[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005687153

youandme8110

Thành viên tích cực
Ðề: Tiêu em rồi !!! Mất CMND gần ngày PV...

Ồ, cám ơn bài trích của Trúc Đào nhen, nhờ vậy Y&M mới hiểu ra là CM của ba đổi số, là vì trước đây ba sống ở đia phương khác, sau kết hôn rồi ở bên quê vợ, nay hết hạn 15 năm ra đổi giấy CM thì bị đổi số CM là như vậy. Dù hộ khẩu vẫn giữ nguyên.

Nhưng còn chứng minh mẹ làm lại cũng bị đổi số, cũng như Y&M bị trùng số chứng minh thì Y&M cũng chưa biết. Chắc thủ tục hành chính mỗi nơi mỗi khác vậy.

Trở lại chùyện làm mất chứng minh cận ngày phỏng vấn, bạn đã tìm cho mình một phương án đối phó chưa? Ban đã sẵn sàng cho buổi phỏng vấn chưa?

Y&M chúc bạn đủ may mắn, bình tĩnh, tự tin để ngon lành rinh giấy hồng về nha. Mà đậu rồi thì cũng đừng có vui quá, mà quên tường thuật lại cho mọi nguời chia vui đó nha. Trước là vậy, sau là để các bạn phỏng vấn sau này, lỡ sơ xuất giống bạn cũng không lo lắng nhiều.

Chúc bạn may mắn đậu PV nha:41::41::41::41: Cố lên! chiaki

Bạn bé xinh nói sai rồi. CMND khi làm lại do bị mất hay hư hỏng, đều phải làm lại căn cứ theo số cũ mà cấp. Do vậy khi đi làm lại chú Công an hỏi số cũ là số>>>?nếu quên có thể bị phạt đấy, họ vẫn lấy lại số cũ của mình. nhưng bạn bị rắc rối ở chỗ ngày cấp là ngày hiện tại, bạn phải giải thích với nhân viên LSQ.Trước khi đi làm lại CMND sao không chịu vô đây trước để tư vấn cho. Làm giấy CMND lấy trong ngày. Không có gì là không thể, nếu ta biết cách và có tiền.:24:
điều bạn nói có lẽ BX khg rõ , nhưng bằng chứng là khi Ox BX bị mất CMND khi làm lại số khác với số trong Hộ Khẩu ,,, và họ ghi phần Đính Chính ở trang cuối của HK là hàng số mới cấp mỗi khi có việc cần thì phải lật ở trang cuối ra so và chỉ cho người ta điều này làm BX rất phiền ,,, có lẽ mỗi nơi Hành Chính họ Hành chúng ta là Chính và khác Kiểu khg giống nhau... và có bạn thì nói đi PV khg cần CMND thì BX khg biết có lẽ LSQ thay đổi chăng ? chứ khi BX đi PV lúc tháng 1/2011 thì lúc Sơ Vấn họ vẫn yêu cầu CMND nên BX chia sẽ như thế thôi

annahotmit

Thành viên tích cực
(F3) Cú đúp màu hồng !!!!

Em vừa mới PV xong ngày hôm nay.Ngồi chờ dài cổ vì thấy hình như diện vợ chồng được gọi vào pv trước . Và thường thì ai cũng căng thẳng , nv hỏi rất nhiều , cuộc pv có thể kéo tới gần 1h . Em thấy thế nên tim thòong quá .Nhưng khi tới lượt gia đình em. Thiệt tình là dễ dàng đến không thể tin được . Nhân viên sơ vấn thì dễ thương . Cả cái anh Mỹ to đùng cùng với cô phiên dịch cũng không kém . Họ chỉ hỏi có một câu " lần cuối anh(ba em) nói chuyện với người bảo lãnh là khi nào " Gòi sau đó coi sấp hình bằng chứng . Còn chỉ vào hình của em chụp chung với anh bạn trai người pháp và gia đình rồi hỏi kĩ " đây là ai ? " " bạn thường hay bạn trai ?" hix...XOng rồi kí roẹt roẹt vào giấy hồng...
Còn một điều tưởng không ngờ có thể xảy ra nhưng rốt cuộc đả xảy ra . CHả là mới gặp nv sơ vấn ,chưa kịp hỏi han gì hết đã hỏi tên của 2 người anh của em ( 1 người 1984 và 1986 ) không có tên trong giấy pv , gd em cũng ko có làm đơn khiếu nại gì hết .Thế là chị ấy hỏi 2 người này có muốn đi cùng ko , rồi hướng dẫn em làm giấy xin xếp lịch pv cho 2 người anh còn lai....Vui đến kinh người luôn .Vậy là gd em 3 người sẽ có visa vào ngày 14-4 này .thế là gd e sẽ đi hết không ai bị bỏ lại.
Cám ơn tất cả a/c trong xnc trong thời gian qua đã tận tâm chỉ dẫn . Chúc cho các anh chị đang chờ pv sẽ được pv trong thời gian sớm nhất nhé ....

