[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - Quanglekha

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin lỗi mình mới tham gia diễn đàn. Mình F3 2007 không biết đến bao giờ.?
Hiện tại diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 15/12/2003, hồ sơ bạn năm 2007 còn chờ khoảng 4 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa.

Quanglekha

Thành viên mới
Xin chào anh chị. Mình mới tham gia diễn đàn lần đầu do tình cờ..
Cho mình hỏi. Mình diện F3. Hồ sơ ba làm từ 2007. Vậy thời gian chờ khoảng bao lâu vậy. Xin cám ơn.

Quanglekha

Thành viên mới
Cho mình hỏi. Mẹ mình mang bầu được mấy tháng thì Ba đi vượt biển.
Ba đi tháng 4, mình sinh vào tháng 10 năm 1978. Nhà không có ai nên mấy tháng sau bà Ngoại đi làm giấy khai sinh 15/3/1979,
và giấy tờ đi học và làm hồ sơ 1979 luôn. Vậy có ảnh hưởng gì khi phỏng vấn không. Xin cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh chị. Mình mới tham gia diễn đàn lần đầu do tình cờ..
Cho mình hỏi. Mình diện F3. Hồ sơ ba làm từ 2007. Vậy thời gian chờ khoảng bao lâu vậy. Xin cám ơn.
Hiện tại diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 08/05/2004, nếu hồ sơ bạn làm từ năm 2007, thì phải chờ khoảng từ 3 năm nữa, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn.

Ba đi tháng 4, mình sinh vào tháng 10 năm 1978. Nhà không có ai nên mấy tháng sau bà Ngoại đi làm giấy khai sinh 15/3/1979,
và giấy tờ đi học và làm hồ sơ 1979 luôn. Vậy có ảnh hưởng gì khi phỏng vấn không. Xin cám ơn.
Bạn sinh năm 1978 mà làm giấy khai sinh ghi ngày 15/03/1979, tất cả giấy tờ đi học, Ba bạn làm hồ sơ bảo lãnh ban đầu cũng là khai là năm 1979. Nếu như giấy CMND, và sổ hộ khẩu cũng ghi năm này, thì sẽ không ảnh hướng gì đến việc phỏng vấn của gia đình bạn đâu.

Ngoài ra bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số hồ sơ Case number HCM.

P/s: Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì cần hỏi bài ngay tại chính topic của mình.

Quanglekha

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F3 - Quanglekha

Cám ơn bạn ,ko biết topic ở đâu mò cả buổi mơi tới đây,viết thử ko biết có đúng ko.ba mình mù tịch .tất cả nhờ luật sư ,để mình hỏi ba rồi post lên.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cám ơn bạn, không biết topic ở đâu mò cả buổi mới tới đây, viết thử không biết có đúng không. Ba mình mù tịch, tất cả nhờ luật sư, để mình hỏi ba rồi post lên.
Bạn post bài như vậy là đúng nơi topic của mình rồi đó. Lần sau có thắc mắc gì, thì cứ vào topic này, và post bài tiếp tục.
Ngoài ra bạn nên hỏi lại những thông tin trên ở Người bảo lãnh, khi có post lên đây. BĐH sẽ tư vấn cho bạn các bước kế tiếp cần phải thực hiện những gì cho hồ sơ của mình.

Quanglekha

Thành viên mới
Ba minh chỉ tìm được giấy chấp nhận ngày 18/1/2008. Mình hỏi mã HCMxxx nhưng Ba không biết. Ba có hỏi Dịch vụ bên đó. (Ba ở hawai) họ nói đợi 1-2 năm nữa.
Hiện tại Ba đang bị bệnh xạ tri ung thư ruột không biết có đợi đến lúc đó được không. Mình rất hoang mang. Mong diễn đàn tư vấn giúp. Mình xin cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ba mình chỉ tìm được giấy chấp nhận ngày 18/01/2008. Mình hỏi mã HCMxxx nhưng Ba không biết. Ba có hỏi Dịch vụ bên đó. (Ba ở hawai) họ nói đợi 1-2 năm nữa.
Hiện tại Ba đang bị bệnh xạ tri ung thư ruột không biết có đợi đến lúc đó được không. Mình rất hoang mang. Mong diễn đàn tư vấn giúp. Mình xin cám ơn.
Bạn không biết chính xác thông tin về hồ sơ của mình, thì làm sao BĐH có cơ sở để tư vấn giúp bạn được đây?

Quanglekha

Thành viên mới
Xin BĐH cho em hỏi, Ba em đang trị bênh ở Mỹ, hiện tại sức khỏe khá lên và muốn về VN. Nếu hồ sơ đến lượt mà Ba vẫn ở VN thì có đi được không ạ, xin cám ơn.