[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009677160

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2009677160

Chào Anh/Chị

Xin nhờ ANh/Chị hướng dẫn em về bộ hồ sơ của người bảo lãnh:

- Gia đình em (gồm 3 người) và nhà dì em (5 người) đi theo diện F3. Vì ông của em không đủ bảo trợ nên có nhờ cậu em đồng bảo trợ (nhà cậu em có tổng cộng 3 người) vì thì khảong bảo nhiêu tiền thì đủ để bảo trợ cho cả 2 bộ hồ sơ nhà dì em và nhà em.
- Vì năm 2012 ông em không khai thuế (do về VNam chơi từ tháng 01 và vừa mới qua) bây giờ ông em phải làm sao khi thiếu hồ sơ khai thuế năm vừa rồi? Theo như hướng dẫn là viết thư giải thích. Nếu Anh Chị có thời gian xun Nhờ anh chị hướng dẫn em viết thư nếu có thể (vì ông của em lớn tuổi) và cho em hỏi là thư này mình gửi mail hay gửi kèm theo hộ I864 ạ?

Mong Anh/Chị giúp đỡ.
P/S: Hồ sơ của người được bảo lãnh nhà em đã chuẩn bị xong và sẽ gửi tới NVC trước.

Em rất cảm ơn.

han.nguyen

Thành viên tích cực

Em xin được hỏi vấn đề này:
- Người đồng bảo trợ cho nhà em là dì ruột, dì em thì lúc qua mỹ sống cùng ông bà ngoại của em nhưng 3 năm nay thì thuê nhà ở gần tiệm nail cho tiện đi lai. Lúc nhà em điền DS260 (Đã nộp và đã xem xong và có gửi check list nộp Civils) thì khai địa chỉ nhà ông ngoại em chỉ có ông bà ngoại đang sống (vì nghĩ dì em thuê nhà chỗ khác). Nhưng mà bây giờ làm bảo trợ tài chính thì những giấy tờ thuế của dì em lại là địa chỉ nhà ông bà ngoại luộn Vậy cho em hỏi nó sai so với DS260 về những người sống tại địa chỉ bên mỹ vậy có sao không ạ? Em rất sơ nhưng giờ đã submit DS260 rồi. Mong Anh Chị tư vấn giụp Em cảm ơn.

han.nguyen

Thành viên tích cực

chúc A/C trong diễn đàn những ngày cuối năm an lành.

Em có thắc mắc về CSPA mong nhận được tư vấn của mọi người:

Theo em đọc trên diễn đàn thì khiếu nại CSPA phải tiến hành trong vòng 1 năm kể từ ngày vía đáo han. Vậy có phải nghĩa là nhà em PD 27/05/2003 (F3) giả sử đáo hạn vào tháng 03/2014 thì kể từ ngày 1/3/2014 đến 1/3/2015 em buộc phải khiếu nại CSPA (như nộp DS260...) thành công thì mới được đi định cư. Còn nếu sau ngày đó em chưa khiếu nại thành công thì cũng không đủ diều kiện đi mặc dù tình tuổi CSPA tới 2017 em mới quá tuổi đúng không ạ?
Em hỏi vậy vì hiện giờ hồ sơ em chưa được hoàn tất mà nghe nói sau khi được hoàn tất từ 4-5 tháng và vượt qua ngày ưu tiên mới được pv nên em sợ không kịp 1 năm để khiếu nại CSPA ở LSQ. Thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực

Nhờ Anh Chị giải thích giúp em về khiếu nại CSPA trong vòng 1 năm là tính từ ngày mở hồ sơ (đơn DS261...) hay là ngày visa đáo hạn (theo lịch visa hàng tháng) vậy ạ?

Ví dụ em có PD 27/05/2003 diện F3 hiện tại em chưa hoàn tật Em mở hồ sơ ngày 14/08/2013 và giả sử tháng sau lịch vía theo ngày PD nhà em đáo hạn thì em phải khiếu nại trễ nhất là khi nạo

Mong mọi người tư vấn. Em cảm ơn rất nhiều a.

