[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009772340

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Thắc mắc mở hồ sơ ko có tên con

Dạ khác là do di chuyển chỗ ở ạ, bản khai sinh cũ là chỗ khác, làm khai sinh mới người ta ko chịu để chỗ cũ mà để chỗ ở hiện giờ, trong khi bản đã gửi cho NVC từ lâu là photo từ bản khai sinh đã mất, nên bây giờ ko có sự khớp nhau giữa 2 địa chỉ thường trú

MẨU BẢN SAO GIẤY KHAI SINH MỚI

GIẤY KHAI SANH QUAN TRỌNG CÁC YẾU TỐ SAU
1 HỌ/CHỮ LÓT/TÊN
2 NGÀY/THÁNG /NĂM SINH.
3 NƠI SANH, GHI ĐÚNG NHƯ LÚC LÀM TỜ KHAI SANH CỦ BAN ĐẦU .

ĐỊA CHỈ MỚI GHI TRONG BẢN CHÍNH KHAI SANH MỚI LÚC LÀM LẠI
KHÁC VỚI ĐỊA CHỈ CỦ GHI TRONG GIẤY KHAI SANH CỦ ĐÃ MẤT
THÌ ĐIỀN ĐƠN GỞI CHO NVC , THÔNG BÁO ĐỊA CHỈ CƯ TRÚ MỚI Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/783-Mẫu-thư-xin-đổi-địa-chỉ-gởi-nvc

BẠN GỞI BẢN TRÍCH LỤC GIẤY KHAI SANH MỚI CHO NVC .
XEM THÊM Ở ĐÂY
http://www.sotuphap.hochiminhcity.g...ategory=Khai+sinh+trong+nước&ItemID=25&Mode=1

KHI GỞI THƯ THÔNG BÁO ĐỊA CHỈ MỚI CHO NVC , CẦN KÈM THEO
1 BẢN HỘ KHẨU CỦ , CÓ GHI ĐỊA CHỈ CỦ NHƯ TRONG GIẤY KHAI SANH CỦ ĐÃ BỊ MẤT .
2 BẢN HỘ KHẨU MỚI CÓ GHI ĐỊA CHỈ THƯỜNG TRÚ MỚI , GHI TRONG GIẤY KHAI SANH MỚI .

honhatlinh197

Thành viên tích cực

Bạn thử tính tuổi theo CSPA của bạn xem sao? Mình PD tháng 05 mà sinh năm 1990 nhưng hôm trước hỏi vẫn đủ tuổi? Hiện nhà mình cũng chưa được mở hồ sơ nên không biết có tên hay không nữa? Thanks.
P/S: Bạn cung cấp ngày Chấp thuận đi
Mình 1990 nè bạn hồ sơ f3 3/2003 đóng tiền visa k có tên mình.. hic giờ mình đang lo, khi Ngoại mình k cho mình đi kiện gì ở VN hết :(

han.nguyen

Thành viên tích cực

Mình 1990 nè bạn hồ sơ f3 3/2003 đóng tiền visa k có tên mình.. hic giờ mình đang lo, khi Ngoại mình k cho mình đi kiện gì ở VN hết :(
Hic..mình cũng đang lo nè..chắc mình cũng sẽ không có tên... Nhưng mình sẽ thuyết phục gia đình khiếu nại tại LSQ. Mà mình thấy nhiều A/C khiếu nại ở NVC mà.. nên bạn yên tâm đi..đừng lo lắng nhiều nhé!!!! chắcc sau này phải hỏi thăm bạn nhiều rồi

themarinect

Thành viên tích cực

Cho em hỏi: nhà em có người cậu làm bảo trợ tài chính và cậu cũng là người làm giấy tờ giúp gia đình em, hôm nay em vẫn chưa nhận giấy DS 3032 của bưu điện nên em đã in giấy từ mail và điền nhưng cậu em lại bảo khỏi cần gửi vì bên đấy cậu đã làm từ lâu rồi, vậy nếu em ko gửi giấy DS 3032 thì có ảnh hưởng tiến độ xem xét hồ sơ ko ạ, và còn điều này nữa là cậu em nói giấy tờ gửi wa cậu em để gửi NVC thì phải dịch ra tiếng anh

