[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - hintech123us

hintech123us

Thành viên mới
Kính chào quý ace ở diễn đàn.
Tôi có thắc mắc này không biết hỏi ai. Nếu phỏng vấn thành công và mình được tổng lãnh sự hoa kỳ cấp visa, thì thời gian sau khi được cấp cho đến hết hạn là bao lâu. Nghĩa là thời gian tôi có thể ở lại vn để thu xếp nhà cửa v.v. Tối đa là bao lâu. Xin quý ace tư vấn giúp. Xin chân thành cám ơn quý ace

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Xin ace cho biết về thời hạn của visa

Tôi có thắc mắc này không biết hỏi ai. Nếu phỏng vấn thành công và mình được tổng lãnh sự hoa kỳ cấp visa, thì thời gian sau khi được cấp cho đến hết hạn là bao lâu. Nghĩa là thời gian tôi có thể ở lại vn để thu xếp nhà cửa v.v. Tối đa là bao lâu. Xin quý ace tư vấn giúp. Xin chân thành cám ơn quý ace
Chào bạn.

Visa có thời hạn trong vòng 6 tháng , và thông thường giống thời hạn của hồ sơ sức khoẻ . Để tránh mọi rắc rối thì bạn nên cố gắng thu xếp ra đi trước thời hạn này . Bạn tham khao thêm link sau :

Chúc bạn mọi việc suông sẻ.
Thân mến.

Last edited by a moderator:

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

visa có thời hạn 6 tháng tính từ ngày có kết quả ksk
vd: vì lý do gì kết quả ksk của bạn có trể, thì khi bạn pv thành công thì thời hạn visa của bạn sẽ ngắn hạn lại..
vài hàng góp ý cùng bạn.

vuthangsi

Ban điều hành

visa có thời hạn 6 tháng tính từ ngày có kết quả ksk
vd: vì lý do gì kết quả ksk của bạn có trể, thì khi bạn pv thành công thì thời hạn visa của bạn sẽ ngắn hạn lại..
vài hàng góp ý cùng bạn.
Xin được đóng góp thêm một số ý kiến sau :
1visa có thời hạn tính từ NGÀY ĐI KHÁM SỨC KHOẺ. vì lý do này nếu có kết quả khám sức khoẻ càng trể thì thời hạn còn lại của visa ngắn lai.
2 nếu cảm thấy tự tin vào sức khoẻ không có vấn đề gì thì đăng ký khám sức khoẻ trước ngày phỏng vấn từ 7 đến 10 ngày .
3tôi có chị bạn đăng ký khám sức khoẻ trước ngày phỏng vấn một tháng ,sau đó phải thử đàm và điều tri tai b v chợ rẩy hơn 3 tháng .khi nhận được visa, thời hạn còn lại chỉ còn có 35 ngày .
không kịp để giải quyết việc nhà cửa. rất là cập rập
4câu hỏi này nhìn có vẻ đơn giản ,nhưng thật sự cần bình tỉnh để sắp xếp thời gian hợp lý tuỳ vào trường hợp của mổi người .
xin có ý kiên về viêc này theo sự hiểu biết của tôi .cám ơn

Góp thêm một ý là bạn hãy chú ý : Cùng gia đình nhưng có thể Visa Nhập cãnh không giống nhau ( vấn đề này LSQ luôn lưu ý mình ) Và nếu KSK mà mình thấy mình chắc chắn là tốt là mọi mặt thì gần ngày PV đi khám cũng đc , nhưng nếu mình biết Phổi mình đã từng bị sẹo thì nên đi Khám sớm , để rút ngắn thời gian chờ đợi ở VN .

pthanh57

Thành viên mới

Bạn Nguyên mi thân mến lsq cấp visa không ai giống ai ,muốn chắc ăn khi nhận visa bạn nhìn bên trái có chữ expires on ,đó là ngày hết hạn thị thực di dân ví dụ: nếu phía dưới đánh 15ot2012 tức là ngày hết hạn di trú 15/10/2012 bạn nên để ý kẻo mải mê vui mừng thành công mà quá hạn thì rắc rối , chào bạn

hintech123us

Thành viên mới

Xin chân thành cám ơn nhưng tư vấn giải đáp của qúy anh chi em, kính chúc quý ace thật nhiều sức khỏe, an bình và hạnh phúc. điễn đàn xnc ngày càng phát triển, xứng đáng là nơi tìm đến của ace đã, đang và sẽ xuất cảnh đi hoa kỳ và những nước khác. Thank for all, good luck everyone!