[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010696090

sokhongdimy

Thành viên tích cực
Xin cho hỏi về I 160

Chao
Chào quí bạn .
Xin quí bạn cho mình hỏi : Khi diền xong I 160 thì mình có thể lưu lại trong máy không ? Nếu dược thì copy sang usb dể dem di in ra giấy (vì nhà mình không có máy in . Xin các bạn vui lòng hướng dẩn .Cảm ơn nhiều .(Mình dang chờ I134 và thư cuả người thân người thân nên chỉ mới khai thử thôi, không rành nên nhờ quí bạn giúp dở). Cảm ơn các bạn nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin cho hỏi về I 160

6. Làm thế nào để lưu mẫu đơn? Tôi có thể dừng lại khi mẫu đơn chưa hoàn tất và quay trở lại tiếp tục điền đơn vào thời gian sau đó không?

Đương đơn có thể lưu lại mẫu đơn của mình hoặc quay trở lại truy cập mẫu đơn còn đang điền dở. Khi bắt đầu một mẫu đơn DS-160 mới, đương đơn sẽ được cấp mã số xác nhận đơn duy nhất sau khi lựa chọn và trả lời câu hỏi an ninh. Ngay khi có mã số xác nhận mẫu đơn, chọn và trả lời câu hỏi an ninh, đương đơn có thể thoát khỏi mẫu đơn DS-160 và sau đó có thể quay trở lại truy cập lại và tiếp tục việc điền đơn. Đương đơn phải có mã số xác nhận mẫu đơn để có thể truy cập lại màn hình điền đơn. Để lưu mẫu đơn DS-160 trên trang Trung tâm quản lý đơn vụ Lãnh Sự, nhấp nút “Kế tiếp” (Next) ở cuối mỗi trang đã điền. Đương đơn có 30 ngày để quay trở lại mẫu đơn mà đương đơn còn đang điền dở. Để truy cập mẫu đơn sau 30 ngày, đương đơn phải lưu mẫu đơn vào ổ đĩa mềm hoặc ổ cứng của máy tính theo như giải thích trong phần câu hỏi số 7 sau đây.

7. Làm thế nào để lưu mẫu đơn vào máy tính cá nhân hoặc vào đĩa?

Việc lưu thông tin từ đơn xin thị thực vào máy tính hoặc Usb sẽ cho phép đương đơn truy cập vào mẫu đơn này sau 30 ngày. Để lưu mẫu đơn vĩnh viễn vào máy tính hoặc Usb, vui lòng chọn nút “Lưu đơn vào tập tin” (Save as). Sau đó chọn nút “Lưu” (Save) tại cửa sổ tải tập tin. Xác định vị trí lưu mẫu đơn trên máy tính, tìm đến vị trí đó và nhấp chuột vào nút “Lưu” (Save) trên cửa sổ “Lưu như” (Save as). Hệ thống sẽ tải mẫu đơn đến địa chỉ cụ thể đã được chọn.
Khi việc tải đơn đã hoàn tất, đương đơn có thể đóng lại bằng cách nhấp vào nút “Đóng” (Close) để quay về việc điền đơn trực tuyến trên trang web. Lưu ý: Tất cả thông tin từ mẫu đơn lưu trên ổ cứng của máy tính dung chung hoặc thẻ nhớ đều có thể bị truy cập bởi bất kỳ ai sử dụng máy tính hay thiết bị này sau đương đơn.

Nguồn từ LSQ Hoa Kỳ.

sokhongdimy

Thành viên tích cực
Xin doán dùm ngày Approve

Chào ACE trong diển dàn .
Xin ACE trong diển dàn doán dùm tôi ngày approved hồ sơ diện F3 của tôi như sau : F3 2010696090
PD :08AUG2004
Cảm ơn nhiều

Ðề: Xin doán dùm ngày Approve

Chào ACE trong diển dàn .
Xin ACE trong diển dàn doán dùm tôi ngày approved hồ sơ diện F3 của tôi như sau : F3 2010696090
PD :08AUG2004
Cảm ơn nhiều
theo số hồ sơ HCM2010696090 thì ngày chấp thuận vào khoảng ngày 15/07/2010 nha bạn.@)@

sokhongdimy

Thành viên tích cực

Trước hết xin cảm ơn bạn Tiên_Thanh0711 dã doán dùm. Nhân dây nhờ bạn tính xem với tiến dộ diều dặn tăng 4tuần mỗi tháng cho F3, dến năm 2015 thì dứa con sinh 16 - 01 - 1990 có thể còn di theo gia dình không .Cảm ơn bạn rất nhiều

Trước hết xin cảm ơn bạn Tiên_Thanh0711 dã doán dùm. Nhân dây nhờ bạn tính xem với tiến dộ diều dặn tăng 4tuần mỗi tháng cho F3, dến năm 2015 thì dứa con sinh 16 - 01 - 1990 có thể còn di theo gia dình không .Cảm ơn bạn rất nhiều
oh.. dự đoán tuổi CSPA của con bạn sẽ là khoảng Ngày 22 tháng 12 năm 2016(vì không biết chính xác ngày chấp thuận nên không chính xác ngày tháng nha). có nghĩa là nếu gia đình bạn nhận thư PV trước ngày đó thì con bạn đủ tiêu chuẩn để đi cùng gia đình nha. @_@

sokhongdimy

Thành viên tích cực
Nhờ ace cố vấn giùm

Chào các anh chị trên diễn dàn. Hồ sơ của tôi diện F3. Xin cho hỏi bộ civil document tôi gởi NVC gồm:
Photo passort
Bản trich luc khai sanh
Lý lịch tư pháp
2 tấm hinh 5 x 5
Bản sao đăng ký kết hôn. Bốn loại trên đã đủ chưa.
Mình có phải bắt buộc có tờ xác nhận Dã gởi DS-260 hay chỉ cần có tờ xác nhận khi di phỏng vấn.
Còn document cover sheet thì mình biết chắc chắn phải có rồi.
Xin cảm ơn các ACE rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

sokhongdimy

Thành viên tích cực
CHào admin.
tôi lở post bài sai . nhờ Admin chuyển bài của tôi về dúng vị trí ( lở post trong dien F4 , xin chuyển về F3 cho dúng . Cảm ơn nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin admin chuyển hộ bài về dung diện gium

CHào admin.
tôi lở post bài sai . nhờ Admin chuyển bài của tôi về dúng vị trí ( lở post trong dien F4 , xin chuyển về F3 cho dúng . Cảm ơn nhiều
Đã chuyển topic sang F3!