[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010521059

trancp2010

Thành viên mới
Case Number: HCM2010521059
Ngày Ưu tiên: 20/12/2004
Hồ sơ gia đình em đã nhận được Invoice ID Number và thư thông báo đóng phí. Anh chị cho em hỏi:
1. Phí phải đóng của gia đình em là bao nhiêu. Gia đình em có 5 người.
2. Với tình trạng thế này, thì sớm nhất hồ sơ gia đình em có thể xong là bao lâu.
3. Nhà em có anh trai sinh 04/03/1989. Vậy nếu có thể bị quá tuổi không?
Mong các anh chị có thể trả lời giúp em. Cám ơn các anh chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Case Number: HCM2010521059
Ngày ưu tiên: 20/12/2004
Hồ sơ gia đình em đã nhận được Invoice ID Number, và thư thông báo đóng phí. Anh chị cho em hỏi:
1. Phí phải đóng của gia đình em là bao nhiêu. Gia đình em có 5 người.
2. Với tình trạng thế này, thì sớm nhất hồ sơ gia đình em có thể xong là bao lâu.
3. Nhà em có anh trai sinh 04/03/1989. Vậy nếu có thể bị quá tuổi không?
Mong các anh chị có thể trả lời giúp em. Cám ơn các anh chị nhiều.
1/. Tiền lệ phí mở hồ sơ của gia đình là 120$, lệ phí visa 325$/1 người.
2/. Hiện tại diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 08/05/2004, hồ sơ bạn đã được NVC thông báo mở, nên nhanh chóng hoàn tất complete hồ sơ để gửi cho NVC. Khi nào lịch visa vượt qua ngày ưu tiên của hồ sơ bạn, thì sẽ đến lượt được xem xét giải quyết.
3/. Muốn tính chính xác tuổi CSPA, xem anh bạn có bị quá tuổi hay không?
Bạn cần phải cung cấp ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ. BĐH sẽ tính giúp tuổi CSPA cho anh bạn.

trancp2010

Thành viên mới
Cho em hỏi "Ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ" là có khi nào vậy? Trước hay sau khi đóng lệ phí. Về phần lệ phí, nếu nhà em đóng trọn vẹn là 1.745$ đúng không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi "Ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ" là có khi nào vậy? Trước hay sau khi đóng lệ phí. Về phần lệ phí, nếu nhà em đóng trọn vẹn là 1.745$ đúng không ạ?
Bạn cần xem lại ngày, tháng, năm, NVC gửi thông báo cho bạn để cấp số Case number HCM, có thể tạm tính đó là ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ gia đình bạn.
Còn các khoảng lệ phí phải đóng, thì cứ căn cứ theo bài post trên của tôi mà tính.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22498

trancp2010

Thành viên mới
Dạ cho mình hỏi, hồ sơ nhà mình.
Mã hồ sơ HCM2010521059
Ngày ưu tiên (Priority Date) 20/12/2004
Ngày hoàn tất (Completed Date) 23/07/2016
Bao lâu nữa thì nhà mình sẽ có giấy báo phỏng vấn. Nhà mình có 5 người, ba má và em trai đã hoàn tất hồ sơ. Còn anh trai và mình đang chờ kiện quá tuổi (anh mình sinh năm 1989 và mình sinh năm 1991), cho mình hỏi mình và anh trai liệu có được đi chung trong đợt này với gia đình. Nếu có thể đi chung thì giờ cần chuẩn bị thêm giấy tờ gì nữa. Bên Mỹ ông mình đã kiện quá tuổi, và sẽ gửi giấy về đây nếu có giấy báo phỏng vấn.
Cám ơn Anh/Chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho mình hỏi, hồ sơ nhà mình.
Mã hồ sơ HCM2010521059
Ngày ưu tiên (Priority Date) 20/12/2004
Ngày hoàn tất (Completed Date) 23/07/2016
Bao lâu nữa thì nhà mình sẽ có giấy báo phỏng vấn. Nhà mình có 5 người, ba má và em trai đã hoàn tất hồ sơ. Còn anh trai và mình đang chờ kiện quá tuổi (anh mình sinh năm 1989 và mình sinh năm 1991), cho mình hỏi mình và anh trai liệu có được đi chung trong đợt này với gia đình. Nếu có thể đi chung thì giờ cần chuẩn bị thêm giấy tờ gì nữa. Bên Mỹ ông mình đã kiện quá tuổi, và sẽ gửi giấy về đây nếu có giấy báo phỏng vấn.
Cám ơn Anh/Chị.
Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất complete tại NVC xong rồi thì.

