[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - lydao

lydao

Cựu Ban điều hành
Xin chào tất cả ACE,
Hồ sơ của tôi F3 25/3/2002, đã pv ngày 17/11/2010, do bị thử đàm nên rơi vào lịch visa lùi và đến nay cũng đã tới ngày đáo hạn,lịch visa đã giải quyết hồ sơ đến ngày 1/5/2002 mà tôi vẫn chưa nhận được giấy yêu cầu bổ túc hồ sơ, mặc dù tôi đã email hỏi 3 lần (cách nhau 10 ngày),nhưng đều nhận 1 câu trả lời giống nhau : Dear Sir/ Madam,
Thankyou for your inquiry. Your case is now current for visa processing. You will soon be contacted by our office for further processing of your case.
Một người bạn nói với tôi rằng đây là thư điện tử và có gợi ý tôi nên nhờ luật sư khiếu nại để được giải quyết nhanh hơn. Hiện tại tôi rất hoang mang và rối trí vì ba tôi đã 90 tuổi, sức khoẻ ngày càng yếu nên không thể kéo dài thời gian được.Vậy tôi có nên nhờ luật sư khiếu nại không? Mong ace cho tôi lời khuyên và giúp tôi giải quyết tình huống này.
Xin cảm ơn ace rất nhiều, chúc mọi người nhiều sức khoẻ và hạnh phúc.

ziz

Support
Ðề: Có nên nhờ luật sư khiếu nại....?

Chào chị , xin chị cho biết là chị đã nhận được kết quả về thử đàm của BVCR chưa ? Nếu chưa thì vẫn phải chờ , nếu nhận rồi thì cũng khoảng gần một tháng sau mới nhận được thông báo bổ túc từ LSQ . Dưới đây là một trường hợp cũng phải thử đàm cũng phải chờ đợi và rồi cũng bổ túc thành công mời chị tham khảo :
Chào các anh chị em,
Tính đến ngày 3/12 là nhà em đã coi như xong thủ tục chỉ còn chờ đến ngày 10/12 lấy Visa nữa là yên tâm. Lúc trước nhà em ba em cũng bị thử đàm, phải lấy khoảng 5 lần mới được. Sau khi thử đàm xong thì chờ khoảng gần 2 tháng là bên BV Chợ rẫy gọi lên lấy phim phổi về và 22/11 thì LSQ qua lấy kết quả. Đến 2/12 thì LSQ gửi thư tay đến nhà em kêu lên bổ túc hồ sơ. Hôm sau ba em đi nộp thì rất dễ dàng vào đó ko cần nộp gì hết chỉ cần đưa thư mời của LSQ gửi hôm trước thôi. Người ta hẹn 10/12 là lấy Visa, do vậy anh chị em nào còn kẹt về vấn đề thử đàm thì cứ yên tâm đi nha. Nó ko có gì quá khó hay lắt léo đâu, đừng mất tiền cho tụi cò mồi nha.

Mời bác Le_bac hoặc các ACE nào đã tững trải qua gia đoạn thử đàm cho ý kiến tiếp để giúp chị Lydao nhé . Thanks .

Dungphuquoc

Photographer XNC

Xin chào tất cả ACE,
Hồ sơ của tôi F3 25/3/2002, đã pv ngày 17/11/2010, do bị thử đàm nên rơi vào lịch visa lùi và đến nay cũng đã tới ngày đáo hạn,lịch visa đã giải quyết hồ sơ đến ngày 1/5/2002 mà tôi vẫn chưa nhận được giấy yêu cầu bổ túc hồ sơ, mặc dù tôi đã email hỏi 3 lần (cách nhau 10 ngày),nhưng đều nhận 1 câu trả lời giống nhau : Dear Sir/ Madam,
Thankyou for your inquiry. Your case is now current for visa processing. You will soon be contacted by our office for further processing of your case.
Một người bạn nói với tôi rằng đây là thư điện tử và có gợi ý tôi nên nhờ luật sư khiếu nại để được giải quyết nhanh hơn. Hiện tại tôi rất hoang mang và rối trí vì ba tôi đã 90 tuổi, sức khoẻ ngày càng yếu nên không thể kéo dài thời gian được.Vậy tôi có nên nhờ luật sư khiếu nại không? Mong ace cho tôi lời khuyên và giúp tôi giải quyết tình huống này.
Chào các Anh Chị và Các bạn !
Có ai đã gặp trường hợp này chưa ? Gở rối dùm Chị Lý Đào càng sớm càng tốt nhé.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chào tất cả ACE,
Hi chị Lydao!

