[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009655032

Linh Nguyen

Thành viên mới
Ðề: thu phong van

Chao ban,cho minh hoi la khi pv co kho lam k?ho pv duong don chinh zay nhung nguoi di theo co bi pv hoi n van de j k?tks ban nha.

anhmap78

Thành viên tích cực

Chao ban,cho minh hoi la khi pv co kho lam k?ho pv duong don chinh zay nhung nguoi di theo co bi pv hoi n van de j k?tks ban nha.
Khi đi pv, chỉ những diện vợ chồng, hôn phu, hôn thê, du học... thì khó, chứ các diện như F1, F3, F4.. chủ yếu viên chức lãnh sự xác định mối quan hệ gia đình là chủ yếu, chỉ cần trình bày đầy đủ bằng chứng và chính xác vài câu hỏi của viên chức lãnh sự là bạn có giấy hồng. bạn cứ yên tâm và không nên quá lo lắng. Chúc vui!

Hanh ho

Thành viên tích cực

Hom minh di pv, lanh su chi hoi me minh( duong don chinh).. Chi hoi vai cau ve gia dinh o My nhu: cha ten gi? Di nam nao? Co mây anh chi e?.. Rieng ve chi e minh thi chi hoi " ket hon chua?".. con Ba minh thi hoan toan ko bj hoi j het. Lanh su cung ko doi hoi hinh anh hay bang chung j het. :)

Hanh ho

Thành viên tích cực

Anh chị cho e hỏi.. e có thẻ xanh là e bắt đầu lãnh chồng e được đúng ko? và mất khoảng bao lâu?

jackyta1997

Thành viên tích cực

bạn Hanh Ho cho mình hỏi hôm bạn đi phỏng vấn mới khiếu nại quá tuồi 21 thì nó có làm khó gì không bạn mình cũng đang quá tuồi ,nên viết đơn bây giờ gửi hay là chờ đến ngày đi phỏng vấn làm đơn khiếu nại lun bạn ,nếu đc cho mình xin sdt nha bạn

danny19788

Thành viên mới

Chị cho mình hỏi thăm , trường hợp mình cũng như bạn . không có tên theo gia đình vì quá tuổi . bạn khiếu nại CSPA có đơn giản ko ? và được trả lời ngay chứ ? Gia Đình mình đang rất lo lắng vì có hỏi thăm qua trung tâm IOM thì người ta nói là cũng chưa biết được ! Mong tin từ bạn !

Hanh ho

Thành viên tích cực

Bạn chuẩn bị sẵn hồ sơ (giống những thành viên khác).. khi đi phỏng vấn, bạn ở ngoài đợi vì chỉ có những người có tên mới được vào. Khi vào sơ vấn, đương đơn chính khiếu nại là còn 2 người con quá 21 tuổi.. Nếu tuổi bạn hợp lý thì Mẹ bạn sẽ đi đóng tiền visa (230USD). Sau đó bạn mới được vào pv cùng gia đình.
Trước tiên bạn hãy tự tính CSPA cho bạn nhé, rồi hãy làm hồ sơ. CHúc bạn thành công

Hanh ho

Thành viên tích cực

ANh chị em ơi giúp mình với. Mình qua có thẻ xanh rồi thì có thể lãnh chồng em qua được ko? và mất bao lâu? Thanks

jackyta1997

Thành viên tích cực

vậy thì chỉ cần khiếu nại bằng miệng khi đương đơn chính gặp người phỏng vấn thui hả bạn ?

honhatlinh197

Thành viên tích cực

Bạn Hanh Ho thân mến, vậy là lúc gia đình bạn vô phỏng vấn gia đình bạn mới kiện tuổi hả bạn... mình cũng bị kg có tên nè... mình rất là lo... mình sinh nam 1990 , đang đợi hồ sơ bên đó gửi về.. mà bạn ơi hồ sơ của mình là bên đó gửi về cho mình hết hả bạn.. lúc vô khiếu nại cần hồ sơ gì vậy bạn

CÂU HỎI NÀY CỦA BẠN , ĐÃ ĐƯỢC TRÃ LỜI Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17950-cho-em-hỏi-hồ-sơ-diện-F3?p=123826#post123826