSQ chưa ? để em tiện đi khiếu nại tuổi. vì em ở xa, mong anh chị giúp đỡ. cảm ơn anh chị nhiều.:100:
Hồ sơ vẫn chưa được chuyễn về LSQ, vui lòng đợi nhé.

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi anhkhoadn

Tôi rất hiểu tâm trạng gia đình bạn hiện nay nhưng một khi hồ sơ đã có thư PV thì bạn không nên gọi điện thoại cho NVC nữa. Có lẽ khoảng từ 15/7 gia đình bạn nên vào SG để "phục kích", hễ giấy tờ về VN là tiến hành khiếu nại ngay. Vừa rồi có 1 trường hợp F4 có nick là moon911, cô bé này được NVC thông báo là giải quyết cho PV sớm và hồ sơ đã chuyển về VN. Tôi có khuyên cô bé in ngay cái email đó lên LSQ Mỹ để đổi thành thư PV, và cô bé đó cũng chầu chực hết cả tuần để LSQ gửi thư PV qua email. Khi nhận được email PV thì chỉ còn có 7 hay 8 ngày là tới ngày PV đó. Nói vậy để bạn thấy bây giờ là lúc bạn phải gặp trực tiếp LSQ rồi đó. Hệ thống trả lời tự động của NVC trpng nhiều trường hợp có thể sai hoặc không cập nhật kịp thì sao? Bạn phải tính nhiều phương án nhé.

Vài lời trao đổi cùng bạn.

thenghia88

Thành viên mới

Bạn nên khiếu nại đi, con trai lớn của mình sinh ngày 14/6/1988 vừa được gọi đóng tiền, mình có nhờ luật sư bên VN, nếu được đi thì biếu cho họ 1 ít tiền

thanhnv

Thành viên tích cực

Bạn nên khiếu nại đi, con trai lớn của mình sinh ngày 14/6/1988 vừa được gọi đóng tiền, mình có nhờ luật sư bên VN, nếu được đi thì biếu cho họ 1 ít tiền
Quyết định cuối cùng thuộc về gia đình anhkhoadn. Tuy nhiên theo tôi nhờ luật sư lúc này là phí tiền vì họ không thể làm thay cho đương đơn việc gì trong tiến trình khiếu nại.

anhkhoadn

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh chị đả giúp đở Khoa trong thời gian vừa qua,Dù sao đi nửa củng phải vào Lãnh Sự Quán rồi, thứ 2 này vô,mong có kết quả tốt, ai có tin gì vui bost lên cho mọi người nha:(

nhoczuimeo

Thành viên mới

Bạn tính thế nào mà đi chích ngừa, KSK và khiếu nại CSPA trong 1 ngày hay vậy? Khiếu nại CSPA thì bắt buộc phải đi buổi chiều nhé bạn. Ngoài ra bạn nên cân nhắc khi tính KSK và chích ngừa cùng ngày vì khi chích ngừa xong người nào yếu dễ bị hành sốt trong người lắm đó. KSK phải trong tinh thần khỏe khoắn, sảng khoái chứ :):):)
cám ơn bạn nha ! do minh' 0 rành
chúc mọi người luôn đạt dc những gì mình muốn !!!^^