[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010511167

jacknguyen

Thành viên tích cực
Hồ sơ nhà jack diện F3-PD: 20/12/2004. Vậy cho jack hỏi chừng nào thì hồ sơ trên mới được mở, ngày 22/10/2012 là jack sẽ qua 21 tuổi vậy theo BĐH dự đoán thì hồ sơ nhà jack có được cấp visa trước ngày đó không và xác suất là bao nhiêu phần trăm. :12:

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin BĐH giúp đỡ

Hồ sơ nhà jack diện F3-PD: 20/12/2004. Vậy cho jack hỏi chừng nào thì hồ sơ trên mới được mở, ngày 22/10/2012 là jack sẽ qua 21 tuổi vậy theo BĐH dự đoán thì hồ sơ nhà jack có được cấp visa trước ngày đó không và xác suất là bao nhiêu phần trăm. :12:
Chào bạn JackNguyen,
Để tính tuổi xuất cảnh, phía Mỹ dựa theo ngày visa become available, có nghĩa là ngày có visa cho ngày ưu tiên (priority date) được thông báo trên website của National Visa Center (visa bulletin).
Visa của F3 đến ngày hôm nay đã cấp cho các ngày ưu tiên trước ngày 22/5/2001. Theo dự đoán của tôi hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên là 20/12/2004 sẽ có visa khoảng cuối năm 2013.
Tuy nhiên vẫn có chương trình bảo vệ con trẻ do thời gian chờ đợi hồ sơ được chấp thuận (CSPA). Bạn chỉ bị quá 1 năm sẽ có rất nhiều hy vọng được đi theo gia đình.
Bạn vui lòng cho biết ngày approval có trong giấy I-797, receipt number hay case number của bạn để diễn đàn chúng tôi có thể tư vấn chính xác hơn. Bạn hãy hỏi ba mẹ của bạn các thông tin này nhé.
Thân chúc bạn nhiều may mắn.

jacknguyen

Thành viên tích cực

xin cảm ơn lightwind, bạn cho mình hỏi bạn dựa vào những yếu tố nào để dự đoán cho ngày ưu tiên của 1 hồ sơ? Mình cũng đã hỏi câu hỏi này bên VDT và được bên đấy dự đoán là cuối 2012. Có vẻ như khoảng cách dự đoán là khá xa nhau (1 năm) nên xác suất chính xác chắc chắn sẽ không cao nhỉ? :1:

jacknguyen

Thành viên tích cực

Mình xin bổ sung ngày approve của nhà mình là 08/01/2010, case number là hcm2010511167

Thành

Thích đủ thứ ...

xin cảm ơn lightwind, bạn cho mình hỏi bạn dựa vào những yếu tố nào để dự đoán cho ngày ưu tiên của 1 hồ sơ? Mình cũng đã hỏi câu hỏi này bên VDT và được bên đấy dự đoán là cuối 2012. Có vẻ như khoảng cách dự đoán là khá xa nhau (1 năm) nên xác suất chính xác chắc chắn sẽ không cao nhỉ? :1:
hehehe thực ra các bác cũng dự đoán, mà dự đoán thì dĩ nhiên là xác suất chính xác sẽ là không cao :1: Như bạn đã thấy diện F3 vừa qua đứng liên tục trong vài tháng, nhưng cũng sẽ có lúc tăng lên vùn vụt và những điều dự đoán này cũng căn cứ vào sự tiến triển của hồ sơ các diện. Chính Sở di trú lẫn NVC cũng không chắc chắn điều này, họ chỉ căn cứ theo lượng Visa hàng năm được phát ra theo quy định, và số lượng cấp Visa tăng hay giảm sẽ tỷ lệ thuận với tiến trình giải quyết hồ sơ của các diện.

Thân !

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn JackNguyen,
Tôi dự đoán cho bạn là ngày cấp visa (visa become available) cho ngày ưu tiên của bạn, yếu tố này mới quyết định thời điểm chốt để tính tuổi xuất cảnh khi khiếu nại CSPA.
Bạn hỏi ở VDT là ngày mở hồ sơ (unpack case - ngày NVC gởi DS-3032). Bình thường ngày mở hồ sơ có trước ngày cấp visa khoảng từ 4 - 6 tháng. Vì là dự đoán nên sai số khá cao.
Bạn vừa cung cấp ngày approval và case number. Từ 2 thông tin này tôi chắc chắn bạn đủ tuổi khiếu nại CSPA và sẽ đi cùng gia đình bạn nhé.
Thân chúc bạn nhiều niềm vui.

jacknguyen

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn sự giúp đỡ của BĐH xuatnhapcanh, BĐH xuatnhapcanh có một tác phong làm việc rất là thân thiện, khác hẳn với BĐH của VDT :1:

dung69

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn sự giúp đỡ của BĐH xuatnhapcanh, BĐH xuatnhapcanh có một tác phong làm việc rất là thân thiện, khác hẳn với BĐH của VDT :1:
Chào bạn jacknguyen tôi không đồng ý với so sự sánh như vậy của bạn trên trang XNC này .

Chỉnh sửa cuối:

dung69

Thành viên tích cực

Chào anh lightwind không có gì cả, tôi chỉ không đồng ý về sự so sánh tác phong làm viêc của BDH mà JackNguyen đã viết trên trang XNC của mình .

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào anh lightwind không có gì cả, tôi chỉ không đồng ý về sự so sánh tác phong làm viêc của BDH mà JackNguyen đã viết trên trang XNC của mình .
Chào các ACE, đúng ra là lieuvh không được comment trong HS của members, nhưng xin phép chủ topic, cho lieuvh comment 1 câu thôi nha:

Cám ơn anh Lightwind và anh dung69 đã cộng tác và giúp các thành viên của XNC. Hy vọng sẽ được 2 anh cùng tham gia với XNC luôn mãi. Chỉ có thế thôi và xin được bắt tay 2 anh.

Ngoài ra, lieuvh đề nghị anh dung69 điều chỉnh lại comment của mình nha, đừng gây hiểu lầm giữa VDT với XNC, không được tế nhị cho lắm. Cám ơn anh.

dung69

Thành viên tích cực

Vâng ba cái linh tinh trong topic này nhờ ban điều hành xoá hết đi cho

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Dung69,
Bạn có thể sử dụng quyền thành viên của bạn để sửa bài của bạn được mà. Quan điểm của BĐH diễn đàn là không sửa nội dung hay xóa bài của thành viên.
Bạn có thể sửa sao cho tránh hai diễn đàn có sự hiểu lầm. Bạn giúp Lightwind và diễn đàn nhé.
Cảm ơn bạn nhiều, nếu bạn ở SG, khi nào rảnh Lightwind mời Dung69 đi uống cafe nhé