[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010625076*

kim_dang_2703

Thành viên mới
Thắc mắc về việc bảo lãnh hôn phu, hôn thê?

Chào mọi người,
Em đang cùng ba mẹ đợi đi định cư ở US diện F3. Sau khi sang US & có thẻ xanh, em có thể bảo lãnh ban trai em dc ko và theo diện gi thi nhanh nhất, đăng ký kết hôn hay là diện hôn phu?
Thanks mọi người ^^

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Thắc mắc về việc bảo lãnh hôn phu, hôn thê?

Chào mọi người,
Em đang cùng ba mẹ đợi đi định cư ở US diện F3. Sau khi sang US & có thẻ xanh, em có thể bảo lãnh ban trai em dc ko và theo diện gi thi nhanh nhất, đăng ký kết hôn hay là diện hôn phu?
Thanks mọi người ^^
Chào bạn,

Sau khi có thẻ xanh bạn phải quay về VN đăng ký kết hôn, rồi tiến hành hành bảo lảnh chồng theo diện F2A(thường trú nhân bảo lảnh vợ/chồng, HS thuộc diện F2A). Hiện tại HS diện F2A thời gian chờ được PV là khoãng 2 năm rưỡi(trong tương lai có thể nhanh hơn).
- Diện K (diện hôn thê) chỉ dành cho những người là công dân Hoa Kỳ thì mới bảo lãnh được. Thân chào

Last edited by a moderator:
W

watea

Guest

Chào bạn,

Sau khi có thẻ xanh bạn phải quay về VN đăng ký kết hôn, rồi tiến hành hành bảo lảnh chồng theo diện F2A(thường trú nhân bảo lảnh vợ/chồng, HS thuộc diện F2A). Hiện tại HS diện F2A thời gian chờ được PV là khoãng 2 năm rưỡi(trong tương lai có thể nhanh hơn).
- Diện K (diện hôn thê) chỉ dành cho những người là công dân Hoa Kỳ thì mới bảo lãnh được. Thân chào

Mong nhờ Anh TuanDoan và Anh Chị giải thích dùm tại sao diện F2A(vợ chồng) bây giờ rút ngắn thời gian bảo lãnh chỉ còn 1 - 2.5 năm như Chị cocchin trả lời Trong khi trước đây em nghe nói phải chờ khoảng 4-5 năm lân...Nhờ AC giải thích dùm em để em giải thích với người nhà hiểu a..

Cảm ơn Anh Chị nhiều lăm.chúc Anh Chị sức khoẻ

kim_dang_2703

Thành viên mới

Chào bạn,

Bao lâu mới thành công dân Hoa Kỳ duoc vay ban?
Thanks ban nhieu.

tuandoan

8 Đoàn !

Mong nhờ Anh TuanDoan và Anh Chị giải thích dùm tại sao diện F2A(vợ chồng) bây giờ rút ngắn thời gian bảo lãnh chỉ còn 1 - 2.5 năm như Chị cocchin trả lời Trong khi trước đây em nghe nói phải chờ khoảng 4-5 năm lân...Nhờ AC giải thích dùm em để em giải thích với người nhà hiểu a..

Cảm ơn Anh Chị nhiều lăm.chúc Anh Chị sức khoẻ
Chào bạn,
Bây giờ diện F2A được rút ngắn lại khoãng hơn 2 năm rưỡi. Tháng 03/2012 này LSQ sẽ PV cho những HS F2A có ngày ưu tiên trước 22/07/2009 rồi. Mỗi 1 tháng lịch Visa cũa F2A tăng rất mạnh vì vậy trong tương lai sẽ còn nhanh hơn nữa, với lại số lượng Visa cấp ra dành cho F2A rất là lớn (77% của số lượng 114,200 Visa là dành cho F2A).Chúc bạn vui, Thân chào

tuandoan

8 Đoàn !

