[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005548155*

ngoctuyen

Thành viên mới
Hồ sơ f3

Xin các anh chị trong diễn đàn kiểm tra giúp em xem hồ sơ đã complete chưa , xin cám ơn
case number : HCM 2005548155

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ f3

Xin các anh chị trong diễn đàn kiểm tra giúp em xem hồ sơ đã complete chưa , xin cám ơn
case number : HCM 2005548155
Chào bạn NgocTuyen,
Hồ sơ có case number : HCM 2005548155 đã complete ngày 3/4/2010.
Xin chúc mừng bạn, nếu có thể được, bạn vui lòng cho biết ngày ưu tiên (priority date) để các thành viên khác trên diễn đàn dễ dàng tham khảo kinh nghiệm.
Thân chúc bạn sớm có thư phỏng vấn :1:

ngoctuyen

Thành viên mới
f3 PD 7-2001 chưa có thư pv

Chào các anh chị! hồ sơ Case number HCM 2005548155 của mình đã completed 3 tháng nay rồi pd 7-2001, cho tới giờ vẩn chưa thấy thư mời pv, mình xem lịch visa đã giải quyết đến ngày 1/9/2001 rồi vậy mình có nên viết mail hỏi NVC hay tiếp tục chờ.

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: f3 PD 7-2001 chưa có thư pv

Chào các anh chị! hồ sơ Case number HCM 2005548155 của mình đã completed 3 tháng nay rồi pd 7-2001, cho tới giờ vẩn chưa thấy thư mời pv, mình xem lịch visa đã giải quyết đến ngày 1/9/2001 rồi vậy mình có nên viết mail hỏi NVC hay tiếp tục chờ.
Chào bạn

Bạn cứ bình tĩnh đi. Mặc dù lịch visa tháng 7 đã tiến đến 1/9/2001 nhưng chỉ mới gọi những hồ sơ complete tương đối sớm thôi chị ạ. Hy vọng cuối tháng này chị sẽ có thư PV.

ngoctuyen

Thành viên mới
Hồ sơ F3 ngày 11/7/2001 đã nhận thư PV cần giúp về sap xép ho so phỏng vấn

chào anh chị,
Mình nhận dc giấy PV qua emall đi PV luc 9h ngày 11/8/2010 .
Xin anh chi giúp giấy PV trong email mình in ra, sau đó đi khám sức khoẻ trước hay là đến ngày đi PV đậu rồi mới đi khám sức khoẻ, mong các anh chi hướng dẩn về cách sắp xếp hồ sơ Pv cũng như chích ngừa rồi khám sức khỏe haykhám sức khỏe rồi chích ngừa .
và có ai đã PV và khám sức khỏe thành công thì mong các anh chị chia sẽ kinh nghiệm giúp mình với.
cam ơn anh chị nhiều./.

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: Hồ sơ F3 ngày 11/7/2001 đã nhận thư PV cần giúp về sap xép ho so phỏng vấn

chào anh chị,
Mình nhận dc giấy PV qua emall đi PV luc 9h ngày 11/8/2010 .
Xin anh chi giúp giấy PV trong email mình in ra, sau đó đi khám sức khoẻ trước hay là đến ngày đi PV đậu rồi mới đi khám sức khoẻ, mong các anh chi hướng dẩn về cách sắp xếp hồ sơ Pv cũng như chích ngừa rồi khám sức khỏe haykhám sức khỏe rồi chích ngừa .
và có ai đã PV và khám sức khỏe thành công thì mong các anh chị chia sẽ kinh nghiệm giúp mình với.
cam ơn anh chị nhiều./.
Chào chị.
Chi in giấy PV mà NVC gửi qua mail ra, gọi điện đến BV chợ rẫy or IOM để đăng ký lịch hẹn KSK nha chị . Mình phải KSK trước rồi mới đi PV chị ah, vì nếu thiếu hồ sơ KSK, LSQ sẽ hok cấp visa cho mình đâu mà họ sẽ phát cho chị tờ giấy xnah yêu cầu bổ búc HS sức khỏe đấy chị . :)

ngoctuyen

Thành viên mới
Nếu phỏng vấn đậu có thể ở lại VN bao lâu mới đi

Các anh chi ơi cho em hỏi:
em khám sức khỏe ngày 2/8/2010; phỏng vấn ngày 11/8/2010 nếu như khám và phỏng vấn đậu. Do điều kiện em có thể xin gia hạn để ở lại Việt Nam trong bao lâu. Thủ tục xin gia hạn như thế nào. Nhờ các anh chi giúp dùm Xin cảm ơn

