[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - minhhao06

minhhao06

Thành viên tích cực
Chào các bạn.
Trước hết cho mình gửi lời chào thân ái đến các bạn. Hôm nay mình vừa nhận được một tấp hồ sơ của Trung Tâm NVC do gia đình mình gưi về trong trang đầu tiên có tựa đề là DOCUMENT COVER SHEET và rất nhiều giấy tờ gồm có Form I-864 và form 1040 nhưng mình chỉ có một DOCUMENT COVER SHEET không có một DOCUMENT COVER SHEET thứ hai là đóng tiền Visa giống như trang minh họa của các bạn trên diễn đàn mình đuợc xem qua. Có phải hồ sơ mình bị thiếu mất một DOCUMENT COVER SHEET không, có trở ngại gì khi mình đi phòng vấn không?Hồ sơ mình đã complete chưa? Vậy cho mình hỏi là khi đi phỏng vấn mình có cần phải mang tập hồ sơ này theo không và mình còn phải làm gì tiếp tục nữa không . Ngày ưu tiên của mình là 30/8/2001. Mình theo dõi trang diễn đàn của các bạn thì mình được biết là hiện nay đang gọi phỏng vấn cho các bạn có ưu tiên trong tháng 6 năm 2001 Vậy trường hợp của mình chắc có lẽ vài tháng nữa sẽ được gọi tới đúng không các bạn. Nếu mình có tin vui sẽ lập tức báo cho các bạn cùng chia vui với mình ngay thôi. Xin các bạn góp ý cho mình biết trường hợp của mình nhé, xin chao và cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Ðề: Đã nhận được DOCUMENT COVER SHEET

Chào các bạn.
Trước hết cho mình gửi lời chào thân ái đến các bạn. Hôm nay mình vừa nhận được một tấp hồ sơ của Trung Tâm NVC do gia đình mình gưi về trong trang đầu tiên có tựa đề là DOCUMENT COVER SHEET và rất nhiều giấy tờ gồm có Form I-864 và form 1040 và vv...và...vv. Vậy cho mình hỏi là khi đi phỏng vấn mình có cần phải mang tập hồ sơ này theo không và mình còn phải làm gì tiếp tục nữa không . Ngày ưu tiên của mình là 30/8/2001. Mình theo dõi trang diễn đàn của các bạn thì mình được biết là hiện nay đang gọi phỏng vấn cho các bạn có ưu tiên trong tháng 6 năm 2001 Vậy trường hợp của mình chắc có lẽ vài tháng nữa sẽ được gọi tới đứng không các bạn. Nếu mình có tin vui sẽ lập tức báo cho các bạn cùng chia vui với mình ngay thôi. Xin các bạn góp ý cho mình biết trường hợp của mình nhé, xin chao và cám ơn
Nếu mọi thứ đã hoàn tất và OK hết rồi thì cứ chờ đến ngày nhận thư mời PV, sau khi nhận thư mời PV lo chích ngừa, khám sức khoẻ rồi PV, PV thành công rinh giấy hồng, nhận visa sau đó lo tứ tán tài sản, lên đường bắt đầu lập nghiệp "American Dream".

Chúc may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

minhhao06

Thành viên tích cực

Chào Linda
Rất cám ơn Linda (vì không biết Linda bao nhiêu tuổi cho nên không biết xưng hô sao cho đúng vậy gọi tên nhé) đã trã lời cho tôi rất nhanh nhưng không biết có trở ngại gì không khi tôi thiếu một tờ DOCUMENT COVER SHEET đóng tiền visa Xin vui lòng góp ý cho tôi an tâm.Cám ơn

linda

Ban điều hành

Chào Linda
Rất cám ơn Linda (vì không biết Linda bao nhiêu tuổi cho nên không biết xưng hô sao cho đúng vậy gọi tên nhé) đã trã lời cho tôi rất nhanh nhưng không biết có trở ngại gì không khi tôi thiếu một tờ DOCUMENT COVER SHEET đóng tiền visa Xin vui lòng góp ý cho tôi an tâm.Cám ơn
Sau khi hồ sơ được NVC chấp thuận và báo " Completed" thì sẽ đợi thư mời PV từ NVC. Khi đi PV mang theo tập hồ sơ I-864 mà gia đình đã gởi cho bạn. Trong buổi PV họ không hỏi gì về Document Cover Sheet mà chủ yếu là bắng chứng, chứng minh mối quan hệ gia đình giữa người bảo lãnh và đương đơn, giữa đương đơn và những người đi theo. Còn có trục trặc gì khác thì tuỳ vào tình trạng hồ sơ mỗi gia đình. Nếu mọi thứ đã OK thì không phải lo gì nữa. Thiếu tờ Document Cover Sheet đóng 400usd không phải là vấn đề bạn ah.

Chúc mọi điều may mắn nhé!

vinhhung

Thành viên tích cực

Chao minhhao06,
Nếu bạn muốn có tờ DOCUMENT COVER SHEET thứ 2 thì bạn hãy vào mục "KINH NGHIỆM HOÀN TẤT HỒ SƠ" của XNC, tại file "Hướng dẫn sắp xếp DS 230 & hồ sơ gởi sang Hoa Kỳ" và cứ làm theo hướng dẫn của Mr. Thành thì bạn sẽ lấy được. Tôi đã làm và đã in ra được cả 2 tờ.
Thân chào và chúc bạn thành công

minhhao06

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Xin cho tôi được phép hỏi thêm một vấn đề có được không?
Thông cảm giùm các bạn nhé!
Có nghĩa là tất cả mọi giấy tờ của tôi đã trình bày cùng các bạn thì được các bạn trả lời là đã tạm hoàn tất chỉ chờ gọi phỏng vấn. Nhưng khi tôi theo dõi sự huớng dẫn của các bạn là khi phỏng vấn phải mang theo giấy DS 230 khai báo và các giấy tờ liên quan khác. Tất cả mọi giấy tờ khác tôi điều chuẩn bị đầy đủ nhưng chỉ còn thiếu có DS230 tôi quên không sao y khi tôi nôp cho luật sư của tôi ở Mỹ. Vì thế khi tôi thấy các bạn báo cho biết là phải khai báo lại DS230 khi đi phỏng vấn thì tôi hỏi luật sư của tôi thì được trả lời là không cần thiết Vậy có đúng không thưa các bạn. Xin mách bảo giùm tôi thành thật cám ơn

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Minhhao06,
Trường hợp bị nhân viên phỏng vấn bắt điền lại DS-230 khá hiếm xảy ra. Hôm tôi phỏng vấn từ sáng đến 11h45, tôi chưa thấy gia đình nào bị bắt điền lại. Tuy nhiên bạn nên nhớ và điền lại mẫu đơn này để dự phòng bạn nhé.
Thân chúc bạn nhiều may mắn.

minhhao06

Thành viên tích cực
Khi đi xuất cảnh định cư nước ngoài có bị thu giấy CMND không?

Chào Các bạn
Theo như những người đi xuất cảnh trước cho biết là khi làm thủ tục xuất cảnh tại sân bay thi bị thu lại giấy CMND có đúng pháp luật không? vì tôi muốn giữ CMND để mai sau nay chứng minh mình là người VN để giữ quốc tịch VN. Xin cám ơn

minhhao06

Thành viên tích cực
Nhận đuợc thư của NVC

Tôi vừa nhận được thư của Trung Tâm Thị Thực Quốc Gia Hoa Kỳ (NVC) gửi có nội dung như sau mà tôi không biết trong đó họ nói những gì Vậy xin các bạn vui lòng dịch thuật lại giùm cho tôi sang tiếng Việt. Xin cám on diễn đàn XNC rất nhiều.
Đây là nội dung bức thư
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents which are indicated as missing or need additonal information. You must submit the required information. Failure to provide the requested information will delay your immigrand visa interview.
Please read the enclose infomation to determine where to send all required of missing documents. If hou have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603) 334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET
Please include a copy of this letter with your correspondense and write your case number clearly (exactly as it appears below) on the upper right-hand corner or all documents.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by E-mail, telephone, or mail), all submitted fees and documents will expire, Upon expiration, the fees and documents would need to be resubmitted in order to continue the immigration process.
Đó là Page 1; Page 2 là những mã vạch; page 3 như sau
IMMIGRANT VISA APPLICATION
The NVC has received the requested Affidavit of Support form (I-864) for this case. However, we are still waiting for the Immigrant Visa Application (DS-230) and corresponding civil documents for each traveling applicant to be returned to National Visa Ceter for review. You will find the DS-230 form along with comlete instructions for submitting the civil documentation required for this case at WWW.ImmigrantVisas.state.gov under the Applicant Document Processing link.
We urge you to send in the DS-230 form(S) and required civil socumentation for each traveling family member in one package to the National Visa Center (VNC). Sending the information in separately may cause delays in the processing of the case
Còn page 4 là người đi theo diện F3 cũng có nội dung như trên.
Một lần nữa xin cám ơn rất nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Thư trên tạm hiểu đó là checklist của NVC, họ yêu cầu gia đình bổ sung hồ sơ còn thiếu, hiện tại NVC đã nhận được mẫu bảo trợ tài chánh (I-864) và họ đang chờ DS230 và các giấy tờ dân sự từ người đuợc bảo lãnh tại VN. Anh, Chị vui lòng xem hướng dẫn tại đây để hoàn thành thủ tục bổ sung hồ sơ cho NVC nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Xin lưu ý: khi gửi hồ sơ, tất cả đều kèm theo tờ checklist trên mỗi bộ hồ sơ.

