[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - minhhao06

minhhao06

Thành viên tích cực
Tất cả thư từ và giấy bảo lãnh của tôi trước đây điểu ghi địa chỉ và số nhà củ nay tại nơi tôi ở đã đổi địa chỉ và số nhà có quyết định của quận cấp.Vây tôi xin hỏi khi đi phỏng vấn có gặp sự trục trặc nào về khâu địa chỉ và số nhà không? Măc dầu tôi vẫn nhận đầy đủ mọi giấy tờ đo NVC gởi về với địa chỉ củ.

minhhao06

Thành viên tích cực
Hồ sơ của tôi ngày ưu tiên là 30/8/2001 nhưng tôi mới vừa nhận và gửi về Trung Tâm (NVC) mẫu đơn DS-3032 cách đây vài ngày. Vậy tôi xin hỏi dự đoán nếu chính xác càng tôt (tôi chuẩn bị tinh thần) chừng nào tôi có thể lên lịch phỏng vấn. Cám ơn các bạn rất nhiều.

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào bạn
1- Địa chỉ thay đổi ở Việt nam không ảnh hưởng gì đến tiến độ hồ sơ bạn ạ
Những tờ khai phải ghi theo hộ khẩu, khi phỏng vấn hồ sơ phải tương ứng với hộ khẩu nhe bạn

2-Khi NVC nhận được DS-3032 sẽ tiến hành báo cho hồ sơ bạn nộp tiền và nộp tất cả giấy tờ cần thiết, nếu gia đình bạn có sự chuẩn bị chu đáo, nhanh chóng hòan tất , không phải bổ sung gì thì nhanh nhất là :4 tháng từ khi bạn nộp DS-3032 là gia đình bạn có lịch phỏng vấn

Thời gian nhanh chậm do sự trì hõan trong các khâu nộp giấy tờ cần thiết cho NVC có người trì hõan cả năm

Chúc hồ sơ bạn mau hòan tất và có ngày phỏng vấn
thân ái

Chỉnh sửa cuối:

minhhao06

Thành viên tích cực
Chào các bạn
Gia đình tôi đã đóng tiền 70$ xong sau khi đã nhận được form 3032. Vậy gia đình tôi và cá nhân tôi phải tiếp tục làm gì để sớm được gọi đi phỏng vấn.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Chào các bạn
Gia đình tôi đã đóng tiền 70$ xong sau khi đã nhận được form 3032. Vậy gia đình tôi và cá nhân tôi phải tiếp tục làm gì để sớm được gọi đi phỏng vấn.
Sau khi nhận được DS3032 : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=145
anh hãy nhanh chóng điền vào và ký tên và gửi lại mẫu này cho NVC càng sớm càng tốt, có thể gửi email cho NVC họ cũng chấp thuận.

Bước tiếp theo là vào trong link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=55
Bạn nói người nhà thường xuyên vào để check có link đóng tiền Visa 400$ chưa, nếu có thì đóng online luôn. (xem hướng dẫn trong link)

Bước tiếp nữa là vào link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=257
Xem hướng dẫn và điền DS230 trước. Trong khi đó người nhà bên Us cũng lấy mẫu I-864 về điền luôn.

Sau khi đóng tiền 400$ hoàn tất bạn sẽ lấy được bar code về kẹp theo hồ sơ và gửi sang cho người bên Us, nộp cho NVC một lượt luôn.

Trình tự bạn có thể vào bấm đây CẨM NANG DI TRÚ xem từng bước nhé, ở đây tôi chỉ nhớ gì viết nấy thôi.

Chúc bạn thành công ! :1:

minhhao06

Thành viên tích cực
Xin chào các bạn
Trước hết tôi xin chúc tất cả các bạn một mùa Giáng Sinh và một năm mới tràn đầy hồng phúc và bình an. Và sau đây tôi xin có đề nghị là các bạn hãy dịch ra tiếng Việt về thông tin Medicare trên trang web của Medicare tại địa chỉ http://www.medicare.gov/publications/pubs/pdf/10050.pdf. để những người sắp định cư tham khảo. Thành thật cám ơn các bạn rất nhiều

minhhao06

Thành viên tích cực
Chào các bạn
Xin các bạn giúp tôi ghi như thế nào vào phần địa chỉ ổ cột Province (tỉnh) vì mình hiện nay đang ở quận Tân bình T/P Hồ Chí Minh.
City or Town(thành phố hoặc Thi xã) Province (tỉnh) Country (Quốc gia) Cám ơn nhiều

linda

Ban điều hành
Chào các bạn
Xin các bạn giúp tôi ghi như thế nào vào phần địa chỉ ổ cột Province (tỉnh) vì mình hiện nay đang ở quận Tân bình T/P Hồ Chí Minh.
City or Town(thành phố hoặc Thi xã) Province (tỉnh) Country (Quốc gia) Cám ơn nhiều
Ở phần này bạn ghi chính xác địa chỉ:

Số nhà - tên đường - phường - quận - Tp - quốc gia . là đủ rồi.

Ví dụ như sau NVC vẫn chấp thuận:

1761 Lê Hồng Phong, F3, Q10, HCMC, VIETNAM

Chúc thành công ! :1:

thanhnv

Thành viên tích cực
Chào các bạn
Chào bạn
Xin bổ sung thêm cho rõ nghĩa như sau :

City : Ô này bạn ghi đầy đủ phần số nhà, tên đường, quận và Hochiminh city hoặc HCMC cũng được.

Province : Bạn không cần ghi vì HCMC trực thuộc Trung ương không thuộc bất kỳ tỉnh thành nào trong nước.

Country : Dĩ nhiên là VN rồi.

Chúc bạn may mắn.

minhhao06

Thành viên tích cực
Xin chào các bạn!
Sau đây xin nhờ các bạn hướng dẫn cho tôi khai tờ DS 230 ở câu số 33 vào mục course of Study và Degree or Diploma. Trường hợp của tôi là vào năm 1968 tôi chỉ học đến lớp Đệ nhị rồi bị bắt đi lính cho nên không có bằng cấp.Vậy tôi phải khai làm sao vào ở 2 mục trên. Còn câu tiếp theo là Language spoken or Read nếu tôi ghi là N/A có được không hoặc phài ghi như thế nào khi tôi chỉ biết đôi chút về tiếng Anh không giỏi lắm. Và hiện nay gia đình tôi đang đóng 400$ và khoảng bao lâu nữa tôi sẽ được gơi đi phỏng vấn. Xin các bạn chỉ dẫn giùm Rất mong chờ tin các bạn Một lần nữa thành thật càm ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Chào anh.

Trong câu 33 anh có thể ghi tên trường, địa chỉ như trong mẫu hướng dẫn, phần ngành học thì trước đây anh đang học đệ nhị ngày xưa, tức bậc trung học thì anh có thể ghi là Highschool, Nếu chưa có bằng cấp thì anh có thể ghi None ở phần này.

*Language spoken or Read mục này anh có thể ghi Vietnamese. vì khi anh ghi English hoặc Chinese thì bắt buộc anh phải nói được và đọc được những ngôn ngữ đó.

Anh có thể xem kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ ở link bên dưới, anh có thể dự đoán cho hồ sơ của mình: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=71

Chúc anh thành công ! :1: