[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2008818051

Conan1309

Thành viên mới
Case number: HCM2008818051
Các anh cho em hỏi hồ sơ của gia đình e đã completed chưa ạ. Em có hỏi ba mẹ ngày nộp hồ sơ thì ba mẹ ko nhớ chính xác ngày, nhưng trong tháng 7/2001. Mong các anh chị giúp e ^^

Last edited by a moderator:

tamchi

Cộng tác viên
Ðề: Nhờ kiểm tra giúp hồ sơ

Case number: HCM2008818051
Các anh cho em hỏi hồ sơ của gia đình e đã completed chưa ạ. Em có hỏi ba mẹ ngày nộp hồ sơ thì ba mẹ ko nhớ chính xác ngày, nhưng trong tháng 7/2001. Mong các anh chị giúp e ^^
Theo tin trong hệ thống NVC thì họ chưa nhận được I-864, DS-230, LLTP và những giấy tờ cần thiết khác.

Conan1309

Thành viên mới

Từ lúc đóng tiền tới giờ , e ko nhận đc thêm gì nữa. E tưởng là nó gửi giấy báo về để báo những đơn cần thiếu chứ. :43: . Vậy bây giờ em phải điền mấy cái form đó rùi gửi qua bên đó hả chị? :D

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Từ lúc đóng tiền tới giờ , e ko nhận đc thêm gì nữa. E tưởng là nó gửi giấy báo về để báo những đơn cần thiếu chứ. :43: . Vậy bây giờ em phải điền mấy cái form đó rùi gửi qua bên đó hả chị? :D
Chào bạn, bạn cho tôi hỏi bạn đã nhân và điền form Ds-3032 gởi về cho bạn (người được bảo lãnh) để ký tên và chọn người trung gian cho tiến trình hồ sơ chưa?

linda

Ban điều hành

Bây giờ bạn phải liên lạc với người bảo lãnh bên Mỹ để hoàn tất I-864.

Gia đình của bạn ở VN phải làm Lý Lịch Tư Pháp, chụp hình visa, điền DS-230 phần I & II và một số giấy tờ cần thiết khác, gởi qua Mỹ cho người bảo lãnh nộp chung với I-864 kèm theo BARCODE SHEET khi đóng tiền NVC đã cung cấp mới hợp lệ nhé bạn.

Thắc mắc bất cứ việc gì bạn cứ hỏi ở đây chúng tôi sẽ giúp bạn trong khả năng có thể.

Chúc may mắn!

Conan1309

Thành viên mới

Chào bạn, bạn cho tôi hỏi bạn đã nhân và điền form Ds-3032 gởi về cho bạn (người được bảo lãnh) để ký tên và chọn người trung gian cho tiến trình hồ sơ chưa?
Em có điền cái form DS-3032 rùi anh. Điền từ cuối năm ngoái. Và đóng tiền vào hùi tháng 3 rùi anh ^^

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Em có điền cái form DS-3032 rùi anh. Điền từ cuối năm ngoái. Và đóng tiền vào hùi tháng 3 rùi anh ^^
Chào bạn Conan1309. Vậy là hồ sơ của bạn đã mở từ cuối năm vừa rồi mà đến bây giờ chỉ điền Ds-3032 và đóng tiền visa thôi sao? Còn các giấy tờ mà Lida đề cập ở trên bạn đã làm được cái nào chưa? Nếu chưa thì ngay từ bây giờ bạn phải gấp rút hoàn tất những giấy tờ sau (cho mỗi đương đơn) gởi sang cho NVC càng sớm càng tốt:

Những giấy tờ người được bảo lãnh nộp:

1. Hộ chiếu. (Photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu).
2. Lý lịch tư pháp. (Gởi bản chính, NVC không chấp nhận bản sao)
3. Điền mẫu đơn DS-230 cho tất cả các thành viên. Ký tên trên part-1, part-2 không ký tên.
4. Giấy cam kết độc thân cho tất cả đương đơn nữ từ 18 tuổi trở lên và nam từ 20 tuổi trở lên còn độc thân, hoặc đã ly dị, góa vợ, góa chồng.
5. Khai sanh phải là bản chính hoặc trích lục (NVC không chấp nhận tờ Photocopy).
6. Hôn thú trích lục hoặc sao y bản chính.
7. Giấy ly hôn (nếu có).
8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có).
9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình).

Chú ý: Nhớ ghi case number HCMxxxxxxxxxx trên góc phải của tất cả các giấy tờ.

Gởi toàn bộ các giấy tờ trên (gọi là bộ civil documents) cho người bảo lãnh để, sau khi đóng tiền visa, người bảo lãnh in Document Cover Sheet (Barcode) 400$ đặt trước bộ DS-230 cùng với các giấy tờ cá nhân mỗi người gởi cho NVC.

Những giấy tờ người bảo lãnh (ở Mỹ) làm gởi cho NVC:

1- Dù không có income hay lãnh tiền trợ cấp, người bảo lãnh chính bắt buộc phải điền I-864.
2. Đóng $70 lệ phí cho I-864, sau đó in barcode-70$ để trước bản chính: I-864, giấy đóng thuế IRS, 1040, W2,
3. Giấy xác nhận có việc làm.
4. Photocopy giấy chứng nhận quốc tịch hoặc US passport.
5. Khai sanh.

Nếu có người đồng bảo trợ thì người đồng bảo trợ nộp:

1. I-864A nếu cùng địa chỉ.
I-864 nếu khác địa chỉ.
2. Các loại giấy tờ về thuế như trên.
3. Photocopy giấy chứng nhận quốc tịch hoặc US passport hoặc copy 2 mặt của thẻ xanh.
Chú ý: Nếu người đồng bảo trợ có quan hệ ruột thịt với người bảo trợ chính thì nên nộp thêm giấy khai sinh của người đồng bảo trợ.

