[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009668158

leon_nguyen

Thành viên mới
Thắc mắc tuổi CSPA

Anh chị giải đáp dùm em. Hồ sơ diện F3 của gia đình em có Ngày ưu tiên là 20/05/2002, em thấy lịch Visa tháng 6 năm nay đã tới tháng 4/2002, vậy còn vài tháng nữa gia đình em có thể dc phỏng vấn. Nhưng em lại sinh ngày 7/4/1991 (21 tuổi). Vậy em có thể dc phỏng vấn cùng với gia đình ko?

obamasmartest

Thành viên mới
Ðề: Thắc mắc tuổi CSPA

Anh chị giải đáp dùm em. Hồ sơ diện F3 của gia đình em có Ngày ưu tiên là 20/05/2002, em thấy lịch Visa tháng 6 năm nay đã tới tháng 4/2002, vậy còn vài tháng nữa gia đình em có thể dc phỏng vấn. Nhưng em lại sinh ngày 7/4/1991 (21 tuổi). Vậy em có thể dc phỏng vấn cùng với gia đình ko?
bạn post thiếu dữ kiện roài,thiếu approved day nên ko tính đc bạn à.bạn xem lại trong I-797 rùi post lại nhá.

leon_nguyen

Thành viên mới

Trong I-797, e tìm hoài cũng ko thấy "approved day", chỉ có Receipt date: May 21, 2002 ; Notice date: June 9, 2009. Trong ô "Notice type: Approval Notice".
Case number hồ sơ của e: HCM2009668158. Mong a chị giúp dùm!

tuandoan

8 Đoàn !

Trong I-797, e tìm hoài cũng ko thấy "approved day", chỉ có Receipt date: May 21, 2002 ; Notice date: June 9, 2009. Trong ô "Notice type: Approval Notice".
Case number hồ sơ của e: HCM2009668158. Mong a chị giúp dùm!
Chào bạn, Như vậy là HS bạn có ngày chấp thuận vào ngày 09/06/2009. Với ngày chấp thuận cũng như số HS HCM2009 thì không cần tính CSPA bạn chắc chắn được đi cùng Gia đình. Vậy bạn an tâm nhe. Thân chào

leon_nguyen

Thành viên mới

Sau khi đọc các bài về CSPA, e xin a/c giải đáp thêm: Mặc dù nếu tính theo bảng tính CSPA e dưới 21tuổi, nhưng do hiện giờ là 21tuổi thì e vẫn có thể sẽ ko có tên khi phỏng vấn mà phải khiếu nại CSPA lên NVC hoặc LSQ?

Dungphuquoc

Photographer XNC

Chào bạn, Như vậy là HS bạn có ngày chấp thuận vào ngày 09/06/2009. Với ngày chấp thuận cũng như số HS HCM2009 thì không cần tính CSPA bạn chắc chắn được đi cùng Gia đình. Vậy bạn an tâm nhe. Thân chào

Chào bạn Leon_Nguyen !

Bạn đọc kỹ bài anh Tuandoan đã trả lời cho bạn rồi đó. An tâm bạn sẽ còn dư tuổi cspa.

tuandoan

8 Đoàn !

Sau khi đọc các bài về CSPA, e xin a/c giải đáp thêm: Mặc dù nếu tính theo bảng tính CSPA e dưới 21tuổi, nhưng do hiện giờ là 21tuổi thì e vẫn có thể sẽ ko có tên khi phỏng vấn mà phải khiếu nại CSPA lên NVC hoặc LSQ?
Chào bạn,

Nếu không có tên đóng tiền Visa, thì gia đình bạn có thể khiếu nại cho bạn tại NVC hoặc LSQ điều được, lúc trước khiếu nại tại LSQ rất dể nên hầu hết mọi người điều khiếu nại tại LSQ, Hiện tại do phòng thông tin tại LSQ đã đóng cửa, nên việc khiếu nại đã thay đổi điều = email, bạn chờ thêm 1 thời gian để xem ACE đi trước khiếu nạy CSPA ở đâu thuận tiện hơn thì gia đình bạn làm theo là ok. Chúc bạn vui. Thân chào

pthanh57

Thành viên mới

Bạn leon_nguyen thân mến theo kinh nghiệm của gia đình tôi thi nếu hồ sơ còn lâu mới đến ngày pv thì khiếu nại tại NVC ,còn đã gần đến thì không nên khiếu nại , mà đợi khiếu nại cspa tại LSQ rất dể , chỉ đóng 230 $ còn nếu kiện tại nvc có thể hồ sơ sẻ bị lùi lại ,gia đình mình được anh chị bảo lảnh 3 gia đình một gia đình khiếu nại nvc thì bị lùi lại chưa có giấy pv còn 2 gia đình có giấy pv khiếu nại tại lsq đã thành công có visa rồi , chào bạn

boratino1984

Thành viên mới

Bạn leon_nguyen thân mến theo kinh nghiệm của gia đình tôi thi nếu hồ sơ còn lâu mới đến ngày pv thì khiếu nại tại NVC ,còn đã gần đến thì không nên khiếu nại , mà đợi khiếu nại cspa tại LSQ rất dể , chỉ đóng 230 $ còn nếu kiện tại nvc có thể hồ sơ sẻ bị lùi lại ,gia đình mình được anh chị bảo lảnh 3 gia đình một gia đình khiếu nại nvc thì bị lùi lại chưa có giấy pv còn 2 gia đình có giấy pv khiếu nại tại lsq đã thành công có visa rồi , chào bạn
Bạn thanhnguyen703 thân mến! bạn chỉ cho mình cách thức khiếu nại cspa tại LSQ nha! Nhà mình pv vào cuối tháng 6, nhưng có một người em quá tuổi và không có tên trong thư mời! Mình đang chuẩn bị hồ sơ để khiếu nại. Ban giúp mình với!! xin cảm ơn rất nhiều!!!

