[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - MINHCONG

MINHCONG

Thành viên mới
Cám ơn anh nguyên nguyên đã tư vấn trường hợp nhận thư mời phỏng vấn bằng email cho tôi; tuy nhiên khi xem trình tự khám sức khỏe thì diễn đàn nói chưa rõ lắm; xin tư vấn thêm : Trước khi đến bệnh viện chợ rẫy để khám sức khỏe, phải đi chích ngừa trước, khi đi chích ngừa phải mang theo thêm giấy iom, vậy giấy này xin ở đâu, vui lòng tư vấn gấp cho tôi. Tôi diện f3, hồ sơ 16.4.2001 đã được lên lịch phỏng vấn trung tuần tháng 12 nầy. Xin cám ơn diễn đàn. :1:

linda

Ban điều hành
Cám ơn anh nguyên nguyên đã tư vấn trường hợp nhận thư mời phỏng vấn bằng email cho tôi; tuy nhiên khi xem trình tự khám sức khỏe thì diễn đàn nói chưa rõ lắm; xin tư vấn thêm : Trước khi đến bệnh viện chợ rẫy để khám sức khỏe, phải đi chích ngừa trước, khi đi chích ngừa phải mang theo thêm giấy iom, vậy giấy này xin ở đâu, vui lòng tư vấn gấp cho tôi. Tôi diện f3, hồ sơ 16.4.2001 đã được lên lịch phỏng vấn trung tuần tháng 12 nầy. Xin cám ơn diễn đàn. :1:
Chào anh!
Anh có thể bấm vào link dưới đây để xem bài viết hướng dẫn các thủ tục cuối cùng , khám sức khoẻ, chích ngưà... Đây là bài viết của anh mytran, anh đã có kinh nghiệm và anh mytran đã mới đi khám sưc khoẻ, chích ngừa xong rồi đó.

Bấm vào đây nhé : http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=63

Chúc anh may mắn !

longhoang

Thành viên tích cực
Chào chú Minh Cong,

Đầu tiên xin chúc mừng chú Ming Cong đã có ngày phỏng vấn. Chị linda đã chỉ đúng người rồi đó. Sáng nay có gặp anh mytran và cũng đã nghe anh chia sẻ vài điều vè KSK. Chú Minh Cong cứ tham khảo bài của anh mytran nhé.

Cháu cũng có PD là 16/04/2001. Đã complete ngày 26/10 nhưng chưa có lịch PV. Chú Minh Cong hoàn tất hồ sơ đã lâu chưa?

linhvo47

Thành viên tích cực
Xin chào các cô chú .

Cô chú cho con hỏi khi mình đi hích ngừa trước thì làm sao mình có thẻ IOM được ạ ?

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào bạn

Khi bạn vào chích ngừa,bạn mang theo hộ chiếu và thư mời phỏng vấn... khi chích xong bạn sẽ được cấp phiếu chích ngừa màu vàng
Bạn cũng được phát một phiếu trắng của IOM để điền thông tin, xong gởi lại cho phòng khám
Bạn dùng thẻ vàng chích ngừa này để đi khám sức khỏe
Các diện di dân thủ tục chích ngừa chỉ có vậy
Duy các bạn đi hợp tác lao động hay du học mình có thấy có đeo một thẻ IOM, nhưng chắc là do cơ quan quản lý về du học hay lao động cấp
Diện di dân không thấy có

Thân ái