[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - kinbig

kinbig

Thành viên tích cực
xin diễn đàn giúp con,con đang rất lo lắng

Gia đình con phỏng vấn ngày 7-5-2012 vừa rồi vì lí do sức khỏe mẹ con(đương đơn chính) nên phải đợi kết quả cấy đàm từ 2-3 tháng. trong ngày pv người phỏng vấn hỏi mẹ con có muốn đóng tiền tính tuổi cho anh con ko?mẹ con trả lời có.Kết thúc cuộc pv gia đình con nhận giấy xanh cần bổ túc hồ sơ gồm:
_kết quả Sức khỏe mẹ con
_Đóng tiền tính tuổi cho anh tôi (please pay calculator cspa for Bui,phung phuc nguyen
Vậy xin cho con hỏi nếu mẹ con ko bị bệnh thường thì mấy tháng họ trả kết quả?và nếu mẹ con ko bị bệnh thì việc đóng tiền tính tuổi cho anh trai con có làm hoãn lại thời gian cấp visa cho mọi người trong gia đình con ko???Xin cô chú diễn đàn giúp con. Con Rất cảm ơn

pthanh57

Thành viên mới
Ðề: xin diễn đàn giúp con,con đang rất lo lắng

Bạn kinbig thân mến vì mẹ bạn là đương đơn chính nên tất cả thành viên trong gia đình bạn phài đợi mẹ bạn thử đàm khi nào hết bệnh thì mọi thành viên trong gia đình mới được đi theo , nếu mẹ bạn không bệnh thì tất cả thành viên trong gia đình khi pv vấn viên chức ok thì sẻ cấp biên lai ra đóng tiền việt nam để dịch vụ EMS sẻ chuyễn visa đến tận nhà khoảng 5-6 ngày không tính ngày lễ , ở tpHCM 70 đồng tiền việt , còn ở các tỉnh sẻ cao hơn ,còn người con tính tuổi cũng làm bộ hồ sơ giống thành viên gia đình , chì trừ chưa khám sứ khỏe ,và khiếu nại trong buổi pv , viên chức sẻ yêu cầu đi đóng tiền , sau đó mới được tính tuổi , nếu thỏa điều kiện họ sẻ gọi nạp hồ sơ và điền người con cspa vào thư mời pv gia đình sẻ đi ra đem người con đó pv vấn cùng gia đình ( lưu ý người con tính cspa phả có mặt bên ngoài tòa lảnh sự, khi có tên người nhà sẻ ra đưa vào pv )đóng tiền tính tuổi cspa họ sẻ lấy tiền dollars 230 $ nêú mẹ bạn không bị bệnh thì thành viên nào không đủ giấy tờ thì bổ túc còn người nào ok thì việc cấp visa không có gì trì hoản hết thân chào có gì thắc mắc gởi mail : pthanh17@gmail.com mình sẻ giúp đỡ

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi bạn !
Thông thường sau khi thử đàm lần đầu tiên đúng 2 tháng phòng khám xuất nhập cảnh bệnh viện Chợ Rẫy gọi phone thông báo cho bạn đến lấy kết quả .
Ngày mẹ bạn lên bổ túc kết quả sức khỏe ,anh trai bạn đi theo cùng mẹ với những giấy tờ cần thỏa cho kiện CSPA cùng lệ phí không hoàn lại để nhân viên tính tuổi và cấp giấy cho anh bạn đi KSK và chích ngừa ....

Chúc gia đình bạn may mắn !!!!!

kinbig

Thành viên tích cực

thật cảm ơn ace diễn đàn. Chúc mọi điều tốt đẹp cho tất cả ace cô chú diễn đàn

kinbig

Thành viên tích cực
Xin diễn đàn tư vấn con kết quả cấy đàm

Xin diễn đàn cho con hỏi:
Thường thì cấy đàm 8-9 tuần có kết quả nhưng con nghe nói thường ai mắc bệnh lao BV sẽ báo sớm cho mình trước 2 tháng để điều trị,còn nếu 2-2,5 tháng mọi người thường nhận kết quả tốt. vậy có ai chờ 2-2,5 tháng mà nhận kết quả mắc bệnh ko ạ????

Chào bạn !
Hãy vào đương link sau tìm bài viết cho chính mình. Không mở quá nhiều topic.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

zeldavn

Thành viên tích cực
Ðề: Xin diễn đàn tư vấn con kết quả cấy đàm

Chào bạn,

Sau 8 tuần mà bv chợ rẫy chưa gọi bạn thì kết quả thử đàm là tốt. Vì qui trình cấy đàm là 8 tuần. Không có chuyện chờ hơn 8 tuần rồi bị gọi vào báo kết quả xấu đâu.

Nhà mình cũng đang chờ kết quả đây. Thử đàm ngày 16,17,18 tháng 4, đến nay là 8 tuần 1 ngày rồi

kinbig

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Sau 8 tuần mà bv chợ rẫy chưa gọi bạn thì kết quả thử đàm là tốt. Vì qui trình cấy đàm là 8 tuần. Không có chuyện chờ hơn 8 tuần rồi bị gọi vào báo kết quả xấu đâu.

Nhà mình cũng đang chờ kết quả đây. Thử đàm ngày 16,17,18 tháng 4, đến nay là 8 tuần 1 ngày rồi
16,17,18 tháng 4 hay tháng 6 mà đến nay mới 8 tuần vậy bạn??

kinbig

Thành viên tích cực

Chào bạn,

khi nào bạn có kết quả lên diễn đàn báo cho mọi người vui nha!

kinbig

Thành viên tích cực

Hi bạn !
Thông thường sau khi thử đàm lần đầu tiên đúng 2 tháng phòng khám xuất nhập cảnh bệnh viện Chợ Rẫy gọi phone thông báo cho bạn đến lấy kết quả .
Ngày mẹ bạn lên bổ túc kết quả sức khỏe ,anh trai bạn đi theo cùng mẹ với những giấy tờ cần thỏa cho kiện CSPA cùng lệ phí không hoàn lại để nhân viên tính tuổi và cấp giấy cho anh bạn đi KSK và chích ngừa ....