Bao lâu mới thành công dân Hoa Kỳ duoc vay ban?
Thanks ban nhieu.
Chào bạn,

Trên 05 năm là bạn có thể thi Quốc Tịch được rồi, riêng những người qua Mỹ đi theo diện vợ chồng thì khoãng 03 năm là có thể đăng ký thi quốc tịch được rồi. Chúc bạn vui, Thân chào

Duy Thai

Thành viên tích cực

chào bạn.Ngay khi bạn đến mỹ bạn sẽ có thẻ xanh ,va bạn có thể về vn làm giấy kết hôn và đám cưới.Ba5n nên làm giấy tờ theo diện vợ chồng.Thời Gian khoảng 2,5 năm.Bản thân mình cũng đang làm giấy tờ bảo lảnh vợ theo diện vợ chồng.TRước khi ạn về vn,bạn nênl làm công hàm độc thân rồi cầm về vn làm giấy kết hôn(nếu ạn về vn trên 3 tháng).

kim_dang_2703

Thành viên mới

chào bạn.Ngay khi bạn đến mỹ bạn sẽ có thẻ xanh ,va bạn có thể về vn làm giấy kết hôn và đám cưới.Ba5n nên làm giấy tờ theo diện vợ chồng.Thời Gian khoảng 2,5 năm.Bản thân mình cũng đang làm giấy tờ bảo lảnh vợ theo diện vợ chồng.TRước khi ạn về vn,bạn nênl làm công hàm độc thân rồi cầm về vn làm giấy kết hôn(nếu ạn về vn trên 3 tháng).
Thanks ban nhieu lam! Cho minh hoi them la thu tuc bao lanh co rac roi lam ko va ai se la nguoi bao lanh ve tai chính cho chồng minh? Nếu mình mới sang US chua co viec lam hoac viec lam luong chua cao thi co bao lanh duoc ko? :)

tuandoan

8 Đoàn !

Thanks ban nhieu lam! Cho minh hoi them la thu tuc bao lanh co rac roi lam ko va ai se la nguoi bao lanh ve tai chính cho chồng minh? Nếu mình mới sang US chua co viec lam hoac viec lam luong chua cao thi co bao lanh duoc ko? :)
Chào bạn,

Thủ tục bảo lảnh cũng đơn giãn. Vấn để bảo trợ tài chính không đáng quan ngại, không có income hoặc income thấp thì bạn chỉ cần nhờ bất cứ ai đồng ý đứng ra đồng bảo trợ (co-sign) tài chính với bạn cho OX là ok. Chúc bạn vui. Thân chào

kim_dang_2703

Thành viên mới
Thời gian chờ đợi phỏng vấn của F3 sao lâu quá vay mọi nguoi?

Hello everyone,
Ba me va em nộp đơn F3 do bà nội bảo lãnh, có ng Mỹ co-sign từ thang 10/2003. Cứ tuong là 7nam, sao bay h em xem lịch visa thi phai chờ đến 2013 là 10nam. Tại sao lâu quá vay mọi nguoi? Priority Date luc đó em còn nhỏ xíu, gio 21 tuoi roi. Em cũng lo lắng ko biet có được chap nhan ko nua :(
Thanks y'll!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Thời gian chờ đợi phỏng vấn của F3 sao lâu quá vay mọi nguoi?

Hello everyone,
Ba me va em nộp đơn F3 do bà nội bảo lãnh, có ng Mỹ co-sign từ thang 10/2003. Cứ tuong là 7nam, sao bay h em xem lịch visa thi phai chờ đến 2013 là 10nam. Tại sao lâu quá vay mọi nguoi? Priority Date luc đó em còn nhỏ xíu, gio 21 tuoi roi. Em cũng lo lắng ko biet có được chap nhan ko nua :(
Thanks y'll!
Diện F3 lâu nay vẫn vậy mà, làm gì có 7 năm :1: trung bình hồ sơ F3 từ 9-10 năm mới đến lượt. Hồ sơ gia đình em có thể được mở năm 2013, lúc đó em cũng có thể vẫn còn đủ tuổi để đi cùng gia đình theo cách tính tuổi CSPA .

kim_dang_2703

Thành viên mới
THắc mắc việc du học trong thời gian đợi di cư sang US?

Chào mọi người,
Priority Date của gia đình em là 2003. Còn khoảng 2 năm mới được đi định cư. Nếu học đại học bên VN thì khi sang US em phải học lại từ đầu, mất thời gian nên hiện tại em đang muốn học trước 2 năm ở nước ngoài, nếu là US luôn thì càng tốt, nhưng không biết có được chấp thuận không. Ngoài các nước lớn, em có thể học ở những nước Châu Á phát triển như Singapore,... được không ạ?
Thanks all :)

donghoa

Thành viên mới
Ðề: THắc mắc việc du học trong thời gian đợi di cư sang US?

(chào mọi người,
Priority Date của gia đình em là 2003. Còn khoảng 2 năm mới được đi định cư. Nếu học đại học bên VN thì khi sang US em phải học lại từ đầu, mất thời gian nên hiện tại em đang muốn học trước 2 năm ở nước ngoài, nếu là US luôn thì càng tốt, nhưng không biết có được chấp thuận không. Ngoài các nước lớn, em có thể học ở những nước Châu Á phát triển như Singapore,... được không ạ?
Thanks all :)

Hiện nay có nhiều chương trình hoc 2 năm Việt Nam và 2 năm tại Mỹ , em có thể tham khảo tại website : www.cie.edu.vn

Nếu như em học chương trình này sau 2 năm trình độ tiếng Anh của em sẽ giúp được em và gia đình em rất nhiều tại Mỹ khi mới qua và khi qua Mỹ nếu không đúng theo hệ thống trường Đại học liên thông , em có thể xin trường Đại học ở tiểu bang em đến chấp nhận trên 50% tín chỉ đã lấy tại CIE , và kéo dài thời gian học để chờ tình trạng thường trú nhân có hiệu lực sau 1 năm , để được đóng học phí như thường trú nhân.

Một vài ý kiến hạn hẹp đóng góp cho tình trạng của em , còn lại em nhờ thêm các anh chị trên diễn đàn đóng góp sâu hơn trong vấn đề này.Chào

kim_dang_2703

Thành viên mới

Hiện nay có nhiều chương trình hoc 2 năm Việt Nam và 2 năm tại Mỹ , em có thể tham khảo tại website : www.cie.edu.vn

Nếu như em học chương trình này sau 2 năm trình độ tiếng Anh của em sẽ giúp được em và gia đình em rất nhiều tại Mỹ khi mới qua và khi qua Mỹ nếu không đúng theo hệ thống trường Đại học liên thông , em có thể xin trường Đại học ở tiểu bang em đến chấp nhận trên 50% tín chỉ đã lấy tại CIE , và kéo dài thời gian học để chờ tình trạng thường trú nhân có hiệu lực sau 1 năm , để được đóng học phí như thường trú nhân.

Một vài ý kiến hạn hẹp đóng góp cho tình trạng của em , còn lại em nhờ thêm các anh chị trên diễn đàn đóng góp sâu hơn trong vấn đề này.Chào.
-------------------------------------------------------------------------
Em cảm ơn nhiều. Nhưng vấn đề em muốn biết là em có thể học ở nước ngoài trong thời gian đợi đi định cư được không.
Một điều nữa là những trường liên thông đại học nước ngoài bên VN đa số không có ngành dược, mà em đang muốn học ngành này.
Ai có thông tin vui lòng giúp em. Thanks mọi nguoi.

obamasmartest

Thành viên mới

trong thời gian đợi định cư thì bạn hoàn toàn đc phép đi du học kể cả US nhưng pv sẽ khó nhìu hơn so với các bạn khác,Khi hồ sơ đáo hạn thì bạn trở về pv với gia đình thoai.

kim_dang_2703

Thành viên mới
Thắc mắc về hành lý khi rời Vietnam

Chào mọi người,
Tính theo lịch Visa thi 1 năm nua em se cùng ba me xuat canh theo diện F3. Nhà em có rất nhiều băng video VHS xưa, đa số băng đều có tem chứng nhận của Bộ Văn Hóa Thông Tin Cục Điện Ảnh Vn, tính ra em có khoảng 600 cuốn băng. Em đang sợ lúc kiểm tra hành lý mà nhiều băng quá thì có sao không. Em tính mua card capture để chuyển băng sang hard drive nhưng chuyển vậy thì chất lượng phim sẽ giảm rất nhiều.

Vậy theo mọi người em nên mang băng theo hay chuyển băng sang hard drive? Có ai giống tình trạng của em vui lòng cho em lời khuyên nhé.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Thắc mắc về hành lý khi rời Vietnam

Chào mọi người,
Tính theo lịch Visa thi 1 năm nua em se cùng ba me xuat canh theo diện F3. Nhà em có rất nhiều băng video VHS xưa, đa số băng đều có tem chứng nhận của Bộ Văn Hóa Thông Tin Cục Điện Ảnh Vn, tính ra em có khoảng 600 cuốn băng. Em đang sợ lúc kiểm tra hành lý mà nhiều băng quá thì có sao không. Em tính mua card capture để chuyển băng sang hard drive nhưng chuyển vậy thì chất lượng phim sẽ giảm rất nhiều.

Vậy theo mọi người em nên mang băng theo hay chuyển băng sang hard drive? Có ai giống tình trạng của em vui lòng cho em lời khuyên nhé.
Hiện tại đầu đọc băng VHS cũng không còn sản xuất nữa và các loại băng từ này sau thời gian sẽ bị ẩm, mốc nên khả năng sử dụng cũng không cao. Nếu bạn thấy nội dung băng nào cần thiết, không thể kiếm được từ các nguồn DVD hoặc file thì bạn có thể đem ra các dịch vụ cho họ chuyển ra ổ cứng để lưu trữ sẽ tiện hơn là vác vài trăm cuốn VHS (hàng cồng kềnh :1:) . Sợ qua tới Hoa Kỳ bạn cũng không kiếm đâu ra cái đầu VHS để đọc băng. Vài dòng chia sẻ cùng bạn .

kim_dang_2703

Thành viên mới
Vui lòng cho em hỏi về việc đăng ký kết hôn để bảo lãnh diện F2A sau khi người bảo lãnh vừa có visa?

Xin chào mọi người,

Em và ba mẹ đang đợi theo diện F3 và em muốn đưa bạn trai em đi cùng. Chắc là hiện nay em không thể đăng ký kết hôn với bạn ấy được đúng không? Em định sau khi gia đình em phỏng vấn và có visa thì trước khi đi US em sẽ tranh thủ đăng ký kết hôn với bạn ấy tại VN rồi qua kia nộp đơn bảo lãnh diện F2A. Như vậy thì em không phải mất công trở về VN làm giấy kết hôn nữa và cũng tiết kiệm được thời gian đợi bảo lãnh của bạn ấy. Mọi người thấy vậy có được không hay có ý kiến gi vui lòng hướng dẫn em nhé.

Em cảm ơn rất nhiều.

Ðề: Vui lòng cho em hỏi về việc đăng ký kết hôn để bảo lãnh diện F2A sau khi người bảo lãnh vừa có v

bạn vui lòng cùng với baba + mama bạn qua Mỹ ( có thẻ xanh) rồi tính đến chuyện kết hôn nha.làm theo cách của bạn thì có thể bạn sẽ không được nhập cảnh cùng ba mẹ luôn.
túm lại bạn phải giữ tình trạng đọc thân đến khi nhận được thẻ xanh trong tay.Thân chào bạn@_@