thanhnv

Thành viên tích cực

Bạn thanhnguyen703 thân mến! bạn chỉ cho mình cách thức khiếu nại cspa tại LSQ nha! Nhà mình pv vào cuối tháng 6, nhưng có một người em quá tuổi và không có tên trong thư mời! Mình đang chuẩn bị hồ sơ để khiếu nại. Ban giúp mình với!! xin cảm ơn rất nhiều!!!
Hiện nay muốn khiếu nại CSPA tại LSQ thì bạn phải điền forrm điện tử theo mẫu có sẵn của LSQ. Bạn đọc bài viết này nhé:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14822

Lưu ý: Trong form này, trường hợp khiếu nại CSPA thì ở câu số 10 (Subject: Mục đích làm đơn) bạn chọn vô mục D nhe.

Cách làm này của LSQ rất hay và khoa học nhưng người nào không rành máy tính một chút hoặc không biết tiếng Anh thì béo mấy ông dịch vụ. :1:

vuthangsi

Ban điều hành

Chào bạn .
tôi bổ xung thêm như sau
1 khi hồ sơ chưa đến lượt được mở ( tức là N V C chưa có thư yêu cầu đóng tiền thì không thể khiếu nại cspa được. do chưa đáo hạn nên chưa chốt lai tuổi cspa được .
2khi hồ sơ đáo hạn thì mới khiếu nại cspa được .nên khi hồ sơ chưa đến lượt giải quyết thì dù có khiếu nại thì N V C cũng không xét .do đó khi hồ sơ còn lâu mới đến ngày phỏng vấn thì cũng đừng khiếu nại cspa làm gì ,có thể làm chậm trể thêm thời gian hoàn tất hồ sơ.
3 đây cũng là lý do mà những diện f3,f4 có con trên 21 tuổi rất lo lắng khi lịch visa hằng tháng tiến chậm ,sợ đến khi đáo hạn hồ sơ thì con mình đã vượt qua 21 tuổi cspa rồi .

leon_nguyen

Thành viên mới
Hồ sơ diện F3 của gia đình mình có lịch phỏng vấn 5/10 sắp tới. Mình thấy trong thư hẹn phỏng vấn, NVC yêu cầu form I-864 mà sao mình ra dịch vụ cũng như người đồng bảo trợ chỉ kêu đem form 1040 và form W-2. Cho mình hỏi là có được không? Mình 21 tuổi, độc thân có cần xin giấy chứng nhận độc thân hay không? Xin cảm ơn các anh chị.

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Xin ACE giúp đỡ (Gấp)

Hồ sơ diện F3 của gia đình mình có lịch phỏng vấn 5/10 sắp tới. Mình thấy trong thư hẹn phỏng vấn, NVC yêu cầu form I-864 mà sao mình ra dịch vụ cũng như người đồng bảo trợ chỉ kêu đem form 1040 và form W-2. Cho mình hỏi là có được không? Mình 21 tuổi, độc thân có cần xin giấy chứng nhận độc thân hay không? Xin cảm ơn các anh chị.
Cháu 21t độc thân vậy chứng minh bằng cái gì ? dĩ nhiên bằng Giấy Xác Nhận tình trạng hôn nhân do Phường Xã cấp, ra làm nhanh đi 02 ngày có.
Giấy PV yêu cầu I-864 tờ bảo trợ tài chánh đó nếu form nầy chưa đạt yêu cầu thì khi PV họ sẽ yêu cầu bổ túc gởi về bản chính(có chữ ký gốc), còn các Form 1040 or w-2 là thuế (bản copy thôi). Thôi thì cứ PV nếu bổ túc thì gởi về sau chứ hôm nay cũng trễ rồi.
Cháu xem Thư PV phần ghi chú hồ sơ có trang (x) chữ cái cho mỗi loại giấy tờ mình, xem thử thế nào. Vậy nhé.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin ACE giúp đỡ (Gấp)

Bạn thông báo ngay cho người thân ở mỷ biết ,gởi ngay cho bạn bộ I-864 theo yêu cầu trong thư phỏng vấn .mẩu I-864 có chử ký gốc như bác DUCTRAN đã hướng dẩn ở trên .từ khi gởi đến khi nhận được là từ 3 đến 5 ngày ,chi phí khá mắc từ 50 đến 80 đô.vẩn còn kịp thời gian ,cái gì vẩn còn có thể làm được thì làm luôn đi.gia đình người bạn tôi gởi I-864 hôm thứ 6,đến sáng thứ 2 là có người đến giao tận nhà .chi phí gởi là 80 đô.chào bạn