Chỉnh sửa cuối:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5
Ðề: (F3) Cú đúp màu hồng !!!!

Chúc mừng gia đình bạn,một cuộc pv tuyệt vời phải không bạn..........:41::41::41:chuẩn bị tin thần đón thêm nhiều niềm vui nữa nha bạn, nhớ đến dự buổi offline cùng gia đình XNC nha:113::113::113:

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

chúc mừng gia đình bạn. đúng là ngoài sức tưởng tượng.ở hiền sẽ gặp lành, chúc gia đình bạn thượng lộ bình an.đây là niềm hy vọng của các f nói chung và f3 nói riêng đó.

duyng90

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng gia đình bạn đã pv thành công tốt đẹp !!! :36:
Và chúc gia đình bạn sẽ gặp nhìu may mắn trên con đường phía trước nha ! :6:

teresa

Thành viên tích cực

Em vừa mới PV xong ngày hôm nay.Ngồi chờ dài cổ vì thấy hình như diện vợ chồng được gọi vào pv trước . Và thường thì ai cũng căng thẳng , nv hỏi rất nhiều , cuộc pv có thể kéo tới gần 1h . Em thấy thế nên tim thòong quá .Nhưng khi tới lượt gia đình em. Thiệt tình là dễ dàng đến không thể tin được . Nhân viên sơ vấn thì dễ thương . Cả cái anh Mỹ to đùng cùng với cô phiên dịch cũng không kém . Họ chỉ hỏi có một câu " lần cuối anh(ba em) nói chuyện với người bảo lãnh là khi nào " Gòi sau đó coi sấp hình bằng chứng . Còn chỉ vào hình của em chụp chung với anh bạn trai người pháp và gia đình rồi hỏi kĩ " đây là ai ? " " bạn thường hay bạn trai ?" hix...XOng rồi kí roẹt roẹt vào giấy hồng...
Còn một điều tưởng không ngờ có thể xảy ra nhưng rốt cuộc đả xảy ra . CHả là mới gặp nv sơ vấn ,chưa kịp hỏi han gì hết đã hỏi tên của 2 người anh của em ( 1 người 1984 và 1986 ) không có tên trong giấy pv , gd em cũng ko có làm đơn khiếu nại gì hết .Thế là chị ấy hỏi 2 người này có muốn đi cùng ko , rồi hướng dẫn em làm giấy xin xếp lịch pv cho 2 người anh còn lai....Vui đến kinh người luôn .Vậy là gd em 3 người sẽ có visa vào ngày 14-4 này .thế là gd e sẽ đi hết không ai bị bỏ lại.
Cám ơn tất cả a/c trong xnc trong thời gian qua đã tận tâm chỉ dẫn . Chúc cho các anh chị đang chờ pv sẽ được pv trong thời gian sớm nhất nhé ....
bạn cho mình hỏi là 2 ngươì anh ( 1984-1986) của bạn có quá tuổi cpsa ko vây . hay là đủ tuôỉ .

annahotmit

Thành viên tích cực

Em pv xong rồi...Và đã đậu...Hồ sơ gd em diện F3 nhưng nhân viên lsq ko cần xem cmnd , có bỏ vào họ cũng quăng ra . CÒn em thấy các diện vợ chồng thì lúc pv người ta vẫn cần xem cmnd .