[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005833353

lthuyen1987

Thành viên mới
Các anh chị em, cho e hỏi thăm về tình trạng hồ sơ của nhà em ạ:
Case number : hcm2005833353
priority date: 8/12/2004
recieve date: 8/12/2009

Cho em hỏi thêm là bây giờ mới xét hồ sơ năm 2002 thế là gia đình em phải chờ 2 nam nữa đúng không ạ?

Còn 1 vấn đề nữa là bọn em đã quá 21 tuổi thì ông ngoại em bảo lãnh mẹ em thì em không thể đi được đúng không ạ? :((
em mong^^

huyle216

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: cho em hỏi tý về tình trạng hồ sơ của nhà em ạ

Các anh chị em, cho e hỏi thăm về tình trạng hồ sơ của nhà em ạ:
Case number : hcm2005833353
priority date: 8/12/2004
recieve date: 8/12/2009

Cho em hỏi thêm là bây giờ mới xét hồ sơ năm 2002 thế là gia đình em phải chờ 2 nam nữa đúng không ạ?

Còn 1 vấn đề nữa là bọn em đã quá 21 tuổi thì ông ngoại em bảo lãnh mẹ em thì em không thể đi được đúng không ạ? :((
em mong^^
Chào bạn,

Your case number : HCM2005833353 hiện chưa tới lượt, hiện nay do lịch Visa lùi nên chưa đoán trước đc điều gì, hiện tại NVC đang giải quyết cho những Hồ sơ có PD trước ngày 15/03/2001.:1:

lthuyen1987

Thành viên mới
Hcm2005833353

Dear cả nhà,
nhờ cả nhà xem xét dùm trường hợp nhà em như thế em có bị quá tuổi đi cùng gia đình không ạ!
Chi tiết hồ sơ nhà em:
Case number : HCM2005833353
Preference Category: F3
Priority Date: 08DEC2004
Case type: I130
Receipt date: Dec 9 2004
Notice Date: Nov 22, 2005

Hiện nay em đã 24 tuổi ( 29/09/1987) và anh hai của em là 26 tuổi (17/11/1985)

Em xin cám ơn cả nhà ạ!

michael_jack

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2005833353

Dear cả nhà,
nhờ cả nhà xem xét dùm trường hợp nhà em như thế em có bị quá tuổi đi cùng gia đình không ạ!
Chi tiết hồ sơ nhà em:

Hiện nay em đã 24 tuổi ( 29/09/1987) và anh hai của em là 26 tuổi (17/11/1985)

Em xin cám ơn cả nhà ạ!
Bạn và anh bạn đều đã bị huốt tuổi cho dù có khiếu nại CSPA hay không vì thời gian chấp thuận là quá ngắn. Bạn cũng đừng buồn sau khi ba mẹ bạn qua mỹ trở thành thường trú nhân rùi thì có thể bảo lãnh bạn và anh bạn theo diện F2b (con độc thân trên 21 tuổi).Khi ba mẹ bạn có quốc tịch rùi có thể bảo lãnh bạn và anh trai bạn theo diện F3 ( Con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ.) thân chào

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Lthuyen1987, bổ sung ý của bác Michael_jack nhé:
Khi ba mẹ bạn có quốc tịch rùi có thể bảo lãnh bạn và anh trai bạn theo diện F1 (con độc thân của công dân Hoa Kỳ). Nếu bạn hoặc anh trai bạn đã lập gia đình thì sẽ được bảo lãnh theo diện F3 (con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ).

Chúc may mắn.

P/s: đã gom bài của bạn về đây, nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.
Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

lthuyen1987

Thành viên mới

Chào cả nhà, lâu lắm rồi không vào diễn đàn lại , không biết những thông tin về hồ sơ xuất nhập cảnh và tình trạng giải quyết hồ sơ định cư đi Mỹ có thay đổi chính sách gì hay không?
vì cả nhà em rất lo lắng không biết tình trạng hồ sơ nhà mình đến đâu và có chắc chắn được đi hay không?
Cả nhà có thể vui lòng kiểm tra lại hồ sơ dùm nhà em 1 lần nữa được không ạ??
Chi tiết hồ sơ nhà em:
Với tình hình hồ sơ này thì bao giờ nhà em mới có thể có giấy tờ gọi phỏng vấn? Mình có cách nào biết cụ thể hay không?
Trường hợp của em lại thêm vấn đề là em đã quá 21 tuổi nhưng hiện giờ em lại đang đi du học tiến sĩ ở Hàn quốc thì có cách nào khiếu nại để em cũng được giải quyết đi cùng với ba mẹ hay không??