Bạn gửi email cho NVC, để hỏi ngày phỏng vấn.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21666

Trong phần Your question. Chọn câu này.
1/. What is the status of my case?
Tình trạng hồ sơ của tôi thế nào?
. Dùng để hỏi hồ sơ sắp được mở chưa? Hoàn tất chưa? Có được xếp lịch phỏng vấn chưa?

Muốn tính chính xác tuổi CSPA thì.

Bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
1/. Ngày chấp thuận Approval Date.
2/. Ngày, tháng, năm sinh, của 2 anh em bạn (phải có đầy đủ, chứ chỉ có năm sinh không thì khó có thể tính được. Vì tuổi CSPA tính từng ngày một, lố đi đôi ba ngày cũng có thể bị rớt ở lại, không được xuất cảnh cùng gia đình.

P/s: Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài ngay tại chính topic của mình. Không được mở thêm topic mới nữa.

trancp2010

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F3 - HCM2010521059

Cám ơn Ad đã hướng dẫn cho mình rất tận tình.
Mình xin cung cấp thêm một số thông tin
Ngày chấp thuận Approval Date: 06/08/2015
Ngày tháng năm sinh anh trai: 04/03/1989
Ngày tháng năm sinh của mình: 20/10/1991
Xin Ad PhuongChau trợ giúp thêm tính tuổi sao ạ.
Cám ơn ad.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cám ơn Ad đã hướng dẫn cho mình rất tận tình.
Mình xin cung cấp thêm một số thông tin
Ngày chấp thuận Approval Date: 06/08/2015
Ngày tháng năm sinh anh trai: 04/03/1989
Ngày tháng năm sinh của mình: 20/10/1991
Xin Ad PhuongChau trợ giúp thêm tính tuổi sao ạ.
Cám ơn ad.
Nhìn vào số Case Number HCM2010521059 có thể đoán là hồ sơ được chấp thuận vào năm 2010, chứ không phải là ngày 06/08/2015 như thông tin của bạn ở trên là không đúng.

Bạn cần cung cấp cho tôi số biên nhận Receipt Number mà trước đây khi làm hồ sơ bảo lãnh số này do USCIS cấp, để tôi check kiểm tra tìm lại ngày chấp thuận Approval Date phải thật đúng thì mới có thể tính tuổi CSPA cho 2 anh em bạn được.

trancp2010

Thành viên mới
Dạ số biên nhận (Receipt Number) là WAC-05-058-50853
Mình vừa lục lại hồ sơ thì mới thấy Approval date là 06/01/2010. Không biết đúng không. Ad kiểm tra lại giúp ạ.
Cám ơn rất nhiều ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ số biên nhận (Receipt Number) là WAC-05-058-50853
Mình vừa lục lại hồ sơ thì mới thấy Approval date là 06/01/2010. Không biết đúng không. Ad kiểm tra lại giúp ạ.
Cám ơn rất nhiều ạ.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Anh bạn sinh ngày 04/03/1989, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất 21/03/2015. Trường hợp này đã quá tuổi CSPA không được xuất cảnh cùng gia đình.

2/. Bạn sinh ngày 20/10/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 05/11/2017. Bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại của bạn đã là 21 tuổi rồi. Vì thế sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho bạn, trước 15 ngày phỏng vấn ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM. Người khiếu nại phải là đương đơn chính của hồ sơ (tức người được bảo lãnh chính).

Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27027

trancp2010

Thành viên mới
Cảm ơn Ad PhuongChau đã giúp đỡ tận tình. Hơi buồn khi anh mình không được đi chung.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn Ad PhuongChau đã giúp đỡ tận tình. Hơi buồn khi anh mình không được đi chung.
Có rất nhiều trường hợp như thế, chứ không phải riêng gì anh bạn đâu. Anh bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ có thẻ xanh là Thường trú nhân, thì sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho anh bạn theo diện visa F2B (Con trên 21 tuổi còn độc thân của Thường trú nhân) nhưng anh bạn phải giữ tình trạng độc thân cho đến khi được xuất cảnh định cư.

Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26256

trancp2010

Thành viên mới

AD PhuongChau ơi. Cho mình hỏi sao hồ sơ của mình khi vào kiểm tra vẫn chỉ là dòng này:
Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) that list the six steps you must take before NVC can schedule your visa interview appointment. This includes submitting to NVC various fees, forms and documents. Once NVC has received all the required items, they will let you know if anything is missing or incomplete. You can also find these instructions online at http://nvc.state.gov (English) and http://nvc.state.gov/espanol (Spanish). You will find contact information for NVC at http://nvc.state.gov/ask.
Trong khi Priority date là 20/12/2004 đã vượt qua theo lịch F3. Vậy giờ phải làm sao AD PhuongChau?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
AD PhuongChau ơi. Cho mình hỏi sao hồ sơ của mình khi vào kiểm tra vẫn chỉ là dòng này:
Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) that list the six steps you must take before NVC can schedule your visa interview appointment. This includes submitting to NVC various fees, forms and documents. Once NVC has received all the required items, they will let you know if anything is missing or incomplete. You can also find these instructions online at http://nvc.state.gov (English) and http://nvc.state.gov/espanol (Spanish). You will find contact information for NVC at http://nvc.state.gov/ask.
Trong khi Priority date là 20/12/2004 đã vượt qua theo lịch F3. Vậy giờ phải làm sao AD PhuongChau?
Hồ sơ của gia đình bạn đã hoàn tất, và nhận được thông báo complete tại NVC xong chưa?

trancp2010

Thành viên mới
[TABLE="class: category, width: 678"]
[TR]
[TH="class: action, colspan: 6, align: left"]APPLICANT INFORMATION[/TH]
[/TR]
[TR]
[TH="class: head first, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]

[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]Status[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]IV Fee[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]IV
Application[/TH]
[TH="class: head last, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]Civil
Documents[/TH]
[/TR]
[/TABLE]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: item-list"]
TRAN, TAMPRINCIPAL
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]PRINCIPAL APPLICANT
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]PAID[/TD]
[TD="class: status, align: center"]COMPLETED[/TD]
[TD="class: status document last, align: center"]N/A [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
NGUYEN, TAUSPOUSE
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]ACCOMPANY
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
TRAN, PHUCCHILD
[/TD]
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]PAY NOW[/TD]
[TD="class: status, align: center"]N/A[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
TRAN, CHICHILD
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Hồ sơ Ba Mẹ và em trai đã hoàn tất, hồ sơ của mình thì đang đợi đóng phí.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
[TR]
[TH="class: action, colspan: 6, align: left"]APPLICANT INFORMATION[/TH]
[/TR]
[TR]
[TH="class: head first, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]

[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]Status[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]IV Fee[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]IV
Application[/TH]
[TH="class: head last, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]Civil
Documents[/TH]
[/TR]
[/TABLE]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
TRAN, TAMPRINCIPAL
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]PRINCIPAL APPLICANT
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
NGUYEN, TAUSPOUSE
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
TRAN, PHUCCHILD
[/TD]
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]PAY NOW[/TD]
[TD="class: status, align: center"]N/A[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
TRAN, CHICHILD
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Hồ sơ Ba Mẹ và em trai đã hoàn tất, hồ sơ của mình thì đang đợi đóng phí.
Theo thông tin mà bạn cung cấp ở trên thì 3 người trong danh sách đã complete, còn riêng bạn do nằm trong độ tuổi CSPA, thì sau khi khiếu nại thành công mới được giải quyết đóng tiền lệ phí visa 325$/1 người.

trancp2010

Thành viên mới

Vậy giờ còn phải chờ gì nữa AD PhuongChau, vì sáng qua trung tam NVC có gửi mail cho mình báo đóng phí vi-sa rồi mới xem xét tiếp hồ sơ

Good day,
The National Visa Center (NVC) received the documents you submitted in support of Tam Chi Tran's immigrant visa petition. This petition's NVC case number is HCM2010521059. However, NVC will not review these documents until you have paid the Immigrant Visa Application Processing Fee for each intending immigrant. This fee should be paid online at ceac.state.gov.