Chúc thành công !

minhhao06

Thành viên tích cực

Xin cho tôi được hỏi thêm là bổ túc hồ sơ còn thiếu cụ thể là những gì? Vì sau khi xem sự hướng dẫn của các bạn thì hầu hết hồ sơ của tôi cũng làm đúng thứ tự như thế và vừa rồi tôi đã nhận toàn bộ form I-864 gửi về và hơn thế nữa tôi còn được luật sư của tôi bảo rằng đã hoàn tất hồ sơ. Vậy tôi không biết phải bắt đầu từ đâu để trả lời cho NVC còn như nếu tôi không trả lời thì có ảnh hưởng đến sự viêc không ? Vậy theo các bạn thì tôi phải làm sao.Mong các bạn chỉ dẫn giùm tôi Thành thật cám ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin cho tôi được hỏi thêm là bổ túc hồ sơ còn thiếu cụ thể là những gì? Vì sau khi xem sự hướng dẫn của các bạn thì hầu hết hồ sơ của tôi cũng làm đúng thứ tự như thế và vừa rồi tôi đã nhận toàn bộ form I-864 gửi về và hơn thế nữa tôi còn được luật sư của tôi bảo rằng đã hoàn tất hồ sơ. Vậy tôi không biết phải bắt đầu từ đâu để trả lời cho NVC còn như nếu tôi không trả lời thì có ảnh hưởng đến sự viêc không ? Vậy theo các bạn thì tôi phải làm sao.Mong các bạn chỉ dẫn giùm tôi Thành thật cám ơn
Cụ thể như sau:
Hồ sơ của người được bảo lãnh bên VN gồm có:

1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)
Tất cả liệt kê trên NVC cho đến khi anh, chị nhận được email thông báo cuả NVC là họ chưa nhận được, anh chị có thể hỏi luật sư hoặc có thể chờ xem khi nào NVC nhận được thì họ sẽ thông báo qua hệ thống Phone tự động. Anh chị có thể cho biết case number, moị người sẽ check dùm cho nhé. Chúc thành công !

Ps: Anh chị ghi case number tôi sẽ check liền cho .

minhhao06

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Trước hết tôi xin cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp tôi tìm hiểu tại sao hồ sơ tôi bị thiếu về vấn đề gì. Nay thì tôi được biết do hồ sơ của tôi bị thiếu form DS 230 cho nên Trung Tâm gửi thư thông báo bổ túc. ( tôi không hiểu tại sao bị thiếu vì trước đó luật sư đã làm hết mọi việc cho tôi) Nay nguời nhà của tôi đã gửi DS 230 đã thiếu đến Trung Tâm rồi. Tôi hy vọng mọi sự sẽ tốt đẹp hơn và chờ ngày gọi mời phỏng vấn chứ không còn phải bổ túc thêm gì nữa cả, có đúng không các bạn. Tôi muốn nói lên những điều nầy để cảm ơn các bạn đã hướng dẫn cho tôi để tìm ra nguyên nhân sự thiếu xót trong khâu nào. Một lần nữa xin cảm ơn.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Chào minhhao06. Được giúp đỡ các thành viên trên diễn đàn là niềm hạnh phúc của tất cả các AC trong BDH cũng như các thành viên trên diễn đàn mà bạn. Nếu sau này bạn có vấn đề gì thắc mắc, các AC trên diễn đàn sẽ sẵn lòng giúp bạn :)
bác Lieuvh nhà mình từng nói là " người đi trước giúp đỡ người đi sau". Biết đâu sau này diễn đàn cũng cần sự giúp đỡ của bạn đấy :)
Chúc HS nhà bạn nhanh chóng complete