Ðề: Nếu phỏng vấn đậu có thể ở lại VN bao lâu mới đi

Các anh chi ơi cho em hỏi:
em khám sức khỏe ngày 2/8/2010; phỏng vấn ngày 11/8/2010 nếu như khám và phỏng vấn đậu. Do điều kiện em có thể xin gia hạn để ở lại Việt Nam trong bao lâu. Thủ tục xin gia hạn như thế nào. Nhờ các anh chi giúp dùm Xin cảm ơn

Chào bạn, Visa có thời hạn trong 6 tháng (cùng với thời hạn của hồ sơ khám sức khỏe) hoặc ít hơn.

Khi hết hạn Visa bạn sẽ lên Phòng thông tin để xin gia hạn Visa định cư. Lệ phí 400 USD, sau đó bạn sẽ khám sức khỏe lại ....

Bạn tham khảo thêm ở đây: Thị thực Hoa kỳ - Những điều quan trọng lưu ý

ngoctuyen

Thành viên mới
Có anh chị nào giúp tôi không

Xin chào các anh chi:
Trước tiên tôi xin cảm ơn các anh chi, nhờ các anh chi mà hồ sơ tôi đã hoàn tất (phỏng vấn ngày 11/8/2010, nhận phiếu hồng. 19/8 nhận visa). Xin cho hỏi thêm:
- visa có thời hạn sử dụng bao nhiêu tháng (để sắp xếp thời gian).
- DS 230 địa điểm đến Boston nhưng tôi muốn sang Atlanta (nhà bà chị) để ở có được không.
- Ai có kinh nghiệm về vé Máy bay, cũng như hành trình sang Boston và Atlanta nhờ tư vấn giúp
Xin cảm ơn

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Có anh chị nào giúp tôi không

Chào bạn,
- Visa tối đa có thời hạn 6 tháng. Tuy nhiên, thời hạn visa còn tùy thuộc vào ngày hết hạn các giấy tờ khác như: hồ sơ sức khỏe (6 tháng), lý lịch tư pháp (1 năm), các giấy tờ thuế của người bảo lãnh (hơn 1 năm),... Nếu toàn bộ giấy tờ trên, bạn đều mới làm trước khi PV vài tuần thì có thể visa sẽ đạt max = 6 tháng.
- Được. Nhưng số "An sinh xã hội" sẽ được gửi đến Boston. Lưu ý, số này rất quan trọng, chỉ để những người tin tưởng giữ dùm thôi. Và một vài lặt vặt khác sẽ được gửi đến Boston.
- Bạn có thể lặp topic riêng tại đây để dễ dàng nhận được câu trả lời hơn.
Chúc bạn đến Mỹ bình an!

ngoctuyen

Thành viên mới
Chào các anh chi diễn đàn:
Xin các anh chị tư vấn dùm:
Gia đình mình có 4 người đã nhận được visa sang Mỹ, Nhưng do điều kiện đương đơn chính xin gia hạn visa để ở lại VN giải quyết công chuyện gia đình. Vậy những người đi theo đương đơn chính (đã có visa) có thể mua vé máy bay sang Mỹ được không, xin các anh chị tư vấn giúp./.
Cám ơn nhiều

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Đương đơn chinh ở lại VN

Gia đình mình có 4 người đã nhận được visa sang Mỹ, Nhưng do điều kiện đương đơn chính xin gia hạn visa để ở lại VN giải quyết công chuyện gia đình. Vậy những người đi theo đương đơn chính (đã có visa) có thể mua vé máy bay sang Mỹ được không, xin các anh chị tư vấn giúp./.
Cám ơn nhiều
Rất tiếc! Nếu đương đơn chính không đi trước thì nhưng người đi theo không thể đến Mỹ được bạn ạ. Bạn nên thu xếp đưa gia đình đi qua rồi quay trở về VN để giải quyết công việc.

linda

Ban điều hành
Ðề: Đương đơn chinh ở lại VN

Cám ơn nhiều
Bắt buộc đương đơn chính phải vào Mỹ để làm thủ tục nhập cư thì các đương đơn phụ mới vào Mỹ được. Đương đơn phụ không thể vào Mỹ nếu đương đơn chính chưa vào Mỹ.

Đương đơn chính vào Mỹ nên đợi có thẻ xanh rồi sau đó quay về VN để giải quyết công việc, nếu không thể đi được trong lúc này, vậy tất cả người đi theo phải chờ.

Chúc vui!