[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - nhunguyet

nhunguyet

Thành viên mới
Kính gửi diễn đàn!

Nhờ các anh chị tư vấn dùm trường hợp của em. Gia đình em hiện đang có hồ sơ diện F3. Hiện nay bà nội em hiện đang nằm trong bệnh viện (tại New Jersey), bác sĩ đã báo không điều trị được, đang chờ đợi lo hậu sự. Nay gia đình em có ý định xin visa để qua Mỹ gặp bà lần cuối. Vậy trường hợp của gia đình em có được lãnh sự quán duyệt cấp visa hay không? Nếu được thì cần làm giấy tờ gì? Xin diễn đàn giúp đỡ và hướng dẫn cho em.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: visa xin đi đám tang người thân

Kính gửi diễn đàn!

Nhờ các anh chị tư vấn dùm trường hợp của em. Gia đình em hiện đang có hồ sơ diện F3. Hiện nay bà nội em hiện đang nằm trong bệnh viện (tại New Jersey), bác sĩ đã báo không điều trị được, đang chờ đợi lo hậu sự. Nay gia đình em có ý định xin visa để qua Mỹ gặp bà lần cuối. Vậy trường hợp của gia đình em có được lãnh sự quán duyệt cấp visa hay không? Nếu được thì cần làm giấy tờ gì? Xin diễn đàn giúp đỡ và hướng dẫn cho em.
Nếu gia đình bạn xin visa du lịch thì tỉ lệ đậu visa sẽ là 100% đó.

vutuanhung

Thành viên tích cực

Chào Bạn ! xin trã lời bỗ sung thêm bài của bạn F4 CochanDai chut nha!
Có một số chi tiết mà Mình đã đi du lịch rồi Mình xin chia sẽ với Bạn
việc cũa Bạn như vậy trước hết mình thấy Bạn phải làm là cấn có 1 giấy của Bác sĩ nơi người bệnh đang điều trị chứng nhận về sức khoẽ của người bệnh thì Mình nghĩ sẽ được chấp thuận cao hơn so vơi nếu không có giấy này mà bạn xin đi theo diện du lịch thì
1-Tài sãn của bạn chứng minh phãi nhiều,thu nhập phãi cao
2-diện f3 cũa bạn gần đến chưa
Mình tóm gọn lại như vậy thôi,còn việc vì nữa thì không biết vì không ai giống ai hết Bạn ạ
vì mình cũng diện f3 như bạn mình nhận giấy p/v cuối nam 2011 nhưng tháng 6/2011 mình cũng đã đi du lịch bên đó cũng được châp thuận đó Bạn không có gì khó đâu
chúc bạn mai man

nhunguyet

Thành viên mới

Cám ơn các bạn đã tư vấn. Gia đình mình đã nhận được giấy chứng nhận của bệnh viện rồi

nhunguyet

Thành viên mới

Mọi người ơi giúp em với :2:. Tình hình là sáng nay có người quen dẫn em đến 1 văn phòng luật sư để tư vấn, ông luật sư đó nghe sơ qua về tình trạng của gia đình em thì nói là em ko đi đc đâu, vì em còn độc thân và còn trẻ (em 24 tuổi), cho dù em có nhiều tài sản cỡ nào và có gia đình đi nữa thì cũng ko được cấp visa cho đi, em có cả giấy chứng nhận tình hình sức khỏe của bà em ạ. Em đã từng nghe có nhiều người xin đi thăm thân nhân như vậy và đều được cấp visa. Có đúng là vì em còn trẻ và chưa có gia đình nên ko được đi ko? Vậy bây giờ em phải làm sao ạ? Xin mọi người tư vấn dùm em, em cảm ơn nhìu lắm ạ.