Please follow the online instructions at nvc.state.gov/fee (English) or nvc.state.gov/tarifa/espanol (Spanish) to learn how to pay this fee. If you have any questions, please call 1-603-334-0700 or use NVC's online inquiry form at nvc.state.gov/ask (English) or nvc.state.gov/ask/espanol(Spanish).

After you pay the Immigrant Visa Application Processing Fee(s), please allow up to six weeks for NVC to review your documents. Then, we will let you know if there is anything missing or that needs to be corrected.

Reminder: This is only a notice that we received documents from you. We will not review them until we have received both the financial documents from the petitioner and the applicant's civil documents. You must also have paid all required fees and submitted a DS-260 Immigrant Visa application online at ceac.state.gov.

Vậy là mình đã kiếu kiện tuổi xong chưa?
/Và bao giờ thì nhà mình mới có thể có giấy báo hẹn phỏng vấn? vì có người quen hồ sơ F3 ngày ưu tiên là 27/12/2004 đã có giấy báo hẹn phỏng vấn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy giờ còn phải chờ gì nữa AD PhuongChau, vì sáng qua trung tam NVC có gửi mail cho mình báo đóng phí vi-sa rồi mới xem xét tiếp hồ sơ

Good day,
The National Visa Center (NVC) received the documents you submitted in support of Tam Chi Tran's immigrant visa petition. This petition's NVC case number is HCM2010521059. However, NVC will not review these documents until you have paid the Immigrant Visa Application Processing Fee for each intending immigrant. This fee should be paid online at ceac.state.gov.

Please follow the online instructions at nvc.state.gov/fee (English) or nvc.state.gov/tarifa/espanol (Spanish) to learn how to pay this fee. If you have any questions, please call 1-603-334-0700 or use NVC's online inquiry form at nvc.state.gov/ask (English) or nvc.state.gov/ask/espanol(Spanish).

After you pay the Immigrant Visa Application Processing Fee(s), please allow up to six weeks for NVC to review your documents. Then, we will let you know if there is anything missing or that needs to be corrected.

Reminder: This is only a notice that we received documents from you. We will not review them until we have received both the financial documents from the petitioner and the applicant's civil documents. You must also have paid all required fees and submitted a DS-260 Immigrant Visa application online at ceac.state.gov.

Vậy là mình đã kiếu kiện tuổi xong chưa?
/Và bao giờ thì nhà mình mới có thể có giấy báo hẹn phỏng vấn? vì có người quen hồ sơ F3 ngày ưu tiên là 27/12/2004 đã có giấy báo hẹn phỏng vấn.
Nội dung email trên NVC thông báo bạn như sau:
Bạn phải nộp phí theo hướng dẫn trên. Sau khi bạn nộp phí xử lý ứng dụng Immigrant Visa (s), hãy cho phép lên đến sáu tuần cho NVC để xem xét tài liệu của bạn. Sau đó, chúng tôi sẽ cho bạn biết nếu có bất cứ điều gì thiếu hoặc cần được sửa chữa. Và nộp đơn DS-260 Immigrant Visa trực tuyến tại ceac.state.gov.
Khi nào hồ sơ gia đình bạn hoàn tất và nhận thông báo complete xong từ NVC, thì phải chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=23435

trancp2010

Thành viên mới
Vậy là hồ sơ nhà mình chưa được completed à, cứ tưởng của Ba Mẹ, và em trai đã được completed, và chỉ chờ giấy hẹn PV thôi chứ.

trancp2010

Thành viên mới
Cám ơn diễn đàn đã giúp đỡ mình rất nhiều trong thời gian qua. Nhà mình đã đậu phỏng vấn và đang trong thời gian chờ visa. Nhưng hiện giờ nhà mình còn đang khuất mắt 1 vấn đề mong ban quản trị có thể làm rõ giúp mình.
Hiện giờ người mở hồ sơ của mình đang ở Cali, và người bảo lãnh cũng thế. Nhưng giờ nhà mình muốn khi qua Mỹ sẽ ở tại Texas, liệu nhà mình có thể đặt vé máy bay qua thẳng Texas luôn hay không?
Xin cảm ơn.