[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - hoa binh

hoa binh

Thành viên mới
chào ACE , cho mình hỏi nếu bị bệnh ngoài da:[ chàm ] thì khi khám sức khoẻ có ảnh hưởng gì không? Và mắc bệnh gì thì phải điều trị bắt buộc . Mong ACE nào biết thì chỉ giùm ! cảm ơn nhiều.

Ðề: xin hỏi về KSK

chào ACE , cho mình hỏi nếu bị bệnh ngoài da:[ chàm ] thì khi khám sức khoẻ có ảnh hưởng gì không? Và mắc bệnh gì thì phải điều trị bắt buộc . Mong ACE nào biết thì chỉ giùm ! cảm ơn nhiều.
Bệnh Chàm ngoài da không quan trọng , tuy rằng khi khám mình phãi sex 100% trước mặt Bs , bệnh bắt buộc phãi điều trị lâu dài là Lao Phổi mà thôi

hoa binh

Thành viên mới

Bệnh Chàm ngoài da không quan trọng , tuy rằng khi khám mình phãi sex 100% trước mặt Bs , bệnh bắt buộc phãi điều trị lâu dài là Lao Phổi mà thôi
cảm ơn bạn Le_bac49 rất nhiều!

obamasmartest

Thành viên mới

hè hè,thiệt hả bác,thế bác sĩ có thuê phụ tá ko vậy bác?chậc,thế mình chọn nhầm ngành rùi,hồi đó ko gắng học để thi y khoa nhỉ?:p:p:p

hoa binh

Thành viên mới

hôm nay cả nhà mình đi KSK ở IOM . 3người thì ok .Riêng mình bị cao huyết áp được cô y tá hướng dẫn ngày mai qua BV Chợ Rẫy để khám [tim mạch] . Mình không rành trường hợp này. ACE nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, mình lo quá ! ... cám ơn tất cả ACE trong diễn đàn.

hoa binh

Thành viên mới
Ðề: nhờ ACE trên diễn đàn giúp đỡ

mình có lịch hẹn phỏng vấn ngày 25/10 . Nhưng mình chưa có giấy bảo trợ tài chánh ( I 864 ) của người bảo lãnh và người đồng tài trợ . Điện thoại qua Mỹ hỏi thì người nhà nói : giấy này đã nộp ở NVC từ năm 2010 rồi . còn giấy thuế W2 , bản sao quốc tịch của người đồng bảo trợ nữa ... không biết mây thứ giấy tờ đó có khó xin được từ bên kia không ? Nhờ ACE tư vấn giúp mình với. Mình cảm ơn lắm lắm !!!
Qua được us mình sẽ hậu tạ hậu hĩnh .

leon_nguyen

Thành viên mới

Gia đình của mình vừa mới phỏng vấn ngày 5/10, mặc dù đã nộp I 864 từ năm 2010 rồi, nhưng nhân viên LSQ cũng buộc nộp lại bản mới (có chữ ký gốc) vì quá hạn. Bạn nên kêu người nhà bên Mỹ làm rồi gửi tốc hành về (khoảng 5 6 ngày là về tới), còn W 2 nó nằm chung trong form 1040 đây là bộ khai thuế hằng năm. Quốc tịch thì bạn có thể kêu người nhà bên Mỹ photocopy gửi chung với I 864 bằng đường bưu điện hoặc scan rồi gửi bằng email cho nhanh.

hoa binh

Thành viên mới

Gia đình của mình vừa mới phỏng vấn ngày 5/10, mặc dù đã nộp I 864 từ năm 2010 rồi, nhưng nhân viên LSQ cũng buộc nộp lại bản mới (có chữ ký gốc) vì quá hạn. Bạn nên kêu người nhà bên Mỹ làm rồi gửi tốc hành về (khoảng 5 6 ngày là về tới), còn W 2 nó nằm chung trong form 1040 đây là bộ khai thuế hằng năm. Quốc tịch thì bạn có thể kêu người nhà bên Mỹ photocopy gửi chung với I 864 bằng đường bưu điện hoặc scan rồi gửi bằng email cho nhanh.

