[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009802059

Jasmon Bui

Thành viên tích cực
Dear các anh chị,

Lần đầu tham gia diễn dàn em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị.

Thông tin của hồ sơ nhà em như sau:

• Receipt number: 0326752141
  • PD: 15 SEP 2003
  • ND: 15 OCT 2009
Hiện nay lịch phỏng vấn đã đến Dec 2002 em rất hồi hộp chờ đến ngày ưu tiên của mình. Tuy nhiên hiện nay em vẫn chưa biết được case number của mình em hi vọng anh chị giải đáp giúp em, khi check online là Initial Review.

Một vấn đề nữa, tuy nhà hồ sơ nhà em đã được chấp nhận nhưng bà ngoại em là người bảo lãnh năm nay tuổi rất cao cho nên trong trường hợp ngoại mất, gia đình em có thể tiếp tục được xét duyệt giải quyết hay phải chuyển hồ sơ thành diện F4. Anh chị cho em biết thêm thông tin nhé.

Cám ơn anh chị rất nhiều.

Chúc mọi người sức khỏe.

Gia Mẫn (Mr)

tien_thanh0711

Thành viên
Ðề: Receipt number: 0326752141 - PD: 15 SEP 2003 - ND: 15 OCT 2009

Dear các anh chị,

Lần đầu tham gia diễn dàn em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị.

Thông tin của hồ sơ nhà em như sau:

• Receipt number: 0326752141
  • PD: 15 SEP 2003
  • ND: 15 OCT 2009
Hiện nay lịch phỏng vấn đã đến Dec 2002 em rất hồi hộp chờ đến ngày ưu tiên của mình. Tuy nhiên hiện nay em vẫn chưa biết được case number của mình em hi vọng anh chị giải đáp giúp em, khi check online là Initial Review.

Một vấn đề nữa, tuy nhà hồ sơ nhà em đã được chấp nhận nhưng bà ngoại em là người bảo lãnh năm nay tuổi rất cao cho nên trong trường hợp ngoại mất, gia đình em có thể tiếp tục được xét duyệt giải quyết hay phải chuyển hồ sơ thành diện F4. Anh chị cho em biết thêm thông tin nhé.

Cám ơn anh chị rất nhiều.

Chúc mọi người sức khỏe.

Gia Mẫn (Mr)
mẫu email hỏi NVC về số hồ sơ (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ)
trong trường hợp ngoại mất thì bạn xem link này (http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...h-qua-đời-người-thân-khác-thay-thế-được-không)
kinh nghiệm thực tế một trường hợp nêu trên (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/9555-F3-Hcm2001783001) vẫn nhận được thư PV nhưng không có hồi âm về đậu hay rớt.
trường hợp gần nhất(đang đợi thư PV) (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/11637-Trường-hợp-người-bảo-lãnh-qua-đời)bạn xem qua nha.@_@

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

mẫu email hỏi NVC về số hồ sơ (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ)
trong trường hợp ngoại mất thì bạn xem link này (http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...h-qua-đời-người-thân-khác-thay-thế-được-không)
kinh nghiệm thực tế một trường hợp nêu trên (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/9555-F3-Hcm2001783001) vẫn nhận được thư PV nhưng không có hồi âm về đậu hay rớt.
trường hợp gần nhất(đang đợi thư PV) (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/11637-Trường-hợp-người-bảo-lãnh-qua-đời)bạn xem qua nha.@_@
Cám ơn nhiều đã hỗ trợ thông tin. Hi vọng mọi chuyện đều tốt đẹp.

vuthangsi

Ban điều hành

Dear Thanh,
Trong quá trình gửi mai cho NVC mình thấy rất lạ trong cách viết tên của NVC.
Khai sinh của mẹ mình là LẠI THẾ GIA BIÊN, trong lúc viết email cho NVC mình định viết BIEN GIA THE LAI tuy nhiên trong form I-797 gửi về mình lại thấy ghi tên mẹ mình thế này LAI, GIA BIEN T.
Thanh cho mình biết NVC viết vậy có đúng hay không và có ảnh hưởng gì đến quá trình làm hồ sơ không.
NVC viết thế thì có phải tên của mẹ mình phân tích ra thế này.
Fisrt name: GIA BIEN
Mid name: THI
Last name: LAI
Cám ơn Thanh nhiều.
Chúc Thanh nhiều sức khỏe
Có 2 cách viết tên , khi gởi email cho NVC .
HỌ VÀ TÊN BỐN CHỮ CỦA MẸ BẠN NHƯ SAU
LẠI THẾ GIA BIÊN .
VIẾT THEO KIỂU MỶ
A DÙNG TÊN KÉP GIA BIEN THÌ GHI NHƯ TRONG I-797 LAI, GIA BIEN T .
B DÙNG TÊN 1 CHỮ BIEN , GHI NHƯ SAU LAI, BIEN THE GIA
Ghi không bõ dấu như tiếng việt .

Jasmon Bui

Thành viên tích cực
Thời hạn nhận giấy DS-3032

Kính thưa anh chị em trên diễn đàn,

Để tránh sai sót trong quá trình chuẩn bị hồ sơ, mong anh chị cho em biết thường thì NVC sẽ gửi giấy DS-3002 trước lịch phỏng vấn mấy ngày ạ.

PD của em: 15/09/2013 diện F3 nên mong muốn thông tin từ anh chị để chuẩn bị kỹ hơn.

Cám ơn anh chị.

Chúc anh chị sức khỏe

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Thời hạn nhận giấy DS-3032

Kính thưa anh chị em trên diễn đàn,

Để tránh sai sót trong quá trình chuẩn bị hồ sơ, mong anh chị cho em biết thường thì NVC sẽ gửi giấy DS-3002 trước lịch phỏng vấn mấy ngày ạ.

PD của em: 15/09/2003 diện F3 nên mong muốn thông tin từ anh chị để chuẩn bị kỹ hơn.

Cám ơn anh chị.

Chúc anh chị sức khỏe
DIỆN F3 , HIỆN NAY ĐANG GỌI PHỎNG VẤN CÁC HỒ SƠ CÓ NGÀY ƯU TIÊN TRƯỚC NGÀY 22/01/2003.
VÀ ĐANG MỠ HỒ SƠ DIỆN F3 CÓ NGÀY ƯU TIÊN ĐẾN THÁNG 06/2003.
Khoãng cách thời gian hiện nay , giữa giai đoạn gọi phỏng vấn và mỡ hồ sơ khoãng 5 tháng .
Tuy nhiên việc mỡ hồ sơ còn tùy thuộc vào lượng visa sẽ được cấp và khối lượng công việc để xem xét xử lý số lượng visa này ,với các hồ sơ tương ứng .
Có những hồ sơ F3 ,ngày ưu tiên tháng 06/2003 đã được mỡ , nhưng cũng có những hồ sơ cũng diện F3 CÓ NGÀY ƯU TIÊN SỚM HƠN , VẪN CHƯA ĐƯỢC MỠ .
Việc mỡ hồ sơ không đoán trước được .
THAM KHÃO Ỡ ĐÂY , ĐỂ CHUẨN BỊ HỒ SƠ GIẤY TỜ KHI HỒ SƠ ĐƯỢC MỠ
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
HỒ SƠ CỦA BẠN
•Receipt number: 0326752141
•PD: 15 SEP 2003
•ND: 15 OCT 2009

SỐ ND 15 OCT 2009 LÀ BẠN CÓ TỪ LOẠI GIẤY TỜ NÀO ?

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

DIỆN F3 , HIỆN NAY ĐANG GỌI PHỎNG VẤN CÁC HỒ SƠ CÓ NGÀY ƯU TIÊN TRƯỚC NGÀY 22/01/2003.
VÀ ĐANG MỠ HỒ SƠ DIỆN F3 CÓ NGÀY ƯU TIÊN ĐẾN THÁNG 06/2003.
Khoãng cách thời gian hiện nay , giữa giai đoạn gọi phỏng vấn và mỡ hồ sơ khoãng 5 tháng .
Tuy nhiên việc mỡ hồ sơ còn tùy thuộc vào lượng visa sẽ được cấp và khối lượng công việc để xem xét xử lý số lượng visa này ,với các hồ sơ tương ứng .
Có những hồ sơ F3 ,ngày ưu tiên tháng 06/2003 đã được mỡ , nhưng cũng có những hồ sơ cũng diện F3 CÓ NGÀY ƯU TIÊN SỚM HƠN , VẪN CHƯA ĐƯỢC MỠ .
Việc mỡ hồ sơ không đoán trước được .
THAM KHÃO Ỡ ĐÂY , ĐỂ CHUẨN BỊ HỒ SƠ GIẤY TỜ KHI HỒ SƠ ĐƯỢC MỠ
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
HỒ SƠ CỦA BẠN
•Receipt number: 0326752141
•ND: 15 OCT 2009

SỐ ND 15 OCT 2009 LÀ BẠN CÓ TỪ LOẠI GIẤY TỜ NÀO ?
•Receipt number: LIN0326752141
•ND: 14 OCT 2009

Mẫu của nhà em là I-797

Xin các anh chị cho em biết có cách nào để nhắc NVC mở hồ sơ của mình đúng hạn hay không?

Em cám ơn anh chị nhiều.

Chúc anh chị sức khỏe

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

Chào anh chị XNC,

Sau khi được sự hướng dẫn của anh chị em đã được NVC thông báo Case number, nội dung thư trả lời như sau:

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

Due to the numerical limitations on immigrant visa issuance prescribed by law, this petition is not eligible for further processing at this time. The petition will be retained at the NVC until an immigrant visa becomes available. The petitioner, principal applicant, or attorney of record will be notified when this petition is eligible for further processing. The principal applicant should not make any firm plans such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. For additional information please review the explanation of numerical limitations on immigrant visa issuance below.

EXPLANATION OF NUMERICAL LIMITATIONS ON IMMIGRANT VISA ISSUANCE:
Immigrant visa processing is governed by the Immigration and Nationality Act (INA) of 1952, as amended, which controls priority dates and the number of immigrant visas that can be issued under certain preference categories. To establish which petitions are eligible for visas, the Department of State issues a monthly publication called the Visa Bulletin.

The Visa Bulletin provides a list of cut-off dates that are used to ensure the number of immigrant visas issued each year does not exceed the legal limit established in the INA. Cut-off dates are categorized by foreign state of chargeability and preference category. Only a petition with a priority date that is earlier than the cut-off date is eligible for a visa and consular processing. Please note this petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category can be found at the end of this correspondence.

The NVC may begin processing this petition prior to a visa number becoming available per the current edition of the Visa Bulletin. This allows ample time for the petitioner and applicant(s) to obtain and submit all required fees, forms, and documents. This petition, however, will not be eligible for an immigrant visa interview until its priority date is earlier than the cut-off date established in the current edition of the Visa Bulletin

To determine the cut-off date and which priority dates are current and ready for consular processing please review the current edition of the Visa Bulletin by visiting the following website:

http://www.travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

To be placed on an email subscription list to receive the monthly Visa Bulletin please send an email to listserv@calist.state.gov , with the following statement:

Subscribe Visa-Bulletin First name/Last name
(example: Subscribe Visa-Bulletin John Doe)

You may also call our pre-recorded cut-off date announcement at (202) 663-1541

Anh chị cho em hỏi tình trạng hồ sơ của nhà em có phải được chuyển qua LSQ HK tại Việt Nam ?

Cám ơn anh chị nhiều,

Chúc anh chị sức khỏe.

Gia Mẫn (Mr)

Jasmon Bui

Thành viên tích cực
Phản hồi NVC sau khi nhận thư yêu cầu mở hồ sơ

Dear mọi người,

Sau khi như ACE XNC hướng dẫn viết mail cho NVC yêu cầu mở hồ sơ.

NVC đã phản hồi như sau:
We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

We entered the immigrant visa petition mentioned in your letter into our computer system and assigned a case number. The petitioner, principal applicant, and/or attorney of record will receive instructions regarding further processing of this petition.

IMPORTANT:

Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Cho em hỏi có phải NVC sẽ mơ hồ sơ trong tháng này k?

Cám ơn mọi người

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Phản hồi NVC sau khi nhận thư yêu cầu mở hồ sơ

Chào bạn:
Họ cập nhật địa chỉ của bạn.
Họ sẽ gởi hướng dẫn cho NBL.

vuthangsi

Ban điều hành

Dear mọi người,

Sau khi như ACE XNC hướng dẫn viết mail cho NVC yêu cầu mở hồ sơ.

NVC đã phản hồi như sau:

We entered the immigrant visa petition mentioned in your letter into our computer system and assigned a case number. The petitioner, principal applicant, and/or attorney of record will receive instructions regarding further processing of this petition.

IMPORTANT:

Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Cho em hỏi có phải NVC sẽ mơ hồ sơ trong tháng này k?

Cám ơn mọi người
NỘI DUNG THƯ CỦA NVC GỞI CHO BẠN NHƯ SAU

A Chúng tôi cập nhật các chỉ gửi thư / địa chỉ email trong trường hợp này. Hãy tiếp tục thông báo cho NVC của bất kỳ thay đổi nào về địa chỉ gửi thư / email, hoặc thay đổi trong tình trạng hờ sơ cá nhân có thể ảnh hưởng đến quyền lợi của đương đơn chính , trong hồ sơ thị thực này .

B Chúng tôi đã đưa đơn xin thị thực nhập cư được đề cập trong thư của bạn vào hệ thống máy tính của chúng tôi và chỉ định một số trường hợp.
Người bảo lảnh , đương đơn chính, và luật sư của hồ sơ sẽ được hướng dẫn về tiến trình xử lý tiếp theo của đơn yêu cầu này .

TRONG EMAIL CỦA NVC GỞI CHO BẠN , NẾU CÓ KÈM THEO 8 SỐ I D , LÀ HỒ SƠ CỦA BẠN SẼ ĐƯỢC MỠ TRONG THỜI GIAN GẦN SẮP ĐẾN .

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

A Chúng tôi cập nhật các chỉ gửi thư / địa chỉ email trong trường hợp này. Hãy tiếp tục thông báo cho NVC của bất kỳ thay đổi nào về địa chỉ gửi thư / email, hoặc thay đổi trong tình trạng hờ sơ cá nhân có thể ảnh hưởng đến quyền lợi của đương đơn chính , trong hồ sơ thị thực này .

B Chúng tôi đã đưa đơn xin thị thực nhập cư được đề cập trong thư của bạn vào hệ thống máy tính của chúng tôi và chỉ định một số trường hợp.
Người bảo lảnh , đương đơn chính, và luật sư của hồ sơ sẽ được hướng dẫn về tiến trình xử lý tiếp theo của đơn yêu cầu này .

TRONG EMAIL CỦA NVC GỞI CHO BẠN , NẾU CÓ KÈM THEO 8 SỐ I D , LÀ HỒ SƠ CỦA BẠN SẼ ĐƯỢC MỠ TRONG THỜI GIAN GẦN SẮP ĐẾN .
Em đã tìm thấy số ID của hồ sơ nhà em. Cám ơn anh rất nhiều.

Hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp.

Chúc anh sức khỏe.

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

Dear mọi người,

Sau khi check hồ sơ nhà em trên website https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/Invoice.aspx?node=Invoice , em đã log in vào được page nhưng trong phần payment status ghi "NOT INVOICED" có nghĩa như thế nào?

Mong mọi người giúp đỡ.

Em cám ơn mọi người nhiều.

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

Xin chào tất cả mọi người,

Hồ sơ nhà e đã được xếp phỏng vấn vào tháng 8 này, rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em thời gian qua!

Kính Mong mọi người trả lời giúp e một thắc mắc cuối cùng để mọi việc trơn tru, em và em gái đi theo bố mẹ diện f3, ban đầu theo thông tin của cô chú anh chị trên diễn đàn hưóng dẫn phải có giấy xác nhận tình trạng độc thân khi phỏng vấn, nhưng mà theo thông tin của LSQ thì lại không có ghi, mọi người cho e lời khuyên nhé.

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/mobile/iv/giay/to/yeu/cau.html

Trong thư mời PV có đoạn này e chưa hiểu rõ lắm, mọi người giải thích giùm em nhé:

• Bring updated Federal income tax information to the interview. If a sponsor filed an I-864 (Affidavit ofSupport) and provided the NVC with proof of an IRS Federal income tax extension in lieu of a Federalincome tax return, bring the sponsor's most recent Federal income tax return to the visa interview.
  • Petitioners are not required to attend the applicant's immigrant visa interview. Facility size and/orsecurity concerns may limit who may accompany a visa applicant during his or her visit to the U.S. Embassyor Consulate. Please visit the U.S. Embassy or Consulate's webpage for more information at usembassy.gov.

Chân thành cám ơn mọi người!