Loves

Thành viên tích cực

nếu cậu bạn đã giả chữ ký và gỡi DS_3032 cho NVC rồi thì ko cần gởi cho NVC lần nữa .

themarinect

Thành viên tích cực

Em mới lên trang của Bộ Di Trú để kiểm tra Payment Receipt $230 thì thấy tên em viết sai thứ tự, dẫn đến sai họ, như vậy có ảnh hưởng gì giấy tờ ko ạ, khiếu nại làm sao? Em cám ơn

themarinect

Thành viên tích cực

Em có gửi thư hỏi NVC về status, nhận đc trả lời như sau:
NVC Case Number: HCM2009772340

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center

cho em h
ỏi có phải complete r ko? Em có check visa status thì thấy vẫn At NVC, cho em hỏi khoảng bao lâu thì hồ sơ mới về tới LSQ ạ?

ziz

Support

Em có gửi thư hỏi NVC về status, nhận đc trả lời như sau:
NVC Case Number: HCM2009772340

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center

cho em h
ỏi có phải complete r ko? Em có check visa status thì thấy vẫn At NVC, cho em hỏi khoảng bao lâu thì hồ sơ mới về tới LSQ ạ?
Chúc mừng bạn, hồ sơ đã hoàn tất và đang chờ lên lịch phỏng vấn. Khi bạn nhận thư phỏng vấn cũng là lúc toàn bộ hồ sơ của bạn đã được chuyển về LSQ, hãy thường xuyên theo dõi lịch visa hàng tháng để có thể tự đưa ra dự đoán cho trường hợp của mình nhé. Chúc vui vẻ.

themarinect

Thành viên tích cực

Cho em hỏi hồ sơ nhà em đã complete hôm 27/2/2014, hôm nay 30/4/2014 đã 8 tuần r, em check thì thấy hồ sơ vẫn còn ở NVC, chừng nào thì về tới LSQ vậy ạ?

themarinect

Thành viên tích cực

Nhà e đã có thư PV nhưng ko có tên e, hồ sơ vẫn còn ở NVC, cho e hỏi bây giờ e khiếu nại CSPA được lun hay đợi hồ sơ về LSQ ạ, và bây giờ đi khám sức khoẻ lun đc ko cho dù e ko có tên trong thư PV?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Nhà e đã có thư PV nhưng ko có tên e, hồ sơ vẫn còn ở NVC, cho e hỏi bây giờ e khiếu nại CSPA được lun hay đợi hồ sơ về LSQ ạ, và bây giờ đi khám sức khoẻ lun đc ko cho dù e ko có tên trong thư PV?
Bạn chờ khi nào hồ sơ chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, lúc đó bạn mới đi khiếu nại tuổi CSPA, nếu khiếu nại bây giờ tại NVC sẽ làm chậm lại tiến trình hồ sơ. Khi khiếu nại thành công xong, mới đi khám sức khỏe và chích ngừa cũng vẫn còn kịp.

themarinect

Thành viên tích cực
Nhà e F3 cho em hỏi tiến trình đi chích ngừa là thế nào? Trước hay sau khám sk ạ? Bác sĩ có yêu cầu xét nghiệm máu trước khi chích ngừa ko hay chỉ xét nghiệm lúc khám sk thôi? Em xin cám ơn

themarinect

Thành viên tích cực

Cho em hỏi em check visa status thì báo là Ready, vậy là hồ sơ đã về LSQ chưa ạ? Làm thế nào để biết hồ sơ đã về hay chưa?

Xuan Hau

Thành viên mới

Giấy I-797 là giấy gì ạ? Nhà em cũng mới nhận giáy bóa mở hồ sơ, mà trong danh sách không có tên em, ưm sinh năm 1990. Bây giờ em muốn khiếu nại thì phải làm sao ạ?

themarinect

Thành viên tích cực

Mọi người ơi, cho em hỏi khám sk ko kịp thì đợi sau khi PV bổ túc đc ko ạ? Do hồ sơ nhà em về LSQ chậm trễ nên khám ko kịp trước ngày PV ạ :(