[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009533190

tuanxu2002@yahoo.com

Thành viên mới
XIn chào các bạn trên diễn đàn!
Tôi có Hồ sơ: Trần Thanh Tùng HCM2009533190
P/D: 24/01/2002.Completed ngày 10/07/2010.Lịch cấp ViSa 01/03/2002.Tôi có gửi mail cho NVC để hỏi ngày Phỏng Vấn nhưng không nhận được trả lời .Theo tôi biết khi hồ sơ mình completed và lịch cấp visa đã đến ngày của tôi thì tôi có thể hỏi ngày Phỏng Vấn.Xin nhờ các bạn trên diễn đàn kiểm tra giúp chừng nào tôi sẽ được Phỏng Vấn.Xin cám ơn nhiều.

linda

Ban điều hành
Ðề: HỒ sơ f3 đã completed.xin hỏi giúp ngày Phỏng Vấn

P/D: 24/01/2002.Completed ngày 10/07/2010.Lịch cấp ViSa 01/03/2002.Tôi có gửi mail cho NVC để hỏi ngày Phỏng Vấn nhưng không nhận được trả lời .Theo tôi biết khi hồ sơ mình completed và lịch cấp visa đã đến ngày của tôi thì tôi có thể hỏi ngày Phỏng Vấn.Xin nhờ các bạn trên diễn đàn kiểm tra giúp chừng nào tôi sẽ được Phỏng Vấn.Xin cám ơn nhiều.
Hiện nay các hồ sơ F3 Complete vào tháng 5, 6, 7/ 2010 chưa nhận được thư mời PV, hy vọng đâù tháng 09 hoặc đầu tháng 10 tới sẽ có tin vui .

Thường gởi Email cho NVC hỏi về tình trạng hồ sơ phải đợi từ 2 tuần đến 20 ngày mới nhận được trả lời.

thanhnv

Thành viên tích cực

Hồ sơ đã complete rồi thì không thể gọi tiếp cho NVC để biết ngày PV được. Bạn hãy nói người nhà gọi trực tiếp gặp tổng đài viên nhé.

p/s: Tôi tưởng ba mẹ bạn đã sang đến Mỹ rồi, chuẩn bị bảo lãnh cho bạn theo diện F2B?

tuanxu2002@yahoo.com

Thành viên mới
Cám ơn Linda va ThanhNV đã trả lời giúp tôi và sự quan tâm của anh ThanhNV.
Gia đình tôi cũng đang chờ giấy Phỏng Vấn.Riêng tôi thì đã quá 21t để hưởng CSPA.Vì chờ diện F2B sau khi gia đình tôi qua bên đó.Nhưng sau khi được các bạn trên diễn đàn tư vấn thì tôi phải sống độc thân và chờ hơn 6 năm nữa mới được đi nên tôi đã quyết định lấy vợ và ở lại VN.Nhưng bà tôi bên Mỹ có nhờ văn phòng luật sư Robert Mullin lo giúp.Và họ nói sau khi gia đình tôi đi qua đó.Bố tôi làm giấy tờ giữ lại ngày ưu tiên cho tôi thì chỉ 1 năm sau tôi sẽ được đi.Tôi thật sự rất bối rối vì không biết tôi sẽ được đi theo diện nào?(mà bên luật sư họ rất chắc chắn).Họ còn nói tôi sẽ đi theo diện : Bố tôi làm giấy giữ ngày ưu tiên cho tôi, nhưng người bảo lãnh lại chính là Bà Nội tôi.Tôi thật sự ko biết có diện nào như vậy ko?Luật nhân đạo của NVC chăng?Thật sự tôi cũng muốn đi theo gia đình nhưng nếu thật sự chỉ mất thời gian ngắn.Vì nếu theo diện F2B sẽ rất lâu.Có bạn nào biết xin giúp dùm.Tôi biết trường hợp của tôi rất ít ai biết và gặp nên không muốn làm phiền các bạn nhiều.Xin cám ơn.

nguyentanduc

Thành viên mới

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn, nhìn vào PD của hồ sơ bạn, phỏng đoán cuối tháng 09 này bạn sẽ có tên trong danh sách được gởi thư mời pv của NVC.

cuongxuanus

Thành viên mới

Dời câu hỏi của cuongxuanus về đúng topic

Last edited by a moderator:

tuanxu2002@yahoo.com

Thành viên mới
Hồ sơ F3.Hỏi ngày Phỏng Vấn.

Xin cho hỏi: tôi đã gửi mail cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn.Hồ sơ của tôi đã completed và đã lên lịch ViSa.Nhưng vẫn nhận được mail trả lời như sau:
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The applicant's name has been placed on the list of documentarily qualified cases awaiting the availability of visa numbers under the numerical limitations prescribed by statute. The designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified of an appointment date as soon as the numbers have been received. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

An immigrant visa is usually valid for six months from the date it is issued. It may be used to apply for admission into the United States any time during its validity.

Sincerely,
MJ
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc., Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Theo như hướng dẫn của diễn đàn thì khoảng 7 đến 10 ngày tôi sẽ nhận được mail cho biết ngày phỏng vấn.Nhưng đã hơn 15 ngày nhưng tôi vẫn chưa nhận được mail của NVC.Vậy chừng nào NVC mới trả lời cho tôi biết ngày Phỏng Vấn của hồ sơ nhà tôi?
Hồ sơ của tôi:
P/D: 24-01-2002
Completed: 10-07-2010
Lịch cấp vi sa : 01-03-2002
Xin cám ơn.

linda

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F3.Hỏi ngày Phỏng Vấn.

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The applicant's name has been placed on the list of documentarily qualified cases awaiting the availability of visa numbers under the numerical limitations prescribed by statute. The designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified of an appointment date as soon as the numbers have been received. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

An immigrant visa is usually valid for six months from the date it is issued. It may be used to apply for admission into the United States any time during its validity.

Theo như hướng dẫn của diễn đàn thì khoảng 7 đến 10 ngày tôi sẽ nhận được mail cho biết ngày phỏng vấn.Nhưng đã hơn 15 ngày nhưng tôi vẫn chưa nhận được mail của NVC.Vậy chừng nào NVC mới trả lời cho tôi biết ngày Phỏng Vấn của hồ sơ nhà tôi?
Hồ sơ của tôi:
P/D: 24-01-2002
Completed: 10-07-2010
Lịch cấp vi sa : 01-03-2002
Xin cám ơn.

Chào bạn hồ sơ F3 complete vào tháng 5, 6, 7, 8 chưa ai nhận được thư mời PV cả. Hy vọng vào những ngày cuối tháng từ thứ Hai ngày 30/08 đến đầu tháng 09 tới nhưng điều này chỉ phỏng đoán chứ không ai có thể trả lời chắc chắn được. Theo hướng dẫn của diễn đàn nếu bạn gởi Email cho NVC sau 15 ngày đến 20 ngày sẽ nhận được trả lời từ NVC.

Theo như thư trả lời của NVC ở trên trả lời cho bạn :

NVC đã nhận được yêu cầu của bạn.

Tên người nộp hồ sơ ( người được bảo lãnh) đã được xếp vào danh sách các trường hợp đủ điều kiện chờ sự sẳn có của số thị thực theo những hạn chế số lượng theo quy định của quy chế. Người đại diện chỉ định của trường hợp này ( đương đơn, người bảo lãnh hoặc luật sư) sẽ nhận được thông báo của một ngày hẹn ngay khi những con số đã được nhận định. Người nộp đơn không nên thực hiện bất kỳ thoả thuận du lịch, bán bất động sản, bỏ việc cho đến khi Đại Sứ Quán Mỹ hoặc Tổng Lãnh Sự Quán đã cấp thị thực.

Một thị thực nhập cư thường có hiệu lực 6 tháng kể từ ngày cấp. Thị thực này được dùng để nhập cư vào Hoa Kỳ bất cứ lúc nào trong thời gian còn hiệu lực.

Vậy là hồ sơ của bạn đang chờ nhận thư mời PV, bao nhiêu người completed vào tháng 05/2010 cũng chưa nhận được thư mời PV vì vậy bạn cũng yên tâm từ từ sẽ đến lượt.

Chỉnh sửa cuối:

tuanxu2002@yahoo.com

Thành viên mới
thông báo mọi người
Hồ sơ Trần Thanh Tùng F3 P/d:24-01-2002 completed : 10/07/2010 đã có ngày phỏng vấn 08/10/2010.Cám ơn diễn đàn rất nhiều

quaidan

Cựu Ban điều hành

thông báo mọi người
Hồ sơ Trần Thanh Tùng F3 P/d:24-01-2002 completed : 10/07/2010 đã có ngày phỏng vấn 08/10/2010.Cám ơn diễn đàn rất nhiều
Chúc mừng bạn và gia đình nhé :41:

Kevin®

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn tuanxu02 nhé
hs của mình complete 27/7/2010,sau bạn 17 ngày mà tới nay vẫn chưa có gì ^^

tuanxu2002@yahoo.com

Thành viên mới

Xin chào các bạn trên diễn đàn.Mình có thắc mắc này muốn hỏi xin các bạn tư vấn dùm.
Hồ sơ gia đình của mình diện F3.Chuẩn bị Phỏng Vấn,nhưng mình thì đã bị quá tuổi CSPA đúng 01 tháng.Nhà mình dự định khi Phỏng Vấn sẽ xin cho mình.Nếu giả sử mình được đi theo gia đình(với điều kiện mình còn độc thân tính cho tới lúc Phỏng Vấn).Sau khi Phỏng Vấn xong mình được cấp VISA cùng với gia đình mình để đi.Mình dự định sẽ làm đám cưới với bạn gái của mình(làm giấy kết hôn) sau đó mình sẽ đi thì sau này mình có thể làm giấy tờ bảo lãnh vợ mình được không? Và như vậy mình có bị phạm luật không?Có bị ảnh hưởng sau này khi mình nhập quốc tịch được không?Vì theo mình nghĩ sau khi mình phỏng vấn và được cấp VISA(mình còn độc thân) thì mình có thể cưới vợ được.Vài dòng thắc mắc các bạn có ai biết xin tư vấn dùm.Xin cám ơn rất nhiều.
Trân trọng!

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chào các bạn trên diễn đàn.Mình có thắc mắc này muốn hỏi xin các bạn tư vấn dùm.
Hồ sơ gia đình của mình diện F3.Chuẩn bị Phỏng Vấn,nhưng mình thì đã bị quá tuổi CSPA đúng 01 tháng.Nhà mình dự định khi Phỏng Vấn sẽ xin cho mình.Nếu giả sử mình được đi theo gia đình(với điều kiện mình còn độc thân tính cho tới lúc Phỏng Vấn).Sau khi Phỏng Vấn xong mình được cấp VISA cùng với gia đình mình để đi.Mình dự định sẽ làm đám cưới với bạn gái của mình(làm giấy kết hôn) sau đó mình sẽ đi thì sau này mình có thể làm giấy tờ bảo lãnh vợ mình được không? Và như vậy mình có bị phạm luật không?Có bị ảnh hưởng sau này khi mình nhập quốc tịch được không?Vì theo mình nghĩ sau khi mình phỏng vấn và được cấp VISA(mình còn độc thân) thì mình có thể cưới vợ được.Vài dòng thắc mắc các bạn có ai biết xin tư vấn dùm.Xin cám ơn rất nhiều.
Trân trọng!
Trong trường hợp bạn nhận được Visa và trong thời gian Visa còn hạn bạn vẫn đang ở Việt Nam thì bạn vẫn có quyền kết hôn, vấn đề này không nằm trong luật cấm nhập cư của Hoa Kỳ nên về cơ bản, bạn không có gì sai cả, bạn yên tâm nhé. :)

Về cơ bản là vậy nhưng... để cho chắc chắn bạn nên làm lễ đính hôn trước, sau khi sang Hoa Kỳ, bạn có thẻ xanh, bạn có thể quay về làm kết hôn và tiến hành làm bảo lãnh cho vợ bạn theo diện F2A, trình tự như vậy sẽ hợp lý hơn :)

tuanxu2002@yahoo.com

Thành viên mới

XIn cám ơn anh Thanh rất nhiều và các bạn trên diễn đàn.Chúc các bạn sức khỏe và nhiều may mắn.