[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009527062 *

kimtuyet

Thành viên tích cực
xin chào anh chị
vui lòng xem dùm hồ sơ cũa mình khi nào mói được phỏng vấn HCM2009527062
chân thành cám ơn

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: nhờ giúp xem hồ sơ khi nào pv

xin chào anh chị
vui lòng xem dùm hồ sơ cũa mình khi nào mói được phỏng vấn HCM2009527062
chân thành cám ơn
Hồ sơ của bạn vừa completed ngày 26/07/2010. Có lẽ bạn phải chờ từ 2 tháng trở lên mới có giấy mời pv. Không thể biết chính xác được đâu bạn.

TaoDi

Thành viên mới

Hồ sơ của bạn vừa completed ngày 26/07/2010. Có lẽ bạn phải chờ từ 2 tháng trở lên mới có giấy mời pv. Không thể biết chính xác được đâu bạn.
Chúc mừng bạn kimtuyet!

Cho hỏi là hồ sơ của bạn là F3 phải không? Ngày ưu tiên (Priority Date) của bạn là ngày mấy vậy?

Xin cảm ơn.

kimtuyet

Thành viên tích cực

xin chào
đúng rồi hồ sơ của mình f3 ngày ưu tiên là ngày 28 03 2002 vậy bạn giúp dùm mình với nha

kimtuyet

Thành viên tích cực
làm sao để biết ngày phỏng vấn

các bác ơi làm sao để biết ngày pv chĩ dùm em đi

kimtuyet

Thành viên tích cực
anh chị em F3 chờ thư phỏng vấn

mong ace giúp dùm hs mình comlete ngày 26 07 2010 khi nào mới được pv

kimtuyet

Thành viên tích cực
nhờ giúp dùm

xin ace vui lòng giúp dùm mình hồ sơ mình đã có lịch pv nhưng ghi sai ngày sanh của chồng mình vì vậy không biết có trở ngại gì không ví dụ ; ngày sanh là 23 / 10 nhưng lại ghi là ngay 22 /10 chồng mình là đương đơn phụ

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: nhờ giúp dùm

xin ace vui lòng giúp dùm mình hồ sơ mình đã có lịch pv nhưng ghi sai ngày sanh của chồng mình vì vậy không biết có trở ngại gì không ví dụ ; ngày sanh là 23 / 10 nhưng lại ghi là ngay 22 /10 chồng mình là đương đơn phụ
Hi Kimtuyet, khi phát hiện ra trong giấy mời PV ghi sai một trong những vấn đề như: tên họ, ngày, tháng, năm sinh,... các bạn nên:

@ Khi đi chích ngừa cầm giấy mời PV kèm hộ chiếu, CMND, hộ khẩu (nếu có thì càng tốt), ngay lúc vào gặp bác sỹ chỉ định thuốc chích, thì trình các giấy tờ nói trên và đề nghị điều chỉnh trong giấy mời PV luôn và lưu ý bác sỹ các thông tin trên khi in kết quả ra giấy (giấy vàng).

@ Khi đi KSK cũng vậy, làm đúng như trên ngay lúc gặp nhân viên làm thủ tục đầu tiên.

***Nếu làm đúng như trên thì thông tin cá nhân của mình được in ra trong kết quả KSK sẽ khớp với các giấy tờ mình đã nộp cho NVC hay LSQ trước đây.

+ Đây là trường hợp giấy mời PV ghi sai so với giấy tờ gốc (giấy tờ mình nộp cho NVC). Như vậy, khi đi PV không cần đề cập vấn đề này với nhân viên sơ vấn hoặc PV.

+ Trường hợp giấy mời PV ghi đúng với giấy tờ gốc (giấy tờ mình nộp cho NVC), có nghĩa là trước đây hồ sơ của mình có sai sót điều gì đó (trong DS-230, I-864,... chẳng hạn) thì mình cũng làm như các bước trên, đồng thời phải chuẩn bị trước các giấy tờ cần thay đổi (DS-230, I-864,...) để khi đi PV mình trình bày và yêu cầu được đổi các giấy tờ nói trên để điều chỉnh đúng trở lại tất cả các thông tin cá nhân đã bị sai sót.

Chúc thành công và may mắn.

kimtuyet

Thành viên tích cực

mình đã chích ngừa rồi nhưng trong giấy vàng không có ghi ngày tháng mà chĩ có ghi năm sanh không vậy phải làm sao
xin chỉ giáo tại hạ rất biết ơn