cảm ơn bạn Leon nguyen rất nhiều . Chắc mình phải đợi nhân viên LSQ yêu cầu thôi bạn ơi vì người nhà mình nói nếu LSQ yêu cầu thì họ mới đi làm và gửi về để bổ túc sau . Thật là buồn quá ... Bỏ công sức ra bảo lãnh thì không tiêc ...mà làm có 1 tờ giấy thì ngại ngần. Không hiểu nổi.

hoa binh

Thành viên mới
Xin hỏi về bổ túc hồ sơ f3

Nhà mình phỏng vấn lúc 10h40 ngày 25-10 . Lãnh sự kêu bổ túc hồ sơ mẫu I864 của người bảo lãnh là Ba mình. Vậy mình muốn biết sau khi nộp
giấy tờ trên thì mình có được nhận giấy hồng không ? Nhờ ACE trên diễn đàn giải thích dùm , Mình cám ơn nhiều ! Cách trình bày bài viết của mình
không được hay nên rất mong ACE thông cảm !

Last edited by a moderator:

lanlannhi

Thành viên mới

chào bạn, nếu LSQ yêu cầu bổ túc thì bạn phải đọc kỹ trên giấy xanh họ yêu cấu những gì, thông thường I-864 của người bảo lãnh phải nộp kèm với bằng chứng thuế năm gần nhất, VD: ký I-864 năm 2012 thì cần bộ thuế năm 2011.Theo kinh nghiệm gia đình mình mới vừa bổ túc sau gia đình bạn một ngày (26/20/2012) thì bạn nên nhờ người thân bên Mỹ chuẩn bị bảng lương
W-2s cùng với các trang khai thuế liên bang như FORM 1040, mình nghĩ nên có thêm bộ thuế các năm 2010, 2009 thì càng tốt. Ngoài ra còn cần thêm giấy chứng nhận việc làm mới nhất, bằng quốc tịch, passport Mỹ của người bảo lãnh. CHÚ Ý là I864 cần 1 bản gốc chữ ký sống cho đương đơn chính và mổi bản phôtô cho mỗi thành viên đi cùng.Chúc bạn bổ túc thành công!

hoa binh

Thành viên mới

Cảm ơn bạn Lanlannhi đã giúp mình. Người nhà của mình đã gửi bộ I 864 của người bảo lãnh về VN , chắc phải đợi 3 ngày nữa mới nhận được. Hy vọng sẽ bổ túc thành công ! Một lần nữa cảm ơn và chúc bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

hoa binh

Thành viên mới
Ðề: chuẩn bị lên đường

Trải qua bao khó khăn , vất vả . Hôm nay gd mình đã hoàn tất các thủ tục và chuẩn bị lên đường sang us. Bây giờ trong lòng mình cảm giác vui buồn lẫn lộn. Vui vì được đặt chân tới xứ sở tự do. Buồn vì phải xa quê hương, bạn bè. và những kỉ niệm không thể nào quên được. Có được ngày hôm nay mình rất cảm ơn tất cả ACE trong diễn đàn xnc đã giúp đỡ , chia sẻ, trao đổi những thông tin hữu ích cho việc ra đi được hoàn tất. Chúc ACE luôn có sức khỏe và gặp nhiều may mắn. Mong rằng tất cả mọi người sẽ toại nguyện trong cuộc sống của mình. Chúc thành công ! xin chào tạm biệt và HẸN GẶP LẠI

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: chuẩn bị lên đường

Trải qua bao khó khăn , vất vả . Hôm nay gd mình đã hoàn tất các thủ tục và chuẩn bị lên đường sang us. Bây giờ trong lòng mình cảm giác vui buồn lẫn lộn. Vui vì được đặt chân tới xứ sở tự do. Buồn vì phải xa quê hương, bạn bè. và những kỉ niệm không thể nào quên được. Có được ngày hôm nay mình rất cảm ơn tất cả ACE trong diễn đàn xnc đã giúp đỡ , chia sẻ, trao đổi những thông tin hữu ích cho việc ra đi được hoàn tất. Chúc ACE luôn có sức khỏe và gặp nhiều may mắn. Mong rằng tất cả mọi người sẽ toại nguyện trong cuộc sống của mình. Chúc thành công! Xin chào tạm biệt và HẸN GẶP LẠI
Chúc gia đình bạn lên đường thượng lộ bình an, gặp thật nhiều may mắn trong cuộc sống, và thành công trên quê hương thứ hai của mình.

Chỉnh sửa cuối: