[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009668059

kenx91

Thành viên tích cực
Gia đình em được Ông ngoại bảo lảnh theo diện F3 có thông tin như sau:
pd: 3/7/2002
case number: hcm2009668059
vậy xin hỏi ace hồ sơ của gia đình em đến đâu rồi và phải chờ bao lâu nữa mới được đi ạ?? nếu có thể ace dự đoán hồ sơ này tới khi nào có giấy phỏng vấn ạ??
em xin chân thành cảm ơn các ace!!!!!
Have a nice day!!!
em là member mới nên có gì sai sót mong BQT thông cảm!!!
thank!!!

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: F3 xin giúp đở!!!

Case number này chưa được cập nhật vào hệ thống phone của NVC, xin vui lòng chờ đến lượt nhé. :100: Hồ sơ ngày ưu tiên cuả bạn theo dự đoán sẽ được mở vào giữa năm 2011.

kenx91

Thành viên tích cực

Hở? Nói như thê thì gia đình em phải đợi 1năm trời nửa àk? Eo ơi, chết mất đi thôi, đợi 8 năm rồi mà. Huhu. Sao lâu thế? Thôi zậy! Dù sao củng cảm ơn Thành nha!

jacknguyen

Thành viên tích cực

Thành có nhầm lẫn ko vậy? Hiện nay NVC đang mở hồ sơ F3 đến 21/06/2002 rồi mà->03/07/2002 mình nghĩ tháng sau có thể hồ sơ bạn sẽ được mở rồi. :)

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Thành có nhầm lẫn ko vậy? Hiện nay NVC đang mở hồ sơ F3 đến 21/06/2002 rồi mà->03/07/2002 mình nghĩ tháng sau có thể hồ sơ bạn sẽ được mở rồi. :)
Theo lịch visa F3 cho tháng 07 này thì sẽ đáo hạn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên 01/09/2001 trở về trước , chắc có lẽ bạn jacknguyen đang nóng lòng về hồ sơ của mình nên có sự nhầm lẫn :)

Thành

Thích đủ thứ ...

Hì hì hồ sơ mở là một chuyện, còn từ lúc mở cho đến lúc cầm giấy mời PV còn xa lắm ah :100: Thử tính nhé, những hồ sơ PD tháng 6.2001 đã có giấy mời thì ít nhất đến tháng 8.2001 mới có thể cầm Visa trong tay mà đi, như vậy thì PD tháng 7.2002 chừng nào mới cầm được Visa ?
Có những hồ sơ từ khi mở cho đến lúc cầm được Visa trong tay mất hết 8-9 tháng :114:

phiden

Thành viên tích cực

Đó là chưa kể phải chờ thuốc thử lao tố nửa nha , như đợt này chưa biết đợi tới ngày nào BVCR mới có thuốc đây

kenx91

Thành viên tích cực

Hajz! Hajz! Nge mấy ae nói thế làm lòng mình nó chán nản thế nào ý! Ôi sao nản quá zậy mấy bác ơi. Trời ơi chắc đợi chờ là hạnh phúc wá!

jacknguyen

Thành viên tích cực

Mình xin lỗi các bạn nhưng các bạn hãy xem dùm mình định nghĩa có đúng không nha:
1. Mở hồ sơ là lúc mình nhận được fee bill 70$+400$/each person+DS230...
2. Sau khi hồ sơ đã hoàn tất những thủ tục trên thì sẽ được complete và chờ giấy phỏng vấn (NVC thường thông báo là sau khi complete chờ 8 tuần sẽ có giấy phỏng vấn nhưng thực tế thì có lẽ trễ hơn :43:)
Vậy thì đối với trường hợp của bạn kenx91 mình dự đoán là có thể tháng sau hồ sơ nhà bạn ấy sẽ được "MỞ" có gì sai ko mấy bạn? :12:

m.leitha

Thành viên tích cực

Case number này chưa được cập nhật vào hệ thống phone của NVC, xin vui lòng chờ đến lượt nhé. :100: Hồ sơ ngày ưu tiên cuả bạn theo dự đoán sẽ được mở vào giữa năm 2011.
hjc...hồ sơ F3 của mình có PD:26/7/2002,...chắc phải chờ lâu lắm đây...!!!

