[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009677141

tran_hang1987

Thành viên tích cực
Ðề: Help : Mong các anh chị trong diễn đàn tính tuổi CSPA dùm em ạ !!!

Xin anh chị giúp dùm em nhà em có ưu tiên là 23/5/2003 và ngày chấp thuận là 18/6/2009 em sinh ngày 20/4/1987 nhưng hồ sơ nhà em vẫn chưa hoàn tất do con phải bổ sung giấy bảo trợ tài chính nhưng nhà em đã đóng 230 đô cho ba mẹ và cả em rồi vậy khả năng em còn được đi theo ba mẹ nữa không ạ? Người nhà em bên mỹ cũng đã làm đơn khiếu nại tuổi cho em rồi và cũng đã đóng xong tiền rồi ạ. Xin anh chị giúp dùm em

vuthangsi

Ban điều hành

Xin anh chị giúp dùm em nhà em có ưu tiên là 23/5/2003 và ngày chấp thuận là 18/6/2009 em sinh ngày 20/4/1987 nhưng hồ sơ nhà em vẫn chưa hoàn tất do con phải bổ sung giấy bảo trợ tài chính nhưng nhà em đã đóng 230 đô cho ba mẹ và cả em rồi vậy khả năng em còn được đi theo ba mẹ nữa không ạ? Người nhà em bên mỹ cũng đã làm đơn khiếu nại tuổi cho em rồi và cũng đã đóng xong tiền rồi ạ. Xin anh chị giúp dùm em

Thời gian chờ đợi của hồ sơ gia đình bạn là 6 năm 25 ngày ,

NẾU GIA ĐÌNH BẠN ĐÃ ĐÓNG LỆ PHÍ VISA CÓ TÊN CUẢ BẠN .ĐỒNG THỜI BẠN ĐÃ ĐƯỢC NỘP ĐƠN DS-230 HOẶC ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 THÌ TUỔI CSPA CUẢ BẠN ĐÃ ĐƯỢC KHOÁ LẠI .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/6337-Áp-dụng-luật-CSPA-khi-lịch-cấp-visa-lùi

Chỉnh sửa cuối:

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Dạ em cám ơn nhưng cho em hỏi nhà em đóng tiền cho em khoảng 25/8/2014 vì lsq kêu đóng tiền cho em 230 đô ma em sinh 20/4/1987 nhà em được trừ 6 năm 5 ngày vậy khi khóa tuổi của em như anh chị nói la 8/2014 vậy em có được đi cùng ba mẹ không ạ?

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh!nhà em đóng tiền cho em là tháng 25/8/2014 đã nộp đơn và đóng tiền xong nhưng do nhà em vẫn còn sai i864 của người bảo trợ tài chính nên vẫn chưa được fv vậy theo anh tuổi em như vậy khả năng theo ba mẹ được không ạ?

vuthangsi

Ban điều hành
em cám ơn anh!nhà em đóng tiền cho em là tháng 25/8/2014 đã nộp đơn và đóng tiền xong nhưng do nhà em vẫn còn sai i864 của người bảo trợ tài chính nên vẫn chưa được fv vậy theo anh tuổi em như vậy khả năng theo ba mẹ được không ạ?

nhà em đóng tiền cho em là tháng 25/8/2014 đã nộp đơn và đóng tiền xong
Ngày 25/08/2014 gia đình đã nộp loại đon và giấy tờ nào cuả bạn cho NVC ??

Nộp đơn bằng giấy DS-230 hay đơn trực tuyến DS=260?

Nếu đã nộp đơn trực tuyến DS-260 , BẠN CÓ TRANG XÁC NHẬN DS-260 NÀY KHÔNG >

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Em cung không rõ nữa anh. Vì bên gia đình bên mỹ gọi về nói đã đóng tiền cho em rồi và đã nộp đơn lên lsq rồi.hoom nay thì người nhà em gọi lên lsq họ nói phải nộp thêm 2 bộ hồ sơ cho em va ba em nữa. Như vậy mới được gọi fv ạ. Và nhà em cũng mới gửi bổ túc rồi. Nhưng em không biết liệu tuổi em còn kịp đi theo không nữa? Vì nhà em nói sau khi làm đơn khiếu nại cho em lsq mới gửi thư báo đóng tiền 230 đô cho em đóng ở bên mỹ luôn ạ.