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào minhhao06. Được giúp đỡ các thành viên trên diễn đàn là niềm hạnh phúc của tất cả các AC trong BDH cũng như các thành viên trên diễn đàn mà bạn. Nếu sau này bạn có vấn đề gì thắc mắc, các AC trên diễn đàn sẽ sẵn lòng giúp bạn :)
bác Lieuvh nhà mình từng nói là " người đi trước giúp đỡ người đi sau". Biết đâu sau này diễn đàn cũng cần sự giúp đỡ của bạn đấy :)
Chúc HS nhà bạn nhanh chóng complete
Hhehehe, TuongVan lại thế nữa rồi, chỉ được cái nói trúng và đúng thôi hen .... Hy vọng là ACE chúng ta trên diễn đàn này nói riêng và ngoài đời nói chung, đều chung 1 mục đích "giúp đỡ và hỗ trợ lẫn nhau trong khả năng và thời gian của mình", đúng hông TuongVan ui....khà ...khà....

Chào bạn Minhoa06, chúc HS của bạn được complete và nhận được thêm niềm vui mới.

Thân ái.

minhhao06

Thành viên tích cực

Xin chào tất cả các bạn
Cảm ơn các bạn đã tư vấn cho mình nay mình muốn hỏi thêm là muốn biết hồ sơ của mình đã Complete chưa thì mình phải làm sao??? Mong các bạn chỉ dẫn cho mình và trong và trên DĐ có bạn nào được nhận thư mời phỏng vấn qua E-Mail chưa? Thư mời ấy thay thế thư mời phỏng vấn qua đường bưu điện chắc là giống nhau.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Xin chào tất cả các bạn
Cảm ơn các bạn đã tư vấn cho mình nay mình muốn hỏi thêm là muốn biết hồ sơ của mình đã Complete chưa thì mình phải làm sao??? Mong các bạn chỉ dẫn cho mình và trong và trên DĐ có bạn nào được nhận thư mời phỏng vấn qua E-Mail chưa? Thư mời ấy thay thế thư mời phỏng vấn qua đường bưu điện chắc là giống nhau.
Chào bạn, bạn cung cấp case number lên diễn đàn đi, các AC trên diễn đàn sẽ check giúp HS cho bạn xem đã complete hay chưa?
Theo mình biết thì hiện nay đa số các thành viên trên diễn đàn đền nhận được thư PV qua mail và thư này cũng như thư PV gửi qua đường bưu điện
Rất tiếc là HS nhà mình chưa đến lượt nên mình hok có mẫu thư PV, có lẽ các AC trên diễn đàn sẽ giúp bạn
Thân ái!!!

minhhao06

Thành viên tích cực

Xin các bạn cho biết lịch Visa của diện F3 tháng 7 tới này có tiến triển tốt không hả các bạn vì trường hợp của tôi có diện ưu tiên là 30 tháng 8 năm 2001 mà sao chờ giấy mời phỏng vấn mà không thấy cho nên tôi nóng lòng hỏi thăm các bạn cho biết. Vừa qua tôi cũng đã gửi thư hỏi thăm ngày phỏng vấn của tôi về Trung Tâm (NVC) nhưng chưa thấy hồi âm. Theo các bạn tôi làm như thế có đúng không hay tôi phải làm sao nữa để Trung Tâm trả lời cho tôi mà không gây trở ngại cho hồ sơ của tôi xin các bạn cho ý kiến thêm Thành thật cảm ơn các bạn rất nhiều

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin các bạn cho biết lịch Visa của diện F3 tháng 7 tới này có tiến triển tốt không hả các bạn vì trường hợp của tôi có diện ưu tiên là 30 tháng 8 năm 2001 mà sao chờ giấy mời phỏng vấn mà không thấy cho nên tôi nóng lòng hỏi thăm các bạn cho biết. Vừa qua tôi cũng đã gửi thư hỏi thăm ngày phỏng vấn của tôi về Trung Tâm (NVC) nhưng chưa thấy hồi âm. Theo các bạn tôi làm như thế có đúng không hay tôi phải làm sao nữa để Trung Tâm trả lời cho tôi mà không gây trở ngại cho hồ sơ của tôi xin các bạn cho ý kiến thêm Thành thật cảm ơn các bạn rất nhiều
Chào bạn

Hồ sơ bạn đã tới ngày đáo hạn. Nhưng tôi nghĩ là bạn chưa thể nhận được thư PV vào đợt tới được do hồ sơ bạn hiện vẫn trong quá trình chờ hoàn tất. Cầu chúc hồ sơ bạn được suôn sẽ.