[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009702203

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Ðề: Anh chị giúp đỡ hồ sơ nộp ở USCIS

Bạn hoaiphuonghau ơi,

Của mình ở Việt Nam gửi qua thì mình đã dịch và công chứng rồi. Còn của chồng mình bên đó thì cũng phải làm giống của mình đúng không? Mình tham khảo để làm cho đúng vì mình tự làm hồ sơ

Chân thành cảm ơn!
Dịch và công chứng ở VN không có giá trị ở Mĩ. Bạn cứ gửi bản sao giấy chứng nhận kết hôn và khai sinh bạn xin được ở sở tư pháp. Sau đó bạn gửi cho người thân ở Mĩ. Người thân ở Mĩ sẽ tự dịch rồi đem ra ngoài Notary Public hứa là đã dịch đúng.

kate0912

Ban điều hành
Ðề: Anh chị giúp đỡ hồ sơ nộp ở USCIS

Dịch và công chứng ở VN không có giá trị ở Mĩ. Bạn cứ gửi bản sao giấy chứng nhận kết hôn và khai sinh bạn xin được ở sở tư pháp. Sau đó bạn gửi cho người thân ở Mĩ. Người thân ở Mĩ sẽ tự dịch rồi đem ra ngoài Notary Public hứa là đã dịch đúng.
Căn cứ vào đâu bạn nói Dịch - Công Chứng ở VN không được công nhận tại MỸ ??? Việc Dịch - Công Chứng ở VN vẫn được sử dụng tại Mỹ và các quốc gia khác bình thường , sau khi Dịch - Công Chứng , mang tài liệu đó đến Sở Ngoại Vụ hoặc Cục Lãnh Sự - Bộ Ngoại Giao để làm thủ tục Chứng Nhận Lãnh Sự . Là được chấp nhận tại Mỹ và các quốc gia khác .