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C. XIn nhờ A/C tư vấn giúp em

Dịch vụ bên mỹ đang làm bộ I864 của NBL. Tất cả đã xong giấy tờ nhưng họ chưa nộp vì bảo lã còn chờ tờ giấy của Social gì đó về tiền hàng tháng cấp cho ông bà ngoại của em (đã về hưu) vì em không rành nên cho em hỏi là có nhất thiết phải chờ giấy đó khộng Lý do là ông em lên chỗ social đó hỏi thì họ bảo ngày 14 sẽ mail về địa chỉ nhà nhưng hiện tại ông em chưa nhận đươc. Nếu đợt ngày 14 này họ không mail về thì họ bảo phải đợi tới ngày 01/02 như vậy thì lâu quạ MOng Anh Chị giải đáp và chỉ giụp Thanks

orion_tuan

Thành viên tích cực

Chào A/C. XIn nhờ A/C tư vấn giúp em

Dịch vụ bên mỹ đang làm bộ I864 của NBL. Tất cả đã xong giấy tờ nhưng họ chưa nộp vì bảo lã còn chờ tờ giấy của Social gì đó về tiền hàng tháng cấp cho ông bà ngoại của em (đã về hưu) vì em không rành nên cho em hỏi là có nhất thiết phải chờ giấy đó khộng Lý do là ông em lên chỗ social đó hỏi thì họ bảo ngày 14 sẽ mail về địa chỉ nhà nhưng hiện tại ông em chưa nhận đươc. Nếu đợt ngày 14 này họ không mail về thì họ bảo phải đợi tới ngày 01/02 như vậy thì lâu quạ MOng Anh Chị giải đáp và chỉ giụp Thanks
Cần có giấy tờ chứng minh tài chính cho bộ I-864.

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C. Chúc mọi người ngày tốt lành.

Cho em hỏi là sau khi mình nộp toàn bộ civils và I864 thì mình phải viết email hỏi NVC đã nhận được chưa hay là sau khi họ nhận được họ sẽ gửi email thông báo cho mình ạ?

Thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C :

Mọi lần em gửi mail cho NVC thì email trả lời tự động là : AUTO RESPONSE nhưng lần này gửi vẫn nhận được email tự động nhưng lại là: Out of Office AutoReply. Tuy nhiên nội dung của 2 email tự đợng này em kiểm tra là đều giống nhau hết .

Cho em hỏi vậy NVC có nhận được email của em không? vì lần này dùng từ khác em lo quá . Thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực

Dear A/C nhờ A/C hướng dẫn giúp em nội dụng email mà NVC gửi ạ.
Có phải nộp những cái họ yêu cầu cho NVC lại đúng không ạ ? em thấy cũng có 1 số trường hợp sai họ cho hoàn tất còn nhà em thì pahi3 nộp lại NVC. hic...

Em dùng select tool từ PDF để copy qua đây. Nhưng có mấy mục sau trpng PDF của em nhậkho6o6ng phải dấu X nhưng past qua lại hiện dấu X (NVC chỉ để tên và dưới đó là dấu gạch đứng in đậm như |) nên em xin phép gửi lại:

Em cảm ơn ạ.

BUI, TAN NGOC Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing
instructions.
I-864, Affidavit of Support Checklist
|
In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following...
|
In Part 2. Information on the Principal Immigrant, please correct the following...
|
In Part 3, Information on the Immigrant(s) You are sponsoring, please correct the following...
|
In Part 4. Information on the Sponsor, please correct the following...
|
In Part 5. Sponsor's Household Size, please correct the following...
[x] Item 1. The number of sponsored persons must match the number listed in Part 3, Item 7.
[x] Item 8. The household size must equal the sum of items 1 through 7.
|
In Part 6. Sponsor's Income and Employment, please correct the following...
[x] Item 13.a. You must include your 2013 tax and income information.
[x] Items 13.a.1. The income you enter must match the total (gross) income reported on your most recent Federal
income tax return. If you filed Form 1040EZ, use the adjusted gross income instead.
|
In Part 8, Sponsor's Contract, please correct the following...
|
The Form I-864 we received was missing the following page(s). Please ensure you include all nine pages when you
resubmit the form.
|
You must submit the following financial evidence:
|
NVC Special Instructions
|

