[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - minh.henryshopbansi

minh.henryshopbansi

Thành viên tích cực
Anh/Chị vui lòng cho em hỏi. Hiện hồ sơ gia đình em F3: 07/04/2003 - open: 13/08/2013 đã khiếu nại và đóng 230$ cho anh của em rồi. Nhưng em vẫn chưa nhận được giấy phỏng vấn. Khi kiểm tra My case status ở Web: http://www.uscis.gov/ thì thấy nó hiện thị ở chấm thứ 4: Post Decision Activity. Em thấy còn 2 chấm nữa... Xin anh/chị tư vấn giúp gia đình em. Chúc anh/chị ngày làm việc vui vẻ. Thanks

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Anh/Chi tư vấn giúp h/s gia đình F3: 07/04/2003

Anh/Chị vui lòng cho em hỏi. Hiện hồ sơ gia đình em F3: 07/04/2003 - open: 13/08/2013 đã khiếu nại và đóng 230$ cho anh của em rồi. Nhưng em vẫn chưa nhận được giấy phỏng vấn. Khi kiểm tra My case status ở Web: http://www.uscis.gov/ thì thấy nó hiện thị ở chấm thứ 4: Post Decision Activity. Em thấy còn 2 chấm nữa... Xin anh/chị tư vấn giúp gia đình em. Chúc anh/chị ngày làm việc vui vẻ. Thanks
Bạn vào trang này kiểm tra case number HCM 20xxxxxxxx: ceac.state.gov
Hồ sơ bạn hoàn tất tháng mấy?

Sos Sos

Thành viên mới

Bạn vào trang này kiểm tra case number HCM 20xxxxxxxx: ceac.state.gov
Hồ sơ bạn hoàn tất tháng mấy?
Em làm giống như anh chỉ thì nó ra như vậy nè An unexpected error has occurred while processing your previous request. The error has been reported to the site administrator; no further action is required. vậy là bị gì a?

vuthangsi

Ban điều hành

Em làm giống như anh chỉ thì nó ra như vậy nè An unexpected error has occurred while processing your previous request. The error has been reported to the site administrator; no further action is required. vậy là bị gì a?
Xem thông báo trên trang web của SỞ DI TRÚ USCIS
http://www.uscis.gov/news/alerts/customer-service-tools-outage-alert

Customer Service Tools Outage ALERT

USCIS will conduct system maintenance from 9:00 p.m. (Eastern) on Friday, February 14 through 1:00 a.m. (Eastern) on Saturday, February 15. During this time, our online tools will be unavailable, including:

•Check My Case Status
or
Visa Status Check

We apologize for any inconvenience this may cause.

USCIS sẽ tiến hành bảo trì hệ thống từ 21:00 vào ngày thứ Sáu, 14 Tháng Hai cho đến 01:00 vào ngày thứ bảy 15 Tháng 2 .

Trong thời gian này, các công cụ trực tuyến của chúng tôi sẽ không có sẵn để hoạt động ., bao gồm:

• Kiểm tra trường hợp hồ sơ của tôi .
Visa Status Check
Chúng tôi xin lỗi vì sự bất tiện này có thể gây ra.

Đang bảo trì hệ thống ,các trang web di trú liên quan , không check được .

minh.henryshopbansi

Thành viên tích cực
Anh/Chị tư vấn giúp gia đình em hồ sơ F3: 04/07/2003

Hồ sơ nhà em pd: 07/04/2003, open: 13/08/2013. Nhà em có 4 người. Nhưng khi đóng tiền 230$ thì chỉ có tên Ba,me và em. nên gia đình em đã khiếu nại CSPA cho anh hai 2/1990. Vào ngày 13/12/2013 luật sư gia đình em ở mĩ nhận được giấy đóng 230$ cho anh em. Đến nay hồ sơ đã qua ngày Pd: 07/04/2003. Nhưng hồi đầu tháng 2 em có gửi 2 mail. Hỏi ngày phỏng vấn và ngày complet hồ sơ. Thì đến giờ NVC vẫn chưa trả lời...Thấy mấy bạn hồ sơ tháng 4/2003 có giấy phỏng vấn rồi nên gia đình em cũng hơi lo. Mong anh/chị tư vấn giúp em. Luật sư của em thì nói cứ chờ đi hehhe. Mà còn chuyện này cho em xin hỏi luôn. trang chức năng của trang https://ceac.state.gov/ceac/ và khi kiểm tra thì nó ghi AT NVC. Nhưng ở trang egov.uscis.gov thì nó ghi ở chấm thứ 4 On March 4, 2014, the previous decision made on your case was revoked and we mailed you a notice explaining the decision. If you have not received the notice within 14 days of the date above, please call customer service at 1-800-375-5283 for further assistance. If you move, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address.

