[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009612118

honhatlinh197

Thành viên tích cực
ACE cho em hỏi hồ sơ diện F3 mở đến đâu rồi ạ... em thuộc diện F3 2003 vậy khi nào mới đến lượt em ạ :) em xin cảm ơn ACE

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: cho em hỏi hồ sơ diện F3

ACE cho em hỏi hồ sơ diện F3 mở đến đâu rồi ạ... em thuộc diện F3 2003 vậy khi nào mới đến lượt em ạ :) em xin cảm ơn ACE
Diện F3 , ĐÃ MỞ HỒ SƠ ĐẾN NGÀY 31/01/2003. và đang gọi phỏng vấn các hồ sơ có ngày ưu tiên trước 08/08/2002.
Gia đình bạn F3/2003 , ngày /tháng nào ?

honhatlinh197

Thành viên tích cực

dạ 21/2/2003 .. ông mình điện thoại kêu photo gửi hộ chiếu qua bên đó... vậy là sao ạ

vuthangsi

Ban điều hành

dạ 21/2/2003 .. ông mình điện thoại kêu photo gửi hộ chiếu qua bên đó... vậy là sao ạ
NHƯ VẬY HỒ SƠ CỦA GIA ĐÌNH BẠN ĐÃ ĐƯỢC MỠ RỒI ĐÓ .
THAM KHÃO Ở ĐÂY CHUẨN BỊ CHO CÁC BƯỚC TIẾP THEO
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z
Gia đình bạn cần thiết lập 1 địa chỉ liên lạc với NVC , mẩu thư ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2508-Mẫu-thư-thông-báo-địa-chỉ-email-cho-NVC
Bạn lưu ý , chỉ dùng duy nhất 1 địa chỉ liên lạc email với NVC .
KHI CÓ SỰ THAY ĐỔI ĐỊA CHỈ EMAIL , THÌ PHẢI GỞI EMAIL THÔNG BÁO CHO NVC.

honhatlinh197

Thành viên tích cực

dạ.. nhưng chỉ gửi hộ chiếu à..kg có kêu gửi LLTS Anh vuthangsi

vuthangsi

Ban điều hành

dạ.. nhưng chỉ gửi hộ chiếu à..kg có kêu gửi LLTS Anh vuthangsi
Bạn phải hỏi lại gia đình bên mỷ .một hồ sơ muốn hoàn tất thì phải đầy đủ các giấy tờ như đường link hướng dẫn ở trên .
Nếu gia đình bạn có nhờ dịch vụ luật sư , thì cũng yêu cầu được cung cấp thông tin hồ sơ cụ thể .
ngay bây giờ , bạn cứ gởi email cho NVC , KHI CÓ THƯ TRÃ LỜI SẼ BIẾT CỤ THỂ TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ GIA ĐÌNH MÌNH .
Dùng mẩu thư này để hỏi
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
người viết thư này là ba của bạn , đương đơn chính của hồ sơ này , không phải bạn .
phải cần hoàn tất nhanh hồ sơ , vì còn liên quan đến việc khiếu nại tuổi CSPA của bạn nữa .
cách ghi tên họ ngày tháng năm sinh theo kiểu mỷ trong đơn thư như sau
HO/CHỮ LÓT/TÊN GHI TÊN /CHỮ LÓT /HỌ
NGÀY/THÁNG /NĂM GHI THÁNG/NGÀY /NĂM.
Ghi không đúng với hồ sơ đang lưu trữ tại NVC , sẽ không được trã lời thư .

honhatlinh197

Thành viên tích cực
ACE cho em hỏi 1 tí chuyện

Hồ sơ em diện F3 3/2003 Ông em mới điện thoại về cho gia đình em hay là hồ sơ đã được mở và kêu đóng tiền gì đó.. vậy khi nào mới dc đóng tiền visa và có lịch kêu phỏng vấn ạ.. em sinh năm 1990 , cho hỏi em có dược đi theo cùng gia đình em luôn kg ạ :( :( cảm ơn ACE trước

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: ACE cho em hỏi 1 tí chuyện

