[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005699085

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Tuần lễ "vàng " đã đến rồi các bạn F3/2001 ơi.

Sorry các bạn! Hôm qua mình việt nhầm. Theo tôi thì phải ngày mai 31/7 tức tối thứ sáu 30/7 mới có email PV được vì nó rơi vào cuối tuần và cuối tháng 7. Các bạn cố gắng chờ thêm 24h nữa nhé. Chúc may mắn đến với mọi người.
Em xỉu rồi bác Thanhnv ôi :24::24::24:

Cstock

Thành viên mới

Chào tất cả ,
Hồ sơ của tôi : diện F3 có PD : 1DEC 2001 ; Completed : 6 April 2010 - Nguòi nhà tôi bên Mỹ mới hỏi NVC và được trả lời sẽ có lịch PV vào tuần thứ hai của tháng 8 - vài dòng chia sẻ với các bạn đang hồi hộp mong chờ ......!!

vylinh

Thành viên tích cực

Chào tất cả ,
Hồ sơ của tôi : diện F3 có PD : 1DEC 2001 ; Completed : 6 April 2010 - Nguòi nhà tôi bên Mỹ mới hỏi NVC và được trả lời sẽ có lịch PV vào tuần thứ hai của tháng 8 - vài dòng chia sẻ với các bạn đang hồi hộp mong chờ ......!!
Cstock ơi , tức là từ ngày 14,15 tháng 8 mới bắt đầu có giáy PV ah. :(

Cstock

Thành viên mới

Cstock ơi , tức là từ ngày 14,15 tháng 8 mới bắt đầu có giáy PV ah. :(
@Vylinh : Người nhà tôi phone cho NVC hôm 27 tháng 7 chỉ hỏi về hồ sơ của tôi mà thôi !!! Theo tôi :
- Tuàn lễ thứ 2 của tháng 8 bắt đầu từ ngày 9 .
- Lịch PV theo NVC trả lời có thể chỉ áp dụng cho trường hợp của tôi không thể ngoại suy được
Vài hàng chia sẻ

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

các bạn trong gia đình F3 ơi ,hồ sơ mình PD ngày 29/09/2001,complet 29/04/2010,theo như mình được biết từ VIETDITRU ,Cuối tháng thường nhận thư mời của NVC. Khoảng ngày 10 đầu tháng mới có lịch mới cho tháng tới.
mình cũng giống như các bạn đang mất ăn, mất ngũ giống các bạn đây. có tin gì cùng thông tin chia sẻ nha các bạn.

xuanthu

Thành viên tích cực

5'30 phút sáng ngày 31/7 : vẫn ko thấy hồi âm ,tin tức ,buồn lại càng thêm buồn , hồi hộp lại tăng thêm hồi hộp ...... hay đây là thử thách cuối cùng ? 1 tuần nay giấc ngủ mong manh ,chập chờn , mắt xưng hóp .đen thui ...... ngả đầu xuống gối mong trời mau sáng nhận được tin vui ,ai dè ? lại chờ nữa ,chờ mãi ,chờ đến tan nát cõi lòng.......

thuykha

Thành viên tích cực

sáng nay em mới nhận đc mail của NVC nhưng ko phải thư mời PV, chỉ là thư trả lời (truớc đó em gưỉ mail hỏi ngày PV theo mẫu của diến đàn)

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicants on September 1, 2010/10:00 at the U.S. Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh. The agent of choice will receive further instructions shortly.

Sincerely,

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
Lily
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

-----Original Message-----
From: Minh Huynh [mailto:unlimited_d4r@yahoo.com.vn]
Sent: Friday, July 23, 2010 9:55 AM
To: NVC Inquiry
Subject: HCM 2008859106

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on 09/06/1964, in Da Nang City, Vietnam . As for the petitioner, her full name is DIEM, DO THI. She was born on 05/02/1933, in Da Nang City, Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

THUY TRAM, TON NU
380 Hoang Dieu Street, HAI CHAU, DA NANG CITY VIETNAM
HOME PHONE: 0511 2473292
CELL PHONE: 0984 928703

hình như trong thư nói là 1/9/10 sẽ PV, như vậy khoảng đầu tháng 8 sẽ nhận đc thư có đúng ko???. Các anh chị dịch dùm mail này. Tks anh/chị

vylinh

Thành viên tích cực

sáng nay em mới nhận đc mail của NVC nhưng ko phải thư mời PV, chỉ là thư trả lời (truớc đó em gưỉ mail hỏi ngày PV theo mẫu của diến đàn)

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicants on September 1, 2010/10:00 at the U.S. Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh. The agent of choice will receive further instructions shortly.

Sincerely,

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
Lily
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

-----Original Message-----
From: Minh Huynh [mailto:unlimited_d4r@yahoo.com.vn]
Sent: Friday, July 23, 2010 9:55 AM
To: NVC Inquiry
Subject: HCM 2008859106

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on 09/06/1964, in Da Nang City, Vietnam . As for the petitioner, her full name is DIEM, DO THI. She was born on 05/02/1933, in Da Nang City, Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

THUY TRAM, TON NU
380 Hoang Dieu Street, HAI CHAU, DA NANG CITY VIETNAM
HOME PHONE: 0511 2473292
CELL PHONE: 0984 928703

hình như trong thư nói là 1/9/10 sẽ PV, như vậy khoảng đầu tháng 8 sẽ nhận đc thư có đúng ko???. Các anh chị dịch dùm mail này. Tks anh/chị
Thuykha ơi cho mình hỏi bạn COMPLETED?, PD? bao nhiêu vậy Thuykha ?

Chúc mừng bạn nhé. :41:

dinhsgf

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn thuykha đã có thư mời phỏng vấn.

Bạn vui lòng xem mục: "Hội chờ thư PV trong tháng 7/2010 - Vui lòng checkmail vào sáng 30/7/2010 để nhận tin vui." để xem bài viết của anh Thành trả lời cho bạn h2b3t4 theo đường link:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2762

thanhnv

Thành viên tích cực

Bạn thuykha ơi!

Bạn xem trong email của NVC có file attach không? Nếu có thì in ra ngay, đó là thư PV đấy.

@Vylinh

Bạn có thể mở 1 topic cho những anh chị em PV vào tháng 9 để mọi người có thể tụ lại thông tin cho nhau về chích ngừa, KSK, chuẩn bị giấy tờ được không?

vylinh

Thành viên tích cực

vậy mình mởi Topic cho các bạn phỏng vấn tháng 9 này nha. Y!M: baby.orion:)

dohoaibao

Thành viên tích cực

Vậy là hết ngày 31/7 rùi, lần này lịch pv và gởi mail thật không giống như những tháng truớc đó. Niềm hy vọng nhận mail pv còn nguyên đối với tất cả các ACE dòng họ F của chúng ta, chúc tất cả một ngày nghỉ cuối tuần thật happy nhé

thuykha

Thành viên tích cực

xin lỗi mọi ng, sáng chừ phơi phới nên ko onl lại:):).
HS diện F3
PD 22/9/01
Complete 20/4/10

nhưng trog mail mình post ở trên ko có file đính kèm các bác ơi, vậy là sao nhỉ

dohoaibao

Thành viên tích cực

Theo a nghỉ là e mail hỏi thăm về ngày pv nó trả lời sớm cho e biết. vài ngày nửa sẽ có email thư pv.

hell_girl2010

Thành viên mới

Chào anh dohoaibao & thuykha theo em nghĩ việc thuykha hỏi thư pv được hệ thống nvc trả lời tự động ,như vậy có lẽ nvc đã lên lịch xong hết ,họ đã lưu vào hệ thống tự động rồi ,đến 1 lúc nào đó họ sẽ send đồng loạt sẽ nhận được ,hệ thống trả lời tự động làm việc 24h 7 ngày trong tuần ,như vậy có thể ngày mai chúng ta sẽ nhận mail pv bất ngờ thì sao ,chúng ta có quyền hi vọng mà ,chúc gia đình f3/2001 sớm nhận giấy pv .

xuanthu

Thành viên tích cực

Vậy là Tuần lễ 'vàng 'của chúng ta đã kết khúc , tất cả đã ko diễn ra như ý muốn lúc ban đầu .
Có 1 chút gì đó thoáng buồn , nhưng vẫn còn hi vọng nhiều ,vì hồ sơ của chúng ta đã hoàn thành . Có lẽ NVC muốn thử thách chúng ta lần nữa .
Nào các bạn chẳng có gì là ko thể ,và điều gì đến ắt sẽ phải đến .Chúng mình cùng cười to nhé ...

minhduc2404

Thành viên mới

Nếu hồ sơ các bạn đã complete vào tháng 4,5... rồi thì hãy gọi điện :100: trực tiếp cho NVC hỏi ngày phỏng vấn, họ sẽ báo cho các bạn biết đấy !
Sáng sơm hôm nay mình mới gọi điện cho NVC thì được họ báo ngày PV là 10/9 mừng quá trời !!! Họ nói là đã có thư PV từ ngày 30/7 rồi nhưng vẫn chưa gửi đi vì đã cuối tuần rồi. Họ chỉ nói thêm là "you will receive the letter shortly"
Hồ sơ của mình F3 complete ngày 7/4 sau gần 4 tháng chờ đợi cuối cùng cũng đã có hẹn PV.
Chúc các bạn may mắn

kimtuyet

Thành viên tích cực

tuần lể vàng của f3 2002 dến khi nào mói có vậy các bạn