[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005833083

Lephuong

Thành viên mới
Gia đình mình có ông bà ngoại và người dì đi mỹ. Ông có làm giấy bảo lảnh gia đình mình và các dì khác đi. Hồ sơ được nộp ngày 21/1/2004 và ngày trả lời chấp nhận là 11/11/2005. Ông mình nói là thời gian chờ đợi hồ sơ khoảng 8 - 10 năm. vậy xin hỏi phải dựa vào năm 2004 hay năm 2005 để tính. Ông mình giờ đã già về hưu rồi, mình muốn hỏi nếu ông mình mất, dì mình đứng ra bảo lảnh thành thời gian có phải tính lại từ đầu không?
Ông mình nói là 21 tuổi trở xuống mới đi được, vậy xin hỏi số tuổi đó được tính từ lúc nào? lúc nộp hồ sơ, gọi bổ sung hồ sơ hay lúc cấp visa.
Trường hợp nếu mình bị ở lại mà không lập gia đình thì có được bảo lảnh đi nữa không?
Mong ai biết thông tin thì trả lời giúp dùm. Cảm ơn rất nhiều. Email của mình: trucphuongle89@gmail.com

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Thời gian chờ đợi

Gia đình mình có ông bà ngoại và người dì đi mỹ. Ông có làm giấy bảo lảnh gia đình mình và các dì khác đi. Hồ sơ được nộp ngày 21/1/2004 và ngày trả lời chấp nhận là 11/11/2005. Ông mình nói là thời gian chờ đợi hồ sơ khoảng 8 - 10 năm. vậy xin hỏi phải dựa vào năm 2004 hay năm 2005 để tính.
Hồ sơ nộp năm 2004 thì ngày ưu tiên hồ sơ gia đình bạn sẽ được tính từ thời gian này.

Ông mình giờ đã già về hưu rồi, mình muốn hỏi nếu ông mình mất, dì mình đứng ra bảo lảnh thành thời gian có phải tính lại từ đầu không?
Trong trường hợp sự cố đáng tiếc xảy ra, người Dì của bạn có thể tiếp tục đứng ra bảo trợ hồ sơ cho gia đình. (vẫn giữ được ngày ưu tiên)

Ông mình nói là 21 tuổi trở xuống mới đi được, vậy xin hỏi số tuổi đó được tính từ lúc nào? lúc nộp hồ sơ, gọi bổ sung hồ sơ hay lúc cấp visa.
Trường hợp nếu mình bị ở lại mà không lập gia đình thì có được bảo lảnh đi nữa không?
Bạn phải cho biết số receipt number hoặc case number và ngày tháng năm sinh của những người con, mới có thể tính còn đủ tuổi để theo gia đình được hay không.

Nếu bạn bị quá tuổi, ở lại thì gia đình bạn khi sang Hoa Kỳ có thể làm hồ sơ bảo lãnh bạn theo diện F2B, diện này có thời gian chờ khoảng 9 năm.

Lephuong

Thành viên mới
Ðề: ý nghĩa ngày trên lịch visa hàng tháng?

bạn ơi!
cho mình hỏi, hàng tháng lịch visa tăng theo ngày tháng. vd như tháng 3 này là 01/01/2002. vậy ngày trên là dựa vào ngày ưu tiên nhận hồ sơ hay là ngày hồ sơ mình được chấp nhận.
Mình muốn biết tình trạng hồ sơ và những người trong danh sách bảo lảnh có được đi không thì mình cần cung cấp những thông tin gì để các bạn có thể tra giúp.
Mình không hiểu về vấn đề này lắm. mong các bạn giúp dùm.
thanks!l001l001

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: ý nghĩa ngày trên lịch visa hàng tháng?

bạn ơi!
cho mình hỏi, hàng tháng lịch visa tăng theo ngày tháng. vd như tháng 3 này là 01/01/2002. vậy ngày trên là dựa vào ngày ưu tiên nhận hồ sơ hay là ngày hồ sơ mình được chấp nhận.
Mình muốn biết tình trạng hồ sơ và những người trong danh sách bảo lảnh có được đi không thì mình cần cung cấp những thông tin gì để các bạn có thể tra giúp.
Mình không hiểu về vấn đề này lắm. mong các bạn giúp dùm.
thanks!l001l001
Chào bạn,

Lịch Visa sẽ dựa vào ngày ưu tiên (Priority date) ngày nộp HS. Muốn biết chính xác trẻ em có được đi cùng hay không thì bạn phải cung cấp đầy đủ thông tin như sau: Ngày ưu tiên, ngày chấp thuận, ngày tháng năm sinh của trẻ em để tính CSPA. Thân chào

Lephuong

Thành viên mới
Kiểm tra giúp mình với

Gia đình mình có ông ngoại đi mỹ từ năm 1995. làm giấy bảo lảnh gia đình mình.
thông tin hồ sơ như sau:
Receipt number: EAC-04-074-53886
Case Type: I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN
Receipt date: January 21, 2004
Priority Date: January 20, 2004
Notice Date: November 21, 2005

Gia đình mình có 6 thành viên (hồ sơ bảo lảnh còn có gia đình các dì nữa).
Các bác trong diễn đàn vui lòng giúp mình kiểm tra xem những người trong gia đình mình ai có cơ hội được đi vậy. Hồ so nhà mình còn phải chờ bao lâu nữa.