Chúc gia đình bạn may mắn !!!!!
Xin cho con hỏi những giấy tờ cần thoảcho kiện CSPA gồm giấy tờ gì và con phải làm thế nào

thuy_loan

Thành viên tích cực

Theo hiểu biết của cô ,con nên scan tòan bộ giấy tờ gồm : khai sinh của con ,giấy i797,thư mời phỏng vấn ,đóng 230 $,đơn xin khiếu nai CSPA gửi theo địa chỉ email của LSQ,nếu nhân viên tính tuổi thấy đủ tuổi được đi họ sẽ thêm tên con vào thư mời phỏng vấn để con kịp chích ngừa và KSK ,cùng gia đình đến dự phỏng vấn. Còn nếu như ngày pv đã cận kề mà con chưa được KSK và chích ngừa ,sau khi phỏng vấn con sẽ bổ sung kết quả KSK sau Con nên nói người nhà bên Mỹ làm thêm tờ bảo trợ tài chánh i864 cho con nữa ,làm DS-230 cho con ,LLTP ,....giống như bộ hồ sơ của ba mẹ con .
Chúc con mọi việc như ý !

Mẫu thư khiếu nại CSPA gửi LSQ

Subject: Case number HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to you for informing me whether my child, (tên họ của người con), born on (ngày tháng năm sanh), can accompany my family to the United States.

My case, of which the priority date was (ngày ưu tiên), was pending at USCIS nearly (số năm trì hoãn) years, until (ngày chấp thuận đơn bảo lãnh).

To my knowledge, my son can qualify for benefits under the Child Status Protection Act because the petition filed by my father (mother, brother or sister), Mr. (Mrs. Or Ms.) (tên họ của người bảo lãnh), born on (ngày tháng năm sanh của người bảo lãnh), was approved after August 6, 2002 and my child also aged out after August 6, 2002. Usually, a child’s age must be locked on the date a visa number becomes available. According to the National Visa Center ’s Visa Bulletin, my case has been current since (tháng và năm đáo hạn của hồ sơ). Thus, my child’s age should be locked on (ngày tháng năm đáo hạn), when visa numbers became available for my family.

Please note that I am the principal beneficiary in the present case and I was born on (ngày tháng năm sanh của người được bảo lãnh chính).

Looking to hearing from you as soon as possible, I remain.

Sincerely yours,
(Tên họ của đương đơn chính)
(Địa chỉ)
Email: (địa chỉ email)
Phone number: (số điện thoại)

kinbig

Thành viên tích cực
Xin cho con hỏi nhà con pv tháng 5 vừa rồi nhưng vì sk mẹ con(đương đơn chính) chờ cấy đàm nên hoãn lại,và khi pv phái đoàn pv hỏi có muốn đóng tiền tính tuổi cho anh trai con(sinh 1988) ko???và gia đình con đồng ý,kết thúc cuộc pv con nhận tờ giấy xanh gồm:
_bổ túc hồ sơ sk mẹ con
_Đóng tiền tính tuổi cho anh con
Gia đình con đã chờ sk mẹ con hơn 9 tuần rồi vậy khi bổ túc hồ sơ sk mẹ con ,con phải chuẩn bị những giấy tờ gì cho anh con???và có cần làm đơn khiếu nại cspa cho a con ko ạ???rất mong cô chú chia sẻ

Chào bạn kinbig !

Tôi vừa gom bài vào đây.Nếu bạn còn mở thêm topic mới, tôi sẽ xoá bài. Vì đã có hướng dẫn ở trên rồi nhé.

Chúc bạn hợp tác vui vè !

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Con rất mong diễn đàn giúp con về khiếu nại CAPS

Xin cho con hỏi nhà con pv tháng 5 vừa rồi nhưng vì sk mẹ con(đương đơn chính) chờ cấy đàm nên hoãn lại,và khi pv phái đoàn pv hỏi có muốn đóng tiền tính tuổi cho anh trai con(sinh 1988) ko???và gia đình con đồng ý,kết thúc cuộc pv con nhận tờ giấy xanh gồm:
_bổ túc hồ sơ sk mẹ con
Gia đình con đã chờ sk mẹ con hơn 9 tuần rồi vậy khi bổ túc hồ sơ sk mẹ con ,con phải chuẩn bị những giấy tờ gì cho anh con???và có cần làm đơn khiếu nại cspa cho a con ko ạ???rất mong cô chú chia sẻ
Chào bạn kinbig !

Khi nào bổ túc HSSK mẹ bạn, thì đóng tiền Visa cho anh của bạn, nộp DS230, giấy Chứng nhận độc thân, Lý lịch tư pháp,hình, đơn khiếu nại CSPA, Hộ Chiếu.(Hộ khẩu, CMND) photo V.V...

Chúc GĐ bạn thành công !

kinbig

Thành viên tích cực
Ðề: Con rất mong diễn đàn giúp con về khiếu nại CAPS

_bổ túc hồ sơ sk mẹ con

Chào bạn kinbig !

Tôi vừa gom bài vào đây.Nếu bạn còn mở thêm topic mới, tôi sẽ xoá bài. Vì đã có hướng dẫn ở trên rồi nhé.

Chúc bạn hợp tác vui vè !
mình ko biết nên viết bài mới cảm ơn BDH nhiều nha!