[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009545002

Các bác cho em hỏi về thủ tục sau khi nhận thư phỏng vấn ạ

các bác nào rành xin cho em hỏi kể từ khi mình nhận thư phỏng vấn thì mình cần đi chuẩn bị những loại giấy tờ gì ? làm sao để biết đã đủ những giấy tờ mà đại sức quán yêu cầu phải mang theo ạ ? em mò mãi mà ko thấy. tks cám anh chị giúp đỡ nhiều lắm ạ

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Các bác cho em hỏi về thủ tục sau khi nhận thư phỏng vấn ạ

các bác nào rành xin cho em hỏi kể từ khi mình nhận thư phỏng vấn thì mình cần đi chuẩn bị những loại giấy tờ gì ? làm sao để biết đã đủ những giấy tờ mà đại sức quán yêu cầu phải mang theo ạ ? em mò mãi mà ko thấy. tks cám anh chị giúp đỡ nhiều lắm ạ
Chào bạn,
Tham khảo thông tin ở link dưới. Chúc bạn Pv thành công nhé.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2818-Sắp-xếp-giấy-tờ-chuẩn-bị-PV

vậy cho mình hỏi là việc khám sức khỏe là sau khi nhận thư phỏng vấn mình đi khám hay là sau khi phỏng vấn ở đại sứ quán rồi mới đi khám sức khỏe ạ ? vì có toppic ghi là kèm theo chứng nhận khám sức khỏe và chích ngừa nhưng trên toppich bạn tuandoan đưa thì ko thấy yêu cầu ??

eotidi

Thành viên tích cực

vậy cho mình hỏi là việc khám sức khỏe là sau khi nhận thư phỏng vấn mình đi khám hay là sau khi phỏng vấn ở đại sứ quán rồi mới đi khám sức khỏe ạ ? vì có toppic ghi là kèm theo chứng nhận khám sức khỏe và chích ngừa nhưng trên toppich bạn tuandoan đưa thì ko thấy yêu cầu ??
Chào bạn,
Bạn vào đọc Hướng dẫn phỏng vấn thị thực di dân trong trang web của Lãnh sự quán Hoa Kỳ theo link http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/maudon/huongdan.html
hoặc theo link này http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Chúc gđ bạn gặp nhiều may mắn.

Mấy bà y tá trong Chợ Rẫy hại nhà em rồi

chuyện là gia đình em gồm 3 người ba mẹ và em đi theo diện F3 sẽ phỏng vấn vào ngày 25/4 này sau hơn chuc năm chờ đợi.
2 tuần trước gia đình em bao xe lên Chợ Rẫy khám sức khỏe. vì nhà em ở tỉnh nên đi lại tương đối khó khăn. xoay 1 vòng hết buổi sáng sau khi khám tổng quát ở phòng 4 tại Chợ Rẫy ba em được bác sĩ bảo phải quay xuống chụp Xquang lại lần 2 vì bác sĩ thấy phổi ba em có 1 vết thẹo nhỏ. nghi là bị lao. vì khi hỏi thì ba em nói từ trước giờ khỏe mạnh ko có nằm viện điều trị gì. sau đó bà nội trợ lý trên phòng 4 bảo gia đình em đi chích ngừa quên 40 Nguyễn Văn Trỗi sau đó cầm chứng nhận chích ngừa về cho bả rồi hẹn chiều ngày hôm sau quay lại lấy kết quả.
chiều thứ 6 hôm sau cả nhà em ngồi xe 3 tiếng lên để lấy kết quả thì nó chỉ trả kết quả cho mẹ và em. còn ba em nó bắt đi chụp xquang thêm lần nữa. lần thứ 3 rồi chụp đủ kiểu trước sau gì có hết. xong bà trợ lý trên phòng 4 bảo ba em về đi đợi sáng thứ 2 các bác sĩ hội chuẩn nếu có vấn đề gì phải thử đàm thì sẽ gọi điện cho ba em lên thử đàm còn bả ko gọi là êm xuôi đến ngày phỏng vấn lên lấy rồi đi phỏng vấn luôn cũng được. Sai Lầm Khi Tin Tưởng Mấy Bà Nội Trợ Lý Là Đây
ngày thứ 2 cả nhà em hồi hợp. đến tối ko thấy bà trợ lý điện cứ tưởng mọi chuyện êm xuôi. thế là cả tuần trước ba em lu bu công việc nên ko đi lấy kết quả. đến sáng hôm nay 22/4 còn đúng 3 ngày nữa đến buổi phỏng vấn ba em lên lấy kết quả về để sắp xếp hồ sơ sẵng sàng đi phỏng vấn thì tá hỏa ra. bác sĩ bắt ba em phải mỗi ngày đúng 7h sáng ko súc miệng ko ăn uống lại Chợ Rẫy thử đàm 3 ngày liên tiếp .......................
Thế là bây giờ gia đình em phải đi phỏng vấn mà thiếu hồ sơ khám sức khỏe của ba em. mẹ em đang lo ko biết có ảnh hưởng đến việc cấp visa cho mẹ và em hay ko ? vậy các bác trên XNC vui lòng tư vấn dùm em trường hợp này phải làm sao ạ ?