Em chân thành cám ơn sự hỗ trợ của diễn đàn.

Huyền Lê

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Chào cả nhà, lâu lắm rồi không vào diễn đàn lại , không biết những thông tin về hồ sơ xuất nhập cảnh và tình trạng giải quyết hồ sơ định cư đi Mỹ có thay đổi chính sách gì hay không?
vì cả nhà em rất lo lắng không biết tình trạng hồ sơ nhà mình đến đâu và có chắc chắn được đi hay không?
Chi tiết hồ sơ nhà em:
Với tình hình hồ sơ này thì bao giờ nhà em mới có thể có giấy tờ gọi phỏng vấn? Mình có cách nào biết cụ thể hay không?
Trường hợp của em lại thêm vấn đề là em đã quá 21 tuổi nhưng hiện giờ em lại đang đi du học tiến sĩ ở Hàn quốc thì có cách nào khiếu nại để em cũng được giải quyết đi cùng với ba mẹ hay không??

Huyền Lê
----Trả Lời-----
1. Chắc chắn được đi Mỹ hay không? trả lời rằng không ai dám chắc chắn điều gì cho đến khi ngày bạn phỏng vấn.

2. Check hồ sơ của bạn? Chỉ có bạn và người bảo lãnh bạn mới gọi vào NVC để Check hồ sơ mà thôi. Khi bạn gọi vào NVC sẽ gặp nhânn viên NVC trả lời trực tiếp. Hiện nay không còn hệ thống trả lời tự động như trước nữa.

Dùng email để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
NVCINQUIRY@state.gov
Số phone của NVC: (603)334-0700

---Email---
Dear Madam or Sir:

I learn that my case is now at the National Visa Center . I would be grateful to inform me when my family’s case complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]
-------
3. --LỊCH VISA BULLETIN THÁNG 08 NĂM 2012

. LỊCH CẤP ----- CHIẾU KHÁN
. THÁNG 08 ---- THÁNG 07

F1 --01/08/2005 ---- 08/07/2005 ---- Tăng 3 tuần
F2A --15/03/2010 ---- 15/02/2010 ---- Tăng 4 tuần
F2B --22/06/2004 ---- 01/05/2004 ---- Tăng 7 tuần
F3 --01/05/2002 ----15/04/2002 ---- Tăng 2 tuần
F4 -- 15/02/2001 ----22/01/2001 ---- Tăng 3 tuần

Ngày Priority Date: 08 DEC 2004 ---(F3)----Thì hồ sơ bạn đã có thư mời phỏng vấn rồi (tức là hồ sơ của bạn phải Completed rồi). Bạn nên email cho NVC theo mẫu để hỏi tình trạng hồ sơ của mình. Chúc bạn sớm nhận tin vui.

4. Trường hợp em quà 21 tuổi thì không được đi cùng Bố Mẹ. Không có cách nào để khiếu nại được.

----Xuất Nhập Cảnh Chúc bạn sớm đoàn tụ gia đình cùng người thân----.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chi tiết hồ sơ nhà em:

Huyền Lê
Chào bạn.

Lịch visa F3 của tháng 8, NVC đang gửi thư mời phỏng vấn cho những hồ sơ có PD trước 1/5/2002. Hồ sơ nhà bạn có PD: 8/12/2004 hiện nay chưa đến lượt. Ước đoán phải chờ khoảng hơn 2 năm nữa (Bun_Bo_Hue_3 chắc do nhầm thôi).

Bạn cho biết ngày tháng năm sinh của bạn, diễn đàn sẽ tính tuổi CSPA giúp.