Hồ sơ em diện F3 3/2003 Ông em mới điện thoại về cho gia đình em hay là hồ sơ đã được mở và kêu đóng tiền gì đó.. vậy khi nào mới dc đóng tiền visa và có lịch kêu phỏng vấn ạ.. em sinh năm 1990 , cho hỏi em có dược đi theo cùng gia đình em luôn kg ạ :( :( cảm ơn ACE trước
HỒ SƠ ĐƯỢC MỠ VÀ KÊU ĐÓNG TIỀN GÌ ĐÓ ???
LÀ ĐÓNG TIỀN LỆ PHÍ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH 88$/HỒ SƠ VÀ LỆ PHÍ VISA 230$/MỔI NGƯỜI TRONG GIA ĐÌNH BẠN .
Bạn Xem ở đây để biết có được đi theo gia đình không hay phải ở lại VN .
Đạo luật CSPA năm 2002 có hiệu lực vào ngày 6/8/2002. Đạo luật này nhằm mục đích giữ lại tình trạng con độc thân dưới 21 tuổi cho những người con của đương đơn chính đã bị quá 21 tuổi trước khi được cấp thị thực do việc chờ đợi trong tiến trình làm thị thực.

Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).

Bạn cần biết 3 ngày này để tính tuổi CSPA của mình
1 Ngày ưu tiên , tức là ngày nộp đơn bảo lảnh
2 Ngày chấp thuận hồ sơ
3 Ngày/tháng /năm sinh của người khiếu nại CSPA .

BẠN PHẢI HỎI ÔNG NGOẠI BẠN TRONG DANH SÁCH ĐÓNG LỆ PHÍ VISA 230$ CÓ TÊN BẠN HAY KHÔNG ?
NẾU BẠN KHÔNG CÓ TÊN
Xem thêm ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ắc-mở-hồ-sơ-ko-có-tên-con?p=119824#post119824

honhatlinh197

Thành viên tích cực
giúp em với huhu

Ngoại em đã đóng tiền này nọ và tiền visa rồi nhưng không có tên em... vì em sinh năm 1990 .. Luật sư bên đó nhận 2 ngàn rưỡi usd để kiện tuổi cho em.. em có nói với ngoại cách kiện tuổi ở việt nam nhưng ngoại kg đồng ý,.. nếu kiện k được thì trong vòng 1 năm e cũng sẽ đi được.. ACE có thể trả lời giúp dùm em bên mỹ có thể kiện được kg? thành công k ạ.. hồ sơ chấp thuận của e là năm 2009 ... hồ sơ em là F3 3/2003 huhu.. giúp dùm eml001l001

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: giúp em với huhu

Haizzz luật sư này ăn tiền dữ quá.

+ 2 tháng nữa gia đình bạn sẽ nhận thư phỏng vấn . Vì lịch visa đang xét hồ sơ nộp trước 22/1/2003.
Gia đình bạn 3/2003 .

+ Gia đình bạn chờ hổ sơ chấp thuận là 6 năm .
Bạn đủ điều kiện đi theo gia đình mặc dù trước đây ko đóng tiền.
Lên diễn đàn ACE chĩ miễn phí cho , mướn luật sư chi cho tốn tiền.

Khi có thư phỏng vấn ko có tên bạn , sẽ khiếu kiện tại LSQ trước ngày phỏng vấn 15 ngày .
Bạn chắc chắn đi 100%

Bạn nên tự mail cho NVC hỏi hồ sơ hoàn tất chưa :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa

honhatlinh197

Thành viên tích cực

dạ nhưng ngoại em k cho em đi kiện tuổi ở việt nam.. cái ngày đóng visa là ngoại có nhờ luật sư bên đó làm luôn.. nếu đi không được thì 1 năm sau em cũng đi được ngoại e nói vậy đó... :(giờ em đang lo

Loves

Thành viên tích cực

Nói ngoại đừng nghe luật sư nhiều quá, trong khi giấy tờ của em chị thây rất đơn giản , ko có gì phải rối lên như vậy.
Tại sao phải năm sau mới đi trong khi năm nay em đủ điều kiện đi phỏng vấn với ba mẹ .

