[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005840053

m.leitha

Thành viên tích cực
Nhờ diễn đàn theo dõi dùm hồ sơ:
HCM:2005840053
PD:26,jul,2002
Thành viên mới. Chào thân ái!

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: theo dõi dùm hồ sơ

Nhờ diễn đàn theo dõi dùm hồ sơ:
HCM:2005840053
PD:26,jul,2002
Thành viên mới. Chào thân ái!
Chào bạn, HS nhà bạn vẫn nằm ở USCIS, chưa được mở .

m.leitha

Thành viên tích cực

Chào bạn, HS nhà bạn vẫn nằm ở USCIS, chưa được mở .[/QUOTE
Mình có người anh nữa sinh năm 1987. Vậy xin hỏi đến lúc HS nhà mình được mở thì anh mình có được đi không?

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn, HS nhà bạn vẫn nằm ở USCIS, chưa được mở .
tuongvan ơi có check nhầm hồ sơ nào ko , hồ sơ này đã có Case Number rồi mà , nếu vậy phải nằm ở NVC chứ và hồ sơ chưa được mở :1:

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn, HS nhà bạn vẫn nằm ở USCIS, chưa được mở .[/QUOTE
Mình có người anh nữa sinh năm 1987. Vậy xin hỏi đến lúc HS nhà mình được mở thì anh mình có được đi không?
Chào bạn , bạn nên cung cấp cho diễn đàn thông tin về hồ sơ của bạn thì mọi người mới dễ dàng giúp bạn được , vd :
- hồ sơ thuộc diện F mấy
- ngày ưu tiên
- ngày chấp thuận
Chúc may mắn .

tuongvan

Đội trưởng CSPA

tuongvan ơi có check nhầm hồ sơ nào ko , hồ sơ này đã có Case Number rồi mà , nếu vậy phải nằm ở NVC chứ và hồ sơ chưa được mở :1:
hic, cảm ơn anh dungquangnguyen nah, tuongvan lại bị tẩu hoả nhập ma rồi :(, Sorry bạn M.leitha nhé . Dúng như anh dungquangnguyen nói, HS bạn nằm ở NVC. HOk biết là HS bạn thuộc F3 or F4 vậy? Bạn cung cung cấp PD, AD và ngày tháng năm sinh của anh bạn lên diễn đàn, các AC sẽ check giúp bạn
thân ái :)

tuongvan

Đội trưởng CSPA

hi, hok ngờ anh dungquangnguyen nhanh tay thật đó :)

m.leitha

Thành viên tích cực

xin các ac nói rõ cho em với ạ. Xin cám ơn!

m.leitha

Thành viên tích cực

Chào bạn , bạn nên cung cấp cho diễn đàn thông tin về hồ sơ của bạn thì mọi người mới dễ dàng giúp bạn được , vd :
- hồ sơ thuộc diện F mấy
- ngày ưu tiên
- ngày chấp thuận
Chúc may mắn .
HS nhà mình thuộc diện F3,ngày ưu tiên là ngày26/7/2002. còn ngày chấp nhận mình k biết.Xin chỉ giúp!

tuongvan

Đội trưởng CSPA

ah, lúc nãy tuongvan ghi nhầm là HS bạn nằm ở USCIS, nhưng thật chất hiện giờ HS bạn đã được chuyển qua NVC, chờ ngày được mở và thưc hiện các thủ tục cấp visa . Để các AC dễ dàng giúp bạn, xin bạn cho biết HS nhà bạn thuôc diện nào F3 or F4, ngày ưu tiên và ngày chấp thuện là bao nhiêu? nga2y tháng năm sinh của anh bạn để các AC tính giúp xem anh bạn có đủ tuổi CSPA hok?
Bạn có gì thắc mắc nữa hok ?

m.leitha

Thành viên tích cực

ah, lúc nãy tuongvan ghi nhầm là HS bạn nằm ở USCIS, nhưng thật chất hiện giờ HS bạn đã được chuyển qua NVC, chờ ngày được mở và thưc hiện các thủ tục cấp visa . Để các AC dễ dàng giúp bạn, xin bạn cho biết HS nhà bạn thuôc diện nào F3 or F4, ngày ưu tiên và ngày chấp thuện là bao nhiêu? nga2y tháng năm sinh của anh bạn để các AC tính giúp xem anh bạn có đủ tuổi CSPA hok?
Bạn có gì thắc mắc nữa hok ?
a mình sinh 2/6/1987.diện F3,ngày ư tiên là 26/7/2002.còn ngày chấp thuận mình k bik xem chỗ nào hết.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

a mình sinh 2/6/1987.diện F3,ngày ư tiên là 26/7/2002.còn ngày chấp thuận mình k bik xem chỗ nào hết.
bạn xem trong tờ I-797 đó bạn, dưới hàng ghi PD là AD hay còn gọi là notice day. Bạn check lại xem :)

m.leitha

Thành viên tích cực

bạn xem trong tờ I-797 đó bạn, dưới hàng ghi PD là AD hay còn gọi là notice day. Bạn check lại xem :)
Thú thật mình k để ý lắm nên chẳng bik tờ I-797 là tờ gì. Nhà mình chỉ nhận được lá thư của NVC từ 7/12/2005, trong đó:
Cause number:HCM2005840053
PA Name: Le,TUONG VAN THI
Preference Category:F3-married són & daughters ò US
Your Priority day:26,jul,2002
Foreign State chargeability: VIETNAM
Nay gặp diễn đàn xin cácg bạn giúp mình!

caohung2010

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn,

I-797 là Approval Notice mà USCIS gửi cho người bảo lãnh (bên Mỹ) cho mình biết là hồ sơ bảo lãnh đã được chấp thuận và chuyển về NVC để chờ cấp visa. Trên đó có ghi PD là ngày ưu tiên của bạn đó. Sau đó NVC sẽ gửi cho bạn một lá thư có cáe number mà bạn đã nhận được. Ngày ưu tiên của bạn là ngày 26 tháng 07 năm 2002. Hiện nay đang phỏng vấn những hồ sơ có ngày ưu tiên 08/06/2001 trở về trước. Dự đoán hồ sơ của bạn sẽ được mở trong vòng 2, 3 tháng nữa.
Bạn có thể nói người nhà bên Mỹ scan tờ I-797 gửi về cho bạn

m.leitha

Thành viên tích cực

Chào bạn,

I-797 là Approval Notice mà USCIS gửi cho người bảo lãnh (bên Mỹ) cho mình biết là hồ sơ bảo lãnh đã được chấp thuận và chuyển về NVC để chờ cấp visa. Trên đó có ghi PD là ngày ưu tiên của bạn đó. Sau đó NVC sẽ gửi cho bạn một lá thư có cáe number mà bạn đã nhận được. Ngày ưu tiên của bạn là ngày 26 tháng 07 năm 2002. Hiện nay đang phỏng vấn những hồ sơ có ngày ưu tiên 08/06/2001 trở về trước. Dự đoán hồ sơ của bạn sẽ được mở trong vòng 2, 3 tháng nữa.
Bạn có thể nói người nhà bên Mỹ scan tờ I-797 gửi về cho bạn
Trước xin cảm ơn bạn. Cho mình hỏi thêm là khi HS được mở tức là ng ta gửi cho mình giấy báo phỏng vấn luôn phải không bạn?

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Trước xin cảm ơn bạn. Cho mình hỏi thêm là khi HS được mở tức là ng ta gửi cho mình giấy báo phỏng vấn luôn phải không bạn?
Chào bạn, HS được mở tức là khi NVC họ yêu cầu bạn đóng 70$ và gửi cho bạn mẫu đơn DS-3032 để bạn điền vào.

m.leitha

Thành viên tích cực

Chào bạn, HS được mở tức là khi NVC họ yêu cầu bạn đóng 70$ và gửi cho bạn mẫu đơn DS-3032 để bạn điền vào.
Cám ơn các bạn. Vậy là mình sẽ chờ thêm mấy tháng nữa đúng không? Sau này có thắc mắc gì mình xin nhờ các bạn giúp sau. Chúc diễn đàn ngày một phát triển. Chào thân ái!

TaoDi

Thành viên mới

Chào bạn m.leitha,

Từ lúc NVC thông báo rằng họ bắt đầu mở hồ sơ của bạn (bằng việc kêu bạn điền tờ Choice of Agent and Address hay còn gọi là DS 3032-mục đích: để họ biết kể từ đây ai sẽ là người được chọn để nhận, liên lạc thư từ.... Sau đó, họ sẽ có thông báo đến người bảo lãnh bạn bên Mỹ đóng $70 để họ có chi phí xử lý đơn I-864) đến lúc hồ sơ completed rồi đến lượt bạn có thư phỏng vấn tại LSQ Hoa Kỳ tại số 4 Lê Duẩn là một quá trình dài, có khi phải mất 1 năm. Bạn cứ kiên nhẫn chờ. Nếu những khi diễn đàn tổ chức offline, bạn nên tranh thủ tham dự để nắm được quy trình một cách cụ thể, hệ thống ... hơn.
Thân ái,

m.leitha

Thành viên tích cực

Chào bạn m.leitha,

Từ lúc NVC thông báo rằng họ bắt đầu mở hồ sơ của bạn (bằng việc kêu bạn điền tờ Choice of Agent and Address hay còn gọi là DS 3032-mục đích: để họ biết kể từ đây ai sẽ là người được chọn để nhận, liên lạc thư từ.... Sau đó, họ sẽ có thông báo đến người bảo lãnh bạn bên Mỹ đóng $70 để họ có chi phí xử lý đơn I-864) đến lúc hồ sơ completed rồi đến lượt bạn có thư phỏng vấn tại LSQ Hoa Kỳ tại số 4 Lê Duẩn là một quá trình dài, có khi phải mất 1 năm. Bạn cứ kiên nhẫn chờ. Nếu những khi diễn đàn tổ chức offline, bạn nên tranh thủ tham dự để nắm được quy trình một cách cụ thể, hệ thống ... hơn.
Thân ái,
Cám ơn các ace và các bạn. Qua diễn đàn mình biết thêm rất nhiều điều. Thân chào!