[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - meo_den_de_thuong

meo_den_de_thuong

Thành viên mới
Hôm nay 02/06/2011 ,ba mình vào đại sứ quán mỹ ,nó kêu phải bổ sung lại hồ sơ khám sức khỏe .Mà trước đó ba mình đã phải uống thuốc điều trị lao mất 8 tháng rồi .Hồ sơ sức khỏe thì 16/05/2011 thì hết hạn.
Bây giờ nó kêu đi khám sức khỏe lại mình thấy lo quá ,không biết có phải đi thử đàm lại hay không (nếu thử đàm lại thì phải mất thêm 2 tháng nữa :20:):confused:
Mong anh/em nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn mình với :102::confused::confused::confused:

Chỉnh sửa cuối:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cho mình hỏi đi khám sức khỏe lại có phải thử đàm lại không

Hôm nay 02/06/2011 ,ba mình vào đại sứ quán mỹ ,nó kêu phải bổ sung lại hồ sơ khám sức khỏe .Mà trước đó ba mình đã phải uống thuốc điều trị lao mất 8 tháng rồi .Hồ sơ sức khỏe thì 16/05/2011 thì hết hạn.
Bây giờ nó kêu đi khám sức khỏe lại mình thấy lo quá ,không biết có phải đi thử đàm lại hay không (nếu thử đàm lại thì phải mất thêm 2 tháng nữa :20:):confused:
Mong anh/em nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn mình với :102::confused::confused::confused:
Chào bạn,
Theo tôi biết, đối với những trường hợp sau khi uống thuốc điều trị xong đều phải lấy đàm thử lại lần cuối. Sau 2 tháng chờ kết quả cấy đàm, nếu kết quả tốt sẽ được gọi khám sức khoẻ lại. Khi khám sức khoẻ lại thì không cần phải thử đàm nữa.

quanghuycuc

Thành viên tích cực

Mình không biết điều trị Lao rồi thì khi khám sức khỏe lại thì có thử đàm lại hay không ,chứ mình có người bạn diện F3 tháng 03/2001 ,trước đây cũng thử đàm và khi bổ túc vào tháng 01/2011 do lịch visa lùi nên về chờ, bây giờ ngày ưu tiên trở lại đã được gọi lại đi khám sức khỏe lại và cũng phải thử đàm lại đó .

huy ngọc

Thành viên mới

Đợt khám sức khỏe lần 1, mình bị thử đàm,sau 2 tháng chờ,kết quả tốt.
Mình bị ngưng VISA nên cuối tháng 5 -2011,mình đi khám sức khỏe lại.Trước khi khám mình có hỏi bác sĩ,ai cũng nói gần như 90% phải thử đàm lại,nhưng mà họ có 1 câu thòng:"còn tùy vào Phổi lúc chụp Phim".Đúng vậy khi chụp hình phổi thì OKE :"trong veo".Vậy là hôm sau nộp cho LSQ,7:100: ngày sau lấy VISA.Hiện mình đang chuẩn bị lên đường.Chúc ba bạn cũng ngon lành như mình.Chúc cả nhà bạn may mắn.

meo_den_de_thuong

Thành viên mới
Bổ túc hồ sơ có phỏng vấn lại không?

Lúc trước mình cũng đi bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ rồi nhưng mà do lịch visa bị lùi nên họ bảo về chờ,nay visa đến ngày ưu tiên thì mình vào trong lãnh sự quán họ lại bảo là sức khoẻ hết hạn phải về khám lại.lúc trước mình có uống thuốc điều trị lao nên giờ khám sức khoẻ lại thì bị thử đàm.Mình muốn hỏi sau khi mình lấy hồ sơ sức khoẻ rồi ra lãnh sự quán họ có bắt mình phỏng vấn lại không,tại vì mình nghe có người nói là phải phỏng vấn lại,mình lo lắm.Bạn nào biết giúp mình ?.Cảm ơn các bạn nhiều lắm.:6::6: