[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005699085

xuanthu

Thành viên tích cực
Ðề: Mình có tin vui rồi đây !

cảm ơn bạn rất nhiều .
MÌNH LÀ CON GÁI ......... linda ơi !!

xuanthu

Thành viên tích cực

cảm ơn dohoaibao ,mình ko biết chích ngừa và KSK đóng lệ phí thế nào?

dohoaibao

Thành viên tích cực

Hôm trước gia đình mình 4 người mới chích 2 ng lớn 2 mũi, 2 trẻ nhỏ 4 mũi là 1,3tr nhưng chưa đủ, thứ 2 này phải chích bổ sung do thiếu thuốc. Còn KSK người lớn 100USD trẻ e 70USD. Khi mình tới chích ngừa hay KSK thì đóng lệ phí luôn

nhoczuimeo

Thành viên mới

:41:chúc bạn hoàn tất mọi việc thật tốt nha^!^

xuanthu

Thành viên tích cực

hihi .nếu có gia đình rồi thì mình đâu có đi theo diện F3 đâu. hihi
bạn kimtuyet có giấy PV chưa ?

quaidan

Cựu Ban điều hành

hihi .nếu có gia đình rồi thì mình đâu có đi theo diện F3 đâu. hihi
...
Hehe, khó hiểu quá :13: bạn có thể "cụ thể" hơn một chút nữa được hông :43: hehe

xuanthu

Thành viên tích cực

ko có gì khó hiểu đâu quaidan ơi , chỉ là chuyện của " con gái " thôi đó mà .
Mình đang thắc mắc 1 điều là : mình thấy các bạn nhờ dịch vụ làm giấy khiếu nại tuổi cho người ko có tên trong danh sách Pv , mà mình ko biết dịch vụ đó ở đâu hết . Có ai giải đáp thắc mắc của mình ko ?

xuanthu

Thành viên tích cực

dohoaibao , quai dan ơi . Vì kimtuyet hỏi mình đã có gia đình chưa nên mình trả lời thôi ma .Đừng chọc mình nữa nhe ..............

quaidan

Cựu Ban điều hành

ko có gì khó hiểu đâu quaidan ơi , chỉ là chuyện của " con gái " thôi đó mà .
Mình đang thắc mắc 1 điều là : mình thấy các bạn nhờ dịch vụ làm giấy khiếu nại tuổi cho người ko có tên trong danh sách Pv , mà mình ko biết dịch vụ đó ở đâu hết . Có ai giải đáp thắc mắc của mình ko ?
Hi Xuanthu,
@ Bạn chịu khó vào link này http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=99 tham khảo các trường hợp khiếu nại CSPA
@ Không nên nhờ dịch vụ làm, trường hợp này họ không làm gì được đâu, tốn tiền vô ích (chỉ có điền thông tin vào mẫu đơn bằng tiếng Việt thôi)
@ Để dành tiền đi Off line cho dzui :100:
Chúc bạn thành công.

kimtuyet

Thành viên tích cực

mình chua có giấy pv đang chờ đây sôt ruột wa trời

xuanthu

Thành viên tích cực

cho mình hỏi NVC đã gởi thư PV qua e-mail , mình in những giấy tờ đó đi chích ngừa . KSK ,và PV luôn đúng ko ? Sau thư PV qua e-mail còn đợi giấy tờ gì nữa ko ?
+ Chích ngừa : cần đem theo giấy tờ gì ?
+ KSK : // ?
Đợi hồi âm , cảm ơn .

quaidan

Cựu Ban điều hành

cho mình hỏi NVC đã gởi thư PV qua e-mail , mình in những giấy tờ đó đi chích ngừa . KSK ,và PV luôn đúng ko ? Sau thư PV qua e-mail còn đợi giấy tờ gì nữa ko ?
+ Chích ngừa : cần đem theo giấy tờ gì ?
+ KSK : // ?
Đợi hồi âm , cảm ơn .
Hi Xuanthu,
@ Chích ngừa: đem theo giấy mời PV (hai tờ đầu của gấy mời), nhớ cầm theo cây viết
@ KSK: đem theo cây viết và
-Giấy mời PV (hai tờ đầu của gấy mời)
-Phiếu chứng nhận chích ngừa màu vàng
-Hộ chiếu của từng người trong gia đình
-Mỗi người 2 tấm hình (BVCR= hình 4x6; IOM= hình 5x5)
Chúc bạn may mắn!

xuanthu

Thành viên tích cực
Thắc mắc cần trả lời ......

Mình đọc thấy diễn đàn nói đến giấy chứng nhận độc thân , giấy này ở đâu , làm ra sao .Khi đi Pv có cần ko ?
Mình Pv ngày 14/10 vậy khoảng ngày mấy thì mình có thể tới LSQ khiếu nại CSPA . Khi đi cần mang theo những giấy tờ gì .
Nhờ tư vấn .Xin cảm ơn

linda

Ban điều hành
Ðề: Thắc mắc cần trả lời ......

Mình đọc thấy diễn đàn nói đến giấy chứng nhận độc thân , giấy này ở đâu , làm ra sao .Khi đi Pv có cần ko ?
Mình Pv ngày 14/10 vậy khoảng ngày mấy thì mình có thể tới LSQ khiếu nại CSPA . Khi đi cần mang theo những giấy tờ gì .
Nhờ tư vấn .Xin cảm ơn
Giấy chứng nhận độc thân làm ở phường / xã nơi đăng ký hộ khẩu thường trú. Mang CMND và hộ khẩu bản chính ra phường xin mẫu đơn, sau khi điền xong đem đến cho công an khu vực ký xác nhận, đem lại bàn tư pháp phường / xã, sau đó họ sẽ cấp cho một bản chính ( nếu yêu cầu sẽ được cấp thêm bản phụ). Đơn giản vậy thôi.

Trước ngày PV 15 ngày, mang theo thư mời PV, I-797, bản khai sinh photo đến Phòng Thông Tin LSQ để yêu cầu khiếu kiện CSPA.

xuanthu

Thành viên tích cực
Khiếu nại tuổi tại LSQ .

Sáng nay gia đình mình đi khiếu nại tuổi cho nguời anh , dù biết là quá tuổi nhưng vẫn quyết định đi 1 chuyến xem sao .
8g vào trong lãnh sự , tới phòng thông tin , nhân viên hỏi đi đâu và bảo đưa cho họ 1 tờ photo giấy khai sinh của anh mình . Họ ko bắt điền form gì cả mà chỉ ngồi đợi , chưa đầy 5 phút họ nói rằng đã nhận được đơn khiếu nại chuyển về từ NVC , trước đây gia đình mình có nhờ luật sư khiếu nại ..Họ hỏi thêm là khi nào KSK và PV , rồi nhân viên bảo ngày 6/10 lên nhận thư mời ( vì ngày 7/10 là gia đình mình đi KSK ) , nhân viên rất vui vẻ và cứ dặn là nhớ sáng ngày 6/10 lên nhận thư mời để kịp KSK . Kết quả rất khả quan .
Gia đình vui lắm ,vì ko ngờ lại dễ dàng đến như vậy .
Hồ sơ của mình thuộc F3 , p/d : 16/4/2001 , appro : 7/8/2005 ,complete : 27/5/ 2010 , và PV 14/10/2010 .
Anh của mình sinh ngày 25/5/1984 .
Vài lời chia sẻ đến các bạn .