kenx91

Thành viên tích cực

Mấy ace có thông tin gì mới về hồ sơ của em xin báo cho em biết rỏ há! Xin chân thành cảm ơn... Níu nh ư các ae nói thì e tóm lại 1 cục là e fải chờ thêm 1 năm nửa. Chờ mỏi mòn từng ngày mà k thấy giấy pv đi đâu hết???

thanhnv

Thành viên tích cực

hjc...hồ sơ F3 của mình có PD:26/7/2002,...chắc phải chờ lâu lắm đây...!!!
Hi m.leitha & kenix

Với ngày ưu tiên của các bạn thì có lẽ hồ sơ sắp được mở rồi đấy. Các bạn hãy dùng mẫu thư này để gửi cho NVC ngay từ bây giờ đi:

Subject: Case Number [Số hồ sơ]

Hello,

According to the Visa Bulletin, my case is about to be current. Indeed, my case’s priority date is [ngày ưu tiên] while the cut-off date in the current Visa Bulletin is 01 SEP 2001. However, until now, I have not yet received any paper from the National Visa Center .

I know that the payment instruction letter and fee bills are now being sent out approximately six to nine months prior to when the visa is estimated to become available.

Please note that my petitioner’s full name is Mr. [or Mrs.] [tên người bảo lãnh], born on [ngày sanh]. As for me, I am the principal beneficiary. My full name is [tên người được bảo lãnh] and my birth date was [ngày sanh].

Thank you for your attention.

[Tên họ người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

Phone Number: [Số điện thoại]

Email: [Địa chỉ email]

Địa chỉ email của NVC là: NVCINQUIRY@state.gov

Các bạn lưu ý là từ lúc hồ sơ được mở đến ngày PV có thể trong khoảng từ 6 - 9 tháng tuỳ thuộc vào lượng visa sẵn có ở NVC cũng như việc chuẩn bị hồ sơ nhà bạn.

Chúc cả 2 bạn may mắn.

kenx91

Thành viên tích cực

Hi m.leitha & kenix

Với ngày ưu tiên của các bạn thì có lẽ hồ sơ sắp được mở rồi đấy. Các bạn hãy dùng mẫu thư này để gửi cho NVC ngay từ bây giờ đi:

Subject: Case Number [Số hồ sơ]

Hello,

According to the Visa Bulletin, my case is about to be current. Indeed, my case’s priority date is [ngày ưu tiên] while the cut-off date in the current Visa Bulletin is 01 SEP 2001. However, until now, I have not yet received any paper from the National Visa Center .

I know that the payment instruction letter and fee bills are now being sent out approximately six to nine months prior to when the visa is estimated to become available.

Please note that my petitioner’s full name is Mr. [or Mrs.] [tên người bảo lãnh], born on [ngày sanh]. As for me, I am the principal beneficiary. My full name is [tên người được bảo lãnh] and my birth date was [ngày sanh].

Thank you for your attention.

[Tên họ người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

Phone Number: [Số điện thoại]

Email: [Địa chỉ email]

Địa chỉ email của NVC là: NVCINQUIRY@state.gov

Các bạn lưu ý là từ lúc hồ sơ được mở đến ngày PV có thể trong khoảng từ 6 - 9 tháng tuỳ thuộc vào lượng visa sẵn có ở NVC cũng như việc chuẩn bị hồ sơ nhà bạn.

Chúc cả 2 bạn may mắn.
Hi!
Bạn nói như zậy củng làm lòng mình bớt sốt ruột hơn tý xíu rồi đó! Hihi. Mong là thời gian trôi qua thật nhanh nhờ. Dù sao củng thank nhửng thông tin bổ ích của bạn nhá!
Have a nice day all!

kenx91

Thành viên tích cực
Nhờ các ace trong diển đàn giúp đở! Trước khi hs được mở và sau khi hs đc mở thì chúng ta cần phải chuẩn bị nhửng gì ạ? Có cách nào để hoàn tất hs 1 cách nhanh nhất không?