Việc bạn đang du học thì vẫn tiếp tục bình thường và không ảnh hưởng gì đâu.

Chúc bạn may mắn.
Thân mến.

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn.

Lịch visa F3 của tháng 8, NVC đang gửi thư mời phỏng vấn cho những hồ sơ có PD trước 1/5/2002. Hồ sơ nhà bạn có PD: 8/12/2004 hiện nay chưa đến lượt. Ước đoán phải chờ khoảng hơn 2 năm nữa (Bun_Bo_Hue_3 chắc do nhầm thôi).

Bạn cho biết ngày tháng năm sinh của bạn, diễn đàn sẽ tính tuổi CSPA giúp.

Việc bạn đang du học thì vẫn tiếp tục bình thường và không ảnh hưởng gì đâu.

Chúc bạn may mắn.
Thân mến.
----Sorry Bún nhầm hihihihi.. Cáo Lỗi, cáo lỗi, bạn chờ thêm 2 year nữa nhé. hihihi

Bu_101

Thành viên mới

mọi người ơi cho mình hỏi sao bạn chủ topic co PD la 2004 đã có case number , con mình vẫn chưa co case vẫn là WAC ở đầu cho mình hỏi tại s v. ak

tuandoan

8 Đoàn !

mọi người ơi cho mình hỏi sao bạn chủ topic co PD la 2004 đã có case number , con mình vẫn chưa co case vẫn là WAC ở đầu cho mình hỏi tại s v. ak
Chào bạn,

Những HS nào có Case no: HCM... tức là những HS đó đã được USCIS chấp thuận và chuyễn wa NVC , khoãng 1 tháng sau NVC sẽ cấp case number: HCMXXXXXXXXXX. Còn HS bạn chưa có Case No. HCM là do USCIS chưa chấp thuận HS. Những HS diện F có ngày chấp thuận càng lâu thì cơ hội CSPA cho trẻ em đi theo gia đình càng nhiều. Thân chào

Note: Từ số WAC...... bạn có thể truy cập vào trang web ở link dưới để xem HS mình đã được sở Di Trú (USCIS) chấp thuận chưa. Nếu đã được SDT chấp thuận rồi thì bạn có thể email cho NVC thì sẽ biết được số HS HCM..... Tham khảo link dưới.
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do

lthuyen1987

Thành viên mới

Dear Anh chị,
Anh chị vui lòng cho em hỏi lãi case của nhà em:
Năm 2011 em có hỏi về case nhà em thì đưọc cho biết là 2 năm nữa tức khoảng 2013. Nhưng mà ông ngoại của em hiện cư trú tại USA có đế hỏi cơ quan nhập cảnh của Mỹ thì nhận được trả lời là đến năm 2016.Nên hiện giờ nhà em bối rối không biết bao giờ mới đi được? Không biết trong 1-2 năm gần đây có chính sách gì thay đổi hay có lý do gì chậm trễ không?
Ad vui lòng kiểm tra lại giúp em về việc này.
Hy vọng sớm nhận được câu trả lời
Em Huyền

vuthangsi

Ban điều hành

Dear Anh chị,
Anh chị vui lòng cho em hỏi lãi case của nhà em:
Năm 2011 em có hỏi về case nhà em thì đưọc cho biết là 2 năm nữa tức khoảng 2013. Nhưng mà ông ngoại của em hiện cư trú tại USA có đế hỏi cơ quan nhập cảnh của Mỹ thì nhận được trả lời là đến năm 2016.Nên hiện giờ nhà em bối rối không biết bao giờ mới đi được? Không biết trong 1-2 năm gần đây có chính sách gì thay đổi hay có lý do gì chậm trễ không?
Ad vui lòng kiểm tra lại giúp em về việc này.
Hy vọng sớm nhận được câu trả lời
Em Huyền
Bạn xem lịch visa tháng 03/2013 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17546-Lich-Visa-Tháng-3-2013
Diện F3 , ĐANG XÉT ĐẾN 15/07/2002.
Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 08/12/2004 , với tiến độ như hiện nay , một tháng chỉ tăng 1 đến 2 tuần , hồ sơ gia đình bạn phải chờ ít nhất đến đầu năm 2016.
Do thời gian chờ đợi chấp thuận HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN KHÁ NGẮN , NÊN CẢ HAI ANH EM BẠN ĐỀU QUÁ TUỔI ĐỂ KHIẾU NẠI CSPA.(08/12/2004 -22/11/2005).
Bạn tham khão LUẬT VỀ CSPA ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/duoi/21/tuoi.html
bãng tính tuổi ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1031-Bảng-tính-tuổi-CSPA