1 là cấp visa cho mẹ với em đi trước đợi ba em bổ túc hồ sơ rồi ba em đi sau
2 là đợi hồ sơ sức khỏe ba em có đầy đủ rồi mới phỏng vấn lại
3 là phỏng vấn xong thì Lãnh Sự Quán đợi kết quả khám sức khỏe của ba em rồi cấp visa 1 lượt cho gia đình luôn

Rất mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em ạ :20::20::20:

đang tức lộn ruột vì con mẹ trợ lý phòng 4 ( phòng khám tổng quát ) vì bả mà bây giờ giấy tờ nhà em lu xu bu lên. không thèm điện thì cứ hẹn ngày hôm sau lại để người ta biết tình trạng sức khỏe. tại sao hứa điện thông báo làm gì rồi ko điện. gia đình em đâu mượn bả. huhu

Ðề: Mấy bà y tá trong Chợ Rẫy hại nhà em rồi

2 là đợi hồ sơ sức khỏe ba em có đầy đủ rồi mới phỏng vấn lại
gia đình bạn phải đi dự PV đúng ngày ghi trong thư mời thôi, ba bạn sẽ bổ sung HS KSK sau, và chỉ PV 1 lần, không có việc PV lại đâu.

1 là cấp visa cho mẹ với em đi trước đợi ba em bổ túc hồ sơ rồi ba em đi sau
...
3 là phỏng vấn xong thì Lãnh Sự Quán đợi kết quả khám sức khỏe của ba em rồi cấp visa 1 lượt cho gia đình luôn
-nếu ba bạn không phải là đương đơn chính: về mặt thủ tục cả hai đều ok, LSQ đều chấp nhận yêu cầu của gia đình bạn.

tuy nhiên thực tế tùy thuộc vô tình hình của gia đình bạn và gia đình bạn sẽ quyết định điều này, ace khó mà tư vấn được.

-nếu ba bạn là đương đơn chính: phương án số 3 của bạn là hay nhất

----
Lưu ý: bạn không nên mở topic mới, hãy hỏi bài tại đây để ace tiện theo dõi và tư vấn cho bạn. Thanks

chào các bạn F3 thân mến. gia đình mình vừa phỏng vấn xong sáng nay và đươc chấp thuận. thật vui và nhẹ lòng. có kinh nghiệm mình muốn nhắn lại cho các bạn phỏng vấn sau mình cũng như 1 vài câu hỏi nhờ các bạn có kinh nghiệm giải đáp giúp.
- Khi đi phỏng vấn tại lãnh sự quán tốt nhất là các bạn nên bỏ hết điện thoại ở nhà hoăc trong xe otô vì có đem theo cũng bị tắt nguồn và phải gửi tại phòng bảo vệ.
- Khi đi phỏng vấn các bạn chỉ cần đi đúng ngày hẹn ko cần đi đúng giờ trong thư vì ai tới trước nộp đơn trước sẽ đươc gọi phỏng vấn trước.
- Khi đến trước lãnh sự quán cách duy nhất giúp bạn trách phiền toái ko đáng có từ những tay cò phiền phức là đừng hỏi gì ở những người đứng bên đường của lãnh sự quán mà hãy đi thẳng vào nơi có nhân viên bảo vệ của lãnh sự quán đang đứng dọc bên ngoài lãnh sự bạn sẽ được họ hướng dẫn đầy đủ.

- Cho mình hỏi là sau khi phỏng vấn được chấp thuận thì sau bao lâu visa sẽ được gửi về nhà
- Và sau khi cấp visa cho mình thì lãnh sự quán có quyết định sẵng ngày bay cho mình hay ko ? hay là nội trong 6 tháng mình muốn bay ngày nào cũng được miễn là còn trong thời gian visa còn hiệu lực ???

- Cho mình hỏi là sau khi phỏng vấn được chấp thuận thì sau bao lâu visa sẽ được gửi về nhà
nếu bạn ở TPHCM, trong vòng 4-5 ngày, ở tỉnh: khoảng 7-15 ngày, nhưng tuần sau LSQ nghỉ lễ 3 ngày nên có thể lâu hơn 1 chút.

- Và sau khi cấp visa cho mình thì lãnh sự quán có quyết định sẵng ngày bay cho mình hay ko ? hay là nội trong 6 tháng mình muốn bay ngày nào cũng được miễn là còn trong thời gian visa còn hiệu lực ???
gia đình bạn tự quyết định ngày bay trong thời hạn của visa được cấp, bạn xem kỹ ngày hết hạn của từng người (trong mục IV Expires On xx/xx/xx) có thể khác nhau cho dù cùng cấp trong 1 ngày nhé !

Ðề: Check Hồ Sơ HCM 2009545002

Mình cám ơn bạn samsmon nhiều nhá. vậy chắc visa được cấp nhanh nhất là 4 ngày chậm nhất là 7 ngày. còn khi nào nhận được là tùy thuộc vào dịch vụ chuyển phát nhanh hay chậm.

Tại mấy người quen của mình ở tp sau phỏng vấn 3 tuần là họ bay hết nên mình ko biết là tại họ muốn đi sớm hay là lãnh sự quán sắp ngày bay cho họ.

giới hạn ngày bay ko phải là trong 6 tháng visa còn hiệu lực mình muốn bay ngày nào cung được sao ?