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin nhờ giúp đở!

Nhờ các ace trong diển đàn giúp đở! Trước khi hs được mở và sau khi hs đc mở thì chúng ta cần phải chuẩn bị nhửng gì ạ? Có cách nào để hoàn tất hs 1 cách nhanh nhất không?
Chào bạn, mời bạn vào mục "Cẩm nang di trú" bên phải của trang XNC để tham khảo, có hướng dẫn đầy đủ những thắc mắc của bạn nêu trên.

kenx91

Thành viên tích cực
Ðề: Xin nhờ giúp đở!

Chào bạn, mời bạn vào mục "Cẩm nang di trú" bên phải của trang XNC để tham khảo, có hướng dẫn đầy đủ những thắc mắc của bạn nêu trên.
Eo! E login bằng ĐT mờ? Đâu biết chổ mô? Dù sao củng cảm ơn a! E sẻ kíêm zậy!

kenx91

Thành viên tích cực

A.Thanh ơi! Hs f3 đả mở tới tháng 7/02 chưa ạ! Sao chờ wài mà ko thấy mở hs j hết zậy a? Hjx... Chán pỏ xừ(~^o)"
Qua đây xin a ckeck lại giùm hs của e luôn nha!
Thank all!
Chờ...chờ...chờ...chờ...

linda

Ban điều hành

A.Thanh ơi! Hs f3 đả mở tới tháng 7/02 chưa ạ! Sao chờ wài mà ko thấy mở hs j hết zậy a? Hjx... Chán pỏ xừ(~^o)"
Thank all!
Chờ...chờ...chờ...chờ...
F3 tháng 07/ 2002 chưa thấy nhúc nhích:)hồ sơ của bạn vẫn vậy chưa thấy gì hết vẫn thông báo chưa đến lượt.

camui

Thành viên tích cực

Hi Kenx91, thấy bạn nóng lòng quá nên tôi bói cho bạn một quẻ (khá linh đó nha). Nhưng trước tiên tôi khuyên bạn hãy bình thản chờ đợi và còn lo cho việc khác nữa chứ, hiện nay hồ sơ f3/2002 đã mở đến 22/06/2002 rồi, mà hồ sơ của bạn là 03/07/2002 vậy là nó sát một bên rồi đó và chỉ cần mở tiếp nữa thôi là đến hồ sơ bạn ngay, rất tiếc là đợt này không thấy hồ sơ f3 mở mà chỉ có f4 thôi, nếu trong tháng này không thấy mở thì chắc chắn là chỉ trong tháng sau thôi sẽ có hàng loạt hồ sơ được mở và trong đó có bạn. Chúc bạn đón tin vui.:41::41::41:

TaoDi

Thành viên mới

Thank all!
Chờ...chờ...chờ...chờ...
Thấy bạn kenx91 chờ lên chờ xuống mà thấy cũng mủi lòng và rất thông cảm với bạn.

Có những hồ sơ PD ngày 24/6/2010 mà chưa thấy mở. Thiệt là tức cành hông!!!!!

Tuy nhiên, bạn kenx91 cứ bình tĩnh. Trong thời gian chờ đợi, bạn nên tranh thủ trang bị thêm những kiến thức khác sẽ giúp ích cho mình trong bước đường tương lai nơi xứ người, chẳng hạn: Anh Văn, lý thuyết thi lái xe....

Rồi bạn sẽ thấy thời gian trôi qua rất nhanh. Và rồi vào một ngày đẹp trời nào đó không xa, hồ sơ của bạn sẽ được mở. Đến lúc đó, nhớ thông báo cho diễn đàn để mọi người cùng chúc mừng nhé.

Be patient and good luck!