Việc giải quyết của LSQ họ cũng theo trình tự, nếu họ đã trả lời bằng email cho Case của chị thì chắc chắn sẽ đến lượt sớm như thông báo của họ mà thôi, chị đừng lo lắng nhiều. Cho dù chị có nhờ Luật sư nào cũng vậy mà thôi, họ cũng cần nắm rõ Case của chị, cũng phải liên lạc với LSQ bằng email, không thể liên lạc trực tiếp với LSQ bằng cách khác vì phía LSQ họ cũng đã thông báo rõ ràng cách làm việc của họ rồi. Chị cố gắng liên lạc thuờng xuyên với LSQ bằng email và chúc chị sẽ được LSQ liên lạc sớm như họ thông báo nhen. :1:

tuandoan

8 Đoàn !

Sáng nay Td có alo hỏi thăm thì được biết chị lydao đã nhận được thư mời PV rồi. Sáng thứ hai này gd chị Lydao sẽ đi KSK. Td báo cho ACE biết để mừng cho Chị Lydao. Thân chào

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào tất cả ACE,
Hi chị LYDAO.
mới đọc tin chị LYDAO ĐÃ NHẬN ĐƯỢC GIẤY MÒI , xin chúc mùng cho chị .:

Chỉnh sửa cuối:

Dungphuquoc

Photographer XNC

Sáng nay Td có alo hỏi thăm thì được biết chị lydao đã nhận được thư mời PV rồi. Sáng thứ hai này gd chị Lydao sẽ đi KSK. Td báo cho ACE biết để mừng cho Chị Lydao. Thân chào
Vậy là chuyến này chị Lý Đào off hoành tráng rồi. Chúc mừng, chúc mừng, chúc mừng.:41::41::41::41::41::41::41:

lydao

Cựu Ban điều hành

Rất cảm ơn ace đã chia sẻ và động viên trong lúc tinh thần lydao đang hết sức bối rối và lo lắng vì lịch visa đã qua thời gian đáo hạn hơn 1 tháng mà lydao vẫn chưa nhận được giấy yêu cầu bổ túc hồ sơ của LSQ nên rất nóng ruột và hoang mang. Hôm qua, ông đưa thư đã quăng vào nhà lydao 1 phong bì màu trắng của LSQ và trong đó là tờ giấy màu xanh yêu cầu bổ túc các giấy tờ sau :
1/ Hồ sơ sức khoẻ
2/Lý lịch tư pháp
3/ Ds 230 part 1,2
4/ 2 tấm ảnh 5x5
Và ngày lên bổ túc hồ sơ thì tất cả các thành viên có tên trong hs đều phải có mặt tại LSQ.
Lydao đã thở phào nhẹ nhõm và vui mừng khôn xiết. Sau một chặng đường và một quãng thời gian chờ đợi khá dài, cuối cùng cũng thấy đuợc đích đến.
Một lần nữa, lydao xin cảm ơn tất cả ace, chúc mọi người luôn mạnh khoẻ, an khang và hạnh phúc. Đặc biệt với những người có hs sắp, đang và đã đáo hạn sớm nhận được tin vui để không phải trải qua cái cảm giác thấp thỏm, lo âu như đang ngồi trên đống lửa giống lydao nhé.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chị Lydao ới ời ơi!

Khi nào gia đình chị...rửa visa, chị không được quên Trưởng ban ăn chơi đâu đấy nhé!

Xin được chúc mừng và chia vui cùng chị.

Hẹn gặp giữa Sài Gòn. :1:

zeldavn

Thành viên tích cực

Rất cảm ơn ace đã chia sẻ và động viên trong lúc tinh thần lydao đang hết sức bối rối và lo lắng vì lịch visa đã qua thời gian đáo hạn hơn 1 tháng mà lydao vẫn chưa nhận được giấy yêu cầu bổ túc hồ sơ của LSQ nên rất nóng ruột và hoang mang. Hôm qua, ông đưa thư đã quăng vào nhà lydao 1 phong bì màu trắng của LSQ và trong đó là tờ giấy màu xanh yêu cầu bổ túc các giấy tờ sau :
1/ Hồ sơ sức khoẻ
2/Lý lịch tư pháp
3/ Ds 230 part 1,2
4/ 2 tấm ảnh 5x5
Và ngày lên bổ túc hồ sơ thì tất cả các thành viên có tên trong hs đều phải có mặt tại LSQ.
Lydao đã thở phào nhẹ nhõm và vui mừng khôn xiết. Sau một chặng đường và một quãng thời gian chờ đợi khá dài, cuối cùng cũng thấy đuợc đích đến.
Một lần nữa, lydao xin cảm ơn tất cả ace, chúc mọi người luôn mạnh khoẻ, an khang và hạnh phúc. Đặc biệt với những người có hs sắp, đang và đã đáo hạn sớm nhận được tin vui để không phải trải qua cái cảm giác thấp thỏm, lo âu như đang ngồi trên đống lửa giống lydao nhé.
Chào chị,
Nhà em cũng bị trường hợp tương tự như chị PV 18/10/2010 và phải điều trị lao, sau đó lại gặp lịch VISA lùi. Nhà em đã bổ túc hồ sơ thành công vào 05/07/2012 và hiện tại đang chờ LSQ gửi VISA.