lthuyen1987

Thành viên mới

Bạn xem lịch visa tháng 03/2013 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17546-Lich-Visa-Tháng-3-2013
Diện F3 , ĐANG XÉT ĐẾN 15/07/2002.
Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 08/12/2004 , với tiến độ như hiện nay , một tháng chỉ tăng 1 đến 2 tuần , hồ sơ gia đình bạn phải chờ ít nhất đến đầu năm 2016.
Do thời gian chờ đợi chấp thuận HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN KHÁ NGẮN , NÊN CẢ HAI ANH EM BẠN ĐỀU QUÁ TUỔI ĐỂ KHIẾU NẠI CSPA.(08/12/2004 -22/11/2005).
Bạn tham khão LUẬT VỀ CSPA ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/duoi/21/tuoi.html
bãng tính tuổi ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1031-Bảng-tính-tuổi-CSPA
Dear Cả nhà,
Vì tình hình chờ đợi được đi di cư khá lâu nên hầu hết ai trong gia đình cũng khá nóng lòng.
Càng về sau nhiều thay đổi về luật cũng như thông tin trái chiều thu nhận được từ nhiều người thân khác nhau nên cũng không xác nhận được có đúng hay không?
Cáe number của gia đình em đã trình bày phía trên tính từ ngày hỏi về thông tin đến nay cũng khá lâu ACE có thể cho em hỏi là dạo gần đây có luật định/ chủ trương gì mới hay không? tình trạnh hồ sơ của em có gì thay đổi hay không?
VÀ trường họp quá tuổi của em có cách nào làm đơn khiếu nại hay không? nếu được ACE có thể cho em xin mẫu đơn khiếu nại và thông tin người nhận đơn được không ạ? vì mẹ em có đem hồ sơ hỏi luật sư thì người ta bảo có thể làm dơn khiếu nại ngay từ bay giờ. ACE có thể giúp em xác nhận việc này không ạ?
Em có tìm thấy mẫu đơn khiếu nại {Child Status Protection Act ( CSPA ) prevent children from aging out.} nhưng em không biết thông tin về USCIS và CSPA của cáe number nhà em!
Rất mong nhận dược sự hỗ trợ từ diễn đàn.
Huyền Lê

lthuyen1987

Thành viên mới
Nhờ kiểm tra dùm hồ sơ nhà em:
Case Number: HCM2005833353
Petitioner's Name: NGUYEN, LONG VAN
Principal Applicant's Name: NGUYEN,THU HA THI
Your Priority Date: 08Dec2004

Nhà em đã hoàn tất thủ tục yêu cầu của NVC gồm 6 bước, đóng tiền đầy đủ và Email cuối cùng nhận được ngày 15/01/2015 của NVC có nội dung sau:

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

Cho đến giờ chưa có thông tin gì, tuy nhiên trước đó khi NVC yêu cầu khiếu nại về CSPA thì nhà em đã làm rồi. Nhưng không biết NVC nhận được chưa, và bao giờ có kết quả? Em đã hỏi NCV qua trang NVC ask rồi nhưng không thấy trả lời ạ.

Bên cạnh đó, do ông ngoại em, người đứng tên bảo lãnh vừa mới mất. Nên em đang lo lắng không biết giờ tình trạng hồ sơ như thế nào và có được tiếp tục giải quyết không? em cũng hỏi NVC ask. Nhưng không biết bao giờ mới được trả lời ạ!

