[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - hunganh123

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: hồ sơ F3 PD 1/12/2001 mẩu thư hỏi ngày PV

Chào lieuvh,

1/ F4saigon đã tham khảo post của thanhnv (post lúc 04-15-2010 06:07 PM, trên cùng topic này) thì thấy là thanhnv chỉ edit lại từ post của hunganh123 (04-15-2010 04:47 PM ), chứ không phải do thanhnv sọan . ! ?
Xác nhận là tôi chưa bao giờ soạn email này. Tôi chỉ giúp cho nick thanhchi sắp xếp lại nội dung email cho thứ tự ngăn nắp và thêm câu kết cho trang trọng.
Bản thân tôi cũng chưa ưng ý lắm với nội dung email này nhưng thôi người ta có lòng thì mình cũng nên hoan nghênh.

f4saigon

Thành viên mới

Chào bạn hunganh123,

F4saigon không biết bạn là tác giả hoặc nạn nhân nhưng điều chắc chắn là câu dưới đây đã bị ai đó đánh thêm vào bản trả lời gốc của NVC :
This case will approximated to recived a visa about november or
december 2010.
Điều này rất dễ nhận ra qua các căn cứ sau :

1/ Về ngữ nghĩa : không liền mạch ý với 2 câu đứng trước nó .

2/ Về ngữ pháp : đây không phải là 1 câu tiếng Anh đúng ngữ pháp . Câu này sai nhiều đến mức không thể sai hơn . Một cơ quan như NVC không thể nào dùng 1 câu sai ngữ pháp nhiều đến như vậy .

3/ Nhiều trường hợp F3 PD cuối tháng 6/2001 , người bảo lãnh bên Mỹ đã gọi trực tiếp nói chuyện với nhân viên của NVC thì cũng chỉ được trả lời là lịch PV tháng 5 đã kín và yêu cầu tiếp tục chờ . Chỉ sau lịch VB có vài ngày mà NVC còn chưa dám trả lời cụ thể tháng PV thì không có lý nào đã xếp được lịch cho PD 12/2001 .

4/Năm tài khóa visa bắt đầu vào tháng 10 hàng năm , tháng 12/2010 thuộc về tài khóa 2011 do đó khi chưa biết số lượng được phân bổ thì không thể nào đã xếp lịch cho bất kỳ 1 hồ sơ diện F nào cho tài khóa năm sau .

Điều cuối cùng tôi chỉ biết khuyên bạn là nếu đến tháng 11 hoặc 12 mà bạn chưa nhận được visa theo như thư của NVC thì bạn đừng đem thư đó đi hỏi NVC hoặc LSQ để tránh rắc rối cho hồ sơ của mình do thư đã bị sửa đổi , thêm thắt .

Chỉnh sửa cuối:

hunganh123

Thành viên tích cực

hehehe... up lên cho bà con sài . nhớ thank mình nhe

hunganh123

Thành viên tích cực

Chào các bạn . Các bạn yên tâm xử dụng thư này đi vì mình đã tự liên lạc với NVC rất nhiều lần rồi trên 3 năm lận . Mình chỉ lưu ý một điều duy nhất là khi xử dụng thư điện tử thì xin đừng có spam thư (gởi mổi lần 1 thư - một địa chỉ email chỉ cho một HCM - sau khi viết xong xem lại nhiều lần coi có sai gì không) .
Tại hộp thư điện tử này bạn sẽ nhận mọi giấy tờ biểu mẩu gởi từ NVC kể cả thư PV. Thật là tuyệt vời . Nhưng NVC cũng đồng thời gởi đường bưu điện .
Hồ sơ mình làm xong chỉ có 34 ngày thôi .
Chúc các bạn may mắng

hunganh123

Thành viên tích cực

up lên trang đầu cho ACE sử dụng hỏi ngày phỏng vấn . Nhớ thank mình .
Dạo này forum đông vui rồi ,mới trang 1 xuống trang 2 liền hà hehehe

hunganh123

Thành viên tích cực

up lên trang đầu cho ACE sử dụng hỏi ngày phỏng vấn

hunganh123

Thành viên tích cực

CÁM ƠN BẠN rất nhiều ,đã trả lời rất rất nhanh ,để giúp mình biết gửi mai,sự nhiệt tình của bạn, mình không biết phải nói như thế nào, diễn tả được cảm súc của mình .;thanhchi xin chúc mọi người trong diễn đàn dồi dào sức khoẻ để giúp đỡ mọi người, nhất là những người ko biết như chi;

Hunganh123 chúc mừng bạn vì sau 8 ngày đến 20 ngày sau bạn sẽ nhận thư trả lời bằng chính địa chỉ email mà bạn gởi . Nhớ check email của mình . Tiện lợi nữa là bạn nhận thư mời phỏng vấn từ NVC cũng bằng địa chỉ email này và cả bằng bưu chính thông thường .

hunganh123

Thành viên tích cực

up lên đầu trang cho bà con gởi hỏi thăm hồ sơ mình .

dung69

Thành viên tích cực

Chào admin ,ban điều hành và hunganh123 .
Tôi xin đươc nêu vài suy nghĩ nho nhỏ ,trước tiên là tôi cảm nhận được lòng nhiệt thành của hunganh123 đã bỏ công sức làm ra mẫu đơn đưa vào diễn đàn để cho các thành viên sử dụng ,điều này thật quí báu và đáng trân trọng .
- tôi không hiểu gì vế chuyên môn bằng ngôn ngữ tiếng anh (văn phạm , cú pháp ....)nên không có ý kiến gì vế chuyên môn được cả .
- phần đánh giá chuyên môn này là của ban điều hành ,ban quản trị và cả những thành viên am hiểu có kiến thức về tiếng anh .
-Nếu đây là mẫu đơn mà ban điều hành xét thấy đạt tiêu chuẩn thì đưa vào kho :+ mẫu đơn,thư,hướng dẫn
-Nếu không thì dứt khoát bỏ ,và tác giả cũng chảng càn phải buồn vì viêc này .
Việc này tôi nghĩ cần dứt khoát vì đây là quyền lợi và trách nhiệm chung của mọi người .

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào admin ,ban điều hành và hunganh123 .
Tôi xin đươc nêu vài suy nghĩ nho nhỏ ,trước tiên là tôi cảm nhận được lòng nhiệt thành của hunganh123 đã bỏ công sức làm ra mẫu đơn đưa vào diễn đàn để cho các thành viên sử dụng ,điều này thật quí báu và đáng trân trọng .
- tôi không hiểu gì vế chuyên môn bằng ngôn ngữ tiếng anh (văn phạm , cú pháp ....)nên không có ý kiến gì vế chuyên môn được cả .
- phần đánh giá chuyên môn này là của ban điều hành ,ban quản trị và cả những thành viên am hiểu có kiến thức về tiếng anh .
-Nếu đây là mẫu đơn mà ban điều hành xét thấy đạt tiêu chuẩn thì đưa vào kho :+ mẫu đơn,thư,hướng dẫn
-Nếu không thì dứt khoát bỏ ,và tác giả cũng chảng càn phải buồn vì viêc này .
Việc này tôi nghĩ cần dứt khoát vì đây là quyền lợi và trách nhiệm chung của mọi người .
Chào bạn Dung69
Tôi hiểu suy nghỉ của bạn. Như post ở trên tôi đã nói, lá thư của Hunganh không đúng văn phong thư tín bằng tiếng Anh và cấu trúc thư sắp xếp cũng không ngăn nắp lắm. Bản thân tôi không ưng ý với mẫu thư này nhưng nếu Hunganh chỉ post bài loanh quanh trong topic của anh ta thì tôi vẫn chưa có biện pháp gì lúc này. Trừ khi anh post bài lung tung ở topic khác thì lúc đó lại khác. Mong bạn thông cảm với BĐH.

hunganh123

Thành viên tích cực

Chào các bạn . Các bạn yên tâm xử dụng thư này đi vì mình đã tự liên lạc với NVC rất nhiều lần rồi trên 3 năm lận . Mình chỉ lưu ý một điều duy nhất là khi xử dụng thư điện tử thì xin đừng có spam thư (gởi mổi lần 1 thư - một địa chỉ email chỉ cho một HCM - sau khi viết xong xem lại nhiều lần coi có sai gì không) .
Tại hộp thư điện tử này bạn sẽ nhận mọi giấy tờ biểu mẩu gởi từ NVC kể cả thư PV. Thật là tuyệt vời . Nhưng NVC cũng đồng thời gởi đường bưu điện .
Chúc các bạn may mắng

hunganh123

Thành viên tích cực

Đó là thư nói đã cập nhât địa chỉ email và các câu sau là nói mọi thay đổi về tình trạng cá nhân thì sẽ ảnh hưởng tới quá trình cấp visa nếu họ không cập nhật được .
Không có gì đâu . đừng lo .
Bạn post thư lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi . Nhớ xoá phần dữ liệu cá nhân về HS vì đây là phần bí mật của NVC quy định.

hunganh123

Thành viên tích cực

Up lên đầu trang cho bà con gởi hỏi thăm hồ sơ mình
Chúc các bạn may mắng

hunganh123

Thành viên tích cực

Mình mới soạn mẩu thư hỏi ngày PV dành cho các bạn đã completed hồ sơ trên 8 tuần . Mong các bạn ủng hộ sài nghe . good day

rockytu

Thành viên tích cực

Chào các bạn ! mình xin có chút ý kiến nếu không đúng xin bỏ qua cho, trước tới giờ mình đã tham khảo nhiều hồ sơ, trước đây hơn 1 năm thì sau khi completed, thì tính từ ngày completed đúng 4 tháng sau là có thư phỏng vấn, còn 1 năm trở lại đến giờ thì mình thấy đúng 5 tháng kể từ ngày completed hồ sơ mới có thư phỏng vấn, các bạn thử để ý xem có đúng không nhé.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào các bạn ! mình xin có chút ý kiến nếu không đúng xin bỏ qua cho, trước tới giờ mình đã tham khảo nhiều hồ sơ, trước đây hơn 1 năm thì sau khi completed, thì tính từ ngày completed đúng 4 tháng sau là có thư phỏng vấn, còn 1 năm trở lại đến giờ thì mình thấy đúng 5 tháng kể từ ngày completed hồ sơ mới có thư phỏng vấn, các bạn thử để ý xem có đúng không nhé.
Chào bạn , cho dù hồ sơ completed được 8 tuần nhưng lịch visa cho những hồ sơ đó chưa đến ngày đáo hạn, thì hồ sơ đó vẫn phải chờ đến khi nào lịch visa hàng tháng có ngày đáo hạn cho những hồ sơ đó hồ sơ mới có thư phỏng vấn . Thân ái

hunganh123

Thành viên tích cực

Mình mới soạn mẩu thư hỏi ngày PV dành cho các bạn đã completed hồ sơ trên 8 tuần

hunganh123

Thành viên tích cực

Mình mới soạn mẩu thư hỏi ngày PV dành cho các bạn đã completed hồ sơ trên 8 tuần . Mong các bạn ủng hộ sài nghe . good day .

hunganh123

Thành viên tích cực