[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009541029

haitrieu

Thành viên tích cực
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn. nhờ các anh chị check dùm em hs HCM2009541029 Diện F3 ngày ưu tiên 24/06/2002. Em cảm ơn anh chị nhiều. Chúc anh chị trong diễn đàn mạnh khỏe

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Anh chị check giúp em hồ sơ HCM2009541029

Em xin chào các anh chị trong diễn đàn. nhờ các anh chị check dùm em hs HCM2009541029 Diện F3 ngày ưu tiên 24/06/2002. Em cảm ơn anh chị nhiều. Chúc anh chị trong diễn đàn mạnh khỏe
Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 6. 10. 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

haitrieu

Thành viên tích cực
Vấn đề THAILAND POLICE CERTIFICATE

Kính chào a chị trong diễn đàn nhờ anh chị giúp em với, Khi khai DS230 ba em có khai quãng thời gian ở Thái Lan và nay NVC yêu cầu có Thailand police certificate giờ em ko bit phải làm sao nữa, vì ba e tị nạn bên đó từ lúc 3 tuoi den 17 tuổi, và ko có bất cứ giấy tờ tùy thân nào chứng minh là đã sống ở thái lan hết, Các anh chị giúp đỡ em với
:2:

THAILAND - Available.
Police certificates are obtainable from:
Section 3, Sub-Division 2. General Staff Division
Special Branch
Royal Thai Police Department
Rama I Road
Pathumwan, Bangkok 10330
Residents of Thailand requesting a Thai police certificate will need to present two recent photographs (2
inch x 2 inch), the original and a copy of his and/or her passport, identification card, household
registration, name change certificate (if any), marriage and divorce certificate (if any). Thai males aged
17-45 must also present military record or proof of exemption from military service.
Non-residents should send their requests to the Royal Thai Police Department at the above address with
the required documents and a fingerprint taken by a police authority at their place of residence.
Normal processing time is two to three weeks. There is no processing fee.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Vấn đề THAILAND POLICE CERTIFICATE

Kính chào a chị trong diễn đàn nhờ anh chị giúp em với, Khi khai DS230 ba em có khai quãng thời gian ở Thái Lan và nay NVC yêu cầu có Thailand police certificate giờ em ko bit phải làm sao nữa, vì ba e tị nạn bên đó từ lúc 3 tuoi den 17 tuổi, và ko có bất cứ giấy tờ tùy thân nào chứng minh là đã sống ở thái lan hết, Các anh chị giúp đỡ em với
:2:

THAILAND - Available.
Police certificates are obtainable from:
Section 3, Sub-Division 2. General Staff Division
Special Branch
Royal Thai Police Department
Rama I Road
Pathumwan, Bangkok 10330
Residents of Thailand requesting a Thai police certificate will need to present two recent photographs (2
inch x 2 inch), the original and a copy of his and/or her passport, identification card, household
registration, name change certificate (if any), marriage and divorce certificate (if any). Thai males aged
17-45 must also present military record or proof of exemption from military service.
Non-residents should send their requests to the Royal Thai Police Department at the above address with
the required documents and a fingerprint taken by a police authority at their place of residence.
Normal processing time is two to three weeks. There is no processing fee.
Chào bạn,

Bạn nên liên lạc với LSQ Thai để xin Giấy chứng nhận tốt. Nếu Ba mẹ bạn là người tỵ nạn thì kèm theo Giấy Chứng Nhận Hồi Hương của Viêtnam cấp. Lấy GCNHH đem đi dịch thuật và công chứng ở Sở Ngoại vụ. Bạn nên đến LSQ Thai để có những hướng dẫn cụ thể hơn. Vì để có được giấy này bạn phải chờ từ 3-6 tháng. Nhanh lên nhe ban. Mình cũng giống như bạn, nhưng mình ơ Malaysia (đi vượt biên). Đã làm ở LSQ malaysia mất hơn 4 tháng mới có. Những giấy tờ cần thiết để làm là : 2 hình 4x6, 2 quyển passport photôcpy nguyên cuón,2 CMND photo copy, 2 Giấy CNHH dịch sang tiếng anh, co công chứng của Sở Ngoại Vu. Mẩu form lấy tại LSQ Thai. Tất cả giấy to tren khi đem đên nốp ở LSQ Thai nhớ đem theo bản chính, khi NVLSQ đối chiếu xong sẽ trã lại bản chính cho bạn. Nếu bạn
có thắc mắc gì thêm thì gọi cho mình số 0913654381, mình sẽ hướng dẫn cụ thể hơn.

Chỉnh sửa cuối:

haitrieu

Thành viên tích cực
Đương đơn bão lãnh 2 Gia đình có PD gần kề nhau liệu có được pv chung

Anh chị cho em hỏi, ông ngoại em bảo lãnh 2 gia đình F3, 1 gia đình có PD là 22/04/2002 và 1 gia đình là 24/06/2002 . nếu gia đình có PD là 22/04/2002 được gửi giấy pv thì liệu gia đình thứ 2 có được gửi giấy pv chung hok ạ. Thanks anh chị

langvuon

khoai nướng
Ðề: Đương đơn bão lãnh 2 Gia đình có PD gần kề nhau liệu có được pv chung

Mỗi hồ sơ được NVC giải quyết riêng rẽ chứ không phụ thuộc theo tên của người bảo lãnh. Vả lại 2 hồ sơ có ngày ưu tiên cách nhau 2 tháng thì khó có thể được phỏng vấn gần ngày.