[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2008815093

HoangThu

Thành viên tích cực
cho mình hỏi , mình ở việt nam làm công tác huấn luyên thể thao ( môn boxin và môn điền kinh) có bằng cấp đại học vậy qua mỹ minh xin làm công tác huấn luyện cho một tổ chức hoặc xin dậy thể dục ở các trường được không

Last edited by a moderator:

Yenbui54

Thành viên tích cực
Ðề: xin việc làm

Có nói ,nghe giỏi tiếng anh không ?Đây mới là điều quan trọng .Xin dạy hoc ở trường học Mỹ .

anhtuan70

Thành viên mới

cho mình hỏi, bằng cấp Thạc Sỹ ( Thể thao), nói và nghe tiếng anh, Trung tốt ( đang làm HLV đội tuyển Việt Nam) có nhiều bằng và chứng nhận học của tổ chức Olympic thế giới. Như thế sang Mỹ mình có thể tìm được công việc phù hợp với chuyên môn mình không? Thank you.

Last edited by a moderator:

Jenny

Cựu Ban điều hành

Chào các bạn,

Ở Mỹ, làm HLV cho 1 tổ chức hay đi dạy thể dục thể thao cần phải có bằng câp/ chứng chỉ và kinh nghiệm . Mình không rõ bằng đem từ VN qua có tính "tương đương" được không .

Mình thấy cơ hội xin làm trg trường rất khó vì bị giới hạn về bằng + k/n VN + khả năng Anh ngữ không lưu loát + thuần thục như tiếng mẹ đẻ .

Bạn có thể hỏi thăm ở City Hall nơi bạn ở về Recreations (sinh hoạt cộng đồng); họ có thể có việc phù hợp hơn cho bạn .

Cũng nên dự tính 1 công việc khác phòng bị .

HoangThu

Thành viên tích cực
hỏi ngày phỏng vấn

hồ sơ F3 của mình có mã HCM2008815093 khi nào thì được mời phỏng vấn

huyle216

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: hỏi ngày phỏng vấn

hồ sơ F3 của mình có mã HCM2008815093 khi nào thì được mời phỏng vấn
Chào bạn,

Thông thường khi HS đã complete thì phải đợi khoảng từ 6-8 tuần để nhận được giấy PV từ NVC gửi về,bạn cũng có thể gừi email cho NVC để hỏi ngày PV HS của bạn tại đây:http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

Chúc bạn sớm nhận đc giấy PV và cùng cả nhà PV thành công nhé.

chào thân ái.

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào bạn,

Thông thường khi HS đã complete thì phải đợi khoảng từ 6-8 tuần để nhận được giấy PV từ NVC gửi về,bạn cũng có thể gừi email cho NVC để hỏi thăm HS của bạn tại đây:http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

Chúc bạn sớm nhận đc giấy PV và cùng cả nhà PV thành công nhé.

chào thân ái.
Nhắn bạn Huyle216,

Đường link bạn dẫn ở trên không phải để "hỏi thăm" hồ sơ, mà chỉ để tham khảo mẫu thư gửi cho NVC hỏi ngày phỏng vấn. Nếu mình viết không rõ nghĩa mọi người có thể hiểu lầm đó nghen.

Chúc vui vẻ.

huyle216

Thành viên kinh nghiệm

Nhắn bạn Huyle216,

Đường link bạn dẫn ở trên không phải để "hỏi thăm" hồ sơ, mà chỉ để tham khảo mẫu thư gửi cho NVC hỏi ngày phỏng vấn. Nếu mình viết không rõ nghĩa mọi người có thể hiểu lầm đó nghen.

Chúc vui vẻ.
Xin cám ơn bác quaidan đã chỉ điểm,lần sau tôi xin cẩn thận hơn,kính chúc sức khoẻ và đoần kết.

HoangThu

Thành viên tích cực
xin hỏi ngay phỏng vấn

mình có ngày ưu tiên 14-09-2001 và WAC 01 289 51854 vậy đến khi nào thì có giấy mời phỏng vấn , nhờ diễn đàn gúip mình với

huyle216

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: xin hỏi ngay phỏng vấn

mình có ngày ưu tiên 14-09-2001 và WAC 01 289 51854 vậy đến khi nào thì có giấy mời phỏng vấn , nhờ diễn đàn gúip mình với
Chào bạn,

Một khi HS đã Complete thì phải đợi khoảng 6-8tuần thì mới có giấy(thư) mời PV về,bạn cũng có thể tham khảo mẫu thư hỏi NVC ngày PV ại đây nhé :http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66 :100:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin hỏi ngay phỏng vấn

Chào bạn,
Tôi đã chuyển câu hỏi về topic của bạn. Lần sau nếu muốn hỏi gì thì bạn vào topic của mình, đừng mở thêm topic nữa nhé!

Hồ sơ của bạn đã completed ngày 01/09/2010 (dd/mm/yyyy). Hy vọng lịch mời PV sắp tới (cuối tháng 10 hoặc đầu tháng 11) sẽ có tên bạn.
Chúc bạn may mắn.