Nên em xin chia sẽ một số kinh nghiệm mà em biết như sau

Chị nên bổ sung thêm cả giấy thuế 2011 mặc dù trong phiếu bổ túc không có ghi nhưng chị vẫn phải chuẩn bị. Em cũng bị thế, trong giấy bổ túc không có ghi nhưng khi đi bổ túc thì họ hỏi. May là em đã tính trước.

Chuẩn bị giấy chứng nhận độc thân nếu có thành viên hơn 20 tuổi.

Chuẩn bị tinh thần để phỏng vấn lại chị nhé. Vì thời gian bổ túc của chị đã hơn 1 năm kể từ ngày PV đầu tiên. Nên chị hẫy mang đủ tất cả bằng chứng, giấy tờ như làn PV đầu tiên.

Chúc chị và gia đình thành công nhé

lydao

Cựu Ban điều hành

Chào chị,
Nhà em cũng bị trường hợp tương tự như chị PV 18/10/2010 và phải điều trị lao, sau đó lại gặp lịch VISA lùi. Nhà em đã bổ túc hồ sơ thành công vào 05/07/2012 và hiện tại đang chờ LSQ gửi VISA.

Nên em xin chia sẽ một số kinh nghiệm mà em biết như sau

Chị nên bổ sung thêm cả giấy thuế 2011 mặc dù trong phiếu bổ túc không có ghi nhưng chị vẫn phải chuẩn bị. Em cũng bị thế, trong giấy bổ túc không có ghi nhưng khi đi bổ túc thì họ hỏi. May là em đã tính trước.

Chuẩn bị giấy chứng nhận độc thân nếu có thành viên hơn 20 tuổi.

Chuẩn bị tinh thần để phỏng vấn lại chị nhé. Vì thời gian bổ túc của chị đã hơn 1 năm kể từ ngày PV đầu tiên. Nên chị hẫy mang đủ tất cả bằng chứng, giấy tờ như làn PV đầu tiên.

Chúc chị và gia đình thành công nhé
Thân chào Zeldavn,
Chị rất cảm ơn em đã chia sẻ kinh nghiệm và lời chúc của em đến gia đình chị, chị sẽ thực hiện đúng như lời em nói.Chúc em và gia đình luôn dồi dào sức khoẻ và mau chóng ổn định cuộc sống nơi quê hương mới.

lydao

Cựu Ban điều hành

Vậy là chuyến này chị Lý Đào off hoành tráng rồi. Chúc mừng, chúc mừng, chúc mừng.:41::41::41::41::41::41::41:
Chị Lydao ới ời ơi!

Khi nào gia đình chị...rửa visa, chị không được quên Trưởng ban ăn chơi đâu đấy nhé!

Xin được chúc mừng và chia vui cùng chị.

Hẹn gặp giữa Sài Gòn. :1:
Bác Photographer và bác Trưởng ban ăn chơi ui, ráng chờ thêm 2...tháng nữa nhé vì hồ sơ sức khoẻ của lydao được BVCR cho đi du lịch rùi. Cảm ơn các bác đã chúc mừng, lydao làm sao dám quên ace trong ngôi nhà XNC này được chứ. Khi nào lydao alo là bác Tám phải bay dzô Sài gòn đó nha.
Hẹn sớm gặp lại :6::6:

Bác Photographer và bác Trưởng ban ăn chơi ui, ráng chờ thêm 2...tháng nữa nhé vì hồ sơ sức khoẻ của lydao được BVCR cho đi du lịch rùi. Cảm ơn các bác đã chúc mừng, lydao làm sao dám quên ace trong ngôi nhà XNC này được chứ. Khi nào lydao alo là bác Tám phải bay dzô Sài gòn đó nha.
Hẹn sớm gặp lại :6::6:
Chị lydao nè , chị phãi chờ CR và này nọ chắc cũng 3 tháng đó , hy vọng giữa tháng 11/2012 tôi về , mà chị chưa bay ? Mình sẽ tiển người đi và đón người về , chúng ta cùng off quành cháng , cho tay Photograper Nháy mệt xĩu và bão đãm tên Trưởng ban Ăn chơi sẽ quăng giày trước Restroom như kỳ rồi và cùng nắm tay 8 doan xách dĩa đi vòng vòng ..... Hy vọng là Vạn sự như ý:6::6::6::6:

hongdiem

Thành viên tích cực

chào chị lyđào!bửa trước gặp chị ở buổi of e tưởng gd ch chuan bị bay rồi chứ,mà bửa đó e bận qua nen về sớm nên k xin số của chi để thăm chị,nay e đoc e mới biết,e chúc mưng chị nha