vuthangsi

Ban điều hành

Em cung không rõ nữa anh. Vì bên gia đình bên mỹ gọi về nói đã đóng tiền cho em rồi và đã nộp đơn lên lsq rồi.hoom nay thì người nhà em gọi lên lsq họ nói phải nộp thêm 2 bộ hồ sơ cho em va ba em nữa. Như vậy mới được gọi fv ạ. Và nhà em cũng mới gửi bổ túc rồi.Nhưng em không biết liệu tuổi em còn kịp đi theo không nữa? Vì nhà em nói sau khi làm đơn khiếu nại cho em lsq mới gửi thư báo đóng tiền 230 đô cho em đóng ở bên mỹ luôn ạ.
NƠI NHẬN Hồ sơ giấy tờ mà gia đình bạn đang nộp là
NATIONAL VISA CENTER CHỨ KHÔNG PHẢi LÀ LSQ HOA KỲ .

hoom nay thì người nhà em gọi lên lsq họ nói phải nộp thêm 2 bộ hồ sơ cho em va ba em nữa. Như vậy mới được gọi fv ạ.
Hôm nay mới nộp thêm 2 bộ nữa , vậy thì hôm trước đã nộp những giấy tờ gì ?

Nhưng em không biết liệu tuổi em còn kịp đi theo không nữa?
Tôi cũng không biết luôn .:40:

Tuy nhiên

Đối những hồ sơ bảo lãnh diện F3, F4 và F2A (Thường trú nhân bảo lãnh vợ-chồng và con độc thân dưới 21 tuổi),

Đạo Luật CSPA cho phép thời gian chờ đơn bảo lãnh đang duyệt xét được trừ vào số tuổi của bạn.KHI HỒ SƠ ĐÁO HẠN.

. Tuổi theo đạo luật CSPA được định nghĩa là tuổi của bạn , khi đơn bảo lãnh đáo hạn,
mà ở đây ngày P.D 23/05/2003 đã đáo hạn từ năm 2014.

sẽ được trừ vào thời gian đơn bảo lãnh nằm ở Sở di trú.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...nh-tuổi-CSPA-dùm-em-ạ-!!!?p=147336#post147336

Sau cách tính này, tuổi của bạn sẽ được khoá lại , bất kể bao lâu người được bảo lãnh phỏng vấn.

Nếu (và chỉ Nếu) đơn DS-260 được nộp trong vòng một năm sau khi đơn bảo lãnh đáo hạn.

Vì nhà em nói sau khi làm đơn khiếu nại cho em lsq mới gửi thư báo đóng tiền 230 đô cho em đóng ở bên mỹ luôn ạ.
NẾU GIA ĐÌNH BẠN ĐÃ ĐÓNG 230 DOLLARS CHO BẠN THÌ HỒ SƠ ĐÃ ĐƯỢC CHẤP THUẬN KHOÁ TUỔI CSPA TRƯỚC NGÀY 12/09/2014.

Việc của bạn bây giờ là phải tự tính tuổi theo hướng dẫn ở trên xem trước ngày 12/09/2014 có đủ tuổi hay không .

Do bạn cũng không hiểu rõ tình trạng của chính hồ sơ gia đình mình là như thế nào nên chỉ dựa vào các thông tin bạn cung cấp để trã lời.

KHÃ NĂNG BẠN ĐÁP ỨNG ĐƯỢC CÁC ĐIỀU KHOÃN CUẢ LUẬT CSPA LÀ RẤT CAO

Thay Đổi Phí Xin Thị Thực Kể Từ Ngày 12 Tháng 9 Năm 2014

Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ vừa điều chỉnh phí xin thị thực. Biểu phí mới sẽ có hiệu lực từ ngày 12 tháng 9 năm 2014.

tran_hang1987

Thành viên tích cực
Dạ em nghe gia đình em nói là nộp giay lãnh lương hưu của ngoại, giấy quốc tịch,form i 864 của ngoại, còn của em thì đơn khiếu nại tuổi, và nhà em có làm form của ba mẹ và em gửi qua đó thôi à. Với lý lịch tư pháp nữa ạ. Nếu tuổi em được khóa 9/2014 vậy thì tuổi em sẽ được tính tới tháng 9/2014 mới được khóa lại hả anh! Nếu vậy chắc em bị quá tuổi hết 4 tháng rồi.