[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2008852062

• Thread starter andylicious
  • Ngày gửi
A

andylicious

Guest
Chào mọi người,
Hồ sơ của em đã complete vào ngày 21/7/2010 rồi, em muốn hỏi hồ sơ đã complete thì bây giờ mình chỉ còn chờ thư mời PV thôi đúng ko ạ? Với ngày complete như em thì khoảng bao lâu em có giấy PV? Cám ơn mọi người

TaoDi

Thành viên mới
Ðề: andylicious PD 26/6/2001

Theo mình tự tin phỏng đoán thì trong tuần sau bạn sẽ có thư PV.

Chúc toại nguyện.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào mọi người,
Hồ sơ của em đã complete vào ngày 21/7/2010 rồi, em muốn hỏi hồ sơ đã complete thì bây giờ mình chỉ còn chờ thư mời PV thôi đúng ko ạ? Với ngày complete như em thì khoảng bao lâu em có giấy PV? Cám ơn mọi người
Chào bạn,
Những hồ sơ completed trong tháng 07 hy vọng sẽ có thư PV vào rạng sáng thư ba tới ngày 05/10/2010. Nhớ check email nha.

A

andylicious

Guest

Em cám ơn bình minh và onenainainai đã trả lời thắc mắc của em. Chúc mọi người vui khoẻ :p

A

andylicious

Guest
Khám sức khoẻ IOM

Ngày 11/11/2010 vừa rồi gia đình em có đi khám sức khoẻ ở IOM, sau khi khám xong hết bác sĩ dặn vài ngày lấy kết quả. Nhà em ko ai bị kêu phải thử đàm gì hết, vậy là ổn hết rồi phải ko anh chị ? Nhà em pv lúc 9h thì nên có mặt trc đó bao nhiêu phút? Cám ơn mọi người

dung69

Thành viên tích cực
Ðề: Khám sức khoẻ IOM

Ngày 11/11/2010 vừa rồi gia đình em có đi khám sức khoẻ ở IOM, sau khi khám xong hết bác sĩ dặn vài ngày lấy kết quả. Nhà em ko ai bị kêu phải thử đàm gì hết, vậy là ổn hết rồi phải ko anh chị ? Nhà em pv lúc 9h thì nên có mặt trc đó bao nhiêu phút? Cám ơn mọi người
Chúc mừng bạn đã vượt qua vòng khám sức khoẻ .

vinh truong

Thành viên mới

chào bạn:
bạn cứ tới sớm trước giờ mở cửa(7 h 30) là được.nhà vinh 10 giờ pv 7h30 là đã có mặt xếp hàng vào cổng.
chúc bạn pv thành công

A

andylicious

Guest

Cám ơn dung69 và vinhtruong đã giải đáp thắc mắc của em.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Bạn nên tìm đọc trên diễn đàn của mình bài viết của bạn Binhminh và anh quaidan về việc phỏng vấn và rinh giấy hồng gần đây,các bài viết này sẻ giúp các bạn hiểu rõ và chuẩn bị tốt cho ngày phỏng vấn

TaoDi

Thành viên mới

... Nhà em ko ai bị kêu phải thử đàm gì hết, vậy là ổn hết rồi phải ko anh chị ? ...
Vậy là ngon cơm rồi! :41::41::41:

Chúc mừng bạn đã hoàn thành chặng leo núi khá quan trọng trước khi làm nốt phần bài thi cuối cùng ở LSQ. :113::113::113:

A

andylicious

Guest

Anh chị ơi cho em hỏi là form I-864 và thư mời pv của em đã ghi sai ngày sinh của ba em, điều này có ảnh hưởng gì khi mình đi pv không ah? 24/11/2010 này em đi pv rồi. Cám ơn

A

andylicious

Guest
Thư mời phỏng vấn ghi sai ngày sinh

Các anh chị cho em hỏi thư pv và form I-864 ghi sai ngày sinh của ba em, điều này có ảnh hưởng tới buổi pv sắp tới của em ko ah? Xin cám ơn mọi người

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Andylicious,

Nhằm giúp cho chính bạn có thể kiểm soát được các câu hỏi và tình trạng về hồ sơ của mình, đồng thời hỗ trợ ACE trên diễn đàn nắm rõ diễn biến và có các thông tin đầy đủ để trả lời nhanh chóng, chính xác…
Các (3) topic của bạn đã được chuyển về đây hết rồi, kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha.
Mong bạn lưu ý.

Chúc vui vẻ cùng xuatnhapcanh.com

P/s: nếu bạn không biết cách tìm bài của mình (hay của thành viên khác bất kỳ) thì vào link này xem hướng dẫn nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

A

andylicious

Guest

Các anh chị cho em hỏi thư pv và form I-864 ghi sai ngày sinh của ba em, điều này có ảnh hưởng tới buổi pv sắp tới của em ko ah? Xin cám ơn mọi người
P/S : xin lỗi quaidan vì nóng lòng quá nên mở nhiều topic. Thanks

quaidan

Cựu Ban điều hành

P/S : xin lỗi quaidan vì nóng lòng quá nên mở nhiều topic. Thanks
Hi Andylicious, chắc chắn là có ảnh hưởng rồi:

1- Trên bao phim đựng phim phổi hồ sơ KSK của Ba của bạn, bạn kiểm tra xem dưới tên của Ba bạn, có chữ DOB (date of birth), là ngày sinh có ghi đúng với passport không, hay ghi theo ngày sinh (bị sai) trên thư mời phỏng vấn?

2- Để chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn, bạn hãy nói người bảo trợ tài chánh làm lại I-864, điều chỉnh đúng ngày sinh của Ba bạn, ký tên và gửi về Việt Nam ngay cho gia đình bạn cầm theo khi đi phỏng vấn.

3- Lúc sơ vấn đề nghị với nhân viên lãnh sự cho đổi I-864 với lý do để điều chỉnh sai sót nói trên.

Chúc thành công và may mắn.

A

andylicious

Guest

Lúc mình đi khám sức khoẻ có nói với nhân viên nên người ta đã chỉnh lại đúng ngày sinh trên passport, còn form I864 và D230 đều ghi sai hết rồi. Ko biết sao nữa

A

andylicious

Guest

Có ai rơi vào trường hợp của mình chưa vậy ? Anh chị ơi xem dùm em nên làm gì bây giờ ? :40::40::40:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Có ai rơi vào trường hợp của mình chưa vậy ? Anh chị ơi xem dùm em nên làm gì bây giờ ? :40::40::40:
Chào bạn,
Tôi đồng ý với bạn Quaidan nói ở trên. Bạn nên làm lại Ds-230, người bảo lãnh làm lại I-864 gởi về cho bạn. Khi đi PV, lúc sơ vấn thì bạn trình bày lý do với nv sơ vấn để xin đổi bản mới.

A

andylicious

Guest

Nhà em đã đi PV và nhận giấy xanh, họ yêu cầu chứng minh quan hệ cha con ruột giữa má và ông ngoại em. Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi khi mình đi bổ túc hồ sơ nhiều lần ko đạt yêu cầu của lãnh sự thì hồ sơ của mình có bị dẹp qua 1 bên hay ko, em nghe bạn em nói vậy nên rất lo. Ông ngoại em đã làm giấy tuyên thệ nhưng họ vẫn ko tin, xin cho xét nghiệm DNA cũng ko cho. Em nên làm gì bây giờ??? Xin anh chị giúp em

A

andylicious

Guest
Ðề: andylicious HCM2008852062

Anh chị nào rành vấn đề này giải đáp dùm em nha. Em cám ơn