Vì em ít khi lên diễn đàn nên em không có kinh nghiệm về mấy phần này. Nên Anh/Chị cho em hỏi nếu mình theo dõi thì theo dõi web này trong 2 web trên và chức năng của nó

Thanks Anh/Chị Đã giúp đỡn

minh.henryshopbansi

Thành viên tích cực

Hồ sơ nhà em pd: 07/04/2003, open: 13/08/2013. Nhà em có 4 người. Nhưng khi đóng tiền 230$ thì chỉ có tên Ba,me và em. nên gia đình em đã khiếu nại CSPA cho anh hai 2/1990. Vào ngày 13/12/2013 luật sư gia đình em ở mĩ nhận được giấy đóng 230$ cho anh em. Đến nay hồ sơ đã qua ngày Pd: 07/04/2003. Nhưng hồi đầu tháng 2 em có gửi 2 mail. Hỏi ngày phỏng vấn và ngày complet hồ sơ. Thì đến giờ NVC vẫn chưa trả lời...Thấy mấy bạn hồ sơ tháng 4/2003 có giấy phỏng vấn rồi nên gia đình em cũng hơi lo. Mong anh/chị tư vấn giúp em. Luật sư của em thì nói cứ chờ đi hehhe. Mà còn chuyện này cho em xin hỏi luôn. trang chức năng của trang https://ceac.state.gov/ceac/ và khi kiểm tra thì nó ghi AT NVC. Nhưng ở trang egov.uscis.gov thì nó ghi ở chấm thứ 4 On March 4, 2014, the previous decision made on your case was revoked and we mailed you a notice explaining the decision. If you have not received the notice within 14 days of the date above, please call customer service at 1-800-375-5283 for further assistance. If you move, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address.

Vì em ít khi lên diễn đàn nên em không có kinh nghiệm về mấy phần này. Nên Anh/Chị cho em hỏi nếu mình theo dõi thì theo dõi web này trong 2 web trên và chức năng của nó

Thanks Anh/Chị Đã giúp đỡ gia đình em

orion_tuan

Thành viên tích cực

Thanks Anh/Chị Đã giúp đỡ gia đình em
Hồ sơ mới đc hoàn tất thì k đc NVC xếp lịch PV, phải hoàn tất ít nhất 2 tháng thì mới có thể đc NVC xếp lịch PV.
Nếu hồ sơ hoàn tất rồi mà có thêm bổ túc cho NVC thì hồ sơ sẽ có ngày hoàn tất mơi.
Khi nào hồ sơ hoàn tất đc 2 tháng thì bạn có thể gửi thư hỏi ngày PV.

Trang uscis.gov dùng để check hồ sơ khi hồ sơ nằm tại USCIS.

Sau khi chấp thuận, hồ sơ sẽ đc chuyển qua NVC.

Trang ceac.state.gov dùng để check hồ sơ khi hồ sơ nằm tại NVC. Check đc At NVC.

Sau khi hoàn tất, hồ sơ sẽ đc chuyển về LSQ tại Việt Nam.

Trang ceac.state.gov dùng để check hồ sơ khi hồ sơ nằm tại LSQ. Check đc Ready.

Sau khi PV thành công. Họ sẽ cấp visa.

Trang ceac.state.gov Check đc Issued.

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Anh/Chị tư vấn giúp gia đình em hồ sơ F3: 04/07/2003

Thanks Anh/Chị Đã giúp đỡn
Bạn đợi hồ sơ bạn hoàn tất đc 2 tháng thì gửi thư hỏi ngày PV nhé.
Bạn vào trang ceac.state.gov để check hồ sơ.