BUI, UYEN THU Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing
instructions.
[x] The Affidavit of Support is an important legal contract between you and the U.S. government. During our review,
we identified one or more sections that were either incomplete or contained incorrect information. Please review the
additional instructions below then complete and submit a new Affidavit of Support. You can download the I-864
form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.
[x]
In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following...
|
In Part 2. Information on the Principal Immigrant, please correct the following...
[x] Items 1.a. through 1.c. You must enter the principal applicant's full name.
[x]
In Part 3, Information on the Immigrant(s) You are sponsoring, please correct the following...
[x] Items 2 through 6.f. Bui, Dung Ngoc Thi Thu is not a spouse or child of the principal applicant; therefore, you
cannot list him or her in this section.
|
|
|
[x] Item 10. The current annual household income must equal the sum of items 5, 6.c., 7.c., 8.c., and 9.c.
|
|
The Form I-864 we received was missing the following page(s). Please ensure you include all nine pages when you
resubmit the form.
|
|
NVC Special Instructions
|

Checklist for I-864A (filed by NGUYEN, NGOC THONG THI )
NVC has reviewed the financial evidence submitted. However, additional information is
required to complete the financial evidence review. Please provide all requested documents and
refer to page two for mailing instructions.
General Instructions
[x] You will need to complete and submit the new form completely filled out (all pages required), which includes
the changes noted below. Submitting single pages of the form with the correction is not acceptable. In order
to make corrections you will need to download a new form at www.ImmigrantVisas.state.gov.
Part 1 Information on the Household Member
[x] This portion of the I-864A should be completed by (household member) NGUYEN, NGOC THONG THI
.
[NWD 03/13/2014] HCM2009677160

vuthangsi

Ban điều hành

BUI, TAN NGOC Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
instructions.
Người có tên là BUI, TAN NGOC điền lại đơn I-864.

PHIÊN BẢN MỚI BAO GỒM 9 TRANG .

The Form I-864 we received was missing the following page(s).
Please ensure you include all nine pages when you resubmit the form.

instructions.
Người có tên BUI, UYEN THU điền lại đơn I-864 .Với phiên bản mới bao gồm 9 trang

Người có tên NGUYEN, NGOC THONG TH điền lạị đơn I-864A .
You will need to complete and submit the new form completely filled out (all pages required)

han.nguyen

Thành viên tích cực

Người có tên là BUI, TAN NGOC điền lại đơn I-864.

PHIÊN BẢN MỚI BAO GỒM 9 TRANG .

Người có tên BUI, UYEN THU điền lại đơn I-864 .Với phiên bản mới bao gồm 9 trang

Người có tên NGUYEN, NGOC THONG TH điền lạị đơn I-864A .
You will need to complete and submit the new form completely filled out (all pages required)
Em cảm ơn nhiều ạ .

Cho em hỏi là em thấy Bui, Ngoc Tan hình như điền lại I864 và phải bổ sung giấy thuế 2013 đúng ko ạ?? em thấy có ghi 2013 Tax income
Phần điền tên số người bảo trợ NV báo ko đúng thì có phải do em người sẽ khiếu nại CSPA tại LSQ ko được tính vào hay sao ạ ?

Phần Nguyen, Ngoc Thong Thi điền I864A và có cần bổ túc giấy gì không ? thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C !

Nhờ A/C tư vấn giúp em.
Hồ sơ nhà em và nhà dì đều có trẻ khiếu nại CSPA cả. Nhưng sau khi nhận check list điền lại I864 thì NVC không yêu cầu nhà em nộp civils và phí visa cho trẻ CSPA, trong khi đó nhà dì em lại nhận yêu cầu này. Nhưng vấn đề là từ lúc làm hồ sơ tới nay cả nhà em và nhà dì em đều không khiếu nại CSPA tại NVC vì em tính về LSQ khiếu nại. Nhưng không hiểu sao NVC yêu cầu trẻ CSPA nhà dì em nộp giấy tờ.

Giờ em rất hoang mang, vậy giờ nhà em có nên khiếu nại cho em không vì em sợ sau khi bổ túc lại I864 thì họ lại yêu cầu nộp như nhà dì em?
Và thời gian chỉ nộp bổ túc I864 thì NVC có kiểm duyệt nhanh hơn so với vừa bổ túc I864 và civils cho trẻ CSPA không? Nếu khiếu nại CSPA tại NVC thì bao lâu NVC đồng ý? (Giờ mục tiêu gia đình em là muốn nhanh chóng hoàn tất vì quá trễ rồi)

Em rất mong A/C tư vấn.