Ba mình sn 16-11-1964 bị mắc bệnh viêm gan siêu vi B.
Mẹ mình sn 08-10-1965.
Chị hai mình sn 29-11-1986, có gia đình rồi.
Mình sn 08-12-1989. độc thân.
em gái mình 07-03-1991, bị mắc bênh viêm gan siêu vi B. độc thân.
Em trai minh 10-04-1995.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Kiểm tra giúp mình với

Gia đình mình có ông ngoại đi mỹ từ năm 1995. làm giấy bảo lảnh gia đình mình.
thông tin hồ sơ như sau:
Receipt number: EAC-04-074-53886
Case Type: I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN
Receipt date: January 21, 2004
Priority Date: January 20, 2004
Notice Date: November 21, 2005

Gia đình mình có 6 thành viên (hồ sơ bảo lảnh còn có gia đình các dì nữa).
Các bác trong diễn đàn vui lòng giúp mình kiểm tra xem những người trong gia đình mình ai có cơ hội được đi vậy. Hồ so nhà mình còn phải chờ bao lâu nữa.

Ba mình sn 16-11-1964 bị mắc bệnh viêm gan siêu vi B.
Mẹ mình sn 08-10-1965.
Chị hai mình sn 29-11-1986, có gia đình rồi.
Mình sn 08-12-1989. độc thân.
em gái mình 07-03-1991, bị mắc bênh viêm gan siêu vi B. độc thân.
Em trai minh 10-04-1995.
Chào bạn,

Tháng 06/2012 này LSQ sẽ PV cho những HS diện F3 có ngày ưu tiên trước 02/04/2002. Với ngày ưu tiên trên dự đoán khoãng 20 tháng nữa mới đến lượt. Thành thật chia buồn cùng gia đình bạn do HS được chấp thuận quá nhanh nên việc tính CSPA cho những trẻ em trong gia đình rất là ít, người sinh năm 86 có gia đình sẽ không đi được, em sinh 89 sẽ quá tuổi vào ngày 28/07/2012, em gái sinh năm 1991 sẽ bị quá tuổi vào ngày 20/02/2014. Em trai sinh năm 1995 thì chắc chắn được đi cùng Ba mẹ nên khỏi tính CSPA. Chúc gd bạn may mắn. Thân chào

Lephuong

Thành viên mới

Thanks bác rất nhiều!
Bác cho hỏi thêm là ba và mẹ tôi khi qua bên đó thì bao lâu mới làm giấy bảo lảnh tôi được.
Nếu tôi không lập gia đình thì thời gian chờ đợi là khoảng bao lâu.

tuandoan

8 Đoàn !

Thanks bác rất nhiều!
Bác cho hỏi thêm là ba và mẹ tôi khi qua bên đó thì bao lâu mới làm giấy bảo lảnh tôi được.
Nếu tôi không lập gia đình thì thời gian chờ đợi là khoảng bao lâu.
Chào bạn,

Sau khi qua đến mỹ khoãng hơn 1 tháng sau có thẻ xanh là bảo lảnh cho bạn theo diện F2B. Hiện tại diện F2B là khoãng trên 08 năm. Trong thời gian chờ đợi nếu Ba/mẹ bạn có Quốc tịch thì HS sẽ chuyễn lên diện F1 và thời gian sẽ được rút ngắn lại khoãng 7 năm. Thân chào

Lephuong

Thành viên mới
Check dùm em hồ sơ HCM2005833083

Thông tin hồ sơ của em là
Case Number: HCM2005833083
Petitioner's Name: NGUYEN, NGOC HONG
Principal Applicant's Name: NGUYEN,MAI HUYNH THI
Preference Category: F3
Your Priority Date: 20Jan2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM
Mong mọi người giúp đỡ.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Check dùm em hồ sơ HCM2005833083

Thông tin hồ sơ của em là
Case Number: HCM2005833083
Petitioner's Name: NGUYEN, NGOC HONG
Principal Applicant's Name: NGUYEN,MAI HUYNH THI
Preference Category: F3
Your Priority Date: 20Jan2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM
Mong mọi người giúp đỡ.
BẠN CẦN DIỂN ĐÀN GIÚP ĐỠ BẠN VIỆC GÌ ?
Nếu muốn biết tình trạng hồ sơ gia đình , thì email cho NVC để hỏi , theo mẩu thư này
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Lần sau , bạn hỏi hồ sơ tại topic này .