Em xin cảm ơn điễn đàn trả lời các thắc mắc của em ạ!

lthuyen1987

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F3 - HCM2005833353

Nhà em đã hoàn tất thủ tục yêu cầu của NVC gồm 6 bước, đóng tiền đầy đủ và Email cuối cùng nhận được ngày 15/01/2015 của NVC có nội dung sau:

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

Cho đến giờ chưa có thông tin gì, tuy nhiên trước đó khi NVC yêu cầu khiếu nại về CSPA thì nhà em đã làm rồi. Nhưng không biết NVC nhận được chưa, và bao giờ có kết quả? Em đã hỏi NCV qua trang NVC ask rồi nhưng không thấy trả lời ạ.

Bên cạnh đó, do ông ngoại em, người đứng tên bảo lãnh vừa mới mất. Nên em đang lo lắng không biết giờ tình trạng hồ sơ như thế nào và có được tiếp tục giải quyết không? em cũng hỏi NVC ask. Nhưng không biết bao giờ mới được trả lời ạ!

anh chị ơi , anh rành trả lời giúp em việc này, gia đình đang lo lắng quá ạ

Thành

Thích đủ thứ ...

Đầu tiên xin chia buồn vì tin ông Ngoại đã mất.

Hồ sơ gia đình đã làm xong các thủ tục theo yêu cầu của NVC và họ đã thông báo như vậy, thì nên chờ đến lượt và họ sẽ gửi thư mới PV mà thôi. Về chuyện người bảo lãnh đã không may qua đời thì trong bất kỳ ai trong gia đình có đủ khả năng bảo trợ tài chính đứng ra điền mẫu I-864 (bảo trợ tài chính) và trong part 1 phải chọn câu 1f. Có thể sẽ bổ túc khi đi phỏng vấn!

Thông tin về người bảo lãnh không may qua đời: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1170

lthuyen1987

Thành viên mới
Đầu tiên xin chia buồn vì tin ông Ngoại đã mất.

Hồ sơ gia đình đã làm xong các thủ tục theo yêu cầu của NVC và họ đã thông báo như vậy, thì nên chờ đến lượt và họ sẽ gửi thư mới PV mà thôi. Về chuyện người bảo lãnh đã không may qua đời thì trong bất kỳ ai trong gia đình có đủ khả năng bảo trợ tài chính đứng ra điền mẫu I-864 (bảo trợ tài chính) và trong part 1 phải chọn câu 1f. Có thể sẽ bổ túc khi đi phỏng vấn!

Thông tin về người bảo lãnh không may qua đời: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1170
Cám ơn trả lời của anh.
Tuy nhiên cho em hỏi thêm mình có cần bổ sung 1 số giấy tờ khác như: giấy chứng tử của người mất không?
VÀ em có hỏi NVC nhưng không thấy feeedback nghĩa là sao ạ?
Em cám ơn ạ!

Thành

Thích đủ thứ ...
Cám ơn trả lời của anh.
Tuy nhiên cho em hỏi thêm mình có cần bổ sung 1 số giấy tờ khác như: giấy chứng tử của người mất không?
VÀ em có hỏi NVC nhưng không thấy feeedback nghĩa là sao ạ?
Em cám ơn ạ!
Nếu hồ sơ đến lượt thì khi nộp bảo trợ tài chính cho NVC, họ xét đơn sẽ biết mà thôi. Người bảo lãnh qua đời sẽ thể hiện trong phần đầu của bộ bảo trợ tài chính. Trong phần này không thấy họ đòi hỏi về giấy chứng tử.

lthuyen1987

Thành viên mới

Nếu hồ sơ đến lượt thì khi nộp bảo trợ tài chính cho NVC, họ xét đơn sẽ biết mà thôi. Người bảo lãnh qua đời sẽ thể hiện trong phần đầu của bộ bảo trợ tài chính. Trong phần này không thấy họ đòi hỏi về giấy chứng tử.
em cám ơn trả lời ạ! Nhưng mà bộ hồ sơ bảo lãnh tài chính đã nộp đầy đủ hết rồi trước khi người đứng tên bảo lãnh (ông cụ) mất. Như vậy thì cũng không cần bổ sung gì thêm ạ?