Xin chân thành cảm ơn

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C

Em vừ gửi email khiếu nại CSPA cho NVC với subject là: Request for the CSPA protection (mọi lần subject là HCMXXXXX)

Nhưng sau khi em gửi không nhận được email trả lời tự động.

Vậy giờ em phải làm sao ạ? NVC liệu có nhận được email không ạ?

han.nguyen

Thành viên tích cực

Em gửi lại email khiếu nại CSPA cho NVC với chỉnh subject là HCM...... nhưng lần này vẫn không nhận email auto của NVC cho em hỏi giờ em nên làm sao ạ.

Thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực

2 lần gửi email cách nhau 12 tiếng nhưng cả 2 đều không nhận Auto reply của NVC. Gio72 em phải làm sao ạ ? Mong A/C giúp với. Thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C trên DĐ

Xin cho em hỏi ngày 07/08 tới gia đình em chích ngừa đợt 2 nhưg mà lúc đi chích ngừa đợt 1 lúc nhân viên họ dặn chích ngừa đợt 2 lại chỉ nói mỗi mình em. Nhưng theo em tìm hiểu là cả gia đình đểu phải đi chích nhắc đúng không ạ (gồm ba, me và em )?
Mình nên chích đúng hẹn hay sau khoảng 19 ngày được không ạ nhằm tiết kiệm chi phí do gia đình ở tỉnh định là lên PV chích mũi 2? Với lại ba em bị thử đàm (hơn 2 tuần rồi) thì giấy vàng không có để mang đi chích lần 2 thì ba em có phải đi chích lần 2 không hay đợi khi nhận giấy vàng nếu KQ đàm âm tính thì đi chích mũi 2 sau?

Em cảm ơn nhiều ạ.

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C:

Nhà em 28/08 này là PV tuy nhiên hồ sơ vẫn cần phải điều chỉnh phần I864. Hiện tại ông của em đã mang toàn bộ hồ sơ về Vnam.
Em cũng muốn tự kiểm tra xem là văn phòng điền đơn I864 giúp ông em đã sửa đúng hết theo yêu cầu NVC chứ nên xin copy đoạn check list của NVC mong A/C giải thích giúp là cần điều chỉnh và bổ sung những gì (em cũng hiểu sơ sơ nội dung): em cảm ơn rất nhiều

BUI, TAN NGOC Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklists
instructions.
[x] The NVC recently completed our review of your visa case. While you meet the minimum qualifications for a visa
interview to be scheduled your Affidavit of Support contained one or more sections with missing or incorrect
information. Please review the additional instructions below then complete a new Affidavit of Support. (You can
download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.) Once you have completed the new
Affidavit of Support, please provide it to the principal applicant to bring to his or her visa interview. Do not submit
your new Affidavit of Support to the NVC, as doing so will reopen your case and cause processing delays.
| Please include a photocopy of the principal applicant's I-864 and I-864A (if applicable) for each accompanying
dependent listed in Part 3 of the I-864 and Part 2 of the I-864A (if applicable). You do not need to send copies of
supporting documents for your accompanying dependents.
|
|
|
|
|
|
[x] You must add __NGUYEN_THONG_NGOC_THI___ as a household member in Part 6, as he or she filed a Form
I-864A.
|
|
resubmit the form.
|
|
instructions.
[x] The NVC recently completed our review of your visa case. While you meet the minimum qualifications for a visa
interview to be scheduled your Affidavit of Support contained one or more sections with missing or incorrect
information. Please review the additional instructions below then complete a new Affidavit of Support. (You can
download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.) Once you have completed the new
Affidavit of Support, please provide it to the principal applicant to bring to his or her visa interview. Do not submit
your new Affidavit of Support to the NVC, as doing so will reopen your case and cause processing delays.
[x] Please include a photocopy of the principal applicant's I-864 and I-864A (if applicable) for each accompanying
dependent listed in Part 3 of the I-864 and Part 2 of the I-864A (if applicable). You do not need to send copies of
supporting documents for your accompanying dependents.
[x]
[x]
[x]
[x]
[x]
[x]
[x] You must add __NGUYEN_DAI_PHUOC____ as a household member in Part 6, as he or she filed a Form I-864A.
[x]
[x]
resubmit the form.
[x]

NVC Special Instructions
NVC has reviewed the financial evidence submitted. However, additional information is
required to complete the financial evidence review. Please provide all requested documents and
refer to page two for mailing instructions.
General Instructions
[x] A photocopy of the principal applicant's I-864A is required for each accompanying dependent listed in Part 3
of the I-864 and Part 2 of the I-864A. Copies of supporting documents are not required for accompanying
dependents.
[x] The checklist below indicates missing or incomplete documents.
[x] You will need to complete and submit the new form completely filled out (all pages required), which includes
the changes noted below. Submitting single pages of the form with the correction is not acceptable. In order
to make corrections you will need to download a new form atwww.ImmigrantVisas.state.gov.
Supporting Documents Missing or Incomplete
[x] The listed income tax documents/IRS statements for the years marked below are missing/incomplete (if you
have lost any of the requested tax information, contact your local IRS office to obtain a copy) (Only Federal
returns (not state or local) are acceptable unless the sponsor's income was earned in Puerto Rico.)
• Federal income tax returns, literal printouts from the IRS (RTFTP) or a Letter 1722 issued by IRS
are missing/incomplete for the year(s): [x] 2013 [ ] 2010 [ ] 2009 [ ] 2008.
• W-2 forms are missing/incomplete for the year(s): [x] 2013 [ ] 2010 [ ] 2009 [ ] 2008.
Part 1 Information on the Household Member
[x] This section is incomplete. Please answer all questions completely. (If N/A, please indicated in the
appropriate space).
[x] __NGUYEN, NGOC THONG THI__'s income indicated on line 11 of the I-864A does not
correspond to that shown on the most recent tax return and W-2(s).
Part 3 Household Member's Promise
[x] The household member has not signed and/or dated his/her name on the appropriate line.
[x] The household member's signature must be original.
[x] The household member's signature must be in blue or black pen.

Sau khi kiểm tra form I864 của ông em ở phần part 6 vẫn không thấy điền tên của bà em. Cho em hỏi nếu mình sửa thì có phải em sẽ điền tên bà em là NGUYEN THONG NGOC THI ở mục person 1 mục 6a là tên bà em đúng không ạ?
Và em thấy năm 2013 cả ông bà em người điền đơn bên Mỹ giúp để thu nhập 0$. (Cho em hỏi là chỉ lãnh lương hưu thì thu nhập 0$ hay sao ạ? lúc trước 2012 trờ về trước thì ông và em chủ tiệm nail nên thấy có thu nhập mà giờ bán rồi ạ.
Và cho em hỏi là dì em đồng bảo trợ điền form I864 quên ký tên ncho em hỏi là mình giả chữ ký giống với chữ ký dì em scan được không ạ? hay là phải gửi qua ký ạ?

Và xem giấy thuế em thấy toàn Form 1040A, 1040, form SSA-1099 mà không thấy W2 thì có được không ạ?

Vì em không rành và ông em lớn tuổi nên mong anh chị tư vấn giúp a. em cảm ơn và xin lỗi nếu hỏi quá dài dòng a.

han.nguyen

Thành viên tích cực
Xin hướng dẫn cách điền phần Income ở I864 và I864 đối với người chỉ nhận lương hưu

Chào A/C

Ông em điền I864 và bà điền I864A thì phần My curent individualannual income (part 6 câu 5) thì ông bà em điền số tiền lãnh hưu năm 2013 hay sao ạ? Vì em thấy dịch vụ họ điền là 0.00$ ở mục này nên em không biết đúng hay sai?

Ngoài ra, phần My total income thì sẽ điền số tiền ở line 22 trên form 1040 đúng không ạ ?

P/S? Form 1040 của ông bà em vì chỉ nhận lương hưu nên total income ở line 22 em thấy là 0.00$. Còn trên form SSA-1099 tiền hưu của bà em khoảng trên 5,000 và ông em trên 7,000

Xin nhờ DĐ hướng dẫn điền 2 mục này giúp em với ạ .
1. My curent individualannual income ..............?Điền số tiền hưu mỗi người????
2. My total income của 3 năm gần nhất? căn cứ line 22 form 1040 đúng không ạ ?

Xin cảm ơn ạ

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hướng dẫn cách điền phần Income ở I864 và I864 đối với người chỉ nhận lương hưu

Xin tư vấn giúp em với ạ . cảm ơn