Conan1309

Thành viên mới

Cám ơn sự giúp đỡ tận tình của các anh chị ^^

Conan1309

Thành viên mới

Cho em hỏi là các giấy tờ có cần phải dịch sang tiếng Anh ko vậy mấy AC

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cho em hỏi là các giấy tờ có cần phải dịch sang tiếng Anh ko vậy mấy AC
Chào bạn, các giấy tờ không cần dịch sang tiếng Anh. Các ACE khác cũng không dịch giầy tờ sang tiếng Anh và hồ sơ đã được NVC cho completed. Trong đó có hồ sơ của tôi. Bạn yên tâm.

Conan1309

Thành viên mới

Những giấy tờ người bảo lãnh (ở Mỹ) làm gởi cho NVC:

1- Dù không có income hay lãnh tiền trợ cấp, người bảo lãnh chính bắt buộc phải điền I-864.
2. Đóng $70 lệ phí cho I-864, sau đó in barcode-70$ để trước bản chính: I-864, giấy đóng thuế IRS, 1040, W2,
3. Giấy xác nhận có việc làm.
4. Photocopy giấy chứng nhận quốc tịch hoặc US passport.
5. Khai sanh.
Cho em hỏi là người bảo lãnh chính là bà em, nhưng bây giờ bà em chỉ lãnh tiền trợ cấp thui. Người đồng bảo trợ tài chính là bác em. Vậy thì có cần phải bắt buộc là bà em phải có giấy xác nhận có việc làm ko vậy mấy AC. E mún hỏi thêm để hiểu rõ hơn , để chuẩn bị giấy tờ cho nhanh chóng ^^. Mong mấy AC giúp e ^^

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cho em hỏi là người bảo lãnh chính là bà em, nhưng bây giờ bà em chỉ lãnh tiền trợ cấp thui. Người đồng bảo trợ tài chính là bác em. Vậy thì có cần phải bắt buộc là bà em phải có giấy xác nhận có việc làm ko vậy mấy AC. E mún hỏi thêm để hiểu rõ hơn , để chuẩn bị giấy tờ cho nhanh chóng ^^. Mong mấy AC giúp e ^^
Chào bạn, Bà của bạn không cần có giấy xác nhận việc làm vì bà của bạn đang sống nhờ tiền trợ cấp của chính phủ.

Conan1309

Thành viên mới

Cho em hỏi là cái form DS-230 mình phải tự download trên mạng về rùi điền , xong rùi tự gởi hả mấy AC. Em tưởng là NVC phải gửi cái form đó cho mình chứ :-?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cho em hỏi là cái form DS-230 mình phải tự download trên mạng về rùi điền , xong rùi tự gởi hả mấy AC. Em tưởng là NVC phải gửi cái form đó cho mình chứ :-?
Chào bạn, form Ds-230 bạn tự download về điền rồi gởi đi cho mau. NVC cũng khuyến khích như vậy.

Conan1309

Thành viên mới
Check dùm em HCM2008818051

Mấy anh chị check dùm em coi hồ sơ em đã đi tới đâu rùi ạ. Em mới nộp DS230 cho NVC xong.
Hồ sơ diện F3.
Priority Date: July 2001
Notice Date: December 4,2009

Conan1309

Thành viên mới
Check dùm em HCM2008818051

Mấy anh chị check dùm em coi hồ sơ em đã đi tới đâu rùi ạ. Em mới nộp DS230 cho NVC xong.
Hồ sơ diện F3.
Priority Date: July 2001
Notice Date: December 4,2009

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Conan1309,

Nhằm giúp cho chính bạn có thể theo dõi tình trạng hồ sơ của mình và kiểm soát được các câu hỏi, đồng thời hỗ trợ ACE trên diễn đàn nắm rõ diễn biến và có các thông tin đầy đủ để trả lời nhanh chóng, chính xác…
03 topic của bạn đã được chuyển về đây hết rồi, kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha.
Mong bạn lưu ý.

Chúc vui vẻ cùng xuatnhapcanh.com

P/s: nếu bạn không biết cách tìm bài của mình (hay của thành viên khác bất kỳ) thì vào link này xem hướng dẫn nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Các anh chị kiểm tra giúp em với. Sốt ruột quá
Chào bạn,

Mình không biết là HS bạn đang tiến hành giấy tờ đến đâu rồi. Qua thông tin từ NCV thì. NVC đã chuẩn bị xong 1 gói văn kiện vào ngày 12/03 và sẽ dc gởi đi trong 2 tuần sau. Vui lòng đọc kỷ hướng dẫn và chuẩn bị tất cả giấy tờ cần thiết gởi về cho NCV. Nếu sau 6 tuần chưa nhận dc thì vui lòng liên lạc với NVC. Như vậy HS bạn đã dc mở rất lâu rồi. Kể từ 12/03 đến nay NVC chưa nhân dc bất cứ giấy tờ gì của bạn hết (không biết người nhà bạn đã tiến hành HS bạn đến đâu rồi...hoặc là NCV chưa upgrade thông tin mới HS của bạn..). Bạn hãy kiểm tra kỷ thông tin với người nhà bạn nhe. Vì còn hơn 3 tháng nữa HS bạn sẽ bị hết hạn đó. Mau mau lien lac với NCV nếu chưa nhận dc giấy tờ. Chúc bạn mau sớm hoàn tất giấy tờ

Conan1309

Thành viên mới

Mình mới gửi DS-230 qua cho ng nhà đc 2 tuần rùi. Và ng nhà cũng đã gửi cho NVC rùi. Ko bik sao nữa