[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - le_bac49

Các ACE giải thích dùm là : Mình là Thường trú nhân thì có bảo lảnh được cho con trên 21 tuổi đã có gia đình kg vậy các bạn ? nhờ các ACE cho biết dùm nha . Cám ơn nhiều , và nếu được thì thuộc dạng visa gì ?

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hỏi về Thường trú nhân bảo lảnh cho con trên 21 tuổi

Các ACE giải thích dùm là : Mình là Thường trú nhân thì có bảo lảnh được cho con trên 21 tuổi đã có gia đình kg vậy các bạn ? nhờ các ACE cho biết dùm nha . Cám ơn nhiều , và nếu được thì thuộc dạng visa gì ?
Con bác đã trên 21 tuổi & đã có gia đình thì bác nộp đơn I-130 được khi bác đã có thẻ xanh. Đó là diện F3. Hiện nay visa đã available cho những HS diện F3 có ngày Priority date là trước ngày 01 tháng 12, 2001. Diện này bây giờ cũng chờ đợi lâu gần bằng F4 rồi đó bác.

Cháu sorry bác nha, cháu nói sai vì không nhìn kỹ trang visa của F3. Bác phải là công dân Mỹ thì mới bảo lãnh con có gia đình trên 21 được bác nhé.

Con bác đã trên 21 tuổi & đã có gia đình thì bác nộp đơn I-130 được khi bác đã có thẻ xanh. Đó là diện F3. Hiện nay visa đã available cho những HS diện F3 có ngày Priority date là trước ngày 01 tháng 12, 2001. Diện này bây giờ cũng chờ đợi lâu gần bằng F4 rồi đó bác.
Wa, như vậy thì thời gian chờ đợi cũng rất là lâu phải kg F4 ,kg biết đến chừng đó mình còn sống sót hay khoẻ mạnh mà đón con cháu trên đất Mẽo kg nửa đậy ? Cám ơn F4ChoDaiCo rất nhiều

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Wa, như vậy thì thời gian chờ đợi cũng rất là lâu phải kg F4 ,kg biết đến chừng đó mình còn sống sót hay khoẻ mạnh mà đón con cháu trên đất Mẽo kg nửa đậy ? Cám ơn F4ChoDaiCo rất nhiều
Dạ, thời gian chờ đợi lâu bác ơi. Đến ngày phỏng vấn của con bác thì bác sẽ gởi về cho con bác 1 tấm hình mới nhất (trong vòng 6 tháng gần nhất) đó là hình bác còn ngồi trên ghế đang đọc báo thì con bác sẽ nhận được visa dễ dàng. Cháu thấy có vài trường hợp F3 và F2B do cha mẹ trên 60 tuổi bảo lãnh là phải có hình bằng chứng hình ảnh của NBL lúc đi pv đó bác àh.

langvuon

khoai nướng

Muốn bảo lãnh con đã lập gia đình bắt buộc phải có quốc tịch Mỹ, là diện F3. Thường trú nhân chỉ bảo lãnh được cho con độc thân, trên 21 tuổi là diện F2B, dưới 21 tuổi là F2A

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Muốn bảo lãnh con đã lập gia đình bắt buộc phải có quốc tịch Mỹ, là diện F3. Thường trú nhân chỉ bảo lãnh được cho con độc thân, trên 21 tuổi là diện F2B, dưới 21 tuổi là F2A
Cảm ơn langvuon đã chỉnh mình. Sorry nha! Mình không xem kỹ trang visa có ghi là F3 phải là US citizen mới bảo lãnh được. chà, vậy là phải chờ ít nhất là 13 năm (3 năm lấy Citizenship Certificate + 10 năm chờ visa).
Mai mốt dđ mình sẽ có thêm 1 tên mới nữa cho mà xem (F3ChoDaiCo) :24::24::24:
Ôi sao mà chặng đường đoàn tụ gia đình cực hình đến thế!!!

wa , vậy là phải giao cho chị nó bảo lảnh cho chắc ăn , vì dù sao nó cũng còn trẻ hơn lảo già này , chứ mà mai mốt đến ngày PV mình về chầu tiên tổ thì lúc đó thành F5ChoDaico àh nha . Cám ơn langvuon và F4ChoDaiCo cho được những thông tin rất là quý báu , Đatạ ...đa...tạ .

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

wa , vậy là phải giao cho chị nó bảo lảnh cho chắc ăn , vì dù sao nó cũng còn trẻ hơn lảo già này , chứ mà mai mốt đến ngày PV mình về chầu tiên tổ thì lúc đó thành F5ChoDaico àh nha . Cám ơn langvuon và F4ChoDaiCo cho được những thông tin rất là quý báu , Đatạ ...đa...tạ .
hahaha, cháu đóan chắc bác là 1 người vui tính.
Bác làm cháu nhớ Ba cháu quá. Cháu xin chia xẻ nỗi lòng của bác. Ba cháu lúc nào cũng mong muốn các con sống chung 1 nơi để giúp đỡ nhau.
Cháu nghĩ là trong hòan cảnh của bác (giống của cháu) thì chỉ có cách chị em bảo lãnh là nhanh nhất rồi, vì con của bác đã có gia đình. Nhiều người không biết rõ nên nghĩ rằng cha mẹ bảo lãnh con thì nhanh hơn, nhưng thực tế thì chỉ có con cái nào dưới 21 tuổi & độc thân thì mới nhanh thôi. Thấy vậy chứ 10 năm qua nhanh lắm bác.

Cháu đã biết có nhiều gia đình chị em bảo lãnh xong, 10 năm đã trôi qua, Visa đã có rồi mà NBL ở Mỹ vẫn chưa ổn định sự nghiệp, chưa có nhà riêng (còn thuê mướn), tiền bạc cũng không dư giả để giúp chị/em mới qua Mỹ, vì vậy cũng còn nhiều gia đình đã qua đến Mỹ vẫn còn phải vất vả lâu dài vì tiếng Anh không có và phải cần thời gian dài để hòa nhập & tiếp thu nhiều điều mới mẻ ở Mỹ.
Thôi cháu chúc gia đình bác mau đòan tụ nhé.

Cám ơn F4ChoDaiCo ,có lẻ là phải chuyển sang diện F4 mà thôi , thú thật là bấy lâu nay mình Kg tìm hiểu kỹ diện visa F cho lắm , vì mình thuộc dạng ai rờ mừh , bây giờ con gái lớn nó hỏi mình mới bấn xúc xích , vào diển đàn hỏi loạn lên cã , chứ hiện tại mình vẩn đang ở VN , chưa biết cái xứ Cờ Hoa ở nơi mô cã ? Cái thân mình lo chưa xong thì chưa dám toan tính lảnh con cháu chi cã .Cám ơn F4 CDC đã tận tình chỉ dẩn . Mình quan niệm Cuộc đời đó có bao lâu mà hửng hờ ( TCS ) nên hơi vui tính để mà được sống dai nhách .