HoangThu

Thành viên tích cực
hỏi ngày phỏng vấn

hôm trước mình nhận được câu trả lời từ diễn đàn hồ sơ của mình đã hoàng tất ngày 1/09/2010 chờ khoảng cuối tháng10 hoặc đầu tháng 11 thì có giấy mời phỏng vấn , vậy đến nay đã có tin tức gì chưa nhờ diễn đàn xem hộ cho mình với

SoNy

Thành viên tích cực

hôm trước mình nhận được câu trả lời từ diễn đàn hồ sơ của mình đã hoàng tất ngày 1/09/2010 chờ khoảng cuối tháng10 hoặc đầu tháng 11 thì có giấy mời phỏng vấn , vậy đến nay đã có tin tức gì chưa nhờ diễn đàn xem hộ cho mình với
Chào HoangThu, khi hồ sơ complete trên nguyên tắc là từ 6-8 tuần sẽ có thư mời phỏng vấn, nhưng thực tế còn phụ thuộc vào priority date v..v.. nên nhiều khi thời gian chờ đợi còn lâu hơn, như trường hợp của tôi, complete 27/7/2010 đến giờ vẫn chưa có lịch phỏng vấn. Nếu sốt ruột bạn có thể gởi email cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn theo mẫu đã được các anh chị trên diễn đàn hướng dẫn, ở link sau :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66.
Sau khi gởi , bạn sẽ nhận được email trả lời từ NVC theo hệ thống tự động, và khoảng 10 ngày hoặc hơn sẽ có email chính thức trả lời về trường hợp hồ sơ của bạn.
Thân .

HoangThu

Thành viên tích cực
Ðề:làm thế nào để đăng ký ngày khám sức khoẻ

trước tiên mình xin chào cả nhà ( diễn đàn) nhé ! mình báo tin cho ACE diễn đàn một tin vui là ba mình ở mỹ đã nhận thư mời phỏng vấn cho mình rồi , nhưng bên nầy mình chưa nhận được vậy làm thế nào mình đăng ký xin ngày khám sức khoẻ được ACE tư vấn cho mình với

langvuon

khoai nướng
Ðề: làm thế nào để đăng ký ngày khám sức khoẻ

trước tiên mình xin chào cả nhà ( diễn đàn) nhé ! mình báo tin cho ACE diễn đàn một tin vui là ba mình ở mỹ đã nhận thư mời phỏng vấn cho mình rồi , nhưng bên nầy mình chưa nhận được vậy làm thế nào mình đăng ký xin ngày khám sức khoẻ được ACE tư vấn cho mình với
Nếu ba bạn nhận thư mời phỏng vấn bằng thư văn bản, ba bạn có thể scan và gửi qua email cho bạn là cách nhanh nhất. Còn không ra bưu điện gửi express.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: làm thế nào để đăng ký ngày khám sức khoẻ

Hi HoangThu, bổ sung thêm ý của bác Langvuon, nếu đã biết chính xác ngày phỏng vấn, không cần có thư mời PV trong tay, bạn cứ gọi điện thoại đến IOM hoặc bệnh viện Chợ Rẫy để xin xếp ngày hẹn khám sức khỏe nhé.
Chúc thành công.

HoangThu

Thành viên tích cực
Ðề: xin hỏi thêm

Trước hết mình cảm ơn các chiến hữu đã tư vấn cho mình , cho mình hỏi thêm tí nữa nhé , mình cóxem trên diễn đàn nầy có bạn bảo phải cầm thư mời phỏng vấn đến lãnh sự quán hoa kỳ họ chỉ định khám nơi nào thì khám nơi đó chứ không được tự ý có phải không các chiến hữu. Nếu được như bạn quaidan tư vân thì gúip cho mình xin số điện thoại của hai đơn vị đó với

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin hỏi thêm

Trước hết mình cảm ơn các chiến hữu đã tư vấn cho mình , cho mình hỏi thêm tí nữa nhé , mình cóxem trên diễn đàn nầy có bạn bảo phải cầm thư mời phỏng vấn đến lãnh sự quán hoa kỳ họ chỉ định khám nơi nào thì khám nơi đó chứ không được tự ý có phải không các chiến hữu. Nếu được như bạn quaidan tư vân thì gúip cho mình xin số điện thoại của hai đơn vị đó với
mình cóxem trên diễn đàn nầy có bạn bảo phải cầm thư mời phỏng vấn đến lãnh sự quán hoa kỳ họ chỉ định khám nơi nào thì khám nơi đó chứ không được tự ý có phải không các chiến hữu
Không đúng nhe bạn. Bạn có quyền tự chọn nơi khám sức khoẻ cho mình, nhưng chỉ 2 nơi sau đây mà thôi:
1. IOM : Bạn gọi số (08) 38 222 061 hoặc (08) 38 222 057 để đăng ký
2. BV Chợ Rẫy: Bạn gọi số (08) 38 554 137 nhấn tiếp số 165 để đămg ký trước.

HoangThu

Thành viên tích cực
Ðề : lời cảmơn

mình rất chân thành cảm ơn bạn đã trả lời cho mình kiệp thời vậy mình đỡ lo bớt một nỗi rồi . còn về chuyện khám thì nơi nào thông thoán nhẹ nhàn hơn nong các bạn tư vấn hộ cho mình với

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Ðề : lời cảmơn

mình rất chân thành cảm ơn bạn đã trả lời cho mình kiệp thời vậy mình đỡ lo bớt một nỗi rồi . còn về chuyện khám thì nơi nào thông thoán nhẹ nhàn hơn nong các bạn tư vấn hộ cho mình với
Chào bạn,
Nếu bạn tự tin bạn và các thành viên trong gia đình không mắc các vấn đề gì về phổi thì nên khám ở IOM cho nhẹ nhàng và lịch sự.