+ Em nên nói chuyện lại với ngoại lại , mà nếu ngoại ko đồng ý thì em cứ im lặng và làm theo chỉ dẫn của diễn đàn

Giấy tờ của em rất đơn giản ko có gì khó khăn cả nên em cứ yên tâm .

honhatlinh197

Thành viên tích cực

da.. nếu k có đơn khiếu kiện của ngoại gửi về thì e cũng k đủ hồ sơ để làm :(... mấy anh chị ở gần nhà em cũng làm như vậy và đi được :( ngoại e thì k đồng ý cho e làm như vậy chị chỉ giúp em.. hay là đợi đến lúc ba mẹ em đi pv rồi ba mẹ em nói.. được k chị

Loves

Thành viên tích cực

luật sư cũng có trách nhiệm với em thôi, em đừng lo chi cho mệt.

Trước ngày phỏng vấn 15 ngày em gởi thư khiếu nại cho LSQ
nếu khó quá thì có thể chát Face với chị, giúp được gì thì chị sẽ giúp.

+ em xem thêm cách khiếu nại :http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18100-xin-giúp-đỡ-CSPA?highlight=Hien

+ 1 tháng nữa em và cã nhà lên sỡ tư pháp làm lý lịch tư pháp số 2 trước
kêu bên mỹ gởi I-797 qua email cho em .

honhatlinh197

Thành viên tích cực

dạ em cảm ơn chị.. nhà e đang làm lý lịch tư pháp gửi qua đó cho ngoại em luôn.. em nghe bạn em nói là nếu k cho kiện thì nữa gia đình em lên pv rồi cuối cùng người ta cũng hỏi còn ai mà con trên 21t k lên tính tuổi.. tại chị bạn em cũng gặp trường hợp như em.. k lo luật sư gì hết tại bác bão lãnh, nên bác bạn ấy k kiện.. Ngoại thì thương em nên luật sư nói nhiêu ngoại đưa nhiêu :( ngoại em thì k muốn e kiện ở vn

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Loves ơi! Chị có facebook không cho e xin để e liên lạc với chị được không?

dangxuanphong58

Thành viên mới

xin lỗi bạn honnhatlinh nhe nhưng mình lo quá nên đành phải mượn topic của bạn vì thấy bạn có hoàn cảnh tương tự giống mình
chị loves ơi em không biết tại sao gia đình em lại approvel là nam 2005 nhưng tới cách đây 2 tuần mới được mở hồ sơ và không có tên của em trong danh sách,
Priority date : 11/03/2003
Approval date : 09/06/2005
Child's DOB :08/04/1990
giờ em chẳng biết làm thế nào

Loves

Thành viên tích cực

do hồ sơ nhà bạn mở chậm so với các hồ sơ khác.

+ Nếu ko có trong danh sách đóng tiền thì chịu thua thôi , vì hiện tại bạn đã quá 21 tuổi .
Và khi tính tuổi cspa thì hiện tại bạn đã quá tuổi ( vì gia đình chờ hồ sơ chấp thuận có 2 năm 3 tháng ) quá ít .

+ xin chia buồn cùng bạn

+ Khi ba mẹ đi mỹ 2 tuần đến 2 tháng sẽ nhận được thẻ xanh , và khi có thẻ xanh ba mẹ sẽ bảo lãnh bạn theo diện F2B chờ 8 năm . sau này ba mẹ có quốc tịch sẽ rút lại còn 7 năm .

Loves

Thành viên tích cực

Diện F2B là ba mẹ chưa có quốc tịch bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi .
khoảng thời gian chờ là 8 năm .

+ Còn diện F2A là ba mẹ chưa có quốc tịch bảo lãnh con dưới 21 tuổi .
và F2A cũng là diện vợ chồng chưa có quốc tịch bảo lãnh nhau.
thời gian chờ từ 2 năm rưởi đến 3 năm ( nhưng hiện tại lịch visa ưu tiên diện này là 1 năm )

Em sẽ thuộc diện F2B - 8 năm

+ Nếu luật mới được ký duyệt thì ba mẹ sẽ bảo lãnh cho em theo diện F2 , và lấy ngày ưu tiên là năm 2003 ( lấy ngày ưu tiên của hồ sơ cũ ) . Và em sẽ đi trong vòng 1 năm nếu hồ sơ hoàn tất.
Nhưng hiện tại luật mới chưa ký và ko biết khi nào ký duyệt