[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - kaho

kaho

Thành viên mới
Chào tất cả ACE.
Số là hôm nay nhà mình mới phỏng vấn xong, diện F3. 4 người thì 3 người được giấy hồng 1 người giấy xanh, do Ba mình đang trong thời gian cấy đàm và đợi kết quả.
ACE cho mình hỏi, sau khi nhận được visa thì bắt buộc mình phải đi trong thời gian bao lâu? Tại vì Ba mình phải đợi kết quả cấy đàm 2-3 tháng, nhà mình muốn đi chung 1 lượt nhưng sợ hết hạn, làm ảnh hưởng đến những người đã có visa, ACE cho mình hỏi có chờ được khong? Xin cám ơn!

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: Thời gian phải đi khi có visa

Chào tất cả ACE.
Số là hôm nay nhà mình mới phỏng vấn xong, diện F3. 4 người thì 3 người được giấy hồng 1 người giấy xanh, do Ba mình đang trong thời gian cấy đàm và đợi kết quả.
ACE cho mình hỏi, sau khi nhận được visa thì bắt buộc mình phải đi trong thời gian bao lâu? Tại vì Ba mình phải đợi kết quả cấy đàm 2-3 tháng, nhà mình muốn đi chung 1 lượt nhưng sợ hết hạn, làm ảnh hưởng đến những người đã có visa, ACE cho mình hỏi có chờ được khong? Xin cám ơn!
chào bạn
Visa có hiệu lực trong 6 tháng. Vì vậy bạn và gia đình có thể đợi kết quả KSK của ba bạn để mọi người có thể đi cùng với nhau.
(An immigrant visa is usually valid for six months from the date it isissued.- cau này tuongvan trích từ thư của NVC đấy, bạn có thể yên tâm )

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn,
Thông thường thì Visa có hạn 6 tháng, nhưng lưu ý bạn điều này, tuy cùng một hồ sơ trong gia đình, hạn Visa của mỗi người có thể khác nhau. Bạn xem trong hộ chiếu LSQ có in ngày hết hạn Visa.
Thân chào.

Chỉnh sửa cuối:

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào tất cả ACE.
Chào bạn Kaho,
Như bạn nói là 3 người có giấy hồng và riêng ba của bạn bị giấy xanh do chưa có hồ sơ sức khỏe vì đang chờ kết quả xét nghiệm đàm. Điều đó cho biết ba bạn không phải là người được bảo lãnh chính.
Thời hạn visa của 3 người sẽ là 6 tháng tính từ ngày khám sức khỏe. Như vậy nếu ba của bạn sau 8 tuần xét nghiệm đàm may mắn, tuần thứ 9 sẽ được BV gọi đến trả phim phổi và tuần thứ 10 sẽ bổ túc hồ sơ sức khỏe và nhận giấy hồng. Lúc này visa ba của bạn sẽ có thời hạn ngắn hơn các thành viên còn lại trong gia đình gần 1 tháng. Cả gia đình bạn 4 người có thể đi cùng nhau.
Nếu ba của bạn không may mắn và bị xét nghiệm đàm dương tính, ba của bạn sẽ phải uống thuốc điều trị trong 6 tháng và sau đó lại 9 tuần chờ thử đàm, tổng cộng khoảng 11 tháng tính từ ngày khám sức khỏe đầu tiên. Gia đình bạn nên đi trước và ba của bạn sẽ đi qua Mỹ sau.
Sau khi ba của bạn uống thuốc 6 tháng và xét nghiệm đàm lần hai âm tính. Ba của bạn phải khám sức khỏe lần nữa, làm lại LLTP và bản copy thẻ xanh của Mẹ bạn để đến LSQ bổ túc hồ sơ nhận giấy hồng.
Thân chúc bạn và gia đình nhiều niềm vui. Riêng ba của bạn được xét nghiệm đàm âm tính.