[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010752174

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Bây giờ mình đợi khoảng 3 tuần kể từ ngày nhận thư phỏng vấn thì mình gửi đơn khiếu nại CSPA cho Lãnh sự quán được chưa ạ. Mình xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bây giờ mình đợi khoảng 3 tuần kể từ ngày nhận thư phỏng vấn thì mình gửi đơn khiếu nại CSPA cho Lãnh sự quán được chưa ạ. Mình xin cảm ơn.
Khiếu nại tuổi CSPA khoảng từ 10 - 15 ngày trước khi phỏng vấn. Nếu gửi đơn sớm quá lúc này hồ sơ chưa chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, thì họ không có cơ sở để xem xét giải quyết.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Dạ em cảm ơn. Lúc trước em có nhờ luật sư điền DS-260. Ba em tên là Đinh Minh Trí. Trong mục:
Surnames: DINH
Givennames: TRI
Full name in native alphabet: DINH MINH TRI
Em thấy trên diễn đàn thì cách ghi lại khác. Vậy em có cần phải thay đổi trong ngày phỏng vấn không ạ. Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn. Lúc trước em có nhờ luật sư điền DS-260. Ba em tên là Đinh Minh Trí. Trong mục:
Surnames: DINH
Givennames: TRI
Full name in native alphabet: DINH MINH TRI
Em thấy trên diễn đàn thì cách ghi lại khác. Vậy em có cần phải thay đổi trong ngày phỏng vấn không ạ. Em xin cảm ơn.
Bạn xem cách ghi ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27191

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Dạ em cảm ơn. DS-260 nếu điền sai có thể chỉnh sửa online lại không ạ. Vì em thấy vẫn đăng nhập được vào mẫu đơn này.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn. DS-260 nếu điền sai có thể chỉnh sửa online lại không ạ. Vì em thấy vẫn đăng nhập được vào mẫu đơn này.
Đơn Form DS-260 trực tuyến online, khi bạn đã bấm Submit gửi đi cho NVC rồi, thì không thể chỉnh sửa lại được. Khi đi phỏng vấn in mang theo đơn Form DS-260 này báo với Viên chức LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, nhờ họ giúp chỉnh sửa thông tin lại cho đúng.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Dạ em cảm ơn. Em khiếu nại CSPA nên chưa điền DS-260. Cho em hỏi givennames điền theo hiện giờ sẽ là HIEU MINH hay MINH HIEU vậy ạ?

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Chị em sinh 26/09/1989. Theo diễn đàn em biết đã quá tuổi CSPA. Nhưng em vẫn muốn khiếu nại CSPA tới Lãnh sự quán cùng với hồ sơ em. Vậy anh chị cho em hỏi có cách nào nhân đạo được không. Và nếu biết đã quá tuổi mà vẫn khiếu nại thì có làm chậm trễ hồ sơ khiếu nại của em không ạ. Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị em sinh 26/09/1989. Theo diễn đàn em biết đã quá tuổi CSPA. Nhưng em vẫn muốn khiếu nại CSPA tới Lãnh sự quán cùng với hồ sơ em. Vậy anh chị cho em hỏi có cách nào nhân đạo được không. Và nếu biết đã quá tuổi mà vẫn khiếu nại thì có làm chậm trễ hồ sơ khiếu nại của em không ạ. Em xin cảm ơn.
Chị bạn sinh ngày 26/09/1989, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 04/10/2015. Chị bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày này rồi, nên không được xuất cảnh cùng gia đình. Cho dù có khiếu nại tuổi CSPA gửi LSQ cũng sẽ không được xem xét giải quyết, và không thành công đâu, mất thời gian, tốn kém vô ích. Và cũng không có vấn đề giải quyết nhân đạo, vì đã là luật CSPA thì không thể làm trái lại được.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Dạ em cảm ơn. Hôm nay gia đình em mới đi chích ngừa. Trong giấy hẹn phải chích ngừa lần 2, và lần 3. Cho em hỏi chích ngừa lần 3 qua ngày phỏng vấn của em. Vậy em phải chích ngừa đầy đủ hết mới được xuất cảnh phải không ạ. Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn. Hôm nay gia đình em mới đi chích ngừa. Trong giấy hẹn phải chích ngừa lần 2, và lần 3. Cho em hỏi chích ngừa lần 3 qua ngày phỏng vấn của em. Vậy em phải chích ngừa đầy đủ hết mới được xuất cảnh phải không ạ. Em xin cảm ơn.
Bạn phải chích cho đủ liều theo quy định, thì mới được xuất cảnh định cư. Nếu không thì sau này qua Mỹ cũng phải chích bổ sung thêm.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Dạ em cảm ơn. 21/3 ngày gia đình em khám sức khỏe. Nhưng chích ngừa lần 2 là 27/3. Vậy lúc đó mình đã nộp giấy vàng cho iom thì làm sao có giấy để chích ngừa lần 2 ạ. Và viêm gan b em có thể chích ở các trung tâm y tế khác được không hay phải bắt buộc ở trung tâm kiểm dịch y tế quốc tế ạ. Tại nhà em cách xa trung tâm quá.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn. 21/3 ngày gia đình em khám sức khỏe. Nhưng chích ngừa lần 2 là 27/3. Vậy lúc đó mình đã nộp giấy vàng cho iom thì làm sao có giấy để chích ngừa lần 2 ạ. Và viêm gan b em có thể chích ở các trung tâm y tế khác được không hay phải bắt buộc ở trung tâm kiểm dịch y tế quốc tế ạ. Tại nhà em cách xa trung tâm quá.
Bạn phải chích ngừa tại các cơ sở Y Tế được Lãnh sự quán chỉ định.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22529

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F3 - HCM2010752174

Dạ em cảm ơn ạ. Cho em hỏi có cách nào để biết được hồ sơ của mình đã về đến lãnh sự quán không ạ. em xin cảm ơn.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Em xin cảm ơn ạ. Em gửi thư khiếu nại CSPA sáng nay và đã nhận được thư phỏng vấn mới. Nhưng trong giấy phỏng vấn mới lại ghi tên ba em là Dinh, Minh Tri. Trong khi giấy phỏng vấn cũ là Dinh, Tri minh. Vậy có ảnh hưởng gì không ạ. Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin cảm ơn ạ. Em gửi thư khiếu nại CSPA sáng nay và đã nhận được thư phỏng vấn mới. Nhưng trong giấy phỏng vấn mới lại ghi tên ba em là Dinh, Minh Tri. Trong khi giấy phỏng vấn cũ là Dinh, Tri minh. Vậy có ảnh hưởng gì không ạ. Em xin cảm ơn.
Hiện nay cách ghi của LSQ đã thay đổi, thường thì sẽ ghi họ tên giống như trong hộ chiếu (passport), vì thế nên không sao cả.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F3 - HCM2010752174

Dạ em xin cảm ơn. Em vừa điền ds 260 và đã completed. Mà sao iv fee lại hiện N/a trong khi em đã đóng tiền visa và lúc trước thì hiện paid ạ. Vậy có ảnh hưởng gì không. Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em xin cảm ơn. Em vừa điền DS-260 và đã completed. Mà sao iv fee lại hiện N/A trong khi em đã đóng tiền visa và lúc trước thì hiện PAID ạ. Vậy có ảnh hưởng gì không. Em xin cảm ơn.
Như vậy là được rồi, không có ảnh hưởng gì cả.