[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010521059

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cám ơn diễn đàn đã giúp đỡ mình rất nhiều trong thời gian qua. Nhà mình đã đậu phỏng vấn và đang trong thời gian chờ visa. Nhưng hiện giờ nhà mình còn đang khuất mắt 1 vấn đề mong ban quản trị có thể làm rõ giúp mình.
Hiện giờ người mở hồ sơ của mình đang ở Cali, và người bảo lãnh cũng thế. Nhưng giờ nhà mình muốn khi qua Mỹ sẽ ở tại Texas, liệu nhà mình có thể đặt vé máy bay qua thẳng Texas luôn hay không?
Xin cảm ơn.
BĐH diễn đàn chúc mừng gia đình bạn đã phỏng vấn thành công, được cấp visa. Thời gian sắp tới lên đường thượng lộ bình an, được nhiều sức khỏe, mọi việc may mắn, thuận lợi, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

Bạn có thể nhập cảnh vào Mỹ ở một thành phố khác, với nơi trước đây bạn khai trong mẫu đơn Form DS-260.
Người định cư có thể thay đổi chỗ ở và muốn nhận thẻ xanh, Số An Sinh Xã Hội ở địa chỉ khác so với form DS-260 đã khai trước đây.

Với điều kiện bạn phải thực hiện các thủ tục sau:
* Nếu đổi chỗ ở sau khi phỏng vấn, sau khi có visa.
Báo với Immigration Officer tại cửa khẩu nhập cảnh, thì Immigration Officer sẽ vào đơn Form DS-260 của bạn để sửa lại (cầm theo trang xác nhận DS-260) hoặc sẽ hướng dẫn bạn vào website của USCIS để đổi địa chỉ. Bạn nên làm càng sớm càng tốt, ngay sau khi về đến nhà.

trancp2010

Thành viên mới
Xin làm phiền ADM PhuongChau lần nữa, cho mình hỏi vài điều nữa để rõ việc đổi địa chỉ này:
1. khi đến cửa khẩu nhập cảnh là Sân bay ở Dallas (Texas) thì mình được quyền khai báo đổi địa chỉ với Immigration Officer luôn đúng không? Không nhất thiết là phải khai báo ở Cali.
2. Trang xác nhận Form DS-260 là trang mình tự in ra hay có trong bộ hồ sơ? mỗi người một bản riêng? Nều in thì phải in từ đâu?
3. Nếu đổi địa chỉ online thì sẽ điền sau khi về đến nhà bên Mỹ hay là điền tại Việt Nam được?
4. Do ba mình sợ khi đặt vé đến sân bay Dallas, nếu không được làm thủ tục nhập cư thì sẽ phải đặt vé bay về Cali. Mong ADM PhuongChau giải thích rõ hơn để ba mình khỏi lo lắng.
Cám ơn rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin làm phiền ADM PhuongChau lần nữa, cho mình hỏi vài điều nữa để rõ việc đổi địa chỉ này:
1. khi đến cửa khẩu nhập cảnh là Sân bay ở Dallas (Texas) thì mình được quyền khai báo đổi địa chỉ với Immigration Officer luôn đúng không? Không nhất thiết là phải khai báo ở Cali.
2. Trang xác nhận Form DS-260 là trang mình tự in ra hay có trong bộ hồ sơ? mỗi người một bản riêng? Nều in thì phải in từ đâu?
3. Nếu đổi địa chỉ online thì sẽ điền sau khi về đến nhà bên Mỹ hay là điền tại Việt Nam được?
4. Do ba mình sợ khi đặt vé đến sân bay Dallas, nếu không được làm thủ tục nhập cư thì sẽ phải đặt vé bay về Cali. Mong ADM PhuongChau giải thích rõ hơn để ba mình khỏi lo lắng.
Cám ơn rất nhiều.
1/. Khi đến cửa khẩu nhập cảnh thì bạn cần đọc kỷ lại phần tôi đã tư vần ở bài post trên.
2/. Trang xác nhận đơn xin visa từ Form DS-260 là Immigrant Visa and Alien Registration Application Confirmation, in từ trang này.
3/. Nếu muốn thay đổi địa chỉ thì phải khai báo với Immigration Officer tại cửa khẩu nhập cảnh, thì Immigration Officer sẽ vào đơn Form DS-260 của bạn để sửa lại (cầm theo trang xác nhận DS-260) hoặc sẽ hướng dẫn bạn vào website của USCIS để đổi địa chỉ. Bạn nên làm càng sớm càng tốt, ngay sau khi về đến nhà. (Câu này cũng như câu 1).
4/. Theo tôi thì tốt hơn hết là gia đình bạn nên đặt vé máy bay đi đến địa chỉ như đã khai báo khi điền đơn Form DS-260 ban đầu. Rồi sau đó làm thủ tục xin thay đổi địa chỉ, và di chuyển đến nơi mới, để sau này họ gửi Thẻ xanh về không bị thất lạc.

trancp2010

Thành viên mới
Cảm ơn PhuongChau đã giúp đỡ nhiều, nhà mình đến Tháng 6 sẽ bay. Hy vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi hết. Cám ơn diễn đàng, đặt biệt là adm PhuongChau đã tận tình giúp đỡ gia đình mình trong thời gian qua.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn PhuongChau đã giúp đỡ nhiều, nhà mình đến Tháng 6 sẽ bay. Hy vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi hết. Cám ơn diễn đàn, đặc biệt là adm PhuongChau đã tận tình giúp đỡ gia đình mình trong thời gian qua.
BĐH diễn đàn mến chúc gia đình bạn thời gian sắp tới lên đường thượng lộ bình an, được nhiều sức khỏe, mọi việc luôn may mắn